Jump to content

- - - - -

ประชาธิปัตย์ถึงไม่ชนะการเลือกตั้ง

This topic is in the process of being archived.
128 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:20

คำถามว่า ทำไม ปชป. ถึงไม่ชนะเลือกตั้ง เป็นคำถามที่ ปชป. ต้องตอบกับตัวเอง
ไม่จำเป็นต้องไปตอบให้ใครฟัง โดยเฉพาะกับคนที่ไม่ได้เลือก ปชป.
แต่ปัญหาความเดือดร้อนของประชาชน การตั้งคณะรัฐมนตรี การแก้ ม. 112 แก้รัฐธรรมนูญ ฯลฯ
เป็นคำถามที่รัฐบาลต้องตอบ และมีหน้าที่อธิบายกับประชาชน และตอบกับสภาผู้แทนฯ
ทำไมถึงหนี หลบเลี่ยงตลอดเวลา
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#52 ไร้สีไร้กลิ่น

ไร้สีไร้กลิ่น

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:54

ที่แปลกใจคือตอนเรียนที่โรงเรียน ครูก็สอนว่าการซื้อเสียงเป็นสิ่งไม่ดี ผมก็รู้สึกรังเกียจ แต่ทำไมพวกแดงกลับมองว่าการซื้อเสียงคือสส.มีน้ำใจ ต้องตอบแทน ใครให้มากกว่าก็เลือกคนนั้น แม้แต่เปลี่ยนรูปแบบเป็นประชานิยม(ซื้อเสียงในเชิงนโยบาย)ก็ดีอกดีใจเลือกกันเข้าไปโดยไม่สนว่านโยบายนั้นจะมีผลกระทบอย่างไร

ผมไม่รู้ว่าพวกแดงไม่ได้รับการอบรมจากโรงเรียน หรือมองไม่ออกว่าการซื้อเสียง/นโยบายประชานิยมมากเกินไปมีผลกระทบอย่างไร หรือจริงๆแล้วเห็นแก่ตัวและหิวเงิน

#53 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:04

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#54 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:08

ถ้านายตะกวด กากๆ ผ่านมา ขอเชิญกระทู้นี้ด้วยนะ

ตั้งกระทู้แล้วก็น่าจะมาสรุปหน่อยนะ ว่ารู้สึกยังไง เป็นยังไง
เข้าใจรึเปล่า เห็นด้วยมั้ย

หรือว่าจำนนต่อหลักฐาน ก็เลยเปิดตูดหนี

อย่าให้เขาด่าได้เลยว่าควายแดง ไม่เอาไหน โง่มากมาย

รับค่าจ้างแล้วต้องสนใจด้วยหรอครับ :D

งั้นก็ให้เวลามัน 24 ชม. ถ้ามันไม่มาตอบ ก็ให้ถือซะว่า มันยอมรับว่า
ควายแดงยิงเอ็ม 79 ที่สีลม โดยยิงมาจากฝั่งของควายแดงเอง

แล้วก็ให้ถืออีกว่า มันเป็นพวกรับจ้างโพสต์ รอใบบอก รับบัตรเติมเงิน

555555

http://webboard.seri...สู/page__st__50

รับผิดชอบหน่อย 55555

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#55 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:09

การรัฐประหาร บางครั้งก้อไม่ใช่สิ่งที่เลวเสมอไปหรอกครับ

ทักษิณ ขาย ปตท แปรรูปรัฐวิสาหกิจ คอรัปชั่นเชิงนโยบายไปเท่าไรแล้ว

ผมก้อเคยคิดนะว่า รัฐประหาร มันคือการฆ่าระบบประชาธิปไตย มันคือการฉีก รธน

แต่ตอนนี้ ผมคิดว่านั่นคือทางออกที่ดีที่สุดในเวลานั้น

ทักษิณไม่ได้ช่วยรากหญ้าหรอก แต่เค้าค่อยๆฆ่ารากหญ้าทางอ้อมตะหากละ

ลองคิดดู ตั้งแต่ทักษิณเป็นนายก สร้างค่านิยมให้คนติดหนี้ไปเท่าไรแล้ว ?

ผมไม่ได้บอกให้คุณมาเชื่อผม แต่ให้คุณมองในโลกความเป็นจริงดูละกัน

จริง หรอ คุณ แน่ใจหรอครับว่านั้นคือทางออกที่ดี ผมคิดว่ามันเป็นทางออกที่ดีของพวกคุณมากกว่าครับ แต่ไม่ใช่ของคนไทยทั้งหมดนะครับ
และสังคมประเทศนี้ก็ยืนยันแล้วครับว่ามีคน 34ล้านคน ไม่สนใจที่จะให้ ปชป ของคุณกลับมาเป็นรัฐบาล เพราะผมแห่งการกระทำ
คุณยังจะเอาชนะสังคมนี้อีกหรอครับ

34 ล้านคนเลยเหรอครับ ???? ให้พิมพ์ใหม่ได้อีกที

และพรรค ปชป ไม่ใช่ของผมครับ ผมไม่ใช่คนของพรรค ปชป

ผมคือคนของประเทศไทยครับ สิ่งไหนที่ดีที่สุดสำหรับประเทศ ผมจะเลือกสิ่งๆนั้น

นั่นคือจุดยืนของผม ผมมองจากพื้นฐานของความเป็นจริงครับ

ผมไม่เคยคิดจะเอาชนะสังคมนี้ แต่ ผมสื่อในสิ่งที่ผมคิด มันคือสิทธิของผมภายใต้ รธน ใช่หรือไม่ ?

ถ้า ปชป ไม่ดีผมก็ด่า ทักษิณไม่ดี ผมก็ด่า และผมผิดหรือ ?

ถามหาจุดยืนให้ชีวิตคุณเองก่อนดีกว่า ถามว่าคุณมองการเมืองคือเรื่องอะไร มีนัยยะ หรือมีมิติอย่างไร

ตอบโจทย์นี้ให้ได้แล้ว ค่อยมาคุยกันครับ...

ผมยืนยันตัวเลขเดิมครับ
ส่วนจุด คุณจะยืนตรงไหน ตามสบายครับ ส่วนอันไหนดีที่สุดสำหลับประเทศไทย คนไทยทุกคนมีสิทธ์เลือกทุกคนครับไม่ใช่คุณคนเดี่ยวครับ
จุดผม ตรงข้ามคุณตั้งแต่ต้นแล้วนิครับ ผมว่าผมชัดเจนนะครับ และความจริงสังคมจะเลือกเองครับไม่ใช่คุณ
ส่วนคุณจะด่าใครเป็นเรื่องของไม่ต้องบอกก็ได้ ไม่ต้องรีบ การกระทำมันบอกเองว่าดีหรือเลวคิดได้หรือไม่ได้

#56 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:24

การรัฐประหาร บางครั้งก้อไม่ใช่สิ่งที่เลวเสมอไปหรอกครับ ทักษิณ ขาย ปตท แปรรูปรัฐวิสาหกิจ คอรัปชั่นเชิงนโยบายไปเท่าไรแล้ว ผมก้อเคยคิดนะว่า รัฐประหาร มันคือการฆ่าระบบประชาธิปไตย มันคือการฉีก รธน แต่ตอนนี้ ผมคิดว่านั่นคือทางออกที่ดีที่สุดในเวลานั้น ทักษิณไม่ได้ช่วยรากหญ้าหรอก แต่เค้าค่อยๆฆ่ารากหญ้าทางอ้อมตะหากละ ลองคิดดู ตั้งแต่ทักษิณเป็นนายก สร้างค่านิยมให้คนติดหนี้ไปเท่าไรแล้ว ? ผมไม่ได้บอกให้คุณมาเชื่อผม แต่ให้คุณมองในโลกความเป็นจริงดูละกัน

จริง หรอ คุณ แน่ใจหรอครับว่านั้นคือทางออกที่ดี ผมคิดว่ามันเป็นทางออกที่ดีของพวกคุณมากกว่าครับ แต่ไม่ใช่ของคนไทยทั้งหมดนะครับ และสังคมประเทศนี้ก็ยืนยันแล้วครับว่ามีคน 34ล้านคน ไม่สนใจที่จะให้ ปชป ของคุณกลับมาเป็นรัฐบาล เพราะผมแห่งการกระทำ คุณยังจะเอาชนะสังคมนี้อีกหรอครับ

34 ล้านคนเลยเหรอครับ ???? ให้พิมพ์ใหม่ได้อีกที และพรรค ปชป ไม่ใช่ของผมครับ ผมไม่ใช่คนของพรรค ปชป ผมคือคนของประเทศไทยครับ สิ่งไหนที่ดีที่สุดสำหรับประเทศ ผมจะเลือกสิ่งๆนั้น นั่นคือจุดยืนของผม ผมมองจากพื้นฐานของความเป็นจริงครับ ผมไม่เคยคิดจะเอาชนะสังคมนี้ แต่ ผมสื่อในสิ่งที่ผมคิด มันคือสิทธิของผมภายใต้ รธน ใช่หรือไม่ ? ถ้า ปชป ไม่ดีผมก็ด่า ทักษิณไม่ดี ผมก็ด่า และผมผิดหรือ ? ถามหาจุดยืนให้ชีวิตคุณเองก่อนดีกว่า ถามว่าคุณมองการเมืองคือเรื่องอะไร มีนัยยะ หรือมีมิติอย่างไร ตอบโจทย์นี้ให้ได้แล้ว ค่อยมาคุยกันครับ...

ผมยืนยันตัวเลขเดิมครับ ส่วนจุด คุณจะยืนตรงไหน ตามสบายครับ ส่วนอันไหนดีที่สุดสำหลับประเทศไทย คนไทยทุกคนมีสิทธ์เลือกทุกคนครับไม่ใช่คุณคนเดี่ยวครับ จุดผม ตรงข้ามคุณตั้งแต่ต้นแล้วนิครับ ผมว่าผมชัดเจนนะครับ และความจริงสังคมจะเลือกเองครับไม่ใช่คุณ ส่วนคุณจะด่าใครเป็นเรื่องของไม่ต้องบอกก็ได้ ไม่ต้องรีบ การกระทำมันบอกเองว่าดีหรือเลวคิดได้หรือไม่ได้

1. ผมยังไม่ได้บอกนะครับว่าผมมีสิทธิเลือกคนเดียว คุณกำลังพล่ามอะไรอยู่ครับ ? 2. ตรงไหนที่ผมบอกว่าผมต้องเป็นคนเลือกคนเดียวครับ ? ช่วยพิมพ์ใหม่ให้ถูกด้วยครับ อย่าใส่ความผม !!!! หาสิ่งที่บอกว่าผมมีสิทธิตัดสินเลือกคนเดียวมาสิครับ ผมพูดซักคำหรือยัง ? รับผิดชอบคำพูดคุณด้วยครับ !!! ผมให้เกียรติทุกคนที่ให้เกียรติผม แต่สิ่งที่คุณอ้างมา ผมไม่เคยพูดครับ อย่ามาใส่ร้ายผมครับ

Edited by bsnk, 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:34.

" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#57 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:38

การรัฐประหาร บางครั้งก้อไม่ใช่สิ่งที่เลวเสมอไปหรอกครับ ทักษิณ ขาย ปตท แปรรูปรัฐวิสาหกิจ คอรัปชั่นเชิงนโยบายไปเท่าไรแล้ว ผมก้อเคยคิดนะว่า รัฐประหาร มันคือการฆ่าระบบประชาธิปไตย มันคือการฉีก รธน แต่ตอนนี้ ผมคิดว่านั่นคือทางออกที่ดีที่สุดในเวลานั้น ทักษิณไม่ได้ช่วยรากหญ้าหรอก แต่เค้าค่อยๆฆ่ารากหญ้าทางอ้อมตะหากละ ลองคิดดู ตั้งแต่ทักษิณเป็นนายก สร้างค่านิยมให้คนติดหนี้ไปเท่าไรแล้ว ? ผมไม่ได้บอกให้คุณมาเชื่อผม แต่ให้คุณมองในโลกความเป็นจริงดูละกัน

จริง หรอ คุณ แน่ใจหรอครับว่านั้นคือทางออกที่ดี ผมคิดว่ามันเป็นทางออกที่ดีของพวกคุณมากกว่าครับ แต่ไม่ใช่ของคนไทยทั้งหมดนะครับ และสังคมประเทศนี้ก็ยืนยันแล้วครับว่ามีคน 34ล้านคน ไม่สนใจที่จะให้ ปชป ของคุณกลับมาเป็นรัฐบาล เพราะผมแห่งการกระทำ คุณยังจะเอาชนะสังคมนี้อีกหรอครับ

34 ล้านคนเลยเหรอครับ ???? ให้พิมพ์ใหม่ได้อีกที และพรรค ปชป ไม่ใช่ของผมครับ ผมไม่ใช่คนของพรรค ปชป ผมคือคนของประเทศไทยครับ สิ่งไหนที่ดีที่สุดสำหรับประเทศ ผมจะเลือกสิ่งๆนั้น นั่นคือจุดยืนของผม ผมมองจากพื้นฐานของความเป็นจริงครับ ผมไม่เคยคิดจะเอาชนะสังคมนี้ แต่ ผมสื่อในสิ่งที่ผมคิด มันคือสิทธิของผมภายใต้ รธน ใช่หรือไม่ ? ถ้า ปชป ไม่ดีผมก็ด่า ทักษิณไม่ดี ผมก็ด่า และผมผิดหรือ ? ถามหาจุดยืนให้ชีวิตคุณเองก่อนดีกว่า ถามว่าคุณมองการเมืองคือเรื่องอะไร มีนัยยะ หรือมีมิติอย่างไร ตอบโจทย์นี้ให้ได้แล้ว ค่อยมาคุยกันครับ...

ผมยืนยันตัวเลขเดิมครับ ส่วนจุด คุณจะยืนตรงไหน ตามสบายครับ ส่วนอันไหนดีที่สุดสำหลับประเทศไทย คนไทยทุกคนมีสิทธ์เลือกทุกคนครับไม่ใช่คุณคนเดี่ยวครับ จุดผม ตรงข้ามคุณตั้งแต่ต้นแล้วนิครับ ผมว่าผมชัดเจนนะครับ และความจริงสังคมจะเลือกเองครับไม่ใช่คุณ ส่วนคุณจะด่าใครเป็นเรื่องของไม่ต้องบอกก็ได้ ไม่ต้องรีบ การกระทำมันบอกเองว่าดีหรือเลวคิดได้หรือไม่ได้

1. ผมยังไม่ได้บอกนะครับว่าผมมีสิทธิเลือกคนเดียว คุณกำลังพล่ามอะไรอยู่ครับ ? 2. ตรงไหนที่ผมบอกว่าผมต้องเป็นคนเลือกคนเดียวครับ ? ช่วยพิมพ์ใหม่ให้ถูกด้วยครับ อย่าใส่ความผม !!!! หาสิ่งที่บอกว่าผมมีสิทธิตัดสินเลือกคนเดียวมาสิครับ ผมพูดซักคำหรือยัง ? รับผิดชอบคำพูดคุณด้วยครับ !!! ผมให้เกียรติทุกคนที่ให้เกียรติผม แต่สิ่งที่คุณอ้างมา ผมไม่เคยพูดครับ อย่ามาใส่ร้ายผมครับ

เชิญครับ

#58 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:40

โตๆกันแล้วครับ จะเถียงจะอ้างอะไร ช่วยยกมาให้ถูกต้องด้วย

มันน่าอายครับ แค่ผมพิมพ์ 5 บรรทัด ยังอ่านไม่กระจ่าง

... สมกับชื่อคุณนะครับ 555 :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#59 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:42

นายตะกวด กากๆ ผ่านมาแต่ไม่เห็น ขอดันนิดนุงนะ 555555

ถ้านายตะกวด กากๆ ผ่านมา ขอเชิญกระทู้นี้ด้วยนะ

ตั้งกระทู้แล้วก็น่าจะมาสรุปหน่อยนะ ว่ารู้สึกยังไง เป็นยังไง
เข้าใจรึเปล่า เห็นด้วยมั้ย

หรือว่าจำนนต่อหลักฐาน ก็เลยเปิดตูดหนี

อย่าให้เขาด่าได้เลยว่าควายแดง ไม่เอาไหน โง่มากมาย

รับค่าจ้างแล้วต้องสนใจด้วยหรอครับ :D

งั้นก็ให้เวลามัน 24 ชม. ถ้ามันไม่มาตอบ ก็ให้ถือซะว่า มันยอมรับว่า
ควายแดงยิงเอ็ม 79 ที่สีลม โดยยิงมาจากฝั่งของควายแดงเอง

แล้วก็ให้ถืออีกว่า มันเป็นพวกรับจ้างโพสต์ รอใบบอก รับบัตรเติมเงิน

555555

http://webboard.seri...B9/page__st__50

รับผิดชอบหน่อย 55555

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#60 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:53

ถ้า Killer อยู่แถวนี้ต้องบอกว่า....โอว...นี่มันจินตนาการน้ำแตกชัดๆ...ชาบู ชาบู

#61 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:10

ส่วนจุด คุณจะยืนตรงไหน ตามสบายครับ ส่วนอันไหนดีที่สุดสำหลับประเทศไทย คนไทยทุกคนมีสิทธ์เลือกทุกคนครับไม่ใช่คุณคนเดี่ยวครับ
จุดผม ตรงข้ามคุณตั้งแต่ต้นแล้วนิครับ ผมว่าผมชัดเจนนะครับ และความจริงสังคมจะเลือกเองครับไม่ใช่คุณ
ส่วนคุณจะด่าใครเป็นเรื่องของไม่ต้องบอกก็ได้ ไม่ต้องรีบ การกระทำมันบอกเองว่าดีหรือเลวคิดได้หรือไม่ได้

เอ็งนี่โคฉาดจริงๆ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#62 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 06:04

ถ้าเรื่องใหม่หรือเรื่องเก่าที่พูดกันไม่จบเลยประเด็นของหัวข้อกระทู้นี้ไป กรุณาแยกกระทู้ไปตั้งประเด็นใหม่กันนะครับ ;)

เรื่องของเรื่องก็คือแป๊ะผลักไสชาวบ้านให้ไปอยู่กับคุณทักษิน ขอขอบคุณแป๊ะจริง ๆ

ประชาธิปัตย์ไม่ทราบว่าอะไรบังตา ไปเดินเข้าทางหมากแป๊ะซะงั้น

เกมการเมืองเป็นเกมดึงใจนะครับ ไม่ใช่เกมทำลายน้ำใจ ถ้าอยากจะชนะก็ให้ดึงน้ำใจของประชาชนกลับมา

#63 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:13

เคารพจุดยืน พรรคประชาธิปัตย์ ในเมื่อเขาไม่ต้องการ สส จากภาคอีสาน เพราะไม่มีเงินไปแจกมากมาย ก็คงแล้วแต่เขา แต่ว่าก็ยังมีคนเลือกพรรคนี้อยู่ ครึ่งนึงโดยประมาณ ก็แสดงว่าคงจะมีข้อดีอยู่ ผมไม่ได้เลือกเพื่อไทย เพราะว่าไม่สง่างาม ความคิดเบื้องต้นคือ พวกนี้ไม่รักชาติ แต่รักทักษิณ ชาิติพังได้แต่ทักษิณพังไม่ไ้ด้ ตัดไป สองผมไม่เลือกประชาธิปัติ เพราะเข้าไม่ถึงความคิดเขา ผมเข้าใจว่าประชาธิปัติไม่เน้นความหวือหวา ประชานิยม มาเสียคนครั้งที่แล้วเพราะไปตามทักษิณมากไป ก็เลยขาดความเป็นตัวของตัวเอง ผมเลือกชูวิทย์ กับ ดร.ปุระชัยครับ ผมต้องการคนกล้า และเป็นคนประวัติดี

#64 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:15

คำถามที่ต้องถามทำไมฝ่ายคุณทักษินถึงชนะเลือกตั้งตลอด และทำไมประชาธิปัตย์ถึงเป็นรองโดยตลอด

นั่นคือคุณทักษินเขาจับได้ครับว่าพี่น้องทั่วไปเขาต้องการอะไร เขาต้องการโอกาสในการลืมตาอ้าปาก โครงการหมู่บ้านโครงการเงินกู้ ช่วยให้เขามีโอกาสนำเงินไปประกอบธุรกิจ อีกทั้งโครงการอื่น ๆ อีกมากมาย

จะว่าไปต้องขอบคุณเสื้อเหลืองมากเลยครับที่ทำให้เสื้อแดงเกิดขึ้น อำมาตย์และไพร่ถือกำเนิดขึ้นในวันที่เสื้อเหลืองชุมนุม

อำมาตย์คือใคร ?
อำมาตย์ คือ ผู้ที่มีโอกาสดีกว่า ดูถูก ผู้ที่โอกาสด้อยกว่า
อำมาตย์ คือ ผู้ที่มีฐานะดีกว่า ดูถูก ผู้ที่ฐานะด้อยกว่า
อำมาตย์ คือ ผู้ที่มีความรู้สูงกว่ากว่า ดูถูก ผู้ที่ความรู้ด้อยกว่า

พ่อแม่พี่น้องเขาจะคิดอย่างไร ที่เสื้อเหลืองไปขับไล่คนที่เขาเลือกมา หากผิดจริงทำไมดำเนินการตามกระบวนการศาล ทำไมถึงไม่ส่งหลักฐานไป ทำไมต้องใช้ความรุนแรงยึดสนามบินซึ่งไม่เป็นไปตามระบอบประชาธิปไตย ยั่วยุให้เกิดการปฏิวัติ ทั้งยังดูถูกการเลือกของพวกเขาด้วย

เหตุผลหายไปตั้งแต่ตอนนั้นแล้วครับ อำมาตย์และไพร่ได้เกิดขึ้นแล้ว

ประชาธิปัตย์พลาดตรงไหนครับ พลาดที่เดินหมากตามเกมของเสื้อเหลืองครับ ไม่แสดงจุดยืนทักท้วงการกระทำของพวกนั้น

ประชาธิปัตย์จะกล้ามาแสดงจุดยืนว่าไม่เห็นด้วยกับการปฏิวัติไหม ประชาธิปัตย์กลัวที่จะสู้โดยกระบวนการศาลไหม

หากมีการปฏิวัติเกิดขึ้นอีกครั้ง แล้วประชาธิปัตย์ไม่มีท่าทีไม่เห็นด้วยทั้งก่อนและหลัง หมากเกมนี้เรียกได้ว่าจนกลางกระดานครับ น้ำใจของพ่อแม่พี่น้องโดนทำลายโดยสมบูรณ์ คงต้องยินดีกับคุณทักษินด้วยก็แล้วกัน

สวัสดีครับ เพื่อนแมงลาฟทุกท่านที่น่ารักของผม

นิยามที่ให้มา
ทักษิณ เป็น อำมาตย์หรือไม่
แกนนำที่มีเงินเป็นล้านๆ จากการทำม็อบ เป็นอำมาตย์หรือไพร่
แล้วคุณซึ่งมีโอกาสมากกว่าพวกสมุนเสื้อแดงทั่วๆไป เป็นอำมาตยืหรือไพร่

แต่เสื้้อแดง กำลังต่อต้านอำมาตย์
แล้วคุณและนายของคุณคือใคร

#65 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:20

ถ้าเรื่องใหม่หรือเรื่องเก่าที่พูดกันไม่จบเลยประเด็นของหัวข้อกระทู้นี้ไป กรุณาแยกกระทู้ไปตั้งประเด็นใหม่กันนะครับ ;)

เรื่องของเรื่องก็คือแป๊ะผลักไสชาวบ้านให้ไปอยู่กับคุณทักษิน ขอขอบคุณแป๊ะจริง ๆ

ประชาธิปัตย์ไม่ทราบว่าอะไรบังตา ไปเดินเข้าทางหมากแป๊ะซะงั้น

เกมการเมืองเป็นเกมดึงใจนะครับ ไม่ใช่เกมทำลายน้ำใจ ถ้าอยากจะชนะก็ให้ดึงน้ำใจของประชาชนกลับมา

อันนี้ผมไม่เห็นด้วย คุณพูดแบบคนในเมือง

คนต่างจังหวัดมีปัจจัยมากกว่านั้น หนึ่งในนั้นคือระบบหัวคะแนน และเงินซื้อเสียง ซึ่ง ปชป ไม่มี
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#66 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:21

ประชาชนประเทศนี้ อย่าง 15 ล้านเสียงรวมถึงคุณด้วย
ชอบ "เงิน" เป็นที่ตั้ง
ปชป อยากชนะ ต้องปล้นประเทศแจกเงินเหมือนทักษิณ หรือเปล่า

ถ้ามาร์ค ทำเช่นนี้ ปล้นประเทศ ขายสมบัติชาติ เอาเงินเข้ากระเป๋าตนเอง โยนเศษเงินให้พวกคุณเพื่อเลือกเขาอย่างที่ทักษิณทำ

เราจะไม่เลือกมาร์ค
เพราจะมีประโยชน์อะไร ที่เราต้องเลือกโจรแบบทักษิณเข้ามาอีก

#67 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:46

ไม่ได้ดูถูกคนนะครับ แต่คนมีการศึกษาคนจ่ายภาษีส่วนใหญ่ของประเทศเขาเลือกอะไรคุณน่าจะรู้นะ

#68 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ผมถามกลับง่ายๆ ดีกว่า ทำไมเพื่อไทยถึงไม่มี สส ในเขตพื้นที่ทางภาคใต้

เฉกเช่นเดียวกับ ปชป ที่แทบไม่มี สส ในเขตพื้นที่ทางภาคเหนือและอีสาน

ก็แค่ความแตกต่างของจำนวนประชากร แล้วถ้าลองคิดเล่นๆ ว่า

"ถ้าประเทศไทยเปลี่ยนรูปแบบการเลือกตั้งใหม่ ให้จำนวน สส แต่ละเขตขึ้นอยู่กับการจัดเก็บภาษี ของพื้นที่นั้นๆ"

คุณคิดว่า เพื่อไทยจะได้เป็นรัฐบาลจริงหรือเปล่า?????????

#69 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:08

แกนนำที่มีเงินเป็นล้านๆ จากการทำม็อบ เป็นอำมาตย์หรือไพร่
แล้วคุณซึ่งมีโอกาสมากกว่าพวกสมุนเสื้อแดงทั่วๆไป เป็นอำมาตยืหรือไพร่

แต่เสื้อแดง กำลังต่อต้านอำมาตย์

ดูนิยามของผมใหม่นะครับ ใจเย็น ๆ

อันนี้ผมไม่เห็นด้วย คุณพูดแบบคนในเมือง

คนต่างจังหวัดมีปัจจัยมากกว่านั้น หนึ่งในนั้นคือระบบหัวคะแนน และเงินซื้อเสียง ซึ่ง ปชป ไม่มี

ให้ตายสิโรบิ้น ตั้งแต่เลือกตั้งมาผมยังไม่เคยได้รับเงินซื้อเสียงจากพรรคเพื่อไทยเลย ไม่เอามาแจกผมสักที พรรคที่ผมเห็นแจกกลับเป็นพรรคอื่นเสียอย่างนั้น คำพูดได้ยินก่อนและหลังแล้วแทบจะสำรอกเอาของเก่าออกมา คุณจะให้ผมคิดเป็นอื่นได้อย่างไร

ชาวบ้านเขาจะเลือกใครระหว่างคนที่ดูถูกพวกเขา กับคนที่พูดคำหวานด้วย

คำว่า "แ*งมันก็โกงเหมือนกันหมดแหละ แต่***ยังพอช่วยกูบ้าง" ผมเข้าใจกระจ่างเลยครับ ว่าเขาสิ้นหวังกับ... เหมือนที่ผมสิ้นหวัง

คิดโจทย์ดี ๆ นะครับ ผมไม่ได้เชียร์ใคร แต่ห้ามสนับสนุนปฏิวัติล้มนายกปูของผมเป็นอันขาดเลยนะครับเพื่อนเพื่อนแมงลาฟที่น่ารักทุกท่าน ;)

#70 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:26

แต่เสื้อแดง กำลังต่อต้านอำมาตย์

ดูนิยามของผมใหม่นะครับ ใจเย็น ๆ

ให้ตายสิโรบิ้น ตั้งแต่เลือกตั้งมาผมยังไม่เคยได้รับเงินซื้อเสียงจากพรรคเพื่อไทยเลย ไม่เอามาแจกผมสักที พรรคที่ผมเห็นแจกกลับเป็นพรรคอื่นเสียอย่างนั้น คำพูดได้ยินก่อนและหลังแล้วแทบจะสำรอกเอาของเก่าออกมา คุณจะให้ผมคิดเป็นอื่นได้อย่างไร

ชาวบ้านเขาจะเลือกใครระหว่างคนที่ดูถูกพวกเขา กับคนที่พูดคำหวานด้วย

คำว่า "แ*งมันก็โกงเหมือนกันหมดแหละ แต่***ยังพอช่วยกูบ้าง" ผมเข้าใจกระจ่างเลยครับ ว่าเขาสิ้นหวังกับ... เหมือนที่ผมสิ้นหวัง

คิดโจทย์ดี ๆ นะครับ ผมไม่ได้เชียร์ใคร แต่ห้ามสนับสนุนปฏิวัติล้มนายกปูของผมเป็นอันขาดเลยนะครับเพื่อนเพื่อนแมงลาฟที่น่ารักทุกท่าน ;)

กลับไปอ่านใหม่อีกครับ คนในเมืองจะไปรู้อะไร เขาแจกเงินให้หัวคะแนนกันเยอะแยะ อยากรู้ก็ไปหาดูเอง

ส่วนปฎิวัติ ผมไม่สนับสนุน แต่ไม่ต่อต้านและจะเอาดอกไม้ให้ทหายโว๊ย 5555555

#71 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:26

ว่าจะไม่ตอบแล้ว...เอาซะหน่อย

เพราะ ปชป.มีความเป็นสถาบันการเมืองที่มีความเป็นประชาธิปไตยมากที่สุด ณ ตอนนี้ เช่น...
1. หน.พรรค และกรรมการบริหารพรรค มาจากการเลือกตั้งของสมาชิกพรรค นายทุนของพรรค ไม่สามารถสั่งการได้ตามใจชอบเหมือนพรรคอื่นๆ ที่เอาคนที่ไม่ใช่หัวหน้าพรรคมาเป็นนายกก็ได้
2. นโยบายของพรรคเน้นที่สามารถปฏิบัติได้จริง หรือมีความเป็นไปได้มากที่สุด ไม่ใช่นโยบายขายฝัน
3. การพัฒนาในประเทศต้องอาศัยเวลาและเงื่อนไขอย่างค่อยเป็นค่อยไป โดยการสร้างภาครัฐให้เข้มแข็ง จึงจะเกิดการลงทุนและเชื่อมั่น ไม่ใช่เอาเด็กฝึกงานบริหารประเทศ ดังนั้นแนวทางนโยบายจึงเป็นประโยชน์แก่คนส่วนรวม ไม่ใช่แค่กลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง หรือ คนใดคนหนึ่ง
4. พรรคมีนโยบายและแผนงานที่ปฏิบัติชัดเจน ตรงไปตรงมา มันจึงไม่ใช่สิ่งที่ถูกใจทุกคน แต่มันเป็นสิ่งที่ทุกคนจะได้ ตัวอย่างเช่น กรณีน้ำท่วมที่ภาคใต้ปี 53 มีการเบิกงบประมาณไปจ่ายช่วยชาวบ้าน แต่ปรากฏว่ามีผู้เดือดร้อนมากกว่าที่ลงทะเบียนไว้ ถ้าจะรอเบิกใหม่ก็ไม่ทันการณ์ จึงมีการคุยกับชาวบ้านและเฉลี่ยจ่ายไปก่อน ผลที่ได้ก็คือ ชาวบ้าน happy เพราะได้สิทธิเท่าเทียมกัน (ที่ฝ่ายค้านเอามาโจมตีในตอนนั้นว่า เบิกเงิน 5000 ได้แค่ 2 พันกว่าบาทนั่นแหล่ะครับ)
5. โครงการต่างๆ ในนโยบาย ปชป. ส่วนใหญ่จะเป็นโครงการระยะยาว ซึ่งต้องใช้เวลา จึงเห็นผลได้ช้า ทำให้พรรคการเมืองอื่นมักจะเอามาพูดว่า ดีแต่พูด เป็นวาทกรรมโจมตีทางการเมือง

การที่ ปชป. แพ้เลือกตั้ง มันจึงมีสาเหตุมาจาก
1. คนในประเทศยังไม่เข้าใจระบอบประชาธิปไตยที่เพียงพอ เข้าใจว่า ประชาธิปไตยก็คือการเลือกตั้ง
2. คำว่าประชาธิปไตยถูกนำไปใช้ในทิศทางตรงกันข้าม ทำให้ประชาชนเข้าใจไขว้เขว (คำว่า "ประชาชน" ไม่ได้ แปลว่า "เสื้อแดง" นะเว้ย)
3. แม้แต่ "สื่อมวลชน" ยังไม่มีความเข้าใจที่ดีเพียงพอ
4. การอ่อนประชาสัมพันธ์ของพรรค
5. พรรคคู่แข่ง ใช้วิธีทำลายชื่อเสียง โดยการกล่าวหา ใส่ร้ายป้ายสี ต่างๆ นานา นอกจากนี้ยังมีการหลอกลวงชาวบ้านด้วยนโยบายที่ไม่มีอยู่จริง เช่น จะให้หมู่บ้านละล้าน ถ้าได้เป็นรัฐบาล เป็นต้น

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#72 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:35

ใครทำห่าอะไรให้ทักษิณว่ะ มันทำตัวมันเองทั้งนั้น
ทีศาลยกฟ้องมัน มันบอกศาลยุติธรรม
ถ้าศาลบอกมันผิด มันบอกศาลลำเอียง

อะไรคือสิ่งที่เลวร้ายสำหรับประเทศนี้วะ
เผาบ้านเผาเมือง ได้เจ็ดล้านนี่ใช่ไหมวะ

ถ้าเมริงยังคิดว่า ที่พวกเสื้อแดงทำมันถูกเมริงก็อย่าไปหวังว่าจะปรองดองเลย
รอบหน้า เมริงมาปิดเมืองอีก รับรองว่า พวกเมริงโดนกระสุนปริศนา
เหมือนพวกเอี้ยๆ ไม่ทราบฝ่ายของพวกเมริงแจก M79 ให้คนบริสุทธิ์แน่ๆ

ค ว า ย แ ด ง ไ ร้ ส ม อ ง

กุร์ ก็ไม่ได้คิดว่ามันถูก นะ แต่ ไอ้คนเริ่มต้นทำเป็นตัวอย่างเนียซิ มันคิดว่ามันทำถูกไหมละ ก็ พวกมุง ทำสิ่งเลวๆแล้วมุงก็บอกว่าพวกชอบธรรม
ทีทำสิ่งเลวนั้น ตรรกะ เดี่ยวกัน คนอื่นเค้าก็คิดแบบมุง แล้วมุงจะทำไง

คุณสมเป็นตะกวดจริงๆ
เชื่อแล้วว่าคุณเป็นตะกวดแน่ๆ ไม่ใช่คน

#73 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:46

พรรคพลังประชาชน ถูกยุบพรรคเพราะพาหัวคะแนนทัวร์กรุงเทพ

ยังไม่ถึง 10 ปีเลย ลืมซะแล้ว

วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2551 คณะกรรมการการเลือกตั้งมีมติด้วยเสียงข้างมาก 3 ใน 5 (งดออกเสียงหนึ่งเสียง) ให้ใบแดงและส่งความเห็นไปยังศาลฎีกาแผนกคดีเลือกตั้ง เพื่อสั่งเพิกถอนสิทธิเลือกตั้งของนายยงยุทธ ติยะไพรัช รองหัวหน้าพรรคพลังประชาชน ส.ส.แบบสัดส่วน ประธานสภาผู้แทนราษฎรและประธานรัฐสภา[2] เนื่องจากพบว่ามีการทุจริตการเลือกตั้งที่จังหวัดเชียงราย โดยมีนายชัยวัฒน์ ฉางข้าวคำ กำนัน ต.จันจว้า อ.แม่จัน เป็นพยานคนสำคัญ

#74 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:49

อำมาตย์ คือ ผู้ที่มีโอกาสดีกว่า ดูถูก ผู้ที่โอกาสด้อยกว่า
อำมาตย์ คือ ผู้ที่มีฐานะดีกว่า ดูถูก ผู้ที่ฐานะด้อยกว่า
อำมาตย์ คือ ผู้ที่มีความรู้สูงกว่ากว่า ดูถูก ผู้ที่ความรู้ด้อยกว่า
-----------------------------
แล้วนี่นิยามสุนัขที่ไหน

ทักษิณ ฐานะดีกว่าหรือไม่ ความรู้สูงกว่าหรือไม่ มีโอกาสดีกว่าหรือไม่
ถ้าเขาไม่ "ดูถูก" พวกคุณ เขาคงไม่หลอกใช้ิวธีตื้นแต่ได้ผลกับคนเห็นแก่เงินอย่าพวกคุณหรอก

แค่พวกคุณรู้สึกว่าถ้าทักษิณมา จะรวยเร็ว จะสบาย ก็สามารถรวมตัวเผาเมืองได้ เพื่อให้เขากลับมาอย่างเหนือกฎหมาย
แค่เขาบอกว่าพวกคุณจะรวย พวกคุณก็เผา ฆ่า ไม่ยั้ง ย่ำยีแม้กระทั่งในหลวง

อ้าปากเถียงหน้าด้านอีกสิ ถ้าจะเห่า คุณต้องไปดูเวบ นปช ว่าด่าพระเจ้าอยู่หัวจริงหรือไม่
เศษเงินซื้อวิญญาณพวกคุณสบายๆ

แค่ไปหลอกว่าถ้าตายจ่าย 10 ล้านก็ยอมตายกันแล้ว
แค่สัญญาว่าถ้าชนะจะได้ครอบครัวละล้าน ก็มากันแล้วเต็มท้องถนน
เสียงเล่าลือกันในชนบท คนกรุงก็ได้ยิน
จ่ายกันเห็นๆ 2000 - 5000 บาทเพื่อเข้ามาเผาเมืองหลวง คลิปให้เห็นกันจะๆ
ไปอ๊วกเอาความเลวออกก่อนดีมะ ก่อนมาโอ้อวดด้วยคำสวยหรู

คนรักทักษิณ ร้อยทั้งร้อย หวังว่าตัวเองจะสบายโดยไม่ต้องลงแรงทำงานหนักทั้งนั้น

ทักษิณแค่จับ ตัวโลภ ของพวกคุณได้ เขาก็ทำสำเร็จแล้ว ทุกอย่างเป้นไปตามที่เขากำหนด
แม้กระทั่งชะตากรรม ของสถาบันที่คนไทยเคารพรัก มันยังสั่นคลอนจนเกือบไม่เหลือศรัทธาในหมู่ 15 ล้านคนแล้ว
จะมาหอนอะไร ก็ไปหอนในหมู่พวกคุณเถิด
อย่ามาทำตัวเป็นคนดี ทั้งที่ยืนข้างคนเลวเลย
มันจะอาเจียร

#75 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:56

๑๕ ล้านกับ ๑๑ ล้านห่างกันมากมายเลยนะเออ

ยังไม่หายดีใจกับผลเลือกตั้งอีกหรือ เอาผลงานรัฐบาล ๑๕ ล้านเสียงมาโชว์
ให้แมลงสาปกับสลิ่ม อึ้งกับฝีมือรัฐบาลในดวงใจกาสรสีชาด ไม่ดีกว่าเหรอ

อย่างน้อยก็ตาสว่างตั้ง 4 ล้านเสียงแน่ะ

#76 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:01

๑๕ ล้านกับ ๑๑ ล้านห่างกันมากมายเลยนะเออ

ยังไม่หายดีใจกับผลเลือกตั้งอีกหรือ เอาผลงานรัฐบาล ๑๕ ล้านเสียงมาโชว์
ให้แมลงสาปกับสลิ่ม อึ้งกับฝีมือรัฐบาลในดวงใจกาสรสีชาด ไม่ดีกว่าเหรอ

อย่างน้อยก็ตาสว่างตั้ง 4 ล้านเสียงแน่ะ

ขอให้สว่างให้ตลอดรอดฝั่งนะ
จงสว่างและฝันหวานกับราคาน้ำมันและแก๊ส
จงสว่างและฝันแหวานกับราคาสินค้า
จงสว่างและฝีันหวานกับราคาข้าวสาร
จงสว่างและมีความสุขกับค่าแรง 300 ทั่วประเทศ ทำทันที
และจงสว่างกับตัวเลขการจ้างงานจะเพิ่มหรือลด ขอให้เป็นสุขๆเถิด
และไปที่ชอบๆเสียที

เพราะไม่อยากให้พาคนอื่นลำบากไปด้วย
รับรองได้เห้นในปีนี้แน่ อัตราคนว่างงาน เงินเฟ้อ สินค้าแพง ค่าแรงไม่ถึงราคาคุย น้ำท่วมจะย้อนมาอีก
ดีใจกับผลงานของคนตาสว่าง

#77 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:28

เพราะมีคนเล่นนอกกติกาเรื่องมันเลยไม่จบ

พวกเขาไม่ได้ตาสว่างครับ แต่ในใจพวกเขาเปี่ยมไปด้วยความโกรธแค้นและความอัดอั้น

พวกคุณเห็นคนที่เลือกเพื่อไทยเป็นคนไทยด้วยกันหรือไม่ แต่พวกเขาไม่เห็นพวกท่านเป็นคนไทยด้วยกันเพราะโดนผลักไสไป

ผมสงสารพวกเขาครับ แต่คงช่วยอะไรไม่ได้ เพราะคนที่โกรธฟังใครก็ไม่เข้าหู สุดท้ายแล้วก็ตัวเขาและคุณเองเป็นผู้กำหนดการกระทำ พวกเขาและคุณมีสิทธิ์ที่จะเลือกทำและพวกเขาและคุณมีสิทธิ์ที่จะเลือกอโหสิ เพราะตัวพวกเขาและคุณก็เป็นผลตอบสนองจากการกระทำของกันเอง แต่อย่าลืมว่าร่มเงาของญาติเย็นกว่าเป็นไหน ๆ ครับ

พญาช้างสารรบกันหญ้าแพรกก็แหลกลาญ มดตัวน้อยจะนั่งแบ่งฝ่ายดู หรือจะช่วยกันย้ายรังก็แล้วแต่เลือกเอง

นะครับเพื่อนแมงลาฟที่น่ารักของผม :D ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า++

#78 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:15

เพราะมีคนเล่นนอกกติกาเรื่องมันเลยไม่จบ

พวกเขาไม่ได้ตาสว่างครับ แต่ในใจพวกเขาเปี่ยมไปด้วยความโกรธแค้นและความอัดอั้น

พวกคุณเห็นคนที่เลือกเพื่อไทยเป็นคนไทยด้วยกันหรือไม่ แต่พวกเขาไม่เห็นพวกท่านเป็นคนไทยด้วยกันเพราะโดนผลักไสไป

ผมสงสารพวกเขาครับ แต่คงช่วยอะไรไม่ได้ เพราะคนที่โกรธฟังใครก็ไม่เข้าหู สุดท้ายแล้วก็ตัวเขาและคุณเองเป็นผู้กำหนดการกระทำ พวกเขาและคุณมีสิทธิ์ที่จะเลือกทำและพวกเขาและคุณมีสิทธิ์ที่จะเลือกอโหสิ เพราะตัวพวกเขาและคุณก็เป็นผลตอบสนองจากการกระทำของกันเอง แต่อย่าลืมว่าร่มเงาของญาติเย็นกว่าเป็นไหน ๆ ครับ

พญาช้างสารรบกันหญ้าแพรกก็แหลกลาญ มดตัวน้อยจะนั่งแบ่งฝ่ายดู หรือจะช่วยกันย้ายรังก็แล้วแต่เลือกเอง

นะครับเพื่อนแมงลาฟที่น่ารักของผม :D ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า++

จ่ายเงินจ้างคนมาเผาบ้านเผาไม่ ไม่นอกกติกา?

ทุบรถนายกไม่นอกกติกา?

แค่พวกเสื้อแดงหยุดหน้าด้าน ประเทศก็เจริญขึ้นเยอะแล้วครับ :D

#79 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:16

น้ำท่วมชิบหายไปขนาดนี้ ยังมีพวกโง่งมอยู่อีกหรอวะ
หรือพ่อแม่มริงตายรอ7ล้านอยู่ แล้วทำเป็นไม่พูดถึงเรื่องน้ำท่วมตาย700ศพ
บาดเจ็บนับพัน ไร้ที่อยู่อาศัยเป็นหมื่นครอบครัว อดอยาก ตกงาน สงสัยลืมไปหมดละ
ว่าไอ้พรรคเผาไทยตั้งแต่มาทำงาน6เดือนนี้ มีวีรกรรมอะไรบ้าง
กุยอมรับว่าพวกมริงชนะการเลือกตั้ง ประชาธิปไตยโคตรๆ
ไหนบอกกุดิ ตั้งแต่ชนะมา ประเทศได้ไรมั่งยังนอกจากความชิบหาย กับแจกควาย7ล้านอ่ะ

#80 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:22

อ๊าวนี่ไง เลือกตั้งผ่านมาตั้ง6-7เดือนละนะ
กุยอมรับละว่าพวกมริงชนะ แต่กุถามเนี่ย
ว่าตั้งแต่ชนะกันมาเนี่ย นอกจากทำน้ำท่วมแบบบรูณาการ
กราบไข่ฮุนซวย คืนพาสสปอร์ตให้ไอ้แม้ว พาไอ้แม้วไปเที่ยวญี่ปุ่น
คืนภาษีให้หลานรัก ให้เงินควายที่มาเผาเมืองแล้วตาย7.5ล้าน
กับให้นายกพริตตี้เดินสาย ไปทั่ว
กับจับยาเสพติดเอาหน้าออกทีวีไปวันๆ
ให้นายกพริตตี้เดินสายร้องไห้ ผัดหมี่ แจกของไปวันๆ แจกเงินไปวันๆ
ทำอะไรให้ประเทศได้แล้วมั่ง
หาเงินเข้าประเทศได้กี่บาทแล้ว
ผลาญเงินคงคลังที่แมลงสาปทำไว้ให้หมดไปเท่าไหร่แล้ว
กู ขอร้อง เลือกตั้งจบไปนานแล้ว มริง ได้ประชาธิปไตยที่มริงพร่ำพรรณากันแล้ว
กรุณามาตอบกุหน่อย ว่ามีผลงานเหี๊ยไรบ้าง รีบๆนะ กุจะรอ

#81 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:24

ตะกวดเอ้ย บวกลบเลขยังไม่เป็นอีกหรือ มาอวดศักดา
พวกคุณนะได้คะแนนเสียง 14 ล้านเศษๆ เกือบ 15 ล้าน
ปชป ได้คะแนนเสียง 11 ล้าน
ลบกันแล้วชนะไป 4 ล้าน ไม่ใช่ 34 ล้าน
และถ้าจะบอกว่าที่ไม่เอา ปชป ก็แค่ 15 ล้าน โว้ย ไม่ใช่ 34 ล้าน
ไม่อยากด่า...ช่วยพิจารณาตนเองหน่อย หรือจะเหมือนนายทาสคุณ มองแต่คนอื่น ไม่เคยสำรวจตัวเอง
เลยไม่รู้ว่า ...ชั่ว...แค่ไหน

#82 เคมาน@ปาชา

เคมาน@ปาชา

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:31

ผมว่ามันจบตั่งแต่ จขกท แยกถูกผิดไม่เป็นแล้ว

นั่นซิครับ ไม่รู้จะไปโต้เถียงกับเค้าทำไม มันทำให้ผมนึกถึงนิทานเรื่องหนอนในกองขี้ เทวดาพูดอย่างไรหนอนมันก็ไม่สนหรอก ก็มันชอบของมัน

#83 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:31

ถ้าควายแดงในนี้แถเรื่องที่กุถามไม่ได้
กุอนุญาติให้ ด่าไอ้มาร์ทชั่งไข่ ไอ้มาร์ทหัวถุงยางไอ้แป๊ะโกเต๊กได้
พวกกุชนะการเลือกตั้งมี15ล้านเสียง แถเข้าไป กุอนุญาติแล้ว

#84 orogaros

orogaros

ขาประจำ

อ๊าวนี่ไง เลือกตั้งผ่านมาตั้ง6-7เดือนละนะ
กุยอมรับละว่าพวกมริงชนะ แต่กุถามเนี่ย
ว่าตั้งแต่ชนะกันมาเนี่ย นอกจากทำน้ำท่วมแบบบรูณาการ
กราบไข่ฮุนซวย คืนพาสสปอร์ตให้ไอ้แม้ว พาไอ้แม้วไปเที่ยวญี่ปุ่น
คืนภาษีให้หลานรัก ให้เงินควายที่มาเผาเมืองแล้วตาย7.5ล้าน
กับให้นายกพริตตี้เดินสาย ไปทั่ว
กับจับยาเสพติดเอาหน้าออกทีวีไปวันๆ
ให้นายกพริตตี้เดินสายร้องไห้ ผัดหมี่ แจกของไปวันๆ แจกเงินไปวันๆ
ผลาญเงินคงคลังที่แมลงสาปทำไว้ให้หมดไปเท่าไหร่แล้ว
กู ขอร้อง เลือกตั้งจบไปนานแล้ว มริง ได้ประชาธิปไตยที่มริงพร่ำพรรณากันแล้ว
กรุณามาตอบกุหน่อย ว่ามีผลงานเหี๊ยไรบ้าง รีบๆนะ กุจะรอ

ยกเลิกกองทุนน้ำมันไงครับผลงาน ส่วนที่กำลังจะมาถึงในไม่ช้าก็แจก tablet เด็ก ป.1

ที่ยังไม่รู้เลยว่าสองผลงานนี้มีผลดีต่อประเทศชาติอย่างไร :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#85 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:32

ไอ้ที่พาพวกมาเผาเมือง เผาบ้าน เผาที่ทำกินเขานะ ถือว่าปราณีเขาหรือ ไม่ทำให้เขาอัดอั้นเลยนะ พ่อคุณ พ่อความรักล้นเหลือ ช่วยรักพวกคุณในกองเพลิงบ้างเถอะ
บ้านตัวเองนะเผาเหรือยัง จะได้เข้าใจคนอื่นบ้าง อาจจะหยุดบ้าได้ พี่น้องตัวเองฆ่าท้ิงหรือยัง จะได้หยุดฆ่าทหาร พลเอกร่วมเกล้าเขาก็มีเมีย มีพ่อแม่
อย่าทำชั่ว แล้วมาทำเป็นผูดี
อย่าเอากองเพลิงมารักพวกเราเลย
พวกคุณไม่ตายดีหรอกนะ
ใครที่เผา ใครที่สนับสนุนพวกเผา
อีกหน่อยก็ตายแบบที่เขาทำกับคนอื่น
ดุเหมืนจะชอบมากนะ วีัรกรรมที่ทำลายบ้านเมือง
อย่าให้เหลืออดมากกว่านี้ กลับไปบอร์ดพวกแกซะ
เบื่อไม่อยากสังฆกรรมด้วย
เพราะที่เขียนมานะชวนอาเจียร

#86 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:34

ยกเลิกกองทุนน้ำมันไงครับผลงาน ส่วนที่กำลังจะมาถึงในไม่ช้าก็แจก tablet เด็ก ป.1

ที่ยังไม่รู้เลยว่าสองผลงานนี้มีผลดีต่อประเทศชาติอย่างไร :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แน่ใจว่ายกเลิกกองทุนน้ำมันแล้ว
ถ้ายัง..ขอให้ท้องอืดไปตลอดชาติ ฐานโกหกซ้ำซาก

Edited by monin, 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:34.

#87 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:36

ยกเลิกทำไมกองทุนน้ำมัน ตอนนี้มครว่างช่วยแหกตาดูราคาน้ำมันให้หน่อยว่ามันแพงขึ้นหรือถูกลง
แจก เท็บเล็ป เด้กป.1 ก็ดีดิ จะได้เต้นโคโยตี้ถอดเสื้อผ้า แล้วลงยูทูปให้ดังไปเลย
หรือจะไว้ลงคลิปตบกันแย่งผู้ชายดี หรือจะไว้เล่นเกมส์ดี หรือจะไว้แชทกะผะชายดี
แจก เท็บเล็ปแมร๊งมีประโยชน์สุดๆแล้วไม่เห็นไง จากสถิติเด้กวัยรุ่นไทยคลอดลูกวันละ336คน
จะได้ทะลุเป้าเป็น1พันคนต่อวัน ให้มันใจแตกกันทั้งประเทศไปเลย

#88 mar

mar

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:36

กล่าวโดยสรุป "ฮิตเลอร์ คือต้นแบบของประธิปไตย เพราะฮิตเลอร์ชนะการเลือกตั้ง"
ทฤษฎีนี้ใช้ได้จริงเหรอ???????

#89 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:46

นโยบายดีครับ ขายฝันให้อีสานล้วนๆๆ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#90 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:46

ไม่ได้ตาสว่างแล้วไง บอกเหตุผลละเอียดนิดนึง ที่เมื่อก่อน เลือก ทรท 19 ล้านเสียง แล้วตอนนี้มาเลือก พท 15 ล้านเสียง หายไป 4 ล้านเสียง ไม่ได้เรียกตาสว่างรึ :lol:

#91 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

และแล้วคำถามที่กุถามควายแดงก้ไม่สามารถตอบได้
ปอ.ลิง การศึกษาไม่ได้ทำให้พวกสันDANหมา เป็นคนได้

#92 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:45

โตๆกันแล้วครับ จะเถียงจะอ้างอะไร ช่วยยกมาให้ถูกต้องด้วย

มันน่าอายครับ แค่ผมพิมพ์ 5 บรรทัด ยังอ่านไม่กระจ่าง

... สมกับชื่อคุณนะครับ 555 :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ขำอ่ะครับ
แล้วตกลงจะฟ้องไหมครับ
แล้วตกตัวเลขผมยังไงครับ 34 ล้านเสียงที่ไม่เลือก ปชป เป็นตัวเลขที่ถูกต้องหรือป่าวครับ เพราะผมเห็นคุณบอกว่าให้ผมเขียนใหม่
ส่วน คุณจะอ่าน ข้อ ความผมเข้าใจหรือไม่เข้าใจไม่สำคัญครับ สิ่งสำคัญคือการแสดงออกของคุณครับ โอเคไหม

#93 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:03

ขำอ่ะครับ
แล้วตกลงจะฟ้องไหมครับ
แล้วตกตัวเลขผมยังไงครับ 34 ล้านเสียงที่ไม่เลือก ปชป เป็นตัวเลขที่ถูกต้องหรือป่าวครับ เพราะผมเห็นคุณบอกว่าให้ผมเขียนใหม่
ส่วน คุณจะอ่าน ข้อ ความผมเข้าใจหรือไม่เข้าใจไม่สำคัญครับ สิ่งสำคัญคือการแสดงออกของคุณครับ โอเคไหม

นี่แกล้งโง่หรือโง่จริงครับ ??? มี่ผมพิมพ์ไว้ว่า

อย่าแถสิครับ ตอบคำถามที่ผมพิมพ์ไปให้ได้

นี่ไงครับผมแสดงออกแล้วว่า ผมไปทำ ไปคิด ไปตัดสินใจตามที่คุณพูดตรงไหน อย่าแถครับ

โตๆกันแล้วครับ ตอบมาให้ได้สิ อย่าแถ อย่าเฉไฉ อย่าเบี่ยงเบนประเด็น

เอาตัวแดงข้างบนเนี่ย อ่านเข้าใจรึป่าว !!!!

#94 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:24

เรื่องปฎิเสทการปฎิวัตนี้ผมเห็นปฎิเสทกันทุกพรรคนี้ท่านเจ้าของกระทูตามข่าวจริงหรือเปล่าครับหรือเพิ่งตามข่าวหลังปี52

#95 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:26

เรื่องปฎิเสทการปฎิวัตนี้ผมเห็นปฎิเสทกันทุกพรรคนี้ท่านเจ้าของกระทูตามข่าวจริงหรือเปล่าครับหรือเพิ่งตามข่าวหลังปี52

คัด ปฏิเสธ มาหนึ่งหน้ากระดาษก่อนครับ

#96 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:03

ดังนั้นทักษิณ ยิ่งลักษณ์ โอ๊ก เอม อุ๊งอิ๊งไม่ใช่อำมาตย์.....
สส.พท.จตุพร รมช.เกษตรฯณัฐวุฒิ เลขารัฐมนตรีอารี เลขาฯเจ๋ง ดอกจิก สส.เหวง สส.ก่อแก้ว ไม่ใช่อำมาตย์เพราะ.....
ไม่ได้ดูถูก ผู้ที่โอกาสด้อยกว่า ผู้ที่ฐานะด้อยกว่า ผู้ที่ความรู้ด้อยกว่า.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปุถุชนและสมาชิกเวบบอร์ดที่นี่เป็นอำมาตย์เพราะ....
ดูถูก ดูแคลน บัตรเติมเงิน ไพร่เสื้อแดง ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี๊ร์ หมอเหวง นักโทษหนีคุก นายกฯนกแก้ว ฯลฯ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:04.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#97 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#98 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 29 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:52

อ่านมาทั้งกระทู้แล้ว อืม...อำมาตย์อะไรนั่นผมว่าไม่มีจริงหรอก
ถ้ามีจริงคนเสื้อแดงก็คือนั่งร้านของอำมาตย์ a ที่จะใช้ปีนขึ้นไปล้มอำมาตย์ b
เพื่อที่ตัวเองจะได้ขึ้นมานั่งแทนที่อำมาตย์ b ก็เท่านั้น พอหมดประโยชน์
นั่งร้านที่ชื่อเสื้อแดงก็จะถูกรื้อทิ้ง

พวกที่จงรักภักดีกับทักษิณ ถึงคุณจะรักเขามากจนตายแทนได้
แต่หากคุณไม่ได้มีนามสกุล "ชินวัตร" คิดหรือว่าเขาจะมาเป็นห่วงเป็นใยคุณ
เสียงปืนแตกไปกี่รอบทักษิณกลับมารึยัง? ตายศพละล้านมีคนได้จากมือทักษิณรึยัง?
เนื้อแท้ของทักษิณก็แค่ก้อนกิเลศที่ถมเท่าไรไม่รู้จักเต็มและมีแต่ดึงคนรอบข้างให้
หลงไปกับความโลภแบบเดียวกับตัวเองเท่านั้น ถ้าคุณยังไม่อยากพบความหายนะในชีวิต
ก็ถอยจากความลุ่มหลงในตัวทักษิณออกมาบ้างเถอะ ผมเห็นคนรอบตัวที่บูชาทักษิณ
ไม่มีใครมีชีวิตที่ดีขึ้นหรือมีความสุขขึ้นเลย ลองเอากลับไปทบทวนดูดีๆ นะครับ

อ้อ..เลือกตั้งมันจบไปเกือบปีแล้วนะครับ ยังไม่ขึ้นมาจากหล่มเลือกตั้งอีกเหรอ?

#99 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:51

ว่าจะไม่ตอบแล้ว...เอาซะหน่อย

เพราะ ปชป.มีความเป็นสถาบันการเมืองที่มีความเป็นประชาธิปไตยมากที่สุด ณ ตอนนี้ เช่น...
1. หน.พรรค และกรรมการบริหารพรรค มาจากการเลือกตั้งของสมาชิกพรรค นายทุนของพรรค ไม่สามารถสั่งการได้ตามใจชอบเหมือนพรรคอื่นๆ ที่เอาคนที่ไม่ใช่หัวหน้าพรรคมาเป็นนายกก็ได้
2. นโยบายของพรรคเน้นที่สามารถปฏิบัติได้จริง หรือมีความเป็นไปได้มากที่สุด ไม่ใช่นโยบายขายฝัน
3. การพัฒนาในประเทศต้องอาศัยเวลาและเงื่อนไขอย่างค่อยเป็นค่อยไป โดยการสร้างภาครัฐให้เข้มแข็ง จึงจะเกิดการลงทุนและเชื่อมั่น ไม่ใช่เอาเด็กฝึกงานบริหารประเทศ ดังนั้นแนวทางนโยบายจึงเป็นประโยชน์แก่คนส่วนรวม ไม่ใช่แค่กลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง หรือ คนใดคนหนึ่ง
4. พรรคมีนโยบายและแผนงานที่ปฏิบัติชัดเจน ตรงไปตรงมา มันจึงไม่ใช่สิ่งที่ถูกใจทุกคน แต่มันเป็นสิ่งที่ทุกคนจะได้ ตัวอย่างเช่น กรณีน้ำท่วมที่ภาคใต้ปี 53 มีการเบิกงบประมาณไปจ่ายช่วยชาวบ้าน แต่ปรากฏว่ามีผู้เดือดร้อนมากกว่าที่ลงทะเบียนไว้ ถ้าจะรอเบิกใหม่ก็ไม่ทันการณ์ จึงมีการคุยกับชาวบ้านและเฉลี่ยจ่ายไปก่อน ผลที่ได้ก็คือ ชาวบ้าน happy เพราะได้สิทธิเท่าเทียมกัน (ที่ฝ่ายค้านเอามาโจมตีในตอนนั้นว่า เบิกเงิน 5000 ได้แค่ 2 พันกว่าบาทนั่นแหล่ะครับ)
5. โครงการต่างๆ ในนโยบาย ปชป. ส่วนใหญ่จะเป็นโครงการระยะยาว ซึ่งต้องใช้เวลา จึงเห็นผลได้ช้า ทำให้พรรคการเมืองอื่นมักจะเอามาพูดว่า ดีแต่พูด เป็นวาทกรรมโจมตีทางการเมือง

การที่ ปชป. แพ้เลือกตั้ง มันจึงมีสาเหตุมาจาก
1. คนในประเทศยังไม่เข้าใจระบอบประชาธิปไตยที่เพียงพอ เข้าใจว่า ประชาธิปไตยก็คือการเลือกตั้ง
2. คำว่าประชาธิปไตยถูกนำไปใช้ในทิศทางตรงกันข้าม ทำให้ประชาชนเข้าใจไขว้เขว (คำว่า "ประชาชน" ไม่ได้ แปลว่า "เสื้อแดง" นะเว้ย)
3. แม้แต่ "สื่อมวลชน" ยังไม่มีความเข้าใจที่ดีเพียงพอ
4. การอ่อนประชาสัมพันธ์ของพรรค
5. พรรคคู่แข่ง ใช้วิธีทำลายชื่อเสียง โดยการกล่าวหา ใส่ร้ายป้ายสี ต่างๆ นานา นอกจากนี้ยังมีการหลอกลวงชาวบ้านด้วยนโยบายที่ไม่มีอยู่จริง เช่น จะให้หมู่บ้านละล้าน ถ้าได้เป็นรัฐบาล เป็นต้น

ผมอยาก ตอบ ข้อความสีนี้อ่ะครับ
1 ผมเข้าใจว่าประชาธิปไตรคือการกระจ่ายอำนาจและผลประโยชน์ในอำนาจสู่คนส่วนใหญ่ในประเทศ และก็ ประชาธิปไตรไม่ใช่การเลือกตั้งแต่มันเป็นผลมาจากการเลือกตั้งที่ถูกเลือกด้วยระบบประชาธิปไตร ครับ แล้วมูลเหตุของการเลือก คนจะเลือกคนหรือพรรคที่ทำให้เกิดการกระจ่ายอำนาจสู่ประชาชนและผลประโยชน์ของอำนาจสู่ประชาชนครับ
2 ประชาธิปไตร ไม่ได้ถูกใช้ บิดเบือน แต่ความรู้และความเข้าใจของคนมีไม่เท่ากันครับ ถ้าคนเรามีความรู้และความเข้าใจที่ถูกต้อง ต่อให้นักพูดเก่งแค่ไหนก็ บิดเบือนข้อมูลไม่ได้หลอก
3 ผมว่าอย่าว่าแต่สื่อมวลชนเลยครับ ตัวเราเอง ก็ยังไม่เข้าใจมันได้ทุกระดับหลอกครับ
4 ประชาสัมพันธ์ ผมว่าไร้สาระ ครับ มันสู้ผลงานจริงๆไม่ได้ครับ ถ้ามีผลงายจริงประชาชนยอมรับอยู่แล้วครับ
5 ผมว่าพรรคพวกคุณก็ใช้เหมือนกันครับ ไม่น่าเขียนมาเลยนะข้อ 5

#100 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:08

ผมอยาก ตอบ ข้อความสีนี้อ่ะครับ
1 ผมเข้าใจว่าประชาธิปไตรคือการกระจ่ายอำนาจและผลประโยชน์ในอำนาจสู่คนส่วนใหญ่ในประเทศ และก็ ประชาธิปไตรไม่ใช่การเลือกตั้งแต่มันเป็นผลมาจากการเลือกตั้งที่ถูกเลือกด้วยระบบประชาธิปไตร ครับ แล้วมูลเหตุของการเลือก คนจะเลือกคนหรือพรรคที่ทำให้เกิดการกระจ่ายอำนาจสู่ประชาชนและผลประโยชน์ของอำนาจสู่ประชาชนครับ
2 ประชาธิปไตร ไม่ได้ถูกใช้ บิดเบือน แต่ความรู้และความเข้าใจของคนมีไม่เท่ากันครับ ถ้าคนเรามีความรู้และความเข้าใจที่ถูกต้อง ต่อให้นักพูดเก่งแค่ไหนก็ บิดเบือนข้อมูลไม่ได้หลอก
3 ผมว่าอย่าว่าแต่สื่อมวลชนเลยครับ ตัวเราเอง ก็ยังไม่เข้าใจมันได้ทุกระดับหลอกครับ
4 ประชาสัมพันธ์ ผมว่าไร้สาระ ครับ มันสู้ผลงานจริงๆไม่ได้ครับ ถ้ามีผลงายจริงประชาชนยอมรับอยู่แล้วครับ
5 ผมว่าพรรคพวกคุณก็ใช้เหมือนกันครับ ไม่น่าเขียนมาเลยนะข้อ 5

อ้าว คุณยังอยู่หรือนี่่ ถ้างั้นช่วยกลับไปตอบกระทู้คุณหน่อยได้มั้ยครับ ว่าภาษาอียิปต์โบราณนั้นมันเหมือนภาษาคอมพิวเตอร์อย่างไร?? กรุณารับผิดชอบกระทู้ของคุณด้วยครับ เล่นอ้างว่ารู้โน่นรู้นั่น แต่กลับทิ้งกระทู้ไปเฉยๆเลย ผมเอาอักษรอียิปต์โบราณมาให้ดูแล้ว คุณก็ไม่ตอบเสียที

ปล. ขออภัยที่นอกประเด็น แค่มาตามหาคุณตะกวด กากๆ เท่านั้นครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.