Jump to content

- - - - -

สื่อข่าวนอกบลูมเบิร์ขี้ข้าทักษิณ ทำไมถึงถามคำถามที่ตอกหน้า มาร์คแบบนี้หล่ะครับ อิอิ

เติมเงิน 2 กระทู้ขยะ กาสรหน้าโง่

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ymca

ymca

น้องใหม่

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:21

บลูมเบิร์กในสายตาสลิ่ม โดนแม้วซื้อไปอีกแล้วครับท่าน

บลูมเบิร์ก: คุณพร้อมจะถอยเรื่องใดได้บ้าง
มาร์ค: ในแผนของผมนั้น พร้อมที่จะลาออกทางการเมืองด้วย นี้ไม่ใช่เรื่องของเรม(พรรค ปชป)แต่เป็นเรื่องของผมคนเดียว เราจะเสียเปรียบก็จริงแต่ต้องการให้ทุกอย่างกลับมาราบรื่นอีกครั้ง ทุกฝ่ายต้องยอมเสียสละ
บลูมเบิร์ก: แต่ที่ผ่านมา 20 ปี พรรคคุณไม่เคยชนะเลยนี้

สะใจจริงๆ เอ็งถอยตรงไหน ในเมื่อเอ็งไม่เคยชนะซักครั้ง กรั้กๆ

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:27

*
POPULAR

บลูมเบิร์ก: แต่พรรคของคุณไม่ชนะเลือกตั้งในเวลา 20 กว่าปีมานี้เลย 

อภิสิทธิ์: แต่พรรคของผมก็ไม่เคยโกงเลือกตั้ง
ไม่เคยถูกศาลตัดสินว่ากระทำผิดเลย

และผมเฉยๆ กับการที่พรรคการเมืองจะแพ้หรือชนะเลือกตั้ง
เพราะเป็นเรื่องปกติตามระบอบประชาธิปไตย 

สิ่งที่เราพูดอยู่คือ
ผู้ชนะจะต้องไม่เอาการเลือกตั้งเป็นเครื่องมือในการลุแก่อำนาจ
ข่มขู่ฝ่ายตรงข้าม โกงกิน หรือกระทำสิ่งใดที่ขัดต่อกฎหมาย เราขอเพียงแค่นี้ 

จะเห็นได้ว่าหลังจากผลเลือกตั้งครั้งก่อนออกมาแล้ว
เรายอมรับและปล่อยให้รัฐบาลปกครอง
แม้จะมีปัญหาการจัดการน้ำท่วมหรือโครงการจำนำข้าวที่ย่ำแย่
พวกเราขอแค่อย่างเดียวคือ พวกเขาจะต้องไม่พยายามผ่านพ.ร.บ.นิรโทษฯ

:D ขอโควทคุณ Nong มาหน่อย สะใจจริงๆ... ตอน อภิสิทธิ์เป็นนายกตามกระบวนการประชาธิปไตย

เสื้อแดงถึงกับคลั่งออกมาไล่ทุบตี ขโมย เผาทำลาย ขอตั้งรัฐไทยใหม่ ทำลายประชาธิปไตย...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:27

กระทู้ซ้ำครับ รบกวนมอด ลบด้วยครับ อยากถกประเด็นมีตั้งกระทู้แล้วครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#4 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:28

http://webboard.seri...มภาษณ์-บลูมเบิ/

สนใจอ่านรายละเอียดที่กระทู้นี้ครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:32

ตัดต่อ? พูดไม่หมด

#6 ymca

ymca

น้องใหม่

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:12

บลูมเบิร์ก: แต่พรรคของคุณไม่ชนะเลือกตั้งในเวลา 20 กว่าปีมานี้เลย 
 อภิสิทธิ์: แต่พรรคของผมก็ไม่เคยโกงเลือกตั้ง ไม่เคยถูกศาลตัดสินว่ากระทำผิดเลย และผมเฉยๆ กับการที่พรรคการเมืองจะแพ้หรือชนะเลือกตั้ง เพราะเป็นเรื่องปกติตามระบอบประชาธิปไตย 
 สิ่งที่เราพูดอยู่คือ ผู้ชนะจะต้องไม่เอาการเลือกตั้งเป็นเครื่องมือในการลุแก่อำนาจ ข่มขู่ฝ่ายตรงข้าม โกงกิน หรือกระทำสิ่งใดที่ขัดต่อกฎหมาย เราขอเพียงแค่นี้ 
 จะเห็นได้ว่าหลังจากผลเลือกตั้งครั้งก่อนออกมาแล้ว เรายอมรับและปล่อยให้รัฐบาลปกครอง แม้จะมีปัญหาการจัดการน้ำท่วมหรือโครงการจำนำข้าวที่ย่ำแย่ พวกเราขอแค่อย่างเดียวคือ พวกเขาจะต้องไม่พยายามผ่านพ.ร.บ.นิรโทษฯ

:D ขอโควทคุณ Nong มาหน่อย สะใจจริงๆ... ตอน อภิสิทธิ์เป็นนายกตามกระบวนการประชาธิปไตย
เสื้อแดงถึงกับคลั่งออกมาไล่ทุบตี ขโมย เผาทำลาย ขอตั้งรัฐไทยใหม่ ทำลายประชาธิปไตย...

ที่ไม่โดนยุบ ก็เพราะศาลรัฐธรรมนูญรับใช่ ปชป เต็มรูปแบบอะครับ ข้องใจก็ฟ้องนะครับ อิอิ

#7 ปูเค็ม

ปูเค็ม

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:13

บลูมเบิร์กในสายตาสลิ่ม โดนแม้วซื้อไปอีกแล้วครับท่าน

บลูมเบิร์ก: คุณพร้อมจะถอยเรื่องใดได้บ้าง
มาร์ค: ในแผนของผมนั้น พร้อมที่จะลาออกทางการเมืองด้วย นี้ไม่ใช่เรื่องของเรม(พรรค ปชป)แต่เป็นเรื่องของผมคนเดียว เราจะเสียเปรียบก็จริงแต่ต้องการให้ทุกอย่างกลับมาราบรื่นอีกครั้ง ทุกฝ่ายต้องยอมเสียสละ
บลูมเบิร์ก: แต่ที่ผ่านมา 20 ปี พรรคคุณไม่เคยชนะเลยนี้

สะใจจริงๆ เอ็งถอยตรงไหน ในเมื่อเอ็งไม่เคยชนะซักครั้ง กรั้กๆ

เอามาก็เอามาให้ครบสิคะ นิสัย.....

#8 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:14

อภิสิทธิ์: แต่พรรคของผมก็ไม่เคยโกงเลือกตั้ง ไม่เคยถูกศาลตัดสินว่ากระทำผิดเลย และผมเฉยๆ กับการที่พรรคการเมืองจะแพ้หรือชนะเลือกตั้ง เพราะเป็นเรื่องปกติตามระบอบประชาธิปไตย 
 สิ่งที่เราพูดอยู่คือ ผู้ชนะจะต้องไม่เอาการเลือกตั้งเป็นเครื่องมือในการลุแก่อำนาจ ข่มขู่ฝ่ายตรงข้าม โกงกิน หรือกระทำสิ่งใดที่ขัดต่อกฎหมาย เราขอเพียงแค่นี้ 
 จะเห็นได้ว่าหลังจากผลเลือกตั้งครั้งก่อนออกมาแล้ว เรายอมรับและปล่อยให้รัฐบาลปกครอง แม้จะมีปัญหาการจัดการน้ำท่วมหรือโครงการจำนำข้าวที่ย่ำแย่ พวกเราขอแค่อย่างเดียวคือ พวกเขาจะต้องไม่พยายามผ่านพ.ร.บ.นิรโทษฯ

ที่ไม่โดนยุบ ก็เพราะศาลรัฐธรรมนูญรับใช่ ปชป เต็มรูปแบบอะครับ ข้องใจก็ฟ้องนะครับ อิอิ

:D ไม่ต้องฟ้องหรอก เห็บเหาแบบนี้ก็ทำได้แค่ บิดเบือน ตอแหลไปวันๆ แค่นี้ ปล่อยให้โพสประจานสมองตัวเองไปดีแล้ว...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#9 tommyrocker

tommyrocker

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:18

ทำชั่วพอโดนจับได้ก็อ้างศาลเอียง ควายแดงสันดานเห็นแก่ได้ทุกตัว.......ถุย  :lol:  :lol:  :lol: 

#10 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:23

อย่ามาดูถูกสติปัญญาของคนที่นี่ เหมือนกับที่คุณทำกับคนเสื้อแดง เสื้อแดงกระทำต่อคุณเลยครับ

อยากนำเสนออะไรก็แสดงข้อมูลทั้งหมดออกมา ไม่ใช่ตัดทอนแค่บางส่วน ที่สื่อความสะใจส่วนแดง

เป็นการแสดงนิสัยหยาบๆ ดิบๆ ต่อธารกำนัล

ถึงจะก๊อบมา แต่ก็วางให้ครบ แล้วที่เหลือคุณคิดอะไร เราเห็นอะไร ใช้เหตุผล หลักฐานว่ากัน

ตามเนื้อหา 

ผมเข้าใจว่า เรื่องแบบนี้พวกเสื้อแดงไม่ค่อยจะคิดเป็นกันหรอก 

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#11 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:23

5555+ ไอ่ควาย ฟินจังนะกับคำถามตอกหน้า ถามจิง มืงสนใจคำตอบเขาบ้างมั้ยนั่น

นี่โชคดีนะ เค้าถามมาร์ค ถ้าเค้าถามอิปรูว์แม่มืง มีหวัง ใบ้แดรก เงิบอย่างเดียวเท่านั้น

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#12 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:25

อภิสิทธิ์: แต่พรรคของผมก็ไม่เคยโกงเลือกตั้ง
ไม่เคยถูกศาลตัดสินว่ากระทำผิดเลย

และผมเฉยๆ กับการที่พรรคการเมืองจะแพ้หรือชนะเลือกตั้ง
เพราะเป็นเรื่องปกติตามระบอบประชาธิปไตย 

สิ่งที่เราพูดอยู่คือ
ผู้ชนะจะต้องไม่เอาการเลือกตั้งเป็นเครื่องมือในการลุแก่อำนาจ
ข่มขู่ฝ่ายตรงข้าม โกงกิน หรือกระทำสิ่งใดที่ขัดต่อกฎหมาย เราขอเพียงแค่นี้ 

จะเห็นได้ว่าหลังจากผลเลือกตั้งครั้งก่อนออกมาแล้ว
เรายอมรับและปล่อยให้รัฐบาลปกครอง
แม้จะมีปัญหาการจัดการน้ำท่วมหรือโครงการจำนำข้าวที่ย่ำแย่
พวกเราขอแค่อย่างเดียวคือ พวกเขาจะต้องไม่พยายามผ่านพ.ร.บ.นิรโทษฯ

คำตอบ ดบหน้า พวกขี้ข้าอย่างจัง

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#13 Spiderbaidu(1)

Spiderbaidu(1)

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:38

ผมชอบระบบ tag ครับ แต่ไม่เข้าใจว่าทำงานยังไง มีแต่ mod เท่านั้นที่ tag ได้ หรือเปล่า

อยากให้เปลี่ยนเป็นสีแดง เห็นชัดๆ แบบ กระทู้ขยะ อะครับ

Edited by เลือดออกดาร์ค, 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:39.

#14 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:25

เสื้อแดงชอบคำที่ถาม  แต่ไม่อยากได้ยินคำที่ตอบ เพราะมันปฎิเสธไม่ได้ว่าเป็นเรื่องจริง

#15 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:40

บลูมเบิร์ก: แต่พรรคของคุณไม่ชนะเลือกตั้งในเวลา 20 กว่าปีมานี้เลย
อภิสิทธิ์: แต่พรรคของผมก็ไม่เคยโกงเลือกตั้ง ไม่เคยถูกศาลตัดสินว่ากระทำผิดเลย และผมเฉยๆ กับการที่พรรคการเมืองจะแพ้หรือชนะเลือกตั้ง เพราะเป็นเรื่องปกติตามระบอบประชาธิปไตย

:D ขอโควทคุณ Nong มาหน่อย สะใจจริงๆ... ตอน อภิสิทธิ์เป็นนายกตามกระบวนการประชาธิปไตย
เอาชื่อที่อยู่มาสิครับ จะได้ฟ้อง ขอของจริงนะ หรือว่าจะโวยวายงอแงตามประสาควายแดงเวลาไม่ได้ดั่งใจดีครับ
คุยเหตุผลกับคุณขี้ข้าแม้วคงไม่เข้าใจหรอก

Edited by JSN, 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:42.

#16 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:41

หรือผมจะถามจขกท.ดีครับว่า มีหลักฐานอะไรที่บอกว่าศาลรับใช้ปชป.

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:50

ผมชอบระบบ tag ครับ แต่ไม่เข้าใจว่าทำงานยังไง มีแต่ mod เท่านั้นที่ tag ได้ หรือเปล่า

อยากให้เปลี่ยนเป็นสีแดง เห็นชัดๆ แบบ กระทู้ขยะ อะครับ

ไปที่ชื่อกระทู้คับ มันจะมีปุ่มเมนูด้านขวาสุดปลายชื่อกระทู้ Edit Tag ครับ

gladiator 1.jpg

#18 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:04

สันดานควายแดง ชอบตัดทอน แบบเดียวกับไอ้ เ หี้ ย สรย้วยเลย ลอกกันมาเป๊ะๆ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#19 Spiderbaidu(1)

Spiderbaidu(1)

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:02

ไปที่ชื่อกระทู้คับ มันจะมีปุ่มเมนูด้านขวาสุดปลายชื่อกระทู้ Edit Tag ครับ

ไม่เจอปุ่มที่ว่าอะครับ สงสัย rep น้อย

#20 SCHEAYi

SCHEAYi

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:28

@ymca
"ที่ไม่โดนยุบ ก็เพราะศาลรัฐธรรมนูญรับใช่ ปชป เต็มรูปแบบอะครับ ข้องใจก็ฟ้องนะครับ อิอิ "

จะกล่าวหาใครก็มีข้อมูล หลักฐาน มายันหน่อยคับ และข้อมูลหลักฐานนั้นต้องแม่นยำ ชัดเจน แหล่งที่มานั้นต้องถูกต้อง น่าเชื่อถือ

ไม่แปลกใจเลยที่เสื้อแดง มันชอบมโน เห็นภาพ2ภาพก็รู้เลยว่า เป็นใคร คนเดียวกัน แล้วก็สะกดจิตพวกเดียวกันด้วย เอออ่อห่อหมกกันเสร็จสรรพ

ต่อไปไม่ต้องเรียนแล้วคับ หมอ หน่วยชันสูตร นิติเวช เปลืองตังเปลืองเวลาเปล่าๆ เอาเสื้อแดงมามโน ก็รู้ว่าภาพนี้เป็นใคร ง่ายกว่าเยอะ   

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:33

ไม่เจอปุ่มที่ว่าอะครับ สงสัย rep น้อย

ตอนนี้ผมเรพเยอะก็ไม่เห็นแล้วเหมือนกันครับ  รึว่าคุณม็อดเอาออก?????

gladiator 1.jpg

#22 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:02

หรือ เพราะคนในพรรคที่ถูกยุบ และฝ่ายกฎหมาย

ไม่เข้าใจกฎหมาย  ชอบฝ่าฝืนกฎหมาย

ขนาดคนเอาถุงขนมไปลืมไว้ในที่ทำการศาล

ยังรับเข้าพรรคให้มาทำหน้าที่ฝ่ายกฎหมายอีก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน