Jump to content

- - - - -

ถนนอักษะลมหายใจสุดท้ายของระบอบทักษิณ หรือของสามเกลอสู้แล้วรวยกันแน่

• Please log in to reply
35 replies to this topic

#1 ฟันธงคอนเฟริม์

ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 15:05

ใครจ่ายเงินจ้างพวกหางแดงมารวมฝูงทีถนนอักษะ
เมื่อมองดูระบอบทักษินกำลังล่มสลาย
หนทางเดียวคือรวมฝูงหางแดงให้มากที่สุดเพื่ออะไร
เพื่อแสดงให้เห็นว่ามีพวกบ้าระบอบทักษิณมันยังมีอยู่จริงมากมาย
แต่ช้าก่อนพวกที่จะมาบ้าคลั่งในวันเสาร์นี้ที่หน้าถนนอักษะ
พวกนี้เอาจริงๆๆจ้างมาทั้งนั้นไม่ได้เงินกูไม่มา
เพราะอะไรตอนนี้แค่ผมเดินไปจ้างใครทำงานวันละสี่ร้อยห้าสิบห่้าร้อยยังหายากเลย
ยิ่งพวกอีสานพวกนี้เลือกงานมากมายเรียกว่าโง่แล้วยังเสือกเลือกมากอีก
มันถึงได้ควายซ้ำซากไงล่ะ
ถนนอักษะพวกนี้สามเกลอจ้างมาเพื่อเป็นการระดมทุนหาเงินเข้าบัญชี
เมื่อระบอบทักษิณล่มสลายพวกนี้ต้องอดยากปากแห้งไปอีกนาน
วิธีการคือเราอย่าไปใส่ใจพวกนี้เลย
มันบ้าเห่าหอนส่ายหางแดงๆๆได้ไม่กี่วันเอง
พอเงินหมดก็หายบ้าไปเอง
สิ่งที่ต้องเร่งทำคือเอานางปูเข้าคุกแล้วยึดทรัพย์ให้ดูเป็นเยี่ยงอย่าง
ในเมื่อพี่มันหนีไปแล้วก็เอานอ้งมันนั่นแหล่ะ
ถ้าทำแบบนี้รับรองพวกหางแดงหายหัวหมดเพราะรัฐเอาจริง
มาถึงตรงนี้ลมหายใจที่คล่อยๆๆอ่อนลงของระบอบทักษิณกำลังหายไปจากประเทศไทย
นับว่าเป็นการกำจัดระบอบชั่วร้ายอีกครั้งในประเทศไทยจากคนไทยหัวใจรักชาติ

#2 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 15:06

ถ้าเป็นไปได้หน้าที่จะต้องไล่ตรวจสอบทรัพย์สินพวกสามเกลอด้วยเอาเงินมาจากไหนรวยเอารวยเอา

ฟอกเงินหรือป่าว
อันที่จริงเงินจากการก่อการร้ายหรือทำลายประเทศนี่ยึดได้เลยนะ

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 9 May 2014 - 15:20

ตอนนี้ บ่าย 3 โมงแล้ว อีกไม่นานก็มืดแล้ว มีการตั้งเวที รึยังครับ หรือว่า แห้ว อีก เพราะตังหมด?

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 9 May 2014 - 15:24

ตอนนี้ บ่าย 3 โมงแล้ว อีกไม่นานก็มืดแล้ว มีการตั้งเวที รึยังครับ หรือว่า แห้ว อีก เพราะตังหมด?

เวทีไหนเหรอ

:huh:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#5 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 15:25

ข่าวล่าสุดกำลังเจรจาขอเงินเพิ่มจากนักโทษทักกี้อยู่ครับ งานนี้มันอ้างเสี่ยร่วมด้วยช่วยมันเอาเข้าไปไอ้พวกนี้เลวหางแดงจริงๆๆ

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 9 May 2014 - 15:45

เวทีไหนเหรอ

:huh:

อักษะ อ่ะครับ เห้น ไอ้เหวง บอก จะมาเป็น ล้านๆๆๆ คน

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 9 May 2014 - 15:49

โคตรโง่เลย  ถ้าจบวันนี้ หลายคนคงไม่มีจะกิน ทั้งพวกรับจ้างปลุกม็อบ  รับจ้างโพสด่าคนอีสาน  เพราะงั้น  มันก็อยู่ไปอย่างนี้เเหละ  เเต่มีม็อบมีกิจกรรมอาิทตย์เว้นอาทิตย์  หรือสร้างข่าวปัญญาอ่อนไปเรื่อยๆ 

Edited by จีรนุช, 9 May 2014 - 15:49.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#8 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

Posted 9 May 2014 - 15:55

ก็น่าจะหลายล้านอยู่นะครับ ล้านนึงของไอ่คางคก ล้านนึงของไอ่เต้นโชว์สวย ล้านนึงของโหวงเหวง

ขนาดแค่ 3 ตัวเอ้ย 3 คน นี่ก็ปาไป 3 ล้านแล้วสลิ่ม ใจเย็นๆๆ

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#9 นักรบเสรีไทย

นักรบเสรีไทย

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 16:16

ไม่มีอะไรมากหร๊อกก.. แค่สามเกลอมันต้องตบเงินทักกี้ให้มากที่สุดในโอกาสสุดท้ายเท่านั้นเอง...

แต่กำนันก็ตัดช่องทางมันไปแล้ว คือ ไม่ใส่ใจรับคำท้าเรื่องจำนวนคน (แบบว่าไม่ให้ราคาเลย)

กำนันเขารู้ไง ถ้ารับวัดจำนวนคนกัน ทักกี้จะไม่ยอมแพ้ และก็เข้าทางสามเกลอเลยล่ะ ตบเงินทักกี้กันมันมือ?

แถมเป็นเหตุให้เพิ่มจำนวนผู้ชุมนุมมากขึ้นได้...

ช่วงหลังทักกี้ก็ไม่ค่อยแฮ้ปปี้กับไอ้สามเกลอสักเท่าไหร่ เพราะเกณฑ์คนมาไม่เคยเข้าเป้าเลย แต่ตัวเองอู้ฟู้...

จำนวนคนครั้งนี้ต้องวัดใจทักกี้แล้วล่ะ... แต่ทักกี้ไม่โง่ให้สามเกลอตบเงินเล่นๆ หรอกน๊าา.. 555

#10 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 9 May 2014 - 16:28

จริง ๆ ผมว่า จขกท. น่าจะใช้คำว่า เสื้อแดง ดีกว่า อีสาน นะ -_-

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#11 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 9 May 2014 - 16:36

ชาวบ้านแถวถนนอักษะและชาวกทม.ทำความสะอาด เก็บขยะ ล้างกลิ่นฉี่แล้ว.....

พวกมันที่ไหนจะดมหาไปหาถูกที่เดิมอีก........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#12 webster

webster

ขาประจำ

Posted 9 May 2014 - 16:36

ก็น่าจะหลายล้านอยู่นะครับ ล้านนึงของไอ่คางคก ล้านนึงของไอ่เต้นโชว์สวย ล้านนึงของโหวงเหวง

ขนาดแค่ 3 ตัวเอ้ย 3 คน นี่ก็ปาไป 3 ล้านแล้วสลิ่ม ใจเย็นๆๆ

อย่าลืม ล้านของนกแสก เพิ่งเปิดตัวไปเมื่อวันก่อน

#13 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 16:51

ถนนอักษะมีคนทักท้วงว่าหมายถึงว่าแพ้ตลอดงั้นมันมายอมให้เชือด มาจากอีสานมากๆๆแบบนี้หญ้าไม่พอพอให้หางแดงแน่

พวกหางแดงพวกนี้ลองเข้าไปสัมผัสซิครับ ผมเข้าไปคุยมาแล้วไม่มีสมองเท่าไหร่

แต่มันบอกว่าเขาต้อนขึ้นรถมากินฟรีได้เงินเสื้อตัวหมวกใบมีเงินใช้ได้เที่ยวกรุงเทพ

อยู่อีสานแล้งๆๆมาหาที่กินเหล้าเมามายกับพวกฝูงหางแดงด้วยกัน

ฟ้งสามเกลอร้องเล่นเต้นระบำให้ดู

ใครไม่เชื่อลองเปิดไปชมได้ไปกี่รอบก็เห็นมันเอาแต่ร้องเพลง

ม็อบกินหญ้ากินเหล้าหางแดงแบบนี้ทักกี้ยังโง่เชื่อสามเกลออยู่อีกผมว่าเลิกเป็นด็อกเตอร์ได้แล้วมันเปลี่ยนเป็นบัพฟาโร่ดีกว่าทักกี้

ทำไมโง่ซ้ำซากจังจ้างสามเกลอมาจะสิบปีแล้วยังโง่อีก

ระบอบทักษิณล่มจมล่มสลายเพราะหางแดงสามเกลอมากกว่าคนอื่นทำลายที่แท้พวกมันทำกันเอง.

#14 อัตตาที่แปด

อัตตาที่แปด

น้องใหม่

Posted 9 May 2014 - 17:56

ผมไม่อยากให้เราอย่าแบ่งแยกว่าคนภาคนี้โง่. คนภาคตัวเองฉลาดเพียงแค่เขาหรือเราอยู่่คนละภาค. เราต่างกันทางความคิดอุดมการณ์กันได้ครับเพราะบางทีแม้อยู่บ้านเดียวกันยังคิดไม่เหมือนกัน เช่น ผมสีเหลือง พ่อแม่ผมสีแดง เพื่อนผมญาติผม คนที่ผมรักและรู้จัก มีทุกภาค มีทั้งเหลืองและแดง และไม่มีสี ดังนั้นถ้าจะปฏิรูปจริงๆอย่าแบ่งแยกว่าคนที่คิดต่างจากเราโง่กว่า คือควาย ถ้าจะโทษต้องไปด่าทักษินและบริวารแกนนำแดงทั้งหลายที่หลอกและปลุกระดมแนวคิดแบ่งแยกคนไทยให้เกลียดกัน...คิดต่างได้แต่อย่าแตกแยกครับ...และยิ่งไปด่าแดงรากหญ้าว่าโง่เราก็จะยิ่งเสียแนวร่วมและสุดท้ายจะเป็นความแค้นแบบฝั่งลึกซึ่งถึงแม้เราจะชนะสงคราม สงครามประชาชนก็จะไม่จบ

#15 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 9 May 2014 - 18:05

ลาวากำลังจะไหล แต่ขอให้รอภูเขาไฟ (ท่อน้ำเลี้ยง) ระเบิดก่อนนะจ๊ะ

#16 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

Posted 9 May 2014 - 18:10

ผมไม่อยากให้เราอย่าแบ่งแยกว่าคนภาคนี้โง่. คนภาคตัวเองฉลาดเพียงแค่เขาหรือเราอยู่่คนละภาค. เราต่างกันทางความคิดอุดมการณ์กันได้ครับเพราะบางทีแม้อยู่บ้านเดียวกันยังคิดไม่เหมือนกัน เช่น ผมสีเหลือง พ่อแม่ผมสีแดง เพื่อนผมญาติผม คนที่ผมรักและรู้จัก มีทุกภาค มีทั้งเหลืองและแดง และไม่มีสี ดังนั้นถ้าจะปฏิรูปจริงๆอย่าแบ่งแยกว่าคนที่คิดต่างจากเราโง่กว่า คือควาย ถ้าจะโทษต้องไปด่าทักษินและบริวารแกนนำแดงทั้งหลายที่หลอกและปลุกระดมแนวคิดแบ่งแยกคนไทยให้เกลียดกัน...คิดต่างได้แต่อย่าแตกแยกครับ...และยิ่งไปด่าแดงรากหญ้าว่าโง่เราก็จะยิ่งเสียแนวร่วมและสุดท้ายจะเป็นความแค้นแบบฝั่งลึกซึ่งถึงแม้เราจะชนะสงคราม สงครามประชาชนก็จะไม่จบ

ที่พูดไม่ถูกทั้งหมดนะครับ เพราะต้องยอมรับได้แล้วว่าพวกที่แดงอยู่ทุกวันนี้มันเกินเยียวยา ถ้าชอบแบบมีหลักการ อุดมการณ์พอว่า แต่ที่เห็นนี่ไม่ใช่ บอกให้เลย แถวบ้านผมบอกชอบยิ่งลักษณ์เพราะมันสวย มันบอกว่าดูนายกแล้วชอบ แบบนี้ให้เรียกว่าอะไรดีครับ แล้วถ้าหากคนประเภทนี้มีอยู่มากๆ โดยที่ไม่พัฒนาทางสมองบ้าง ประเทศอยู่ไม่ได้ครับ สรุปต้องพัฒนาที่คน ถ้าโง่ก็ต้องยอมรับแล้วปรับปรุง ไม่ใช่ทำตัวเองให้โง่ตามขี้ปากชาวบ้านแบบ นายก 

#17 winwin191

winwin191

ขาประจำ

Posted 9 May 2014 - 18:41

คนที่ด่าภาคโน้นภาคนี่โง่ นี่แหละสิ่งที่แม้วมันชอบเพราะมันอยากแยกประเทศ

บอกตามตรงคนเล่นเว็บนี้หลายคนก็มาจากภาคอีสาน แม้แต่คนที่พื้นที่ชุมนุมก็มาจากภาคอีสานเยอะ น้องคนนึงขี่รถเครื่องมาจากร้อยเอ็ดก็มี ผมสงสัยนะ จขกท. เป็น กปปส จริงรึป่าวหรือแค่มาโพสป่วน แล้วเอาผลงานไปปลุกระดมตามเว็บต่างๆว่าพวกเราด่าคนภาคอีสาน
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#18 สมพร แสงฟ้า

สมพร แสงฟ้า

ขาประจำ

Posted 9 May 2014 - 18:46

ไส้ศึก 

Edited by สมพร แสงฟ้า, 9 May 2014 - 18:47.

#19 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 19:35

ยอมรับความจริงเถอะ อจ.เสรี หรือใครต่อใครเค้าก็พูดมาทั้งนั้นแต่ที่ผมบอกมานี่มันเรื่องจริงหรือว่าไม่จริงที่มาๆๆนั่นมาจากที่ไหน

#20 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 19:37

คนที่ด่าภาคโน้นภาคนี่โง่ นี่แหละสิ่งที่แม้วมันชอบเพราะมันอยากแยกประเทศ

บอกตามตรงคนเล่นเว็บนี้หลายคนก็มาจากภาคอีสาน แม้แต่คนที่พื้นที่ชุมนุมก็มาจากภาคอีสานเยอะ น้องคนนึงขี่รถเครื่องมาจากร้อยเอ็ดก็มี ผมสงสัยนะ จขกท. เป็น กปปส จริงรึป่าวหรือแค่มาโพสป่วน แล้วเอาผลงานไปปลุกระดมตามเว็บต่างๆว่าพวกเราด่าคนภาคอีสาน

ลองอ่านดีๆๆนะครับ แค่ผมโพสนี่ยังน้อยกว่าเวทีกปปสด่าหลายเท่าหรือว่าไม่จริง

#21 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 19:50

ไส้ศึก 

พวกหางแดงมาเชียว

#22 NongTooN

NongTooN

ขาประจำ

Posted 9 May 2014 - 20:15

ใช้เหตุผล ดีกว่าด่ากันด้วยคำพูดที่กระตุ้นความโกรธ เช่น หางแดง แมลงสาบ มีแต่สร้างความเกียจชังเสียเปล่าๆ

มนุษย์สามารถคุยกันด้วยเหตุผล เรามีวิจารญาณ มากน้อยแตกแต่งกัน

แต่อย่าให้ความด้อยโอกาสทางการศึกษา หรือความรู้สึก

ทำให้ละเลยความคุณค่าความเป็นมนุษย์ ทั้งของตัวเราเอง และ ของผู้อื่นเลยค่ะ

คนบางคนคุยด้วยก็ไม่ได้คุย แต่มาหาเรื่อง

บางที่ก็สงสาร บางทีก็สมเพช ได้แต่แผ่เมตตาให้ :lol:

เรียกพวกนี้ว่าไรดี ผีเปรต ขอส่วนบุญ รึเปล่านะ?

==> คนที่ว่าเนี่ยคือนักเลงบอร์ด เ ห ล่ า ฮู ยังไงซะก็ ระวังตัวไว้กันหน่อยนะ ทุกคน<<==

#23 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 20:31

ใช้เหตุผล ดีกว่าด่ากันด้วยคำพูดที่กระตุ้นความโกรธ เช่น หางแดง แมลงสาบ มีแต่สร้างความเกียจชังเสียเปล่าๆ

มนุษย์สามารถคุยกันด้วยเหตุผล เรามีวิจารญาณ มากน้อยแตกแต่งกัน

แต่อย่าให้ความด้อยโอกาสทางการศึกษา หรือความรู้สึก

ทำให้ละเลยความคุณค่าความเป็นมนุษย์ ทั้งของตัวเราเอง และ ของผู้อื่นเลยค่ะ

อื้อดีครับที่ตามมาจากประชาไท

#24 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 20:49

https://plus.google....313504870/posts

ฝากไปอ่านต่อกันจากภาคนี้ผมโพสในนี้เต็มๆๆไม่ยั้งมือไม่เกรงใจใครเอาเต็มที่

#25 NongTooN

NongTooN

ขาประจำ

Posted 9 May 2014 - 20:53

หร๋อ จขกท ฉลาดจังรู้ดีจัง ว่าใครมาจากไหน

จขกท นี่มาจาก เรดไซเบอร์ อคาเดมี่ สี่ทู้ร้อย แน่ๆฮาโครต

คนบางคนคุยด้วยก็ไม่ได้คุย แต่มาหาเรื่อง

บางที่ก็สงสาร บางทีก็สมเพช ได้แต่แผ่เมตตาให้ :lol:

เรียกพวกนี้ว่าไรดี ผีเปรต ขอส่วนบุญ รึเปล่านะ?

==> คนที่ว่าเนี่ยคือนักเลงบอร์ด เ ห ล่ า ฮู ยังไงซะก็ ระวังตัวไว้กันหน่อยนะ ทุกคน<<==

#26 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 22:19

หร๋อ จขกท ฉลาดจังรู้ดีจัง ว่าใครมาจากไหน

จขกท นี่มาจาก เรดไซเบอร์ อคาเดมี่ สี่ทู้ร้อย แน่ๆฮาโครต

หางแดงมาฮาประจำ

#27 NongTooN

NongTooN

ขาประจำ

Posted 9 May 2014 - 22:24

หาง จขกท แดงน่าดูนะ เท่าที่เห็น

#28 ฟันธงคอนเฟริม์

น้องเก่า

Posted 9 May 2014 - 22:25

หาง จขกท แดงน่าดูนะ เท่าที่เห็น

555

#29 อัตตาที่แปด

อัตตาที่แปด

น้องใหม่

Posted 10 May 2014 - 07:40

การปฎิรูปมันต้องเริ่มจากตัวเราเองก่อน ปฎิรูปความคิด คือการเคารพในความแตกต่างทางความคิด ถ้าเรายังดูุถูกความคิดคนอืนอยู่มันก็ยากที่จะปฏิรูปประชาธิปไตยได้เพราะการไม่เคารพความคิดที่แตกต่างก็อยากจะได้รับการยอมรับจากคนอื่นเช่นกัน และโปรดแสดงพลังไปถึงแกนนำทั้งสองฝ่ายบางคนที่มักใช้วาทกรรมแบ่งแยกด้วยว่า"กูไม่ชอบ" เุพื่อให้เป็นการปฏิรปที่มาจากพื้นฐานประชาธิปไตยจริงๆและเพื่อคนไทยทุกคน ทุกภาค ทุกสี ทั้งคิดเหมือนกันและคิดต่าง...คิดต่างได้แต่อย่าแตกแยก

#30 kso

kso

น้องเก่า

Posted 10 May 2014 - 07:48

ลองอ่านดีๆๆนะครับ แค่ผมโพสนี่ยังน้อยกว่าเวทีกปปสด่าหลายเท่าหรือว่าไม่จริง

ไม่จริงครับท่าน

#31 55555

55555

มหาเมพ

Posted 10 May 2014 - 10:16

คราวนี้ไม่ได้สุ้เพื่อรวยแล้ว

แต่ต้องสู้เพื่อหนีคุกด้วย

:D 

#32 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

Posted 10 May 2014 - 10:29

ป้ายภาษา พม่า และ เขมร ทำเสร็จยัง

เดี๋ยวมาไม่ถูก 

#33 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 10 May 2014 - 10:37

เรื่องภาคนั้นภาคนี้ ประเทศไทยมีปัญหาจริงๆ มันแบ่งแยกตั้งแต่บอกห้ามด่าอีสาน เหนือ แล้ว ถ้าคุณไม่แบ่งแยกประเทศ แบ่งคนในชาติ คุณจะไม่รู้สึกอะไรเลย กับการด่าคนอีสาน คนเหนือ คน กทม คนใต้ เพราะถ้ามองว่าเป็นคนไทยทุกคน ก็จะเฉยๆ ผมยังเฉยๆ เลย เวลาด่าคน กทม ถ้ามันเป็นความจริง มันก็ความจริง จะดิ้นไปทำไม มันเหมือนพวกจิตใจคับแคบ รับความจริงไม่ได้ บอกตามตรงนะ ทำไมคนไทยเป็นแบบนี้ เพราะมัวแต่หลอกตัวเองอยู่นั่นแหละ เวลาจะด่าก็ไม่กล้าด่า ต้องชม เลยหลงตัวเอง ภาคไหน มันก็มีทั้งคนดี และคนไม่ดีแหละ เรื่องไหนจริง ทำไมไม่รับฟัง หาว่าไปว่าทั้งภาคอีก ถ้าคนในภาคส่วนใหญ่เป็นอย่างไร คุณอยู่ในภาคนั้น คุณต้องรับฟังครับ ก็มันเป็นแบบนั้นจริงๆ  

#34 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 10 May 2014 - 13:35

ลาวามาแว้ววววว

#35 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

Posted 10 May 2014 - 13:57

ลาวามาแว้ววววว

มีภาพเพิ่มเติมอีกมั๊ย ..... ประเภท ป้ายห้องน้ำเป็นภาษาพม่า เขมร  -_-

#36 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 10 May 2014 - 14:05

ชอบทักกี้เพราะรวยก็เยอะนะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users