Jump to content

- - - - -

ผมขอมโนเอาเอง มาร์คยอมถูกด่า เพื่อเรียกแขกให้ลุงกำนัน และกปปส. หลุดจากเงาพรรคการเมือง

• Please log in to reply
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 รักไทย

รักไทย

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:36

ในฐานะที่รักทั้งคู่ ก็ขอมโนในแง่ดี

เพราะทุกอย่างมันงวดเข้ามาทุกที...ใกล้ถึงวันผเด็จศึกแล้ว

กปปส ต้องการพลังเป็นอย่างมาก พวกที่ยังตะขิดตะขวงใจในพรรคประชาธิปัตย์

จะได้เข้าร่วมได้อย่างเต็มใจ

อีกทั้งเป็นการรักษาพรรคไม่ให้ถูกคาระหา หรือพลาดพลั้งถึงขั้นฟ้องยุบพรรคในอนาคต

อย่างที่บอก...ที่ออกมาตอนนี้ก็เพื่อแรกแขก ก่อนวันผเด็จศึก

ขอบอกว่าที่เขียนมานี่ ผมมโนเองล้วนๆ...เพื่อนๆคิดว่าอย่างไรละ?

#2 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:10

ส่วนตัวผม ยังไงก็ได้แต่ขอให้ระบอบทักษิณพังพินาศไปจากการเกาะกินประเทศสักที  

เหมือนการจับหมาบ้าแหละครับ  จะจับตัวต้องค่อย ๆ ตะล่อมแล้วตะครุบตัว  

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#3 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:15

คิดว่าแยกทางกันเดินโดยไม่จำเป็นต้องคุยกันค่ะ  :P

ที่คุณอภิสิทธิ์ทำก็ไม่เกี่ยวกับกำนัน  ที่กำนันทำก็ไม่เกี่ยวกับคุณอภิสิทธิ์  :lol:

งานใครก็งานใคร ตั้งหน้าตั้งตาทำไป  :wub:

10403293_1426562117609834_23021669286491

#4 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:21

รออีก10วันตามที่บอก
แล้วค่อยวิจารณ์ครับ
ขั้นเทพทั้ง2คน
เดาลำบาก

#5 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:22

อาจไม่ซับซ้อนขนาดนั้นครับ..

ถ้าได้ดูคลิป น่าจะชัดเจนนะ..เพราะแกก็บอกอยู่ ที่ควรจะเป็นทางออกจริงๆ อย่างการเจรจาของกำนันกับยิ่งลักษณ์ ดูจากสถานการณ์ คงไม่เกิดขึ้น จบที่ศาลก็คงไม่จบจริงๆ ประมาณนี้

ถ้ามองจากนิสัย..มาร์คก็แค่อยากหาทางออกให้ประเทศจริงๆ..ก็เท่านั้นครับ

แต่วิธียังไง ก็ดูหลังเจรจาครบทุกฝ่ายล่ะครับ

ส่วนช่วยเรียกแขกหรือไม่..ต่อให้มาร์คไม่ออกมา ถ้ากำนันเรียก ยังไงผมก็ไปอยู่แล้วครับ..อีกหลายๆคนก็คงคิดเหมือนผม

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#6 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:31

ผมเชื่อภาพนี้

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 07:25

ถึงผมจะรักทั้งคู่ แต่ผมว่าไม่น่าใช่แผนครับ

ดูจากคำพูดคุณอภิสิทธิ์แล้ว เหมือนแกรู้ว่าจะเกิดอะไรบางอย่างแน่ หลังศาลมีคำพิพากษาคดียิ่งลักษณ์

อาจเป็นสงครามกลางเมือง หรือมีเรื่องร้ายแรงมาก  หรืออาจถึงขั้นสังหารลุงกำนัน ฯลฯ

gladiator 1.jpg

#8 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:41

ถึงผมจะรักทั้งคู่ แต่ผมว่าไม่น่าใช่แผนครับ

ดูจากคำพูดคุณอภิสิทธิ์แล้ว เหมือนแกรู้ว่าจะเกิดอะไรบางอย่างแน่ หลังศาลมีคำพิพากษาคดียิ่งลักษณ์

อาจเป็นสงครามกลางเมือง หรือมีเรื่องร้ายแรงมาก  หรืออาจถึงขั้นสังหารลุงกำนัน ฯลฯ

มันมีแน่อยู่แล้วครับ เล่นโหมโรงแยกดินแดนมาตั้งแต่ไก่โห่ แล้วยังมาล่าสุดอพปช.อะไรนี่อีก

งานหนักรอบนี้อยู่ที่ความเข้มแข็งของนายกคนใหม่ที่จะมาอุดสุญญากาศ ว่าจะสั่งหน่วยงานความมั่นคงอย่างทหารให้ดูแลได้ดีหรือไม่ และทหารจะทำได้ดีหรือไม่

การปฏิรูปเกิดขึ้นไม่ได้หรือได้ไม่จริงถ้าเลือกตั้ง(โจร)ก่อน
และจะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้ามีเหตุสงคราม.

#9 รักไทย

รักไทย

น้องเก่า

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 08:59

นี่ก็เป็นอีกประเด็นนึง ที่ผมคิดอยู่เหมือนกันว่า

มันต้องมีเงื่อนเวลา/เงื่อนไข อะไรบางอย่าง

ที่ทำให้ คุณอภิสิทธิ์ ออกมาในตอนนี้ แนวนี้

แต่ยังสงสัยว่า แกได้คุยกับกำนันก่อนหรือไม่

(หรือรู้ แต่แบ่งเล่นกันคนละแนว ภายใต้เป้าหมายเดียวกัน)

ทีมงานพรรคทราบหรือไม่ (เมื่อวาน และเมื่อคืนอดีต ส.ส. พรรคยังแน่นสวนลุม)

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:17

นี่ก็เป็นอีกประเด็นนึง ที่ผมคิดอยู่เหมือนกันว่า

มันต้องมีเงื่อนเวลา/เงื่อนไข อะไรบางอย่าง

ที่ทำให้ คุณอภิสิทธิ์ ออกมาในตอนนี้ แนวนี้

แต่ยังสงสัยว่า แกได้คุยกับกำนันก่อนหรือไม่

(หรือรู้ แต่แบ่งเล่นกันคนละแนว ภายใต้เป้าหมายเดียวกัน)

ทีมงานพรรคทราบหรือไม่ (เมื่อวาน และเมื่อคืนอดีต ส.ส. พรรคยังแน่นสวนลุม)

ล่าสุดคุณพี่โย่งของผมและคุณนิพิฏฐ์ก็ออกมาเคลื่อนไหวสนับสนุนนะครับ

แปลว่าคงคุยกันภายในผู้บริหารพรรคแล้ว

อาจไม่ใช่มติพรรค แต่คงมีการพูดคุยกับผู้ใหญ่และคนที่ไว้ใจแล้ว

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน