Jump to content

- - - - -

เรียนถามจากใจจริง (เพราะไม่เคยร่วมชุมนุมผม)

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Kongkiet Rodpai

Kongkiet Rodpai

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:33

ในเมื่อทั้งสองฟากฝั่งการเมืองมัวสาละวนกันว่า ใครมีรึไม่มีสิทธิบริหารประเทศต่อไปไหม รึใครควรจะเข้ามาแทนและด้วยวิธีใด เพราะไม่ว่าคำตอบจะไปจบที่ข้างไหน ย่อมคาดการณ์ได้ว่าประชาชนอีกข้างคงทำใจยอมรับได้ยาก ,? ผมจะถามว่ามีใครประกาศและกล้าลงสัตย์ปฎิญาณไหมว่า เมื่อสนับสนุนนายกคนต่อไปสำเร็จ สิ่งแรกที่พวกท่านจะทำคือออกกฏหมายใหม่ทั้งหมดในเรื่องการใช้เงินภาษีบริหารประเทศ และกฏหมายเรื่องโทษและอายุความคดีคอรัปชั่น ผมมั่นใจถ้าพวกท่านจริงใจจะทำ ปัญหาการคอรัปชั่นคงเหลือไม่ถึง10%. เพราะคนโกงจะโกงยากขึ้น และกลัวโทษจากการโกง อย่าให้เหมือนที่ผ่านมา ใครกล้าทำและประกาศเช่นนี้ผมว่าไม่มีประชาชนหน้าไหนจะไม่ให้โอกาศพวกคุณ ปล.จากใจจริงแต่ถ้าเลอะเทอะก็ขออภัย

#2 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:48

ก็นอนอยู่บ้าน จะเดือดร้อนอะไรครับ ?

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#3 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:49

*
POPULAR

แกนนำพูดบนเวทีในวันแรกๆเลยถึงประเด็นอายุความคดีคอรัปชั่น และพูดแทบบบบบบบบบบจะทุกวันทุกคืน

ตอนนี้คงมีโร้ดแม้บ แผนงาน แผนการ แนวทางปฏิบัติ และการนำไปใช้ออกมาแล้ว เค้าก็คงไปคุยกันกับส่วนต่างๆที่มีบทบาทและหน้าที่โดยตรงต่อเรื่องนี้
แล้วผลสรุปก็คงออกมา

แต่มั่นใจ80%ว่าออกกฎหมายใหม่ทั้งหมดไม่ได้ กฎหมายก็ปรับจากของเดิม อาจกำหนดให้บทลงโทษหนักขึ้น หรือจำกัดสิทธิ์ หรืออื่นๆ รออ่านอีกที

#4 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:51

*
POPULAR

ในเมื่อทั้งสองฟากฝั่งการเมืองมัวสาละวนกันว่า ใครมีรึไม่มีสิทธิบริหารประเทศต่อไปไหม รึใครควรจะเข้ามาแทนและด้วยวิธีใด เพราะไม่ว่าคำตอบจะไปจบที่ข้างไหน ย่อมคาดการณ์ได้ว่าประชาชนอีกข้างคงทำใจยอมรับได้ยาก ,? ผมจะถามว่ามีใครประกาศและกล้าลงสัตย์ปฎิญาณไหมว่า เมื่อสนับสนุนนายกคนต่อไปสำเร็จ สิ่งแรกที่พวกท่านจะทำคือออกกฏหมายใหม่ทั้งหมดในเรื่องการใช้เงินภาษีบริหารประเทศ และกฏหมายเรื่องโทษและอายุความคดีคอรัปชั่น ผมมั่นใจถ้าพวกท่านจริงใจจะทำ ปัญหาการคอรัปชั่นคงเหลือไม่ถึง10%. เพราะคนโกงจะโกงยากขึ้น และกลัวโทษจากการโกง อย่าให้เหมือนที่ผ่านมา ใครกล้าทำและประกาศเช่นนี้ผมว่าไม่มีประชาชนหน้าไหนจะไม่ให้โอกาศพวกคุณ ปล.จากใจจริงแต่ถ้าเลอะเทอะก็ขออภัย

ถ้าทำแบบนั้นจริงๆ

มีประชาชนเสื้อแดงนี่ไงครับ จะออกมาต่อต้าน

ขนาดขึ้นป้ายต่อต้านคอรัปชั่นยังยกพวกไปหาเรื่องคุณหมอเค้าเลย

พูดจริง

-_-

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:55

เออ คืออยากถามว่า คุณคิดว่า ถ้าคุณอยากให้ประเทศ พัฒนาขึ้น คอปรับชั่วน้อยลง และ กฎหมายลงโทษคนผิดไม่หมดอายุ

คุณคิดว่า ปฎิรูปก่อนการเลือกตั้ง หรือ เลือกตั้งแล้วปฎิรูป 

อันไหน จะทำให้คุณคิวว่า เป็นไปได้มากที่สุดละครับ

Edited by พอล คุง, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:55.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 NongTooN

NongTooN

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:56

ถามว่ามีใครประกาศและกล้าลงสัตย์ปฎิญาณไหม ตอบเลยว่านักการเมืองทุกคนกล้าแน่นอน

เพราะ คำสัญญาทุกอย่าง ย่อมหาทางแก้ตัวได้เสมอ ถึงเวลาคนที่เคยบอกว่าจะทำ ก็ไม่ทำ ถ่วงเวลา ทำในเรื่องไม่เป็นเรื่อง ก็ย่อมได้

ใครจะทำอะไรเขาได้ เหมือนรัฐบาลยิ่งลักษณ์ การกระทำตรงข้ามกับคำพูดทุกอย่าง

ส่วนการออกกฎหมาย ต้องทำหลังตกผลึกเป้าหมายในการปฎิรูป

แต่ต้องไม่ลืมว่า กฎหมายก็แค่ตัวอักษรเท่านั้น

มนุษย์ ศรีธนนชัย ย่อมหาช่องโหว่ได้เสมอ แม้จะระบุทุกคำชัดเจนเท่าไร่ มันก็ตีความเข้าข้างตัวเองได้เสมอ

ส่วนตัวแล้ว แท้จริงต้องพยายามให้สังคมเข้าใจว่า สิ่งที่ถูกต้องในการใช้ กฎหมาย หรือ จริยธรรมก็ไม่ต่างกัน

ย่อมต้องใช้เพื่อความถูกต้อง ต้องเข้าใจว่าการตีความต้องเป็นไปเพื่อให้ส่วนรวมอยู่ได้ คุ้มครองคนดี ลงโทษคนเลว

กระบวนการยุติธรรมต้องเป็นไปอย่างรวดเร็ว เฉียบขาด ไม่มีประณีประนอม เน้นป้องการที่ต้นเหตุ เลิกใช้วิธีวัวหายล้อมคอก

กฎหมายของเราตอนนี้ เปรียบเหมือนกระเป๋า ลายสวย ผ้างาม แต่มีรูโหว่ ใส่ของอะไรไม่ได้ จะสวยงามเช่นใด แต่ใช้งานไม่ได้ ใส่อะไรก็รั่วหมด

Edited by NongTooN, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:03.

คนบางคนคุยด้วยก็ไม่ได้คุย แต่มาหาเรื่อง

บางที่ก็สงสาร บางทีก็สมเพช ได้แต่แผ่เมตตาให้ :lol:

เรียกพวกนี้ว่าไรดี ผีเปรต ขอส่วนบุญ รึเปล่านะ?

==> คนที่ว่าเนี่ยคือนักเลงบอร์ด เ ห ล่ า ฮู ยังไงซะก็ ระวังตัวไว้กันหน่อยนะ ทุกคน<<==

#7 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:58

ก็นอนอยู่บ้าน จะเดือดร้อนอะไรครับ ?

รับน้องกันเบาๆนะครับ

#8 ลุงเชย

ลุงเชย

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:03

ก้องเกียรติไม่เคยเข้าร่วมชุมนุมแล้วก้องเกียรติเข้าใจแนวทางของแต่ละฝ่ายไหม ช่วยเขียนอธิบายสิ่งที่คุณเข้าใจให้เราเห็นชัดขึ้นได้หรือเปล่า      แนวทางของ กปปส คือ...         แนวทางของ นปช คือ....   แล้วผมขอค่อยตอบนะ

#9 Kongkiet Rodpai

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:06

ได้คำตอบละ ปล.ขอบคุณทั้งสามท่านมากครับ ทีนี้ผมจะได้ตามข่าวต่อว่าพิมพ์เขียวการปฏิรูปมีอะไีรบ้าง และกฏหมายการคอรัปชั่นจะเป็นข้อสำคัญที่1รึไม่

#10 P2onTheGo

P2onTheGo

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:12

ได้คำตอบละ ปล.ขอบคุณทั้งสามท่านมากครับ ทีนี้ผมจะได้ตามข่าวต่อว่าพิมพ์เขียวการปฏิรูปมีอะไีรบ้าง และกฏหมายการคอรัปชั่นจะเป็นข้อสำคัญที่1รึไม่

หัวข้อและเนื้อหาอยู่ในเว็บนี้ครับ http://www.reformthai.com/home.php

สยามจงเจริญ  :) 

#11 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:13

ไม่ต้องสนใจว่าจะฝั่งไหนใครจะออกมา แค่แยกแยะได้ ว่าใครดี ชั่ว ให้ได้ก่อน แล้วค่อยคิดว่าอยากจะยืนฝั่งดี หรือฝั่งชั่ว 

ลองคิดดูฝั่งหนึ่งต้องการทำเพื่อประเทศ แต่เหตุใดอีกฝั่งต้องทำเพื่อทักษิณ ฝั่งนึงเอาประเทศเป็นตัวตั้ง อีกฝั่งเอาทักษิณเป็นตัวตั้ง 

คิดง่ายๆก็รู้แล้ว ไม่ต้องกังวลว่าอีกฝั่งจะยอมไม่ยอม เป็นเรื่องอนาคต แต่ปัจจุบัน คิดว่าสิ่งใดถูกก็ทำไปครับ

#12 น้านิ่ม

น้านิ่ม

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:27

มันก็จะมีคนแบบนี้ เป็นกลุ่มหนึ่งของสังคม คนที่คอยสอดส่องคนที่ลงมือทำ คนที่คอยจับตามองพฤติกรรมคนทำ คนที่คอยวิจารณ์คนทำ

ถ้าคนทำทำได้ วิจารณ์อย่างหนึ่ง ถ้าคนทำทำไม่ได้ก็วิจารณ์อีกอย่างหนึ่ง แต่เค้าจะไม่ลงมือทำหรอก เพราะมันไม่ใช่จริตจองเค้า

เอาจริงๆคนกลุ่มนี้ไปศึกษาทางพฤติกรรมวิทยาน่าจะรุ่ง วันๆนั่งสังเกตุการ จับตามอง แล้วมาเขียนงาน

#13 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:07

อาการสับสนนั้นน่าเห็นใจนะครับ  ถึงผมจะไม่เคยสับสนแบบคุณ  แต่ผมก็พอเข้าใจครับ

ประโยคที่ว่า " ประชาชนอีกข้างคงทำใจรับได้ยาก"  คุณไปคิดดูใหม่กับประโยคนี้ของคุณนะครับ   

ประชาชนฝ่ายไหนที่จะพาประเทศเดินหน้า และประชาชนฝ่ายไหนที่จะพาประเทศไปสู่ความหายนะ

ผมว่าคุณรู้อยู่แก่ใจ 

สังคมไม่จำเป็นต้องมีคนดีทั้งหมดจึงจะดำรงค์อยู่ได้

แต่สังคมจะไปรอดถ้าคนดีไม่ท้อแท้และสามารถควบคุมคนเลวให้อยู่ในกรอบในกติกาของบ้านเมืองที่ถูกต้องครับ

จะให้คนดีเป็นฝ่ายยอมคนเลว แล้วคิดว่ามันจะเกิดความสันติ   บอกได้คำเดียวว่าไม่มีทางที่สันติมันนจะเกิดด้วยวิธีนี้หรอกครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#14 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:08

มันก็จะมีคนแบบนี้ เป็นกลุ่มหนึ่งของสังคม คนที่คอยสอดส่องคนที่ลงมือทำ คนที่คอยจับตามองพฤติกรรมคนทำ คนที่คอยวิจารณ์คนทำ

ถ้าคนทำทำได้ วิจารณ์อย่างหนึ่ง ถ้าคนทำทำไม่ได้ก็วิจารณ์อีกอย่างหนึ่ง แต่เค้าจะไม่ลงมือทำหรอก เพราะมันไม่ใช่จริตจองเค้า

เอาจริงๆคนกลุ่มนี้ไปศึกษาทางพฤติกรรมวิทยาน่าจะรุ่ง วันๆนั่งสังเกตุการ จับตามอง แล้วมาเขียนงาน

กลุ่มใหญ่เลยล่ะ

ไม่ค่อยสนใจ ผลประโยชน์ของชาติเท่าไหร่ มุ่งมั่นทำมาหากิน ประมาณว่าอย่ากระทบรายได้ข้าพเจ้าเป็นพอ นอกนั้นใครจะทำอะไรก็ทำไป

ปล.ไม่ได้ว่า จขกท. ชอบคอมเม้นท์นี้เฉยๆ :D

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#15 Kongkiet Rodpai

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:59

ต้องแปลไทยเป็นไทย ที่ว่าอีกข้างคงทำใจรับยาก. มันมีประเด็นตรงที่ว่าถ้าฟากกำนันบรรลุเป้าหมาย มันจะไม่ดีรึถ้ามีขั้นตอนนั้นทำให้ปชชอีกฝั่งต่อต้านน้อยลง รึคิดแค่ใครไม่โง่เหมือนตัวแล้วไม่ต้อนรับ ?แต่ละคนงมงายและผิวเผินชิบ สวัสดี หุหุ

#16 Kongkiet Rodpai

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:08

แถม @โอละพ่อรับน้องไรกัน ชื่อเก่ผมintegraหาทุ้เก่าๆอ่านดู แม้จะไม่เก่งแต่คงเปิดมุมมองดีๆกว่าการจิกกัดใครๆเขาแบบไร้ประเด็นได้บ้าง ครับ หึหึ

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:11

คำว่าลงคำสัตย์ปฎิญาณ ผมไม่เชื่อนะ สำหรับนักการเมือง และเท่าที่่่เห็น เสื้อแดงมันไม่ยอมรับการปฎิรูปก่อนเลือกตั้ง แม้ว่าทาง กปปส ต้องการปฎิรูปกฎหมาย คอรัปชั่น ไม่มีหมดอายุความ หรือจะปฎิรูปตำรวจที่มุ่งแต่รีดไถชาวบ้าน เพราะมันคิดว่า การเลือกตั้งคือใบอนุญาตให้โกงได้ เมื่อโกงแล้ว จับได้ ก็จะปกป้องรัฐบาลที่มันเลือกมา ประชาธิปไตยของพวกเสื้อแดง มันประชาธิปไตยแดรรกได้ครับ และมันคิดว่า การคอรัปชั่น ไม่ใช่สิ่งผิด ถ้ามันได้ผลประโยชน์ด้วย คนที่รับไม่ได้กับการโกง จึงได้ออกมาต่อต้านไล่รัฐบาลขี้โกงไง

#18 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:13

.....ผมจะถามว่ามีใครประกาศและกล้าลงสัตย์ปฎิญาณไหมว่า เมื่อสนับสนุนนายกคนต่อไปสำเร็จ สิ่งแรกที่พวกท่านจะทำคือออกกฏหมายใหม่ทั้งหมดในเรื่องการใช้เงินภาษีบริหาร ประเทศ

และกฏหมายเรื่องโทษและอายุความคดีคอรัปชั่น......

ผมกลับมาอ่านคำถามอีกรอบ...

ความคาดหวังของ จขกท.ไม่ต่างจากทุกคน คือเมื่อปฏรูปเสร็จ(ได้สมอารมณ์หมาย) หลังจากนั้น การคดโกงจะน้อยลง เพราะมีข้อบังคับ ระเบียบรอบคอบมากขึ้น

แต่ถามว่าจะมีใครมาลงรักษาคำสัตย์ มาสาบานกันไหมนั้น อันนี้ถ้าทำได้มันก็ดี แต่ผมว่ามันไม่จำเป็น เพราะมันแค่ลมปากครับ สู้ให้เขาปรับปรุงแก้ไขกฎหมายจะดีกว่า

คำถามไม่มีอะไรเลยครับ ตอบง่ายมาก อย่างที่บอก เขาต้องทำอย่างนั้นอยู่แล้ว คือสกัด ปิดช่องโหว่การคดโกง หรือให้มันกินยากขึ้น

ยิ่งถ้าท่านต้องการแค่คำสัตย์นั้นยิ่งหมูๆ ครับ นักการเมือง หรือข้าราชการที่มันโกงกินอยู่ทุกวันนี้ ผมว่ามันสาบานมา เป็น 100 วัดแล้วครับ ...จะให้สาบานอีกมันก็เอา!!

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:15

แถม @โอละพ่อรับน้องไรกัน ชื่อเก่ผมintegraหาทุ้เก่าๆอ่านดู แม้จะไม่เก่งแต่คงเปิดมุมมองดีๆกว่าการจิกกัดใครๆเขาแบบไร้ประเด็นได้บ้าง ครับ หึหึ

ผมจำคุณได้นะ หายไปนานเลยนะครับ ผมว่า กปปส ก็อยากจะแก้ ตรงเรื่องที่โกงนั่นแหละครับ ผมเชื่อนะ ว่าปฎิรูปแล้ว ใครมาเป็นรัฐบาล หรือข้าราชการที่โกงกิน จะโกงยากขึ้น 

#20 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:16

ต้องแปลไทยเป็นไทย ที่ว่าอีกข้างคงทำใจรับยาก. มันมีประเด็นตรงที่ว่าถ้าฟากกำนันบรรลุเป้าหมาย มันจะไม่ดีรึถ้ามีขั้นตอนนั้นทำให้ปชชอีกฝั่งต่อต้านน้อยลง รึคิดแค่ใครไม่โง่เหมือนตัวแล้วไม่ต้อนรับ ?แต่ละคนงมงายและผิวเผินชิบ สวัสดี หุหุ

ผมว่าคำถามนี้ มันก็รู้ๆกันอยู้แล้วหล่ะ ทุกคนรู้ว่าต้องเกิดแรงต้านของอีกฝ่ายหนึ่ง ผมอยากทราบความเห็นขอคุณมากกว่าครับ ว่าคุณประเมินระดับของปัญหาไว้แค่ไหน แล้วถ้าประเมินแล้วว่าเป็นปัญหาทีั่สำคัญ คุณมีทางออกอย่างไรครับ 

#21 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:38

บ๊ะ ..... ยังไม่พ้นหน้า 1  .......... หางอย่าเริ่มโผล่ดิ   -_-

#22 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:00

ผมขอปฎิรูปก่อน

ไม่เคยหวังเลือกตั้ง -ไม่เชื่อสัตว์ปฎิญาณ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#23 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:03

ไม่ถามตัวเองก่อน ตอนนี้อำนาจอยู่ในมือของมวลมหาประชาชนแล้วตามมาตรา 3

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#24 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:09

คนที่เกลียดการต่อต้านคอรัปชั่น - เสื้อแดง

คนที่สนับสนุนน้ำมันและแก๊สขึ้นราคา - ก็เสื้อแดง

คนที่เชิดชูอาชญากร, ฆาตกรที่ไม่มีแผ่นดินจะอยู่ - ก็เสื้อแดงอีก

คุณเจ้าของกระทู้คิดว่าคนธรรมดาที่ไม่ได้เป็นเสื้อแดง เขาจะให้โอกาสเราไหมล่ะครับ?

คนธรรมดาที่ไม่ใช่เสื้อแดง เขาจะทำใจยอมรับได้ยากเรื่องที่คุณว่ามาไหมล่ะครับ?

ทบทวนเหตุการณ์ตามจริงที่เกิดขึ้นแล้วก็จะเห็นเอง

ถ้าคุณไม่ได้ไปชุมนุม ติดตามข่าวจากสื่อหลายๆสื่อสิครับ

ถ่ายทอดสดชุมนุมก็ดูจากทาง bluesky หรือ tnews ก็มี

แล้วลองมาถามใหม่ครับ เผื่อได้คำถามที่คมขึ้นกว่านี้

#25 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:26

คนกลางบางทีก็แปลก เข้ามาออกความเห็นกลางๆถามชาวบ้าน แต่เหมือนถามแล้วไม่เคยอ่านความเห็นคนอื่นที่เข้ามาตอบ

#26 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:06

ไปม๊อป ชุมนุม

ขาไปไม่ยากค่ะ  มีหลายที่
ขากลับยิ่งสดวกใหญ่ มีรถพยาบาลไปรับด้วย VIP ผุดๆ ค่ะ

ยังขาดรูปเจ้าของความเห็นอีกรูปนึงครับ เอาแบบเป็นไรดีเอ่ย

#27 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:11

ขากลับยิ่งสดวกใหญ่ มีรถพยาบาลไปรับด้วย VIP ผุดๆ ค่ะ

ผู้ใช้บริการรายแรก น่าจะเป็นรายนี้

อีหนูเมาVAT เขาฝากบอกมาว่า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#28 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:20

ผู้ใช้บริการรายแรก น่าจะเป็นรายนี้

อะไรค่ะ งง ค่ะ

เดี๋ยว โกรธนะ

คนโดนแบนถาวรแล้ว มาใหม่ก็โดนอีก เล่นเรื่องหลวงปู่ไม่เลิก แม้แต่วันพระใหญ่เลยนะ

#29 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:41

คนโดนแบนถาวรแล้ว มาใหม่ก็โดนอีก เล่นเรื่องหลวงปู่ไม่เลิก แม้แต่วันพระใหญ่เลยนะ

ท่าทางจะรู้เรื่องพระดี 

เดี๋ยว เข้าพรรษาแล้ว  ใคระจะคุมมอป

หรือ แหกพรรษา เพื่อ ......

ไปดูคลิป แล้วอ่านที่ตอบอีหนูเมา vat ให้จบก่อนดีกว่า อ่านแล้วครองสติให้ดีเดี๋ยวก็โดนอีกหรอก

ที่มา:http://webboard.seri...-2#entry1152503

มีตัวอย่างให้เห็น แล้วเรื่องด่านที่แจ้งวัฒนะ ทหารคนนี้ คงต้องการลองของมากกว่า คนสติดีๆ ไม่ทำกันแน่

อีหนูเอ็งลองไปเอากรวยที่เขาวางไว้หน้าร้าน แล้วลองจอดรถดู ขนาดระดับชาวบ้าน เขาวางกรวยไว้หน้าบ้านกัน เอ็งกล้าหรือเปล่า มีแต่พวกอยากลองของ เด็กซ่าๆเท่านั้นที่ทำกัน

Edited by Stargate-1, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:42.

#30 NongTooN

NongTooN

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:42

ช้างแดง เรดไซเบอร์วันนี้ เล่นประเด็น โอ๊ค และเพื่อนบูชากรวย ฮะทุกท่าน

เพราะช้างแดง เรดไซเบอร์ คิดว่ากรวยจะทำพี่โอ๊คมันดูดี และเลิกยาได้ ดูฉลาด

เพราะช้างแดง เรดไซเบอร์ คิดว่าการบูชากรวยของครอบครัวทัก และขี้ข้า คงจะทำให้คนเลิกด่ามันว่า ไอ้ชั่วทรราช

เพราะช้างแดง เรดไซเบอร์ คิดว่าการบูชากรวจจะทำให้ ไอ้ชูวิทย์ ได้เป็นนักการเมืองในสมัยหน้า และลบล้างเรื่องในอดีตว่าเป็นแมงดา

เพราะช้างแดง เรดไซเบอร์ คิดว่าการบูชากรวยจะทำให้ เรดไซเบอร์ สามทู้ร้อย สี่เรปบาท จะทำให้ชีวิตที่โง่งมงายหากินกับความชั่วจะเจริญขึ้น (ในฝัน)

อมนุย์แดงบูชากรวยมักคิดไม่ออกว่า คนบาดเจ็บกระทบกระทั่ง ต้องดูสาเหตุ ใครเป็นคนยั่วยุ และสถานการณ์นี้มีความหวาดระแวงเรื่องความปลอดภัย

อมนุย์แดงบูชากรวยต้องการโจมตี ก็เป็นงี๊แหล่ะ สมองไม่มี ว่างงานจนต้องมาทำเรื่องต่ำๆหากินไปวันๆ

Edited by NongTooN, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:49.

คนบางคนคุยด้วยก็ไม่ได้คุย แต่มาหาเรื่อง

บางที่ก็สงสาร บางทีก็สมเพช ได้แต่แผ่เมตตาให้ :lol:

เรียกพวกนี้ว่าไรดี ผีเปรต ขอส่วนบุญ รึเปล่านะ?

==> คนที่ว่าเนี่ยคือนักเลงบอร์ด เ ห ล่ า ฮู ยังไงซะก็ ระวังตัวไว้กันหน่อยนะ ทุกคน<<==

#31 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:43

ประมาณนี้    คุณรู้จักคำว่า " ลากดำนา " ไหมครับ   เข้าใจที่มาไหมครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#32 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:43

เดี๋ยว เข้าพรรษาแล้ว  ใคระจะคุมมอป

ไปดูคลิป แล้วอ่านที่ตอบอีหนูเมา vat ให้จบก่อนดีกว่า อ่านแล้วครองสติให้ดีเดี๋ยวก็ดดนอีกหรอก

มีตัวอย่างให้เห็น แล้วเรื่องด่านที่แจ้งวัฒนะ ทหารคนนี้ คงต้องการลองของมากกว่า คนสติดีๆ ไม่ทำกันแน่

ที่มา:http://webboard.seri...-2#entry1152503

อีหนูเอ็งลองไปเอากรวยที่เขาวางไว้หน้าร้าน แล้วลองจอดรถดู ขนาดระดับชาวบ้าน เขาวางกรวยไว้หน้าบ้านกัน เอ็งกล้าหรือเปล่า มีแต่พวกอยากลองของ เด็กซ่าๆเท่านั้นที่ทำกัน

ตรรกะ ปัญญาอ่อน

เอ็งซิไอ้ลีปัญญาอ่อน

คนโดนแบนถาวรแล้ว มาใหม่ก็โดนอีก

#33 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:52

ไปดูคลิป แล้วอ่านที่ตอบอีหนูเมา vat ให้จบก่อนดีกว่า อ่านแล้วครองสติให้ดีเดี๋ยวก็ดดนอีกหรอก

ตรรกะ ปัญญาอ่อน

เอ็งซิไอ้ลีปัญญาอ่อน

คนโดนแบนถาวรแล้ว มาใหม่ก็โดนอีก

ด่าคนโน้น  คนนี้ ปัญญาอ่อน

หนูนั่นแหละ ตรรกะ ปัญญาอ่อน

คนปรกติเห็นเขาวางกรวยอยู่ เขาไม่ไปเอาออกกันหรอก มีแต่ไอ้/อีบ้า/เด็กซ่าๆเท่านั้นที่กล้าทำ คนที่วาง เขามีเหตุผลอยู่แล้วที่วางไว้ ไม่ว่าจะเป็นตำรวจหรือไม่ก็ตาม  

ช่วยตอบหน่อย

คิดเผื่อหน่อย นะเดี๋ยวหาตัวไม่ทัน

หรือ แหกพรรษา 

แหกกฎแบบเอ็งหรือไอ้ลีปัญญาอ่อน

Edited by Stargate-1, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:03.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน