Jump to content

- - - - -

ข้าราชการ ใน อบต. อบจ. จะเข้าร่วมกับ ม้อบ กำนัน - ผู้ใหญ่บ้าน ยึดคืนมหาไทย เพื่อเรื่องโบนัส

• Please log in to reply
32 replies to this topic

#1 zeelacul

zeelacul

ขาประจำ

Posted 3 May 2014 - 23:48

https://www.facebook...451408671553143

อ่านเาอน่ะครับ มันมาก

ปลัดเชื้อ ฮั่นจินดา

...เลื่อนวันชุมนุมเป็น ๔ พ.ค.๕๗ เวลา ๙.๐๐ น.หน้ากระทรวงกลาโหม...
..วันนี้ผมได้พูดคุยหารือกับบรรดาแกนนำของ อปท. ถึงสถานการในการไปชุมนุมเรียกร้อง ถึงมาตรการเพื่อลดความเสี่ยงในการชุมนุมของพวกเรา ซึ่งในวันที่ ๖ ที่เรานัดหมายไปชุมนุมจะตรงกับวันที่ พี่น้องเสื้อแดง ได้มาชุมนุม และพี่น้อง กปปส เองก็มีกำหนดการที่จะมาทำพิธีที่สนามหลวง ในวันที่ ๕ พ.ค.และจะปักหลักยาวที่ถนนราชดำเนินนั้น จึงจำเป็นต้องเลื่อนวันที่เราจะไป
..ประกอบกับผู้ใหญ่กระทรวงมหาดไทยในหารือกับผมเอง ถึงเรื่องการไปขอความเห็นใจจาก กปปส ที่จะขอให้ข้าราชการกระทรวงมหาดไทย ได้กลับเข้าไปทำงานในกระทรวงมหาดไทย เพื่อประโยชน์แก่การปฎิบัติราชการอันเกิดประโยชน์ต่อประชาชน และตัวองค์กรปกครองท้องถิ่นของเราเอง ที่รอการแก้ปัญหาหลายๆเรื่องจากกระทรวงมหาดไทยเช่นเดียวกัน
..ผมและแกนนำจึงตัดสินใจเข้าร่วม ในการไปยื่นหนังสือเพื่อขอความเห็นใจต่อ กปปส เพื่อขอให้ข้าราชการได้กลับเข้าไปทำงาน ส่วนผลเป็นประการใดสุดแท้แต่ทาง กปปส จะไปพิจารณาเอาครับ โดยเรายึดมั่นในหลักการ ไม่กระทบกระทั่ง ไปเพียงเพื่อขอความกรุณาต่อข้าราชการ จะได้มีที่ทำงานเพื่อบริการประชาชนและเป็นหน่วยที่ตั้งต้นในการแก้ปัญหาที่ เกิดขึ้นกับภาคประชาชน และภาคราชการที่ระบบราชการของมหาดไทยส่งผลกระทบต่อองค์กรปลายทางอย่างท้อง ถิ่นเราเสียไม่ได้ เพราะเวลาเกิดปัญหาที่รอการแก้ไขจาก กระทรวงมหาดไทย วันนี้เราไม่รู้จะไปหาใครที่ไหน แถมปัญหาที่เกิดกับท้องถิ่นเองเป็นปัญหาที่ค่อนข้าง คอขาดบาดตาย เพราะหลายๆ อปท.ที่เจอมาตรการ โดนตั้งกรรมการสอบบ้าง โดนเรียกเงินคืนเนื่องจากปฎิบัติตามหนังสือสั่งการที่มีข้อบกพร่องบ้าง จนทำให้ปลายทาง ทำงานแบบไม่มีความสุข
..ที่สำคัญเงื่อนไขหนึ่งและเป็นเงื่อนไขหลักของเป้าหมายในการไปครั้งนี้ของ ผมและคณะ คือ เป็นวันที่เรานัดเจรจากับผู้ที่มีหน้าที่ในการแก้ปัญหาในวันที่ ๔ พ.ค.นี้ด้วยและผมค่อนข้างมั่นใจในสิ่งที่ผมประสาน เพราะผมยื่นคำขาดไปแล้วว่าทุกอย่างจะต้องจบในวันที่เราไป และขณะนี้เสียงตอบรับจากการที่เรากำหนดให้ท่านผู้มีหน้าที่ ให้ช่วยดำเนินการในงานขั้นตอนกฏหมายให้เรียบร้อย ผลที่ออกมาดีมากแต่ผมยังไม่สามารถนำมาเผยแพร่ได้..
..สำหรับพี่น้องท้องถิ่น ที่เตรียมพร้อมเดินทางในวันที่ ๖ พ.ค.ผมต้องขออภัยท่านที่จำเป็นจะต้องขอความร่วมมือท่าน ให้เลื่อนวันเดินทางเข้ามา เป็นว่า เรานัดหมายกันเป็น วันอาทิตย์ที่ ๔ พฤษภาคม เวลา ๙.๐๐ น.หน้ากระทรวงกลาโหม ผมจะไปรอท่านที่นั่น โดยแต่งกายชุดข้าราชการสีกากีครับ..
..ขอให้ท่าน เชื่อมั่นว่าที่ผมและคณะทำเราทำเพื่อประโยชน์ของคนส่วนรวม และจงเชื่อมั่นว่า องค์กรของเราไม่เคยคิดจะไปเป็นเป็นศัตรูกับใครกลุ่มใดทั้งนั้น แต่เราตัดสินใจภายใต้ การแก้ปัญหาที่เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวมครับ
..ใครที่เข้าใจผม ว่าผมไม่ได้ทำเพื่อตัวเองและพร้อมที่จะเดินหน้าไปกับผมและคณะ ผมและคณะจะรอท่านที่นั่น ถ้าหากเกิดความผิดพลาด ผมจะยอมรับความเจ็ษปวดนั้นเอง แต่ถ้าสิ่งที่ผมทำสำเร็จมันคือประโยชน์ของข้าราชการท้องถิ่นทั้งประเทศที่จะ ได้ไม่นอนฝันร้ายต่อไป เพราะปัญหาได้รับการแก้ไข
..ผมและคณะเชื่อมั่น ในหัวใจของลูกราชสีห์ว่าถ้าเราเข้าใจกัน เราจะเดินหน้าไปด้วยกัน เพื่อฝ่าฟันปัญหาที่เกิดกับเรา ผมพร้อม ท่านพร้อมจะเดินไปกับผมไหม เพราะผมเชื่อเสมอว่า ตราบใดที่หัวใจของผมยังไม่หยุดเต้น ปัญหาที่เกิดกับพี่น้องท้องถิ่นผมจะต้องหาช่องทางแก้ไขให้ได้ครับ..
..ด้วยความเคารพจริงๆ..
ประธานสมาพันธ์ปลัด อบต.แห่งประเทศไทย
ปลัดศักดิพงษ์ ธรรมอาชวกุล
ประธานสมาพันธ์ปลัดเทศบาลแห่งประเทศไทย
ปลัดวิจารณ์ กุลชนรัตน์
นายกสมาคมข้าราชการ อบจ.แห่งประเทศไทย
๑ พ.ค.๕๗

#2 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 3 May 2014 - 23:55

*
POPULAR

ผมว่าท่านปลัดจะไม่ได้ช่วยแก้ปัญหา แต่จะเพิ่มปัญหาซะมากกว่า

ออกมาทำอะไรตอนนี้ครับ เดือดร้อนอะไร  อบต./เทศบาลอ่ะตัวแดกเลย  จริงไม่จริง?

#3 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 06:58

จะแจกโบนัส ใครเชื่อก็บ้าแล้ว

เงินที่จ่ายรถคันแรก ชาวนายังไม่มีเลย

มันจะเอาเงินที่ไหนมาแจกโบนัส ใครเชื่อก็ควายและ

#4 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 07:46

ปลัดเชื้อแกเสียรังวัดถูกหลอกมาหลายครั้งแล้ว พากันมาขอโบนัส ขึ้นเงินเดือนทีไรก็แห้วทุกที แสดงพลังกันบ่อยครั้งเกินไป

เรื่องมันเกี่ยวกับความบิดพริ้วของกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น ไม่เกี่ยวไรกับ กปปสเลย แถมทางมหาดไทยยังแถว่าที่ผ่านเรื่องโบนัสไม่ได้เพราะไม่มีที่ทำงาน บ้าไปแล้วววว เชื่อนี่ออกลูกเป็นลิงได้เลย 

#5 gass

gass

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 07:46

ไปดูเพจชุมชน คนท้องถิ่นเถิด

ส่วนใหญ่ ก็นะ

https://www.facebook...calmeet?fref=ts

ลงๆปอ่านความคิดเขาดูเองเถอะ เป็นข้าราชการแท้ๆ ศึกษาเรียนรู้มาก็เยอะ ยังมีความคิดควายๆอยู่เสียมาก เอาแต่ผลประโยชน์ส่วนตัว

อธิบาย ก็ยาวแหละ เอาเป็นว่าไปหาอ่านดูเองละกัน

5555

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 4 May 2014 - 07:55

ตำแหน่งแบบนี้ มีโบนัสด้วยเหรอครับ -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 08:16

ตำแหน่งแบบนี้ มีโบนัสด้วยเหรอครับ -_-

มีครับ เยอะด้วย แต่ส่วนใหญ่ยังผิดกฎหมายเพราะ พรบ บริหารงานบุคคลปี42บัญญัติว่าค่าใช้จ่ายด้านบริหารงานบุคคลต่างๆห้ามเกิน40%ของงบประมาณที่ตั้งไว้โดยไม่นับรวมเงินอุดหนุน ซึ่งในทางปฏิบัติ อปท ส่วนใหญ่ดันนับรวมเงินอุดหนุนเข้าไปด้วย ถ้าตรวจกันจริงๆคืนเงินกันพินาศครับ

#8 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

Posted 4 May 2014 - 09:22

ดีแล้วครับที่ผมไม่สอบตำแหน่งของอปท ไม่อยากเป็นขี้ข้าให้เค้าจูง เดินตามตูดนักการเมือง

#9 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 4 May 2014 - 09:59

ผมว่าท่านปลัดจะไม่ได้ช่วยแก้ปัญหา แต่จะเพิ่มปัญหาซะมากกว่า

ออกมาทำอะไรตอนนี้ครับ เดือดร้อนอะไร อบต./เทศบาลอ่ะตัวแดกเลย จริงไม่จริง?

ถนอมวาจาด้วยครับ คุณเป็นนักการเมือง วันข้างหน้าฝ่ายตรงข้ามทางการเมืองอาจจะโจมตีเอาได้

พวกผมมันนักวิจารณ์ ใส่ได้เต็มแม็กซ์ ไม่มีอะไให้ห่วงในอนาคตส่วนตัว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#10 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 4 May 2014 - 10:04

มีครับ เยอะด้วย แต่ส่วนใหญ่ยังผิดกฎหมายเพราะ พรบ บริหารงานบุคคลปี42บัญญัติว่าค่าใช้จ่ายด้านบริหารงานบุคคลต่างๆห้ามเกิน40%ของงบประมาณที่ตั้งไว้โดยไม่นับรวมเงินอุดหนุน ซึ่งในทางปฏิบัติ อปท ส่วนใหญ่ดันนับรวมเงินอุดหนุนเข้าไปด้วย ถ้าตรวจกันจริงๆคืนเงินกันพินาศครับ

ประเด็นนี้น่าหยิบมาเล่นนะครับ

น่าจะให้ลุงกำนันประกาศไปเลย ไอ้พวกควาย อปท.ที่มาชุมนุนหน่ะ โดนจดชื่อใว้หมดแล้ว เดี๋ยวปฏิรูปประเทศเสร็จ ให้ไอ้พวก อปท.ที่มารวมตัวต่อต้านลุงกำนัน ให้มันเอาเงินหลวงมาคืนด้วย

น่าเล่นมากๆ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 4 May 2014 - 10:07

จริง ๆ นะ พวก อปท อบต นี่ ตัวแดกงบประมาณของแท้เลย

จะจัดซื้อจัดจ้างอะไร แพงกว่า ชาวบ้างชาวช่องเค้า

Edited by พอล คุง, 4 May 2014 - 10:07.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 10:25

ยึดได้แล้วนิ อย่าลืมเรื่องโบนัสนะ

คราวนี้จะโยนบาปให้ใครดี 

#13 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

Posted 4 May 2014 - 11:27

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เอาแค่ระดับท้องถิ่น ใกล้ๆตัว บอกตรงๆ ไม่ว่าจะเป็น อบต ผญบ ไม่เคยให้ความ ศรัทธา และนับถือมานานแล้ว  เพราะหาคนดีได้น้อยมาก ไม่ต้องมีความรู้ ความสามารถสักเท่าไร ก็ได้เข้า ไปมีส่วนร่วมในการผลาญงบประมาณแผ่นดินแล้ว ที่กล้าพูด เพราะมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ น้ำท่วมงดจ่ายเบี้ยผู้สูงอายุ1เดือน แต่กลับมีงบประมาณไว้สำหรับไปเที่ยวปลายปี ก่อนลงเลือกตั้ง คำนวน เงินเดือนคูณกับระยะเวลาทำงานกันล่วงหน้าแล้วว่า จะคุ้มกับที่จ่ายซื้อเสียงไปไหม มันจึงเป็นประโยค คลาสสิคที่ว่า  จะโง่ จะเลว จะชั่วขนาดไหน ขอให้มีเงินจ่ายก็ได้เป็น อิอิอิ

ปล.มันก็แปลกนะครับ ก่อนเลือกชาวบ้านก็รู้นะว่า ไอ้นี่ อีนั่น เลวอย่างไร แต่พอได้เงินไป ก็เลือกมันทุกราย คงต้องรอให้คนจำพวกนี้หมดไปก่อน แต่ความหวังริบหรี่และเป็นไปได้ยาก ตอนนี้ที่หวังได้และเป็นความหวังที่เป็นไปได้สูง คือ การปฏิรูป  และ ชัยชนะของมวลมหาประชาชนคร้าบ....อิอิอิ

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 4 May 2014 - 11:32

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เอาแค่ระดับท้องถิ่น ใกล้ๆตัว บอกตรงๆ ไม่ว่าจะเป็น อบต ผญบ ไม่เคยให้ความ ศรัทธา และนับถือมานานแล้ว  เพราะหาคนดีได้น้อยมาก ไม่ต้องมีความรู้ ความสามารถสักเท่าไร ก็ได้เข้า ไปมีส่วนร่วมในการผลาญงบประมาณแผ่นดินแล้ว ที่กล้าพูด เพราะมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ น้ำท่วมงดจ่ายเบี้ยผู้สูงอายุ1เดือน แต่กลับมีงบประมาณไว้สำหรับไปเที่ยวปลายปี ก่อนลงเลือกตั้ง คำนวน เงินเดือนคูณกับระยะเวลาทำงานกันล่วงหน้าแล้วว่า จะคุ้มกับที่จ่ายซื้อเสียงไปไหม มันจึงเป็นประโยค คลาสสิคที่ว่า  จะโง่ จะเลว จะชั่วขนาดไหน ขอให้มีเงินจ่ายก็ได้เป็น อิอิอิ

ปล.มันก็แปลกนะครับ ก่อนเลือกชาวบ้านก็รู้นะว่า ไอ้นี่ อีนั่น เลวอย่างไร แต่พอได้เงินไป ก็เลือกมันทุกราย คงต้องรอให้คนจำพวกนี้หมดไปก่อน แต่ความหวังริบหรี่และเป็นไปได้ยาก ตอนนี้ที่หวังได้และเป็นความหวังที่เป็นไปได้สูง คือ การปฏิรูป  และ ชัยชนะของมวลมหาประชาชนคร้าบ....อิอิอิ

ตามนั้นเลยครัช ผมเคยเสนอขอทาง อบต ทำสนามบาส สำหรับหมู่บ้าน 

แต่ นายก อบต ปฎิเสธ บอก ไม่มีงบประมาณ แต่สิ้นปีที่ผ่านมา มีงบสำหรับเอาพนังงาน อบต ไปเที่ยวทะเลได้นี่สิ

คิดแล้วเฮ้อ เมื่อไหร่ วงจรอุบาท แบบนี้จะหมดไป

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 14:01

ผู้ใหญ่บ้านพันธุ์ใหม่มาแว้ววววววววว

ภาพชัดๆ !!! "ข้าราชการผ่าเหล่า" "ใส่แดงเถือก" -ไม่ดูถูกปชช.หน่อยหรือ ????

:D :D :D

#16 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 14:04

การเมืองท้องถิ่นมัน โดนการเมืองระดับชาติ ครอบงำไปหมดแล้วละ

#17 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 14:31

ปกติงบประมาณที่ลงไปที่ อบต อบจ หรืองบประมาณที่จัดเก็บได้ภายในท้องถิ่น

ก็โดนหักค่าหัวคิวเสนองาน ยื่นซองอะไรก็ตามตั้ง + เพิ่มไปอีก 15% เพื่อกับผู้มีอำนาจ

มันเป็นอย่างงี้มานานละ มัน ทำแบบเนี้ยมานานแล้ว อยากรู้จิงหรือเท็จ ถามคนรับเหมาสิ

คิดง่ายๆ แค่จัดจ้างทำอะไร อย่างน้อยก็ต้องมีเอา ระดับบริหาร ไปกินเลี้ยง พวกเนี้ย ทำมาหากินอะไร

แค่เงินเดือน ก็ไม่ได้สูงมาก แล้วทำไมมีทรัพย์สิน เป็น สิบๆๆล้าน

จะมองระดับล่างก็คงเท่านั้นระดับประเทศเอง พวกนักการเมือง ทำมาหากินอะไร

ทำไมมีเงินเป็น ร้อยล้าน พันล้าน คนที่มีสมบัติติดตัวมามันก็ดี แต่ไอ่พวกเนี้ยไม่มีอะไร

แล้วทำไมรวยได้รวยดี ไม่กล่าวหาใคร ยกตัวอย่าง ณัฐ_ฒิ สอใส่เกือก เป็นคนมีอะไรมา

สมบัติเงินทอง มี เท่า ณ ปัจจุบันหรอ เป็นหัวหน้าม๊อบ ก็รวยเอา เป็น รมช ก็มีเอา 

แล้วจะเอาอะไรกับประเทศที่เรียกว่า ราชอาณาจักรไทย

แก้ชื่อ กัวโดนฟ้อง

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 4 May 2014 - 14:33.

#18 โทโมะจัง

โทโมะจัง

น้องใหม่

Posted 4 May 2014 - 14:53

อุ๊ย ขอโทษครับรูปหล่น

Edited by โทโมะจัง, 4 May 2014 - 15:13.

#19 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 14:56

ปกติงบประมาณที่ลงไปที่ อบต อบจ หรืองบประมาณที่จัดเก็บได้ภายในท้องถิ่น

ก็โดนหักค่าหัวคิวเสนองาน ยื่นซองอะไรก็ตามตั้ง + เพิ่มไปอีก 15% เพื่อกับผู้มีอำนาจ

มันเป็นอย่างงี้มานานละ มัน ทำแบบเนี้ยมานานแล้ว อยากรู้จิงหรือเท็จ ถามคนรับเหมาสิ

คิดง่ายๆ แค่จัดจ้างทำอะไร อย่างน้อยก็ต้องมีเอา ระดับบริหาร ไปกินเลี้ยง พวกเนี้ย ทำมาหากินอะไร

แค่เงินเดือน ก็ไม่ได้สูงมาก แล้วทำไมมีทรัพย์สิน เป็น สิบๆๆล้าน

จะมองระดับล่างก็คงเท่านั้นระดับประเทศเอง พวกนักการเมือง ทำมาหากินอะไร

ทำไมมีเงินเป็น ร้อยล้าน พันล้าน คนที่มีสมบัติติดตัวมามันก็ดี แต่ไอ่พวกเนี้ยไม่มีอะไร

แล้วทำไมรวยได้รวยดี ไม่กล่าวหาใคร ยกตัวอย่าง ณัฐ_ฒิ สอใส่เกือก เป็นคนมีอะไรมา

สมบัติเงินทอง มี เท่า ณ ปัจจุบันหรอ เป็นหัวหน้าม๊อบ ก็รวยเอา เป็น รมช ก็มีเอา 

แล้วจะเอาอะไรกับประเทศที่เรียกว่า ราชอาณาจักรไทย

ถึงเป็นคนดีก็หยุดอะไรพวกนี้ไม่ได้

มีพี่ที่เป็นวิศวะ แกไม่ยอมกับ การกิน% อะไรที่ไม่ถูกสเปก

เลยไม่ยอมเซ็นโครงการให้

ผลออกมาเป็นเขาถูกปลดออกจากโครงการ ด้วยเหตุผลที่พวกมันชี้แจงว่าทำตัวเป็นอุปสรรค์ต่อการปฏิบัติงาน

คนชื่อแดงๆ ดูคล้ายๆฉายานักมวยเลย

แนวๆ บัวขาว ป. ประมุข

Edited by Maratiraj_, 4 May 2014 - 14:57.

#20 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 15:02

ถึงเป็นคนดีก็หยุดอะไรพวกนี้ไม่ได้

มีพี่ที่เป็นวิศวะ แกไม่ยอมกับ การกิน% อะไรที่ไม่ถูกสเปก

ผลออกมาเป็นเขาถูกปลดออกจากโครงการ ด้วยเหตุผลที่พวกมันชี้แจงว่าทำตัวเป็นอุปสรรค์ต่อการปฏิบัติงาน

คนชื่อแดงๆ ดูคล้ายๆฉายานักมวยเลย

อาการเดียวกับเพื่อนผมเลย ไม่เซ็นต์ โดนปลดจากโครงการ แล้วก็โดนสอบ พอเอาหลักฐานไปชี้แจง ก็ขู่ลูกเมีย แทบจะอยู่ไม่ได้

สุดท้ายแกก็ทนไม่หวัย เข้าแจ้งความ ตำรวจก็ทำเป็น นิ่งเฉย เพราะอย่าลืมว่า มีเรื่องที่ใหนให้ไปแจ้งที่นั้น ก็ลูกน้องนักการเมืองท้องถิ่นทั้งนั้น

สุดท้ายต้องร้องผู้ตรวจการ เรื่องอยู่ในขั้นตอนครับ

#21 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 4 May 2014 - 15:20

มันมาจากบ้านไหน.. สงสัยมาเพราะใช้เงินซื้อเสียงชาวบ้านเข้ามา

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#22 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 4 May 2014 - 17:35

ขนาดสอบท้องถิ่น ยังต้องใส่เสื้อยืดคอกลมสีขาว กางเกงวอร์ม ตรีนเปล่าไปสอบ เพื่อป้องกันการโกงสอบ

คิดดูละกัน ว่าวงการนี้เน่าเฟะขนาดไหน

Edited by อู๋ ฮานามิ ประธาน กปปส., 4 May 2014 - 17:37.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#23 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 4 May 2014 - 18:02

มาเพื่อโบนัสของตัวเอง ละอายใจบ้างมั้ย 

" ได้เงินแล้วสบายใจ กลับบ้านได้ "

" ประชา ประสพดี มท.2 "ลงนามระเบียบการจ่ายเงินโบนัสให้ขรก.ท้องถิ่นทั้งประเทศแล้ว ทวงคืนมท.สำเร็จก่อนที่กำนัน/ผญบ.แยกย้ายกลับภูมิลำเนา

ข่าวภาพ - FM.100.5 
- บัณฑิต ปิ่นมงคลกุล

10341867_638279122923830_794348950527372

#24 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 4 May 2014 - 18:53

ขนาดสอบท้องถิ่น ยังต้องใส่เสื้อยืดคอกลมสีขาว กางเกงวอร์ม ตรีนเปล่าไปสอบ เพื่อป้องกันการโกงสอบ

คิดดูละกัน ว่าวงการนี้เน่าเฟะขนาดไหน

ซีละแสนครับ

#25 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 4 May 2014 - 19:44

https://www.facebook...451408671553143

อ่านเาอน่ะครับ มันมาก

...เลื่อนวันชุมนุมเป็น ๔ พ.ค.๕๗ เวลา ๙.๐๐ น.หน้ากระทรวงกลาโหม...
..วันนี้ผมได้พูดคุยหารือกับบรรดาแกนนำของ อปท. ถึงสถานการในการไปชุมนุมเรียกร้อง ถึงมาตรการเพื่อลดความเสี่ยงในการชุมนุมของพวกเรา ซึ่งในวันที่ ๖ ที่เรานัดหมายไปชุมนุมจะตรงกับวันที่ พี่น้องเสื้อแดง ได้มาชุมนุม และพี่น้อง กปปส เองก็มีกำหนดการที่จะมาทำพิธีที่สนามหลวง ในวันที่ ๕ พ.ค.และจะปักหลักยาวที่ถนนราชดำเนินนั้น จึงจำเป็นต้องเลื่อนวันที่เราจะไป
..ประกอบกับผู้ใหญ่กระทรวงมหาดไทยในหารือกับผมเอง ถึงเรื่องการไปขอความเห็นใจจาก กปปส ที่จะขอให้ข้าราชการกระทรวงมหาดไทย ได้กลับเข้าไปทำงานในกระทรวงมหาดไทย เพื่อประโยชน์แก่การปฎิบัติราชการอันเกิดประโยชน์ต่อประชาชน และตัวองค์กรปกครองท้องถิ่นของเราเอง ที่รอการแก้ปัญหาหลายๆเรื่องจากกระทรวงมหาดไทยเช่นเดียวกัน
..ผมและแกนนำจึงตัดสินใจเข้าร่วม ในการไปยื่นหนังสือเพื่อขอความเห็นใจต่อ กปปส เพื่อขอให้ข้าราชการได้กลับเข้าไปทำงาน ส่วนผลเป็นประการใดสุดแท้แต่ทาง กปปส จะไปพิจารณาเอาครับ โดยเรายึดมั่นในหลักการ ไม่กระทบกระทั่ง ไปเพียงเพื่อขอความกรุณาต่อข้าราชการ จะได้มีที่ทำงานเพื่อบริการประชาชนและเป็นหน่วยที่ตั้งต้นในการแก้ปัญหาที่ เกิดขึ้นกับภาคประชาชน และภาคราชการที่ระบบราชการของมหาดไทยส่งผลกระทบต่อองค์กรปลายทางอย่างท้อง ถิ่นเราเสียไม่ได้ เพราะเวลาเกิดปัญหาที่รอการแก้ไขจาก กระทรวงมหาดไทย วันนี้เราไม่รู้จะไปหาใครที่ไหน แถมปัญหาที่เกิดกับท้องถิ่นเองเป็นปัญหาที่ค่อนข้าง คอขาดบาดตาย เพราะหลายๆ อปท.ที่เจอมาตรการ โดนตั้งกรรมการสอบบ้าง โดนเรียกเงินคืนเนื่องจากปฎิบัติตามหนังสือสั่งการที่มีข้อบกพร่องบ้าง จนทำให้ปลายทาง ทำงานแบบไม่มีความสุข
..ที่สำคัญเงื่อนไขหนึ่งและเป็นเงื่อนไขหลักของเป้าหมายในการไปครั้งนี้ของ ผมและคณะ คือ เป็นวันที่เรานัดเจรจากับผู้ที่มีหน้าที่ในการแก้ปัญหาในวันที่ ๔ พ.ค.นี้ด้วยและผมค่อนข้างมั่นใจในสิ่งที่ผมประสาน เพราะผมยื่นคำขาดไปแล้วว่าทุกอย่างจะต้องจบในวันที่เราไป และขณะนี้เสียงตอบรับจากการที่เรากำหนดให้ท่านผู้มีหน้าที่ ให้ช่วยดำเนินการในงานขั้นตอนกฏหมายให้เรียบร้อย ผลที่ออกมาดีมากแต่ผมยังไม่สามารถนำมาเผยแพร่ได้..
..สำหรับพี่น้องท้องถิ่น ที่เตรียมพร้อมเดินทางในวันที่ ๖ พ.ค.ผมต้องขออภัยท่านที่จำเป็นจะต้องขอความร่วมมือท่าน ให้เลื่อนวันเดินทางเข้ามา เป็นว่า เรานัดหมายกันเป็น วันอาทิตย์ที่ ๔ พฤษภาคม เวลา ๙.๐๐ น.หน้ากระทรวงกลาโหม ผมจะไปรอท่านที่นั่น โดยแต่งกายชุดข้าราชการสีกากีครับ..
..ขอให้ท่าน เชื่อมั่นว่าที่ผมและคณะทำเราทำเพื่อประโยชน์ของคนส่วนรวม และจงเชื่อมั่นว่า องค์กรของเราไม่เคยคิดจะไปเป็นเป็นศัตรูกับใครกลุ่มใดทั้งนั้น แต่เราตัดสินใจภายใต้ การแก้ปัญหาที่เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวมครับ
..ใครที่เข้าใจผม ว่าผมไม่ได้ทำเพื่อตัวเองและพร้อมที่จะเดินหน้าไปกับผมและคณะ ผมและคณะจะรอท่านที่นั่น ถ้าหากเกิดความผิดพลาด ผมจะยอมรับความเจ็ษปวดนั้นเอง แต่ถ้าสิ่งที่ผมทำสำเร็จมันคือประโยชน์ของข้าราชการท้องถิ่นทั้งประเทศที่จะ ได้ไม่นอนฝันร้ายต่อไป เพราะปัญหาได้รับการแก้ไข
..ผมและคณะเชื่อมั่น ในหัวใจของลูกราชสีห์ว่าถ้าเราเข้าใจกัน เราจะเดินหน้าไปด้วยกัน เพื่อฝ่าฟันปัญหาที่เกิดกับเรา ผมพร้อม ท่านพร้อมจะเดินไปกับผมไหม เพราะผมเชื่อเสมอว่า ตราบใดที่หัวใจของผมยังไม่หยุดเต้น ปัญหาที่เกิดกับพี่น้องท้องถิ่นผมจะต้องหาช่องทางแก้ไขให้ได้ครับ..
..ด้วยความเคารพจริงๆ..
ประธานสมาพันธ์ปลัด อบต.แห่งประเทศไทย
ปลัดศักดิพงษ์ ธรรมอาชวกุล
ประธานสมาพันธ์ปลัดเทศบาลแห่งประเทศไทย
ปลัดวิจารณ์ กุลชนรัตน์
นายกสมาคมข้าราชการ อบจ.แห่งประเทศไทย
๑ พ.ค.๕๗

รกษ.รมว.มหาดไทย จารุพงศ์ไม่สามารถเข้าไปในกระทรวงมหาดไทย....

แล้วขี้ข้า บริวารจะเข้าไปในกระทรวงได้ฤๅ.......ฮ่า ฮ่า อ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#26 เช never die

Posted 5 May 2014 - 08:24

มีพี่ที่เป็นวิศวะ แกไม่ยอมกับ การกิน% อะไรที่ไม่ถูกสเปก

อาการเดียวกับเพื่อนผมเลย ไม่เซ็นต์ โดนปลดจากโครงการ แล้วก็โดนสอบ พอเอาหลักฐานไปชี้แจง ก็ขู่ลูกเมีย แทบจะอยู่ไม่ได้
สุดท้ายแกก็ทนไม่หวัย เข้าแจ้งความ ตำรวจก็ทำเป็น นิ่งเฉย เพราะอย่าลืมว่า มีเรื่องที่ใหนให้ไปแจ้งที่นั้น ก็ลูกน้องนักการเมืองท้องถิ่นทั้งนั้น
สุดท้ายต้องร้องผู้ตรวจการ เรื่องอยู่ในขั้นตอนครับ

บ่องตงนะ คันปากจริงๆว่ะ..

ไอ้พวกที่ไม่รับๆแล้วโดนเด้งโดยเอาคืนไม่ได้ ฝากรอยแผลไม่ได้ พวกนี้แม่มอ่อนว่ะ

ผมก็เคยโดนเด้งเพราะไม่รับ แต่ชิส์ชะ คิดจะเล่นกับผม ผมเล่นแม่มหลุดยกแผง พร้อมพยานหลักฐาน เรื่องพวกนี้พยานหลักฐานสำคัญสุด

เอาแค่นี้แหละ ไม่เคยเปิดเผยที่ไหน

#27 สมพร แสงฟ้า

สมพร แสงฟ้า

ขาประจำ

Posted 5 May 2014 - 17:37

คิดว่าพามาเที่ยวมากกว่า

#28 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 5 May 2014 - 21:52

ลองฟังดูครับ สาเหตุของการระดมคนมาทวงคืนก.มหาดไทย 

จำนวนคนที่มา นอกจากกำนัน-ผู้ใหญ่บ้านก็มี อบต.และผู้ช่วย-สารวัตรกำนัน ซึ่งมีจำนวนมากในแต่ละจังหวัด

เพิ่มเติม ข้ามโฆษณาประมาณ 0.50 นาทีครับ 

Edited by ธีรเดชน้อย, 5 May 2014 - 21:54.

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#29 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 6 May 2014 - 04:56

ถึงเป็นม็อบกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน แต่ถ้าเกณฑ์มาโดยเผาไทย

ขยะ ก็ยังเยอะ ไม่ต่างอะไรกับเสื้อแดงหรอกครับ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#30 Critical

Critical

ขาประจำ

Posted 6 May 2014 - 11:31

สมแล้วที่เป็นควาย คิดได้แค่นี้  <_<

"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#31 เช never die

Posted 6 May 2014 - 11:52

อ้าว... ไม่ได้มาสมสู่กันนอกสถานที่หรอกฤๅ เห็นพี่เจ้าพระยาปรสิตแดงเอาถุงยางใช้แล้วของอ้ายไพร่แดงสถุน-อีไพร่แดงสถุน ที่สมสู่มั่วกามโลกีย์ข้างเวทีที่ท่านนัดทะวุดปราศัยสนับสนุนคนขายชาติมาประจานอ่า-อีขี้ครอกปรสิตแดง ก็นึกว่าอ้ายไพร่แดง-อีไพร่แดงที่ลอกคราบเปลี่ยนชุดแล้วพวกนี้ จะพากันมาสมสู่มั่วกามโลกีย์นอกสถานที่กันอีกรอบซะอีก หรืิอว่าสมสู่วิตถานกันไปแล้วก็ไม่รู้

อิอิอิ

.....

Edited by เช never die, 6 May 2014 - 11:54.

#32 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 6 May 2014 - 12:36

ดึงไว้ตั้งนานสองนานไม่ยอมเซ็นต์เพราะแบบนี้หรือเปล่า

#33 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 6 May 2014 - 15:02

อบต.  ตัวแดกเลย  ผมล่ะโครตสงสัย  อบต. บ้านพ่อผม มันสร้างสำนักงานใหญ่โตราวกับโรงเรียน  มีรถจอดไม่ถึงสิบคัน  สร้างเพื่อ......

ถนนหน้า อบต.  และหน้าบ้านนายก อบต.  เรียบกริบ  นอกนั้น  ลูกรัง  มันหมายความว่ายังไง?

ในขณะที่ อบต.  ตำบลข้างๆ  ที่ได้ชื่อว่ามือสะอาด  สำนักงานเป็นแค่บ้านเดี่ยวเล็กๆ 2 ชั้น  ยังทำงานกันได้  

ถนนลาดยางหมด  ถึงจะดูทรุดๆโทรม  มากแล้ว  แต่มันก็ไม่ดู 2 มาตราฐาน  แบบ อบต. เชี่ยๆ  บ้านผม

ชาวบ้านทุกคนรู้หมด  ว่ามันเชี่ยแค่ไหน  แต่ก็เลือกมันมา.......  เพราะมันใส่ซองหนัก  ตอนงานบวช  งานแต่ง ฝากลูกเข้า่โรงเรียนดีๆ ได้ถ้าเงินถึง  <_<

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users