Jump to content

- - - - -

อั๊ยหย๋๋๋๋๋๋า…เล่นพาดหัวข่าวเทียบ "เจ๋งถูกหวย" แบบนี้...เดี๋ยวก็มีถูกกันอีกหรอก...555

• Please log in to reply
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:51

Screen Shot 2014-05-06 at 16.49.59.png

มันถูกบ่อย จนไม่ค่อยตื่นเต้นแล้วม๊าง...

นอกจากจะ เปลี่ยนแดน...

หรือเพื่อนๆว่าไง ?  ;) 

Edited by Suraphan07, 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:00.

#2 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:00

ใครบอกว่าคนพวกนี้ไม่ตื่นเต้น ผมว่ามันกลัวจนหดไปหมดแล้วม้างงง ปากดีไปงั้นแหละ

อยู่ยาวๆไปเลยนะ รอคดีก่อการร้ายอีก 1 กระทง แล้วค่อยออกมาเห่าหอนใหม่ เพราะสันดอนอย่างนี้ ไม่มีทางสำนึก ไม่คิดว่าตัวเองทำผิด

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:11

2 ปี ตีเป็น 24 เลขที่ออกน่าจะ 24 นะพี่น้อง  :P

#4 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:15

เห็นเค้าว่า พวกโดนคดีหมิ่น-คดีข่มขืน เวลาเข้าคุกนี่โดนจัดหนัก จริงมั้ยครับ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#5 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:20

ได้ตายคาคุก แน่ๆ เจ๋งเอ๋ย

#6 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:22

เห็นเค้าว่า พวกโดนคดีหมิ่น-คดีข่มขืน เวลาเข้าคุกนี่โดนจัดหนัก จริงมั้ยครับ

ก็ได้ยินมา แต่ไม่คิดว่าจะจริงครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#7 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:34

ท่านเจ๋งเป็นนักประชาธิปไตยที่แท้จริง ของพวกเราเสื้อแดงครับ

คนจริง ทำจริง กล้าทำ กล้ารับ ไม่ขี้ขลาดหนีหางจุดตูดเอาตัวรอด

นี่ถ้าเป็นพวกสลิ่มสงสัยหนีหายไปแล้ว..

ว่าแต่..มันก็มีบางคนมันชอบอ้างตัวเป็นนักประชาธิปไตย

แต่พอทำผิด มันก็หาเรื่องหนีไปต่างประเทศ ไม่ยอมติดคุก หน้าด้านสุดๆ

มันพวกขี้ขลาดรวยแต่เงิน..ปากกล้าขาสั่น  หนีหางจุกตูด

เอาเศษเงินฟาดหัวสาวกโง่ๆ ปลุกระดมคนเผาบ้านเผาเมืองก็ทำ ให้บุกโรงพยาบาลก็ทำ

ชั่วแบบบูรณาการตั้งแต่ ต้นน้ำ กลางน้ำ ยันปลายน้ำเลย (อยากให้ท่านนายกปูมาด่ามันจริงๆ)

คนแบบนี้มันนักประชาธิปไตยจอมปลอม มีแต่คนโง่ๆเท่านั้นที่จะไปเชื่อฟังมันครับท่านเจ๋ง

ท่านเจ๋ง ใช้ชีวิตในคุกให้สบายเถอะครับ ไม่ต้องห่วง

อยากได้อุปกรณ์อำนวยความสะดวกอะไรเพิ่มเติมก็บอกได้

จัดให้ได้ครับ.. :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#8 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:39

:D  น่าเศร้าจุงๆขอรับ...  กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆ

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#9 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:42

วันนี้ต้องฉลองกันหน่อยแล้ว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:43

ว่าที่ สส สุราษฎร์ แห้วซะแล้ว

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:18

จริงครับ เพือนผมคนหนึ่งเมือก่อนเคยไปก่อคดีข่มขืนอ่ะครับ

ติดคุก โดนคนในคุกอัดถั่วดำแทบทุกวัน 

คนคุกส่วนใหญ่จะเกลียดพวกคดีข่มขืน กะ พวกหมิ่นมาก ๆ ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:21

จริงครับ เพือนผมคนหนึ่งเมือก่อนเคยไปก่อคดีข่มขืนอ่ะครับ

ติดคุก โดนคนในคุกอัดถั่วดำแทบทุกวัน 

คนคุกส่วนใหญ่จะเกลียดพวกคดีข่มขืน กะ พวกหมิ่นมาก ๆ ครับ

ถึงว่าทำไม อั้ม เนโกะ หงอกเจียม ใจ พวกนี้มันถึงพยายามหมิ่นกันนักหนา เพราะอย่างนี้นี่เอง 

#13 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:34

ท่านเจ๋งเป็นนักประชาธิปไตยแม้วๆที่แท้จริง ของพวกเราเสื้อแดงครับ

คนจริง ทำจริง กล้าทำ กล้ารับ ไม่ขี้ขลาดหนีหางจุดตูดเอาตัวรอด

นี่ถ้าเป็นพวกสลิ่มสงสัยหนีหายไปแล้ว..

ว่าแต่..มันก็มีบางคนมันชอบอ้างตัวเป็นนักประชาธิปไตย

แต่พอทำผิด มันก็หาเรื่องหนีไปต่างประเทศ ไม่ยอมติดคุก หน้าด้านสุดๆ

มันพวกขี้ขลาดรวยแต่เงิน..ปากกล้าขาสั่น  หนีหางจุกตูด

เอาเศษเงินฟาดหัวสาวกโง่ๆ ปลุกระดมคนเผาบ้านเผาเมืองก็ทำ ให้บุกโรงพยาบาลก็ทำ

ชั่วแบบบูรณาการตั้งแต่ ต้นน้ำ กลางน้ำ ยันปลายน้ำเลย (อยากให้ท่านนายกปูมาด่ามันจริงๆ)

คนแบบนี้มันนักประชาธิปไตยจอมปลอม มีแต่คนโง่ๆเท่านั้นที่จะไปเชื่อฟังมันครับท่านเจ๋ง

ท่านเจ๋ง ใช้ชีวิตในคุกให้สบายเถอะครับ ไม่ต้องห่วง

อยากได้อุปกรณ์อำนวยความสะดวกอะไรเพิ่มเติมก็บอกได้

จัดให้ได้ครับ.. :)

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#14 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 7 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:52

ขอประกัน 500,000 เองเหรอ -_-

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#15 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:14

ความจริงผมค่อนข้างเชื่อมั่นในความดีงามของมนุษย์

แต่คนพวกนี้ไม่มีวันกลับตัวกลับใจครับ

อาจบีบน้ำตาขอพระราชทานอภัยโทษ

แต่พอพ้นโทษแล้วก็กลับเลวเหมือนเดิม

เห็นมาหลายคนแล้ว

#16 firestong

firestong

น้องเก่า

ตอบ 7 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:24

ถึงว่าทำไม อั้ม เนโกะ หงอกเจียม ใจ พวกนี้มันถึงพยายามหมิ่นกันนักหนา เพราะอย่างนี้นี่เอง 

คนในคุกทุกคน คงรอลุ้นอั้มเนโกะ นางฟ้าประจำคุก

#17 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:35

ข่าวดี ฟินสุดๆ....ใครอยากสู้แล้วรวยเชิญนะครับ.....

#18 น้องใหม่

น้องใหม่

น้องเก่า

ตอบ 7 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:37

เมื่อไรอีโรส จะโดนสักที เจ็บใจอีโรสมาก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน