Jump to content

- - - - -

สงสารพี่น้องตระกูลชิน เสียคนเพราะคนรอบตัว

• Please log in to reply
73 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:41

ปล

ความปวยทางสติปัญญาและสำนึกผิดชอบชั่วดี 

ป่วย ไม่ใช่ปวยครับ จะดูถูกสติปัญญาของคนอื่นก็พิมพ์์ให้ถูกก่อนครับ มันไม่ได้ทำให้คุณดูดีขึ้นมาเลยครับ

หล่อน รู้หรือเปล่าว่าสิ่งที่หล่อนทำทำให้ชาวบ้านเดือดร้อน โง่โดยบริสุทใจ หริอแค่ด้านเกินคนปกติ หล่อนคอรัปชั่นตามใบสั่งของพี่ชายกลืนไม่เข้าคายไม่ออกอยากทิ้งอำนาจแต่ก็ กล้าๆกลัวๆเพราะมีคดีความอีกหลายๆคดีรออยู่ ส่วนสิ่งที่หล่อนพูดออกสื่อน่ะมันก็แค่สคริปที่คนเขียนมาให้ ดูสัมภาชล่าสุดของหล่อนแล้วรู้สึกว่าหล่อนรู้สึกโล่งใจว่าอย่างน้อยมันก็จบ ซะที

เพราะ "พิมพ์ตก"  ไปน่ะ มันห่างไกลจากการ ..... "พิมพ์ผิด"

สะกดแบบนี้ ==> บริสุทธิ์

สะกดแบบนี้ ==> สัมภาษณ์

ถ้าแถต่อไม่ถูก ......... อย่าใช้ตรรกะควาย ๆ แถไปเรื่องคำผิดเลยครับ   ยิ่งโพสยิ่งสะท้อนสติปัญญา  ยิ่งสะท้อนถึงการอบรมเลี้ยงดูสั่งสอนมา

นอกจากแยกแยะ ผิด ชอบ ชั่ว ดี  ไม่ได้แล้ว ........ ยังจะพยายามแถไปเรื่องประเด็นจิ๊บจ๊อยที่ไม่ใช่สาระสำคัญ

จะทำให้คนที่เข้ามาอ่าน  ......อนาถใจไปถึงไหน

Edited by Bayonet, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:59.

#52 newtypex0

newtypex0

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:51

บรรหาร ตัวบอสกว่าทักษิณเยอะ แม่มจองกระทรวงเกษตรลูกเดียว  ค่อยๆกินแต่กินมากและกินนาน  

ทักษิณยังอ่อน กินแต่คำโตๆ เน้นๆ   คนหมั่นไส้ จนอยู่ไม่ได้

ลองไปดูดิ บรรหาร เสนาะ คนพวกนี้มีที่ดินเกินพันไร่ ไม่รวมทรพัย์สินอย่างอื่น

#53 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:04

ปล

ความปวยทางสติปัญญาและสำนึกผิดชอบชั่วดี 

ป่วย ไม่ใช่ปวยครับ จะดูถูกสติปัญญาของคนอื่นก็พิมพ์์ให้ถูกก่อนครับ มันไม่ได้ทำให้คุณดูดีขึ้นมาเลยครับ

หล่อน รู้หรือเปล่าว่าสิ่งที่หล่อนทำทำให้ชาวบ้านเดือดร้อน โง่โดยบริสุทใจ หริอแค่ด้านเกินคนปกติ หล่อนคอรัปชั่นตามใบสั่งของพี่ชายกลืนไม่เข้าคายไม่ออกอยากทิ้งอำนาจแต่ก็ กล้าๆกลัวๆเพราะมีคดีความอีกหลายๆคดีรออยู่ ส่วนสิ่งที่หล่อนพูดออกสื่อน่ะมันก็แค่สคริปที่คนเขียนมาให้ ดูสัมภาชล่าสุดของหล่อนแล้วรู้สึกว่าหล่อนรู้สึกโล่งใจว่าอย่างน้อยมันก็จบ ซะที

เพราะ "พิมพ์ตก"  ไปน่ะ มันห่างไกลจากการ ..... "พิมพ์ผิด"

สะกดแบบนี้ ==> บริสุทธิ์

สะกดแบบนี้ ==> สัมภาษณ์

ถ้าแถต่อไม่ถูก ......... อย่าใช้ตรรกะควาย ๆ แถไปเรื่องคำผิดเลยครับ   ยิ่งโพสยิ่งสะท้อนสติปัญญา  ยิ่งสะท้อนถึงการอบรมเลี้ยงดูสั่งสอนมา

นอกจากแยกแยะ ผิด ชอบ ชั่ว ดี  ไม่ได้แล้ว ........ ยังจะพยายามแถไปเรื่องประเด็นจิ๊บจ๊อยที่ไม่ใช่สาระสำคัญ

จะทำให้คนที่เข้ามาอ่าน  ......อนาถใจไปถึงไหน

ถ้าการชื่นชมฝ่ายตรงข้ามเป็นเรื่องน่าอนาถผมก็ยังคิดว่าดีกว่าการมองการเมืองโดยใช้อารมณ์   อีกอย่างพอเห็นต่างนี่ผมกลายเป็นอีกฝั่งนึงไปผมว่าตรรกกะอย่างนี้มันโง่ๆนะ สงสัยไปจี้โดนจุดให้ ใส่แต่เรื่องพิมพ์ผิด บอกว่าเป็นเรื่องเล็กเรื่องน้อยแต่ก็ตอบอยู่อแต่เรื่องพิมพ์ผิดย่างเดียว  

ผมพากลับประเด็นให้นะประเด็นของกระทู้ก็คือ ผมเชื่อว่าไม่มีใครที่เลวบริสุทธิ์หรอกครับ อย่าเชียร์หรือด่ากันโดยไม่ลืมหูลืมตาเลยครับ ถ้าคุณยังมีสติปัญญารู้จักผิดชอบชั่วดีอยู่ลองมองฝ่ายตรงข้าม ผมชมคุณปูก็แค่เรื่องความอดทนของหล่อนครับ ไม่เกี่ยวกับเรื่องโกงหรือสติปัญญาเลยถ้าคุณตกที่นั่งเดียวกับหล่อนคุณจะทำได้ดีเท่าหล่อนมั้ยครับ ดูจากที่พิมพ์แล้วผมคิดว่าไม่น่าจะใช่เพราะคุณก็แค่พิมพ์เอามันส์นะ 

^

^

^

รบกวนตรวจคำผืดด้วยครับ Bayonet

Edited by DOGNONYMOUS, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:15.

#54 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:06

^

^

^

รบกวนตรวจคำผืดด้วยครับ Bayonet

อ่ะจัดให้ ......... -_-

ถกเรื่องชาติบ้านเมือง การพิมพ์หล่น พิมพ์ตก  ไม่ใช่เรื่องซีเรียส

ขอเพียงรู้จักแยกแยะ ผิด-ชอบ-ชั่ว-ดี ให้ออก

และที่สำคัญพิมพ์แล้วก่อนกดส่ง อ่านทบทวนอีกที  .....อย่ารนราน -_-

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:03

สำหรับคุณปู ผมเชื่อว่าเธอก็แค่เป็นคนหัวอ่อนที่รักครอบครัว ที่ผ่านมาเธอก็แทบไม่เคยผุดไอเดียเลวๆอะไรขึ้นมาเองเลย ได้แต่ทำตามที่คนอื่นสั่ง ก็แค่อยากเป็นแม่และคนในครอบครัวที่ดี เธอก็ไม่ได้อยากจะใหญ่โตอะไรแบบนี้ตั้งแต่แรก ...ถ้าอยู่ในครอบครัวที่ดีกว่านี้ เชื่อว่าเธอจะเป็นคนธรรมดาคนนึง ไม่มีพิษมีภัย ลึกๆแล้วเธออาจจะแฮปปี้ที่ไม่ต้องแบกรับหน้าที่นี้ต่อ.

ส่วนทักษิณ ผมเชื่อว่าเขาเสียเพราะคนรอบข้าง หลงมัวเมาอำนาจและโลภเกินไป ตอนทำธุรกิจกับเล่นการเมืองใหม่ๆยังเป็นผู้เป็นคนอยู่จนกระทั่ง ใช้พลังเงินดูด สส พรรคมารมาเรื่อยๆนี่แหละ ทำให้ผมรู้สึกว่าเขาเปลี่ยนไป เพราะพวกลูกหาบที่คอยเกาะกิน อวยนายในเรื่องที่ผิด ชงให้กิน ส่วนทักษิณก็กินตามน้ำ

จริงๆ ที่เลวที่สุด ก็คนอย่างเหลิม หรือบรรหาร หรือ ตาปลอด นี่แหละ นักการเมืองกังฉินตัวจริง ขอให้ได้ผลประโยชน์อะไรก็เอาหมด

ยิ่งลักษณ์ให้ปากคำกับศาลรัฐธรรมนูญว่า รมต.กฤษณาและรองนายกฯ พล.ต.อ.โกวิท เป็นคนสั่งย้ายเลขาฯสมช.ถวิล เปลี่ยนสี.....!

ถุยสสสส์......อยากผลักความชั่ว ความเลว ความอัปรีย์ต่างๆ ไปให้ขี้ข้า........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#56 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:22

สำหรับคุณปู ผมเชื่อว่าเธอก็แค่เป็นคนหัวอ่อนที่รักครอบครัว ที่ผ่านมาเธอก็แทบไม่เคยผุดไอเดียเลวๆอะไรขึ้นมาเองเลย ได้แต่ทำตามที่คนอื่นสั่ง ก็แค่อยากเป็นแม่และคนในครอบครัวที่ดี เธอก็ไม่ได้อยากจะใหญ่โตอะไรแบบนี้ตั้งแต่แรก ...ถ้าอยู่ในครอบครัวที่ดีกว่านี้ เชื่อว่าเธอจะเป็นคนธรรมดาคนนึง ไม่มีพิษมีภัย ลึกๆแล้วเธออาจจะแฮปปี้ที่ไม่ต้องแบกรับหน้าที่นี้ต่อ.

ส่วนทักษิณ ผมเชื่อว่าเขาเสียเพราะคนรอบข้าง หลงมัวเมาอำนาจและโลภเกินไป ตอนทำธุรกิจกับเล่นการเมืองใหม่ๆยังเป็นผู้เป็นคนอยู่จนกระทั่ง ใช้พลังเงินดูด สส พรรคมารมาเรื่อยๆนี่แหละ ทำให้ผมรู้สึกว่าเขาเปลี่ยนไป เพราะพวกลูกหาบที่คอยเกาะกิน อวยนายในเรื่องที่ผิด ชงให้กิน ส่วนทักษิณก็กินตามน้ำ

จริงๆ ที่เลวที่สุด ก็คนอย่างเหลิม หรือบรรหาร หรือ ตาปลอด นี่แหละ นักการเมืองกังฉินตัวจริง ขอให้ได้ผลประโยชน์อะไรก็เอาหมด

ยิ่งลักษณ์เดินทางไปต่างประเทศด้วย'เงินหลวง'หลายสิบครั้งใน 2 ปี 2 เดือน 2 วัน  เพราะถูกคนเลวรอบด้านชี้ชวน..?

ยิ่งลักษณ์ทำให้ผู้หญิงไทยหาหนทางเป็นผู้นำทางการเมือง เป็นนายกรัฐมนตรี เป็นรัฐมนตรี เป็นผู้ว่าราชการจังหวัด....

ลำบากยากเย็นตลอดไป.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า อ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#57 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:34

ยิ่งลักษณ์ให้ปากคำกับศาลรัฐธรรมนูญว่า รมต.กฤษณาและรองนายกฯ พล.ต.อ.โกวิท เป็นคนสั่งย้ายเลขาฯสมช.ถวิล เปลี่ยนสี.....!

ถุยสสสส์......อยากผลักความชั่ว ความเลว ความอัปรีย์ต่างๆ ไปให้ขี้ข้า........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ถ้าเป็นผมหรือคุณ ถ้าเจออย่างงี้ก็ตัวใครตัวมันครับ ไม่มีใครรับหรอก อยากดูตอน โกวิทย์ กับ กฤษณาให้ปากคำว่าจะโยนกลับมั้ย

#58 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:42

ถ้าเป็นผมหรือคุณ ถ้าเจออย่างงี้ก็ตัวใครตัวมันครับ ไม่มีใครรับหรอก อยากดูตอน โกวิทย์ กับ กฤษณาให้ปากคำว่าจะโยนกลับมั้ย

อย่าเอาทรราชเปรียบเทียบสาธุชน......

กล้าทำต้องกล้ารับผิดชอบ....

อดีตนายกฯอภิสิทธิ์รับเป็น ในฐานะนายกรัฐมนตรี ผู้รับผิดชอบ ศูนย์ ศอฉ.....

แต่รองนายกฯสุเทพบอกว่า นายกฯอภิสิทธิ์มอบหมายเขาเป็นผู้อำนวยการ ดูแล ศอฉ.....

เขาต้องรับผิดชอบ ไม่เกี่่ยวกับนายกฯอภิสิทธิ์.......ฮ่า ฮ่า อ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:43.

#59 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:18

คุณเจ้าของกระทู้ครับ แล้วที่ทักษินเคยให้สัญญาประชาคมใว้ว่า "ผมรวยแล้ว ผมไม่โกง" แต่มันก็โกงจนโดนพิพากษาถึงที่สุดให้จำคุก 2 ปี 8 เดือน นี้จะแก้ตัวให้มันว่ายังไงครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#60 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:06

จะดราม่ากับท่านเจ้าของกระทู้ไปทำไมกันครับ  เขาก็แค่สงสารอีโง่  ตัวนึง  ที่หลงคิดว่า  ตัวเองเข้ามานั่งสวยๆ ในตำแหน่งนายก

มีลูกน้องทำงานให้  อ่านสคิปส์  ที่เค้าเขียนให้ไปวันๆ  แล้วจะช่วยพี่ชายได้  ช่วยกอบกู้ชื่อเสียงวงศ์ตระกูลได้  ช่วยให้ตัวเอง

ญาติพี่น้อง  พวกพ้อง  กลับมามีอำนาจยิ่งใหญ่  แต่สุดท้าย  ทุกอย่างเลวร้ายลงกว่าเดิม  จนตัวเองรวมทั้งลูกเต้าและสามีต้อง

เดือดร้อนยิ่งกว่าเดิม  ใจลึกๆ  ผมก็สงสารแบบเดียวกับท่านเจ้าของกระทู้นะ  แต่ความสมเพชมันล้นทะลักมากกว่าเยอะ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#61 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:14

าเคยฟังนังปูมันพูด แต่ละครั้ง คุณจะจับได้ว่า คนแบบนี้ ตอแหลโคตรเก่ง........

แต่ไม่น่าหลงกลอภิสิทธิ์ ที่หลอกให้ยุบสภาเลย

ถามจริงเถอะครับ เป็นอัลไซเมอร์ หรือโรคย้ำคิดย้ำทำหรือเปล่า เขียนเป็นแต่ประโยคความหมายเดิมๆรำคาญมาก เหมือนพวก spam ตามเว็บบอร์ด

เป็น บอท เป็น spam เป็นโปรแกรมที่ถูกตั้งค่าให้คีย์คำโกหก บิดเบือน เพื่อโจมตีฝ่ายต่อต้านทักษิณ

โดยมีข้อความโกหก บิดเบือน ไม่เป็นความจริงอยู่ไม่กี่ประโยค ให้โพสต์ซ้ำๆ ย้ำๆ หลายๆความเห็น ในหลายๆกระทู้

มีการคัดลอกความเห็นบุคคลอื่น แล้วมาต่อท้ายด้วยประโยคที่ตั้งค่าไว้ เพื่อไม่ให้ดูเป็นการโพสต์ข้อความเหมือนเดิมแบบฟลัดข้อความค่ะ

10403293_1426562117609834_23021669286491

#62 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:22

อ่านผ่านๆ นึกว่าเสียตัว ทั้งพี่ทั้งน้อง แต่นึกขึ้นได้ว่า พวกนี้มันเสียไปนานแล้วนิหว่า

#63 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:26

บรรหาร ตัวบอสกว่าทักษิณเยอะ แม่มจองกระทรวงเกษตรลูกเดียว  ค่อยๆกินแต่กินมากและกินนาน  

ทักษิณยังอ่อน กินแต่คำโตๆ เน้นๆ   คนหมั่นไส้ จนอยู่ไม่ได้

ลองไปดูดิ บรรหาร เสนาะ คนพวกนี้มีที่ดินเกินพันไร่ ไม่รวมทรพัย์สินอย่างอื่น

นึกถึงหนังจีนกำลังภายในครับ

ส่วนใหญ่ไอ้ตัวโกง มักจะมักใหญ่ใฝ่สูง บ้าอำนาจ อยากเป็นใหญ่ แพ้ไม่ได้ ไม่ยอมใคร อยากเป็นฮ่องเต้ เปรียบเทียบไปก็คือ ไอ้ทัก สุดท้ายก็กลายเป็นกบฏ แล้วโดนปราบ

ส่วนไอ้พวก ตัวโกงลูกกระจ๊อก ไม่สนใจครองใต้หล้า ต้องการเงินทอง เสพย์สุข ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร เป็น อ๋อง สบายๆ ดีกว่า จะเป็นฮ่องเต้ ทำไม โฮ่ๆ อ๋องสุขสันต์ แดกอย่างเดียว สุขีโฮ่ๆ สุโขฮี่ๆ

^_^

Edited by DarkSwan, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:26.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#64 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:32

จขกท.ยังมีจิตพิศวาส พี่น้องตระกูลชิน อยู่อีกเหรอครับ  :) 

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#65 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:39

คุณเจ้าของกระทู้ครับ แล้วที่ทักษินเคยให้สัญญาประชาคมใว้ว่า "ผมรวยแล้ว ผมไม่โกง" แต่มันก็โกงจนโดนพิพากษาถึงที่สุดให้จำคุก 2 ปี 8 เดือน นี้จะแก้ตัวให้มันว่ายังไงครับ

DOGNONYMOUS  ก็สรุปให้แล้วนี่ว่า  ที่ทักษิณโกง เพราะคนรอบตัว....แท้ ๆ เชียว  -_-

ผมก็สงสารแบบเดียวกับท่านเจ้าของกระทู้นะ  แต่ความสมเพชมันล้นทะลักมากกว่าเยอะ

แต่ผมสมเพชทั้งพี่น้องตระกูลชิน ........ ทั้งคนตั้งกระทู้เลยนะ  -_-

#66 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:42

ผมว่าพวกเขาเป็นอย่างที่เห็นนะแหล่ะตรับ คือ โกง หน้าด้าน ตอ.แหล
เป็นทั้งตระกูล

#67 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:46

สงสารทำไมครับคนแบบนั้น ไม่เข้าใจ

#68 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 05:53

ท่านเชคนดังครับ ผมไม่เคยจะเชื่อคำพูดนักการเมือง ไม่ว่าจะเป็นพรรคไหนครับ ว่ากันด้วยผลประโยชน์ล้วนๆ

นึกถึงหนังจีนกำลังภายในครับ

ส่วนใหญ่ไอ้ตัวโกง มักจะมักใหญ่ใฝ่สูง บ้าอำนาจ อยากเป็นใหญ่ แพ้ไม่ได้ ไม่ยอมใคร อยากเป็นฮ่องเต้ เปรียบเทียบไปก็คือ ไอ้ทัก สุดท้ายก็กลายเป็นกบฏ แล้วโดนปราบ

ส่วนไอ้พวก ตัวโกงลูกกระจ๊อก ไม่สนใจครองใต้หล้า ต้องการเงินทอง เสพย์สุข ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร เป็น อ๋อง สบายๆ ดีกว่า จะเป็นฮ่องเต้ ทำไม โฮ่ๆ อ๋องสุขสันต์ แดกอย่างเดียว สุขีโฮ่ๆ สุโขฮี่ๆ

^_^

ผมว่าคนพวกนี้เหมือนเห็บหมานะครับ ตัวเล็กแต่มีเยอะ พอหมาตายมันก็ไปหาหมาตัวใหม่เกาะจะไปไล่บี้เห็บยังไงก็ไม่หมด  ทางแก้มีทางเดียวคือต้องจับหมาฉีดยา และอาบน้ำบ่อยๆ (หมายถึงการตรวจสอบครับ) 

จขกท.ยังมีจิตพิศวาส พี่น้องตระกูลชิน อยู่อีกเหรอครับ  :) 

ผมสงสารคนอย่างคุณปูในฐานะคนคนหนึ่งมันทำให้ผมเป็นคนที่สนับสนุนเขาไปด้วยเลยเหรอครับ คิดคล้ายๆพวกบอร์ด Pantip เลยนะครับถ้าเป็นอย่างนั้นจริงผมคงเข้ามาคุยผิดที่แล้วล่ะครับ

#69 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:32

^

^

^

ถกเรื่องชาติบ้านเมือง การพิมพ์หล่น พิมพ์ตก  ไม่ใช่เรื่องซีเรียส

ขอเพียงรู้จักแยกแยะ ผิด-ชอบ-ชั่ว-ดี ให้ออก

และที่สำคัญพิมพ์แล้วก่อนกดส่ง อ่านทบทวนอีกที  .....อย่ารนราน -_-

ตอนแรกว่าจะไม่ตอบแล้ว ให้แก้ก็แก้ให้ ผมประชดไม่รู้เลยเหรอครับ พ่อรูปหล่อ โพสตอบต่อไปของคุณคงจะมาบอกว่าผมพิมพ์ผิดแล้วแถ 

การที่ผมจะสงสาร คนคนหนึ่งแม้ผมจะไม่เชียร์เขาแล้วผมเป็นอีกฝั่ง ตรรกกะคุณแปลกๆนะครับ คิดโง่ๆเหมือนบอร์ดควายแดงนะครับ ทำตัวเหมือนนักเลงคีย์บอร์ดสวะ อยากตอบกระทู้ชาวบ้านแต่ก็อ่านไม่ละเอียด เบื่อนักเลงคีย์บอร์ดว่ะ ผมจะขี้เกียจตอบคุณแล้ว อยากคุยหลังไมค์ครับ

Edited by DOGNONYMOUS, 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:33.

#70 kso

kso

น้องเก่า

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:07

ไม่สงสารเลยสักนิด เธอปลงใจเป็นหุ่นเชิด เธอก็ย่อมรับภาวะความเป็นหุ่น ไม่มีชีวิตจิตใจ ไม่มีสมองตรองเอง หรือรับรู้ความเจ็บปวด

ส่วนคนอื่นๆในครอบครัวนึกดูแล้วก็ไม่เห็นใครแตกแถว สนับสนุนกันไปในแนวทางที่กลุ่มตนเห็นด้วย ไม่ว่ามันจะส่งผลกระทบต่อผู้อื่นอย่างไร

ก็ต้องรับผลของมันไปโดยปัจเจก

#71 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:54

^

^

^

ตอนแรกว่าจะไม่ตอบแล้ว ให้แก้ก็แก้ให้ ผมประชดไม่รู้เลยเหรอครับ พ่อรูปหล่อ โพสตอบต่อไปของคุณคงจะมาบอกว่าผมพิมพ์ผิดแล้วแถ 

การที่ผมจะสงสาร คนคนหนึ่งแม้ผมจะไม่เชียร์เขาแล้วผมเป็นอีกฝั่ง ตรรกกะคุณแปลกๆนะครับ คิดโง่ๆเหมือนบอร์ดควายแดงนะครับ ทำตัวเหมือนนักเลงคีย์บอร์ดสวะ อยากตอบกระทู้ชาวบ้านแต่ก็อ่านไม่ละเอียด เบื่อนักเลงคีย์บอร์ดว่ะ ผมจะขี้เกียจตอบคุณแล้ว อยากคุยหลังไมค์ครับ

คิดชั่ว + ทำชั่ว .........โยนความผิดไปให้คนอื่น     ตรรกะแบบนี้  มันสะท้อนการอบรมเลี้ยงดูมาชัด ๆ

ใครอ่านก็รู้ทั้งนั้น ........ อย่าพยายามแถ หรือเฉไฉไปทางไหนเลย

ยิ่งแสดงความเกรียนหน้าด้านแถ  ไปจับคำผิด  ทั้งที่ตัวเองพิมพ์ผิดไม่รู้ตั้งกี่คำ (ย้ำพิมพ์ผิดไม่ใช่พิมพ์ตกหล่น อย่างที่พยายามจับผิดคนอื่นเค้า)

มันยิ่งสะท้อน  วุฒิภาวะ  ชัดเจนในตัวอยู่แล้ว

เกรียนแบบนี้  อย่าได้ทะลึ่งส่งหลังไมค์มาเป็นอันขาด เพราะรังเกียจและขยักแขยงที่จะเสวนา

ที่ฝืนทนพิมพ์ในกระทู้ ก็เผื่ออยากจะให้คนอ่านกระทู้ ได้เห็นได้ทราบ  ตรรกะควาย ๆ  และพฤติกรรมเกรียนของคนตั้งกระทู้เท่านั้นแหละ 

#72 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:20

ความสงสารให้กับตระกูลนี้ มันหมดไปแล้วล่ะครับ ตั้งแต่ผมรู้ว่าตระกูลนี้มันทำชั่วกับประเทศขนาดไหน ทำผิดก็ให้ควายแดงไปข่มขู่ศาล อะไรที่ไม่อยู่ข้างมัน ก็ไม่ยอมรับสักเรื่อง ความเลวของตระกูลนี้ มันเยอะเกินไป ผมถามว่า การไปย้ายคุณถวิล เพื่อให้เพียวพันธ์มาเป็น ผบตร วันนั้นมันสงสารคุณถวิลหรือเปล่า และถ้า จขกท จะโยนความผิดทั้งหมดไปให้คนรอบข้าง ก็ต้องตอบให้ได้ว่า ทำไมคนรอบข้างถึงได้ยอมทำทุกอย่างเพื่อมันทำไม ถ้าไม่ใช่เพราะเงินที่มันจ่ายให้ แล้วคนดีๆ จะเอาเงินไปซื้อคนพวกนี้มาทำไม ถ้าไม่เพราะต้องการอำนาจ ต้องการคนพวกนี้มาทำงานให้ จขกท คิดว่า เสื้อแดงที่ออกมาชุมนุม รวมทั้งแกนนำ ไม่ได้เงินจากไอ่แม้วเลยหรือ แล้วอีปูมันไม่รู้เลยหรือ มันได้เป็นนายกเพราะอะไร 

#73 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:14

สรุป  คนที่นี่ไม่เขื่อว่าสองพี่น้อง  ชั่ว  เพราะคนรอบข้าง  แต่ชั่วโดยสันดานของพวกมันทั้งคู่  

ผมไม่รู้ใจจริงท่านเจ้าของกระทู้คิดยังไง?  แต่สิ่งที่เจ้าของกระทู้เขียน  เหมือนมีความหมายว่า  

ทักกี้กับอีปูว์  ไม่ชั่วเลย  ไม่ผิดเลย  ผิดที่ลูกน้องทั้งหมด   ซึ่งมันเป็นตรรกกะที่ผิด  

เลยก่อให้เกิดการไม่เห็นด้วยอย่างรุนแรง   และบางคนอาจไม่พอใจ  ยิ่งเจ้าของกระทู้ไปต่อปากต่อคำ  

มันยิ่งไปกันใหญ่   OK  เข้าใจกันซะนะ   

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#74 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:48

เกรียนแบบนี้  อย่าได้ทะลึ่งส่งหลังไมค์มาเป็นอันขาด เพราะรังเกียจและขยักแขยงที่จะเสวนา

ที่ฝืนทนพิมพ์ในกระทู้ ก็เผื่ออยากจะให้คนอ่านกระทู้ ได้เห็นได้ทราบ  ตรรกะควาย ๆ  และพฤติกรรมเกรียนของคนตั้งกระทู้เท่านั้นแหละ 

อ่านที่ตัวคุณเองพิมพ์มาให้ละเอียดนะครับขอย้ำ ตั้งแต่ต้นนะครับ ก่อนที่จะเรียกคนอื่นว่าเกรียน ไร้วุฒิภาวะ เกรียนมาก็เกรียนกลับวะครับ ว่วนที่ชวนคุยหลังไมค์เพราะมันรกบอร์ดครับ

คิดชั่ว + ทำชั่ว .........โยนความผิดไปให้คนอื่น     ตรรกะแบบนี้  มันสะท้อนการอบรมเลี้ยงดูมาชัด ๆ

อ้าวเปาขี้ผมอีกแล้วนะครับ ผมคิดชั่่วทำชั่วโยนความผิดให้คนอื่นตรงไหนวะครับ กรณีของคุณทักษิณน่ะถ้าเหล่าลูกสมุนทั้งหลายไม่มาอวยประโยชน์ มันจะสร้างความเสียหายได้ขนาดนี้เหรอครับ ถ้าเป็นเพราะคนโคตรเลวเพียงคนเดียว ใจเย็นๆไปนอนก่อนแล้วค่อยมาตอบก็ได้นะครับ ส่วนคุณปูน่ะก็แค่มานั่งเป็นนางยกรับหน้าไปเท่านั้นแหละครับ หล่อนไม่สามารถทำเรื่องทุจริตทั้งหมดได้ด้วยผมไม่เคยบอกว่าหล่อนไม่ต้องรับผิดชอบนะ ใจเย็นๆ อ่านให้ดีๆ ไปนอนก่อนแล้วค่อย แล้วตื่นมาตอบก็ได้นะครับ 

Edited by DOGNONYMOUS, 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:23.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน