Jump to content

- - - - -

ทำไมต้องมีธงเขมรที่ถนนอักษะ มีคำตอบ

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:47

เอ่อ อย่าทำให้คำว่า "หลักฐาน" กลายเป็นคำน่ารำคาญ
เพียงเพราะยอมผิดไม่ได้แบบนี้สิครับ

คุณผึ้งน้อยแกก็อยู่ฝั่งเดียวกับ กปปสเนี่ยแหละครับ
และแกก็เรียกร้องให้มีการตรวจสอบข้อมูลอยู่บ่อยๆ
ซึ่งผมเห็นว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องผิดอะไร

คนที่นำข้อมูล ข่าว ข้อความ ไม่จำเป็นต้องมีศักดิ์ของบทความห่าเหวอะไรนั่นหรอกครับ
แค่คุณจั่วหัวไว้ในแนวทางที่ว่า "มันคือเรื่องจริง" คุณต้องรับผิดชอบ
ในการหาหลักฐานอันชัดเจนมายืนยัน และโดยเฉพาะอย่างยิ่ง
ข้อความ ข้อมูล ภาพ ที่ออกไปในทาง "กล่าวหา" แบบนี้หลักฐานยิ่งต้องชัดเจน

บอกเลย พิมพ์ยาวๆไม่ช่วยอะไรนะครับ

และ

พอกันทีเถอะ ไอ้ตรรกะที่ใครติงแล้วยัดห่าให้อยู่ฝ่ายตรงข้าม

ปล.วิธีแก้ไม่ยากหรอกครับ
แค่ตั้งกระทู้ในเชิง สงสัย ตั้งคำถาม ก็พอแล้ว
ไม่ใช่ตั้งกระทู้ฟันธง อย่ามักง่ายๆ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#52 EMMY

EMMY

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:07

เอ่อ อย่าทำให้คำว่า "หลักฐาน" กลายเป็นคำน่ารำคาญ
เพียงเพราะยอมผิดไม่ได้แบบนี้สิครับ

คุณผึ้งน้อยแกก็อยู่ฝั่งเดียวกับ กปปสเนี่ยแหละครับ
และแกก็เรียกร้องให้มีการตรวจสอบข้อมูลอยู่บ่อยๆ
ซึ่งผมเห็นว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องผิดอะไร

คนที่นำข้อมูล ข่าว ข้อความ ไม่จำเป็นต้องมีศักดิ์ของบทความห่าเหวอะไรนั่นหรอกครับ
แค่คุณจั่วหัวไว้ในแนวทางที่ว่า "มันคือเรื่องจริง" คุณต้องรับผิดชอบ
ในการหาหลักฐานอันชัดเจนมายืนยัน และโดยเฉพาะอย่างยิ่ง
ข้อความ ข้อมูล ภาพ ที่ออกไปในทาง "กล่าวหา" แบบนี้หลักฐานยิ่งต้องชัดเจน

บอกเลย พิมพ์ยาวๆไม่ช่วยอะไรนะครับ

และ

พอกันทีเถอะ ไอ้ตรรกะที่ใครติงแล้วยัดห่าให้อยู่ฝ่ายตรงข้าม

ปล.วิธีแก้ไม่ยากหรอกครับ
แค่ตั้งกระทู้ในเชิง สงสัย ตั้งคำถาม ก็พอแล้ว
ไม่ใช่ตั้งกระทู้ฟันธง อย่ามักง่ายๆ

ยอดเยี่ยมมากครับท่าน คำว่าอย่าตั้งกระทู้มักง่าย เพราะมันจะกลายเป็นกระทู้ขยะ :lol:

#53 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:19

เอ่อ ผมลืมไปอีกอย่าง

การที่คนคนนึงออกมาเรียกหา"หลักฐาน"
ไม่ใช่การบิกว่า ข้อมูลนั้นเป็นเท็จ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน