Jump to content

- - - - -

ศัพท์ใหม่ยิ่งลักษณ์ "I am Virgin" พูดจริงหรือไม่ครับ ?

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:51

เมื่อเช้าฟังรายการช่อง ASTV พิธีกรคนนึงบอกว่ายิ่งลักษณ์ให้สัมพลาดนักข่าวต่างประเทศ พอถูกถามเรื่องคดีความ ยิ่งลักษณ์ตอบนักข่าวว่า "I am virgin" แปลว่าฉันบริสุทธิ์อยู่ค่ะ

อยากให้ช่วยเช็คหน่อยครับว่าพูดจริงหรือเปล่า ถ้ามีคลิบเสียงก็ดีเลยฮะ แบบว่าผมอยากได้ยินกับหูมากเลย  ;)

Edited by Novice, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:51.

#2 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:55

สงสัยน้องไปร์เกิดจากกระบอกไม้ไผ่ ยิ่งรักษ์บอกตัวเองบริสุทธิ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#3 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:58

*
POPULAR

คงล้อกันเล่นมากกว่าค่ะ

เธอคงจะ คงจะ คงจะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่โง่บัดซบขนาดนั้น

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:00

น่าจะเป็นเรื่องขำขันมากกว่าครับ 

#5 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:05

*
POPULAR

แต่ดูจากประวัติการให้สัมภาษณ์เป็นภาษาอังกฤษของนางแล้ว โอกาสที่จะเป็นไปได้ไม่เท่ากับศูนย์นะครับ

ถ้าเป็นเรื่องจริง อีกไม่นานคงจะมีคลิปว่อนเน็ตละครับ 

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#6 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:20

ข่าวฮามั้งครับ

แต่ถ้าเธอใช้คำไม่ถูกระหว่าง innocent กับ virgin

ต้องปลดอีกรอบหนึ่ง (ตำแหน่งนะครับ ไม่ใช่เสื้อผ้า)

#7 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:26

พรุนแล้วล่ะย่ะ  <_<

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#8 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:31

welcome  เป็น overcome  ยังเคยมาแล้ว  ประมาทไม่ได้   <_<

Edited by templar, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:33.

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#9 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:05

อาจไปทำ repair มาก็ได้ -_-

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#10 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:29

เป็นมุกแซวกันมากกว่าครับ อย่างอิปรูว์ ใช้งานจนเครื่องหลวมหมดแล้ว เอารถไฟความเร็วสูงไปจอดได้สบายทั้งขบวน ตัวมันเองก็รู้ดี คงไม่กล้าบอกหรอกว่าตัวเอง virgin ถ้าขี้ลืมก็ว่าไปอย่าง

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#11 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:32

เธอคงจะ คงจะ คงจะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่าทำเป็นเล่นเชียวนะครับ  :lol:

#12 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:36

เข้าใจว่าล้อเรียนประโยคสีแดง

เรียนพี่น้องประชาชนชาวไทยที่เคารพรักทุกท่านค่ะ ตลอดระยะเวลาที่รัฐบาลนี้ได้ปฏิบัติหน้าที่ และตัวดิฉันได้ปฏิบัติหน้าที่ในฐานะนายกรัฐมนตรี ก็ได้ทำหน้าที่อย่างเต็มที่ในการที่จะขับเคลื่อนนโยบายของรัฐบาลตามที่ได้แถลงไว้ต่อรัฐสภา ด้วยการพัฒนาประเทศและความเป็นอยู่ของพี่น้องประชาชน ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของเศรษฐกิจ ในการสร้างความสมดุลให้กับระบบเศรษฐกิจ ที่จะเพิ่มความแข็งแรง ทั้งเศรษฐกิจภายในและภายนอกประเทศ ทางด้านสังคม ที่รัฐบาลเน้นในการมุ่งสร้างความเสมอภาค และความเท่าเทียมกัน การแก้ปัญหาของความเหลื่อมล้ำของสังคม และการลดช่องว่างระหว่างผู้ที่มีรายได้น้อย และผู้ที่มีรายได้มาก เพื่อที่จะให้ประชาชนมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น และเรื่องโครงสร้างพื้นฐานในการที่จะยกระดับขีดความสามารถในการแข่งขันของประเทศ เพื่อให้ยืนทัดเทียมกัน และรวมถึงการพัฒนาให้ประเทศไทยเรานั้นมีบทบาทที่จะยืนอยู่ในเวทีของอาเซียน เพื่อเป็นศูนย์กลางของการก้าวสู่ประชาคมเศรษฐกิจอาเซียน

ดิฉันขอยืนยันว่า ตลอดระยะเวลาที่ดิฉันปฏิบัติงาน และทำงานมาตลอดรัฐบาลนี้ ดำเนินการด้วยความตั้งใจ ทุ่มเทในการทำงานเพื่อพี่น้องประชาชน ทุ่มเททำงานเพื่อตามที่พี่น้องประชาชนได้ไว้วางใจในการเลือกรัฐบาลนี้มา และได้ยึดหลักในการบริหารราชการแผ่นดินด้วยความซื่อสัตย์สุจริต และไม่เคยมีพฤติกรรมที่ส่อไปในทางทุจริตตามที่กล่าวหาใดๆ หรือแม้กระทั่งการเอื้อประโยชน์ให้แก่ผู้หนึ่งผู้ใด หรือการฝ่าฝืนบทบัญญัติแห่งรัฐธรรมนูญ หรือกฎหมาย อย่างที่ได้กล่าวหา นอกจากนี้ ในการดำเนินการขับเคลื่อนนโยบาย ก็ยังให้ความสำคัญกับการจัดการเรื่องการแก้ปัญหาทุจริตอย่างเสมอมา

ดิฉันขอถือโอกาสนี้ขอขอบคุณพี่น้องข้าราชการที่ได้ให้การสนับสนุนการทำงานของรัฐบาลนี้ตลอด 2 ปีกว่าที่ผ่านมา และที่สำคัญ ดิฉันขอขอบคุณพี่น้องประชาชนที่ให้ความไว้วางใจ และให้ความไว้วางใจให้ดิฉันและคณะรัฐมนตรีได้มีโอกาสได้รับใช้พี่น้องประชาชนตลอดมา และกำลังใจที่ให้ตลอดเวลาในการทำงาน ไม่ว่าจะเป็นช่วงของความยากลำบากเพียงใด ไม่ว่าจะเป็นช่วงของความเดือดร้อนการแก้ปัญหาเศรษฐกิจ สังคม หรือแม้กระทั่งเหตุการณ์ทางการเมืองใดๆ ก็ได้รับกำลังใจจากพี่น้องประชาชนเสมอมา นั่นล่ะค่ะ คือสิ่งที่ทำให้ดิฉันมีกำลังใจในการทำงาน และปฏิบัติหน้าที่ด้วยความทุ่มเทอย่างเสมอมาค่ะ และทุกครั้งที่ดิฉันได้ทำงาน วันนี้ดิฉันก็ได้ทำงานมาทั้งหมดเป็นเวลา 2 ปี 9 เดือน 2 วันค่ะ ทุกๆ นาที ทุกๆ วัน ของ 2 ปี 9 เดือน 2 วันนั้น เป็นนาทีของความภูมิใจที่ได้ทำหน้าที่ในฐานะนายกรัฐมนตรีที่มาจากการเลือกตั้งจากพี่น้องประชาชน และก้าวเข้ามาสู่การเป็นนายกรัฐมนตรีด้วยวิถีทางของประชาธิปไตย

ดิฉันภูมิใจค่ะที่ดิฉันได้ทำงานอยู่ในหน้าที่นี้ด้วยความตั้งใจและทุ่มเทค่ะ ต่อไปนี้ ไม่ว่าดิฉันจะอยู่ในสถานะใด ดิฉันก็จะขอเดินตามเส้นทางของระบอบประชาธิปไตย จะขอยึดมั่นในหลักของนิติรัฐ นิติธรรม ยึดมั่นในการสร้างความเสมอภาคอย่างเท่าเทียมกันของสังคม และสุดท้ายค่ะ ดิฉันขอยืนยันว่า ไม่ว่าจะอยู่ในตำแหน่งไหน ดิฉันขอยืนเคียงข้างพี่น้องประชาชนคนไทยตลอดไปค่ะ ขอบคุณค่ะ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:05

หล่อนโง่จริง แต่ไม่น่าโง่บัดซบถึงขนาดนั้นนะครับ

ถ้าพิธีกรเอเอสเป็นคนพูด ทั้งที่ไม่มีข้อมูลที่เชื่อถือได้ พิธีกรคนนั้นก็ไม่ต่างอะไรจาก "เด๋็กเลี้ยงแกะ"

เดี๋ยวนี้รายการข่าวบ้านเราไม่ต่างอะไรจากรายการgossip ดาราแล้ว

ได้รู้เห็นอะไรมาแบบ "เขาเล่าว่า" "คนบอกมา" "เขาส่งต่อ" "ใครๆก็รู้" ก็เอามาพูดออกอากาศหมด จริงมั่งไม่จริงมั่งก็ไม่เคยสืบข้อมูลดูเลย

จรรยาบรรณวิชาชีพไม่เหลือแล้ว

gladiator 1.jpg

#14 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:18

เป็นมุกแซวกันมากกว่าครับ อย่างอิปรูว์ ใช้งานจนเครื่องหลวมหมดแล้ว เอารถไฟความเร็วสูงไปจอดได้สบายทั้งขบวน ตัวมันเองก็รู้ดี คงไม่กล้าบอกหรอกว่าตัวเอง virgin ถ้าขี้ลืมก็ว่าไปอย่าง

แบบไหนครัช
Station or depot

#15 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:36

ถ้าจะพูดว่า "ผมบริสุทธิ์" ภาษาอังกฤษต้องใช้คำอะไรบ้างครับ ในกรณี ที่โดนกล่าวหานะครับ

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#16 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:46

ถ้าจะพูดว่า "ผมบริสุทธิ์" ภาษาอังกฤษต้องใช้คำอะไรบ้างครับ ในกรณี ที่โดนกล่าวหานะครับ

ไม่แน่ใจว่าจะใช้  Guiltless Person ได้หรือเปล่า

:)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#17 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:52

*
POPULAR

มี 2 อย่าง ครับ innocent บริสุทธิ์  not guilty ไม่มีความผิด

2คำนี้มีความหมายต่างกัน innocent นี้ไม่ได้กระทำจริงๆ แต่not guilty อาจจะทำ

แต่สามารถชนะคดีได้ด้วยข้อกฎหมายครับ  

(เพิ่มเติม)

innocent = ไม่ได้กระทำความผิด

not guilty = ไม่ผิด

Edited by คนไทยคนหนึ่ง, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:01.

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#18 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:27

เขาบอกว่าเขาบริสุทธิ์เขาหมายถึงไม่ได้ทำผิดตามที่เขาแถลงก่อนลาออกนั้นละ 

แต่สงสัยนึกภาษาอังกฤษไม่ออก

#19 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:05

คนธรรมดา เห็นว่า โง่ เห็นว่าบัดซบ

เธอทำให้เห็นมาแล้ว อย่างน้อยก็ไกล้เคียงละ

60% ผมเชื่อแฮะ

ระดับ คอ-นก-รีต, Overcome, Thank you 3 times, นะโม นะโม นะโม, ว.5 4SS,  ...ฯลฯ ....ขาดโพย ขาดใจ

ไม่ธรรมดานะครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#20 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:37

10253766_249661838550829_755335438063530

#21 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:37

ข้อดีของสมุนทักษิณทุกตัวคือ มีความเขลาเป็นสรณะ

#22 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:39

ข้อดีของสมุนทักษิณทุกตัวคือ มีความเขลาเป็นสรณะ

ขำก้ากกกกกกเลย

#23 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:44

คนธรรมดา เห็นว่า โง่ เห็นว่าบัดซบ

เธอทำให้เห็นมาแล้ว อย่างน้อยก็ไกล้เคียงละ

60% ผมเชื่อแฮะ

ระดับ คอ-นก-รีต, Overcome, Thank you 3 times, นะโม นะโม นะโม, ว.5 4SS,  ...ฯลฯ ....ขาดโพย ขาดใจ

ไม่ธรรมดานะครับ

แต่ว่าเรื่องนี้มัน อ๋อมแอมอ๋อมแอม มากเลยนะ เข้าใจป่ะ :lol: :P

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:48

โหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหห

ถ้าอีโง่ เวอร์จิ้นจริง ผมว่า น้องไปป์คง งง ว่า ตัวเองออกมาได้ยังไง

ปล. ผมไม่ได้ซีเรียสนะว่า มันจริงหรือไม่ที่เธอพูด แต่ผมเน้นฮามากกว่า

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#25 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:21

I  am  vergin  and

My name  is Maria  Osawa

ยิ่งลักษณ์เคยว่าไว้ตอนไหนก็ไม่รู้

;)  :angry:  :o  B) 

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:01

มี 2 อย่าง ครับ innocent บริสุทธิ์  not guilty ไม่มีความผิด

2คำนี้มีความหมายต่างกัน innocent นี้ไม่ได้กระทำจริงๆ แต่not guilty อาจจะทำ

แต่สามารถชนะคดีได้ด้วยข้อกฎหมายครับ  

(เพิ่มเติม)

innocent = ไม่ได้กระทำความผิด

not guilty = ไม่ผิด

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:30

i am open every door(s)

อันนี้พูดจริง

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#28 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:05

อันนี้ ตอนนั้นที่ฟัง ผมละโคตะระ ฮา ครับ

#29 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:18

เปิดหลายดอเลยหรอฮะ :o

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#30 ขะยิ่นดง

ขะยิ่นดง

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:54

ยิ่งลักษณ์เคยว่าไว้ตอนไหนก็ไม่รู้

เล่นซะผมนึกถึง มิยาบิ ใส่หน้ากากคุณดอกไม้ เลย..... :o :o :o

#31 Thip

Thip

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:49

สงสัยว่า Maria Osawa คือใคร น่าจะเป็นคนสำคัญหรือไม่ก็สตรีหมายเลย 1 ของประเทศใดประเทศหนึ่ง รีบวิ่งไปถามอากู๋ เงิบเลย

Edited by Thip, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:33.

#32 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:08

อะไรก็เกิดขึ้นได้กับสิ่งเทียม(อดีต)นายกฯหญิง ในประเทศสารขัณฑ์ :lol:

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#33 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:39

น่าจะเป็น I love playing every ดอ มากกว่า

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน