Jump to content

- - - - -

ใครดู Spring News บ้างครับ เป็นทีวีที่เป็นกลางจริงหรือ ?

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:22

ผมอ่านใน OK.Nation บอกว่าเป็นกลาง

แต่พอเห็น 2 ตัวนี่ ผมว่าไม่น่าจะใช่(เพิ่งดูครั้งแรก วันนี้เวลา 20.45น.)

ฮิ..อิ...ผมไม่ได้เครียด เหมือนข้อความ SMS นะครับ :P (ดัน Crop ตรงพอดี)

#2 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:24

เคยดูผ่านๆครับ เหมือนกับว่าผสมๆๆ กันไปครับ ช่วงที่เริ่มประท้วงกันใหม่ๆ ช่องนี้แหละครับติดตามตลอดข่าว กปปส. แต่หลังๆผมไม่ทราบนะว่าเป็นอย่างไร ไม่ได้ติดตาม อ่านเวปเอาเร็วกว่ามาก แต่เมื่อก่อนแดงมาก เพราะเพื่อนเคยทำงานที่นี่

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:26

รายการนี้มีมาพักนึงแล้วครับ ชื่อรายการ เดอะ ทวิน อะไรนี่แหละ

ขุม รามคำแหง VS ขุม โพลเขาดิน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:27

60 : 40 มีคนบอกผมมานานแล้ว 

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#5 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:29

เมื่อก่อนกลาง
ตอนนี้เปลี้ยนไป๊
ผมเคยคุยกะนักข่าวของช่องนี้ที่สงขลา
เค้ายังยืนยันว่าไม่ได้อยู่ฝั่งแดง
แต่ตอนนี้เจ๋เลย

#6 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:29

รายการนี้มีมาพักนึงแล้วครับ ชื่อรายการ เดอะ ทวิน อะไรนี่แหละ

ขุม รามคำแหง VS ขุม โพลเขาดิน

ผมฟังดูรายการนี้แล้ว มัน เอเซียอาบแดดชัดๆ :(

#7 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:32

ข้อมูลที่ผมเห็นใน OK.

http://www.oknation....0/03/30/entry-1

#8 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:24

ปรกติดูช่วงข่าวค่ะ 

ซึ่งมี อ.สมเกียรติ นั่งเป็น บก.บห. อยู่

ส่วนตัวคิดว่า เป็นการจ้างผลิต และ ซื้อเวลาออกอากาศค่ะ

ยิ่งเข้าสู่ ยุค ทีวีดิจิตอล เราน่าจะได้พบรายการในรูปแบบนี้ แทรกซึมตามช่องต่างๆมากขึ้นค่ะ

ถ้าดูจากผังรายการใหม่ นอกจาก the twin จะพบอีกรายการคือ Face time ค่ะ 

รายการ อื่นๆ ก็มี รายการ ค้านเพื่อประเทศไทย/เพื่อใคร (มีการเชิญ ตัวแทนจาก กปปส. ไปนั่งคุยกับนักกฏหมาย) 

และ รายการ มองต่างสร้างเมือง

Edited by snoozer, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:37.

#9 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:54

เรื่องช่องไม่ทราบครับ แต่ไอ้สองตัวนี้ แดงแน่นอน

#10 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:08

พยายามแสดงตัวว่าเสนอข่าว "รอบด้าน" อยู่ครับ
รักทุกคน สนับสนุนทุกสี ไม่มีเงื่อนไข

#11 P2onTheGo

P2onTheGo

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:11

ได้ยินว่า ช่องนี้เป็นของเนวิน ไม่รู้เท็จจริงอย่างไร

แต่ก่อนผมดูประจำเลย เดี๋ยวนี้เลิกดูแล้วลายมันออกชัดเจน

สยามจงเจริญ  :) 

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:53

ใครดู Spring News บ้างครับ เป็นทีวีที่เป็นกลางจริงหรือ ?
Started by kokkai, Yesterday, 21:22

ฮืมม์ เป็นกลาง.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:01

ใครซื้อเวลาเขาก็ขายหมดครับ มันเป็นช่องเพื่อธุรกิจตามแนวของบริษัท media of media ในอดีตนั้นละ

ตอนนี้บริษัทหลักไปทำอสังหาเลยอาจจะต้องพึ่งใครบางคนบ้าง

จริงๆแล้วช่องนี้เป็นกลางนะแต่พอดีอาจจะฝั่งสนับสนุนทักษินเข้ามาซื้อเยอะหน่อยเท่านั้นเอง

Edited by น้องจุบุจุบุ, 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:03.

#14 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:29

พยายามแสดงตัวว่าเสนอข่าว "รอบด้าน" อยู่ครับ
รักทุกคน สนับสนุนทุกสี ไม่มีเงื่อนไข

ผมขอแสดงความคิดแบบกลางจริงนะครับ

กรณีมีผู้ออกมาให้ความเห็นด้านกฏหมาย ออกสื่อ(ทีวี หนังสือพิมพ์ สิ่่งพิมพ์ วิทยุ บล็อก ฯลฯ)

ไม่ว่าจากฝ่ายไหน ถ้าทำให้เกิดการสับสนต่อผู้บริโภค ว่าถูกหรือผิดกันแน่และใครถูกใครผิด

ผู้บริโภคน่าจะฟ้องได้ และมีหน่วยงานที่รับเรื่องนี้ไปพิจารณาว่าใครถูกใครผิด

ถ้าความเห็นถูกต้องก็ให้ถือว่าผู้นั้น มีความดีและให้การรับรองความเห็นนั้น(เอาเฉพาะเคสนะครับไม่ใช่ทั้งหมด)

แต่ถ้าออกความเห็นแบบผิดๆถือว่าทำให้บ้านเมืองวุ่นวาย สมควรมีบทลงโทษเพื่อให้หลาบจำ

ปัญหาคือ

***จะให้ฟ้องหน่วยงานไหน และหน่วยงานไหนตัดสิน

***ผู้ให้ความเห็นมีเจตานาบริสุทธิ์ หรือเจตนาเชลียร์หรือโน้มน้าว ให้ประชาชนหลงผิดกันแน่

เพราะเดี๋ยวนี้

***คนเลวที่ทำให้ประชาชนสับสน มันมีมากขึ้นเรื่อยๆ บ้านเมืองวุ่นวายเพราะพวกนี้มีส่วนอยู่ด้วยแน่นอน

***สื่อปัจจุบัน ฉับไว สามารถแพร่ความคิดผิดๆออกไปได้กว้างและเร็วมาก

เสรีภาพควรมีแต่ไม่ใช่ปล่อยให้มีเสรีภาพ แบบทำลายระบบยุติธรรม

#15 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:00

ไม่ทราบครับ แค่อยากฝากไว้ว่า เป็นกลางไม่เป็นกลางอะไรก็ตาม สื่อควรมีความรับผิดชอบด้วย

เอะอะอะไรก็บอกขอเสรีในการนำเสนอ ห้ามปิดกั้น เรียกร้องหาแต่สิทธิของตัวเอง แต่อย่าลืมเคารพสิทธิคนอื่นด้วย

ลงข่าวที คนที่ไม่เกี่ยวโดนไปด้วย(ข้อมูล) แล้วยิ่งสมัยนี้ แค่ได้ชื่อ-นามสกุลมา มันก็จบ แก้ผ้าล่อนจ้อนเลย ทั้งๆที่ไม่อยากเปิดเผยตัว

ข่าวที่นำเสนอแบบรอบด้านคือข่าวเป็นกลาง แต่ต้องนำเสนอความจริงด้วย ไม่ใช่มาอ่านข่าวเฉยๆแล้วก็แจกเสื้อดราม่าไปวันๆ ไม่กล้าบอกอะไรผิดอะไรถูก

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#16 -โต-

-โต-

น้องเก่า

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:06

กลางแบบสปริงนิวส์นะเหรอ

ยิ่งลักษณ์กับสุเทพต่อยกัน เวลา ยิ่งลักษณ์ไล่เตะสุเทพ  สปริงนิวส์บอกว่า ผมไม่ยุ่งผมเป็นกลาง

พอสุเทพพลิกกลับมาไล่ต่อยยิ่งลักษณ์บ้าง สปริงนิวส์บอกผมเป็นกลางนะ สุเทพต่อยข้างเดียวได้ยังไง? ไม่แฟร์ มันต้องต่อยกันคนละหมัดซิจึงจะถูก

นั่นแหละเป็นกลางแบบสปริงนิวส์

#17 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:11

เอานักโทษหมายจับอย่างโก๊ะตี้มาทำข่าวนินะ แล้วบอกเป็นกลาง กลางใจแดงนะสิ

เอาคนแดงมาอกรายการได้อย่างไว แต่อีกฝ่ายกว่าจะออกได้นานชิบ

#18 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:19

กลางแบบสปริงนิวส์นะเหรอ

ยิ่งลักษณ์กับสุเทพต่อยกัน เวลา ยิ่งลักษณ์ไล่เตะสุเทพ  สปริงนิวส์บอกว่า ผมไม่ยุ่งผมเป็นกลาง

พอสุเทพพลิกกลับมาไล่ต่อยยิ่งลักษณ์บ้าง สปริงนิวส์บอกผมเป็นกลางนะ สุเทพต่อยข้างเดียวได้ยังไง? ไม่แฟร์ มันต้องต่อยกันคนละหมัดซิจึงจะถูก

นั่นแหละเป็นกลางแบบสปริงนิวส์

อ่านคห.คุณแล้วมโนออกได้เลย :D

#19 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:22

ไม่ทราบครับ แค่อยากฝากไว้ว่า เป็นกลางไม่เป็นกลางอะไรก็ตาม สื่อควรมีความรับผิดชอบด้วย

เอะอะอะไรก็บอกขอเสรีในการนำเสนอ ห้ามปิดกั้น เรียกร้องหาแต่สิทธิของตัวเอง แต่อย่าลืมเคารพสิทธิคนอื่นด้วย

ลงข่าวที คนที่ไม่เกี่ยวโดนไปด้วย(ข้อมูล) แล้วยิ่งสมัยนี้ แค่ได้ชื่อ-นามสกุลมา มันก็จบ แก้ผ้าล่อนจ้อนเลย ทั้งๆที่ไม่อยากเปิดเผยตัว

ข่าวที่นำเสนอแบบรอบด้านคือข่าวเป็นกลาง แต่ต้องนำเสนอความจริงด้วย ไม่ใช่มาอ่านข่าวเฉยๆแล้วก็แจกเสื้อดราม่าไปวันๆ ไม่กล้าบอกอะไรผิดอะไรถูก

#20 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:25

#21 Pisek_sing

Pisek_sing

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:01

เมื่อวานเห็นถ่ายสดจตุพรแถลงข่าวยาวพอกับช่องแดงเลย กลางจริงๆ

#22 สมพร แสงฟ้า

สมพร แสงฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:34

เนชั่น เป็นพวกตรงข้ามทักษิน ได้ผลประโยชน์ เพราะล้มทักษิน

#23 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:37

ถ้าไม่ใช่ กลางหว่างไข่แม้ว ก็น่าจะ กลางหว่างดากปรูว์

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#24 ลาดพร้าว 101

ลาดพร้าว 101

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:41

เนชั่น เป็นพวกตรงข้ามทักษิน ได้ผลประโยชน์ เพราะล้มทักษิน

ผลประโยชน์ที่คุณสมพร หมายถึง มีอะไรบ้างครับ

Edited by ลาดพร้าว 101, 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:41.

#25 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:56

ผลประโยชน์ที่คุณสมพร หมายถึง มีอะไรบ้างครับ

ใครๆก็รู้ แหม

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#26 หมาต๋า

หมาต๋า

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:02

เป็นกลางน้อยกว่า blue sky อีกนะ แย่มากๆ  :lol:

#27 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:09

'ดนัย'ไม่ใช่เสื้อแดง....

แต่เป็นสื่อฯที่พยายามจะทำหน้าที่สื่อฯดี....

เหมือน'นงนุช สิงหเดชะ'มติชน....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#28 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:37

เป็นกลางน้อยกว่า blue sky อีกนะ แย่มากๆ  :lol:

พอๆกับเอเชียอาบแดดแหละครับ

#29 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:55

พอๆกับเอเชียอาบแดดแหละครับ

ทั้งสองช่องนี้เขาไม่ได้อ้างว่าเสนอข่าว"ไม่เลือกข้าง"

ผมจึงเฉยๆไม่ว่ากัน

แต่ถ้าอ้างแล้วการกระทำมันตรงข้าม ผมถีอว่าคุณโกหกประชาชน คุณเป็นสื่อที่เลว

#30 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:04

เพิ่งรู้ว่า เป็นของผู้หญิง ที่ควงแขนไอ้เหลี่ยม ทั้ง ๆ ที่ มีผัวแล้ว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน