Jump to content

- - - - -

ถามหน่อยเหอะ พวกที่เปลี่ยน ID มา สมัครใหม่ รู้เรื่อง พรบ คอม ป่ะ

• Please log in to reply
21 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:44

*
POPULAR

เปลี่ยน ชื่อ กันมา หน้าตาเหมือนใม่

แต่ IP ทำไมยังคล้ายๆ กับของเดิม

ีูรู้กันเปล่า ว่า IP ADDRESS เนี้ยมันเหมือน เลขที่บัตรประชาชน

รู้กันหรือเปล่า ว่า ตามพรบ ต่อให้เล่นร้านเน็ตเนี้ยต้องมี log file  90 วัน มีการจด id ผุ้เล่น มีกล้องวงจรปิด

รู้กันหรือเปล่า ว่า ต่อให้ ร้านไม่มี log file ก็โดนสั่งปืด คิดหรอเจ้าของร้านจะไม่ บอกว่าลักษณะเป็นใคร

รู้กันหรือไม่ ไม่ใช่ว่าไม่มี แค่รอหมายเท่านั้นเอง

คงจะพูดว่า ใช้ Proxy คงจะพูดว่า ดักกัน ใช้ ip ปลอม

เก่งขนาดนั้น ไปทำงานบริษัท ได้เงินเดือน เยอะกว่ามานั่ง Post นะครับคุณ

เห้อเบื่อ...ริจะเป้นนักรบ

#2 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:46

*
POPULAR

ต่อให้จะมีหลักฐาน ถ้าตะกวดไม่ตามจับก้อไม่มีความหมายครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#3 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:47

ชีวิตตัวมันเองจะดำเนินชีวิตยังไง. มันยังไม่รู้เลยครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#4 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:50

ต่อให้จะมีหลักฐาน ถ้าตะกวดไม่ตามจับก้อไม่มีความหมายครับ

ไม่มีมิตรแท้ในหมู่โจร

อย่าลืมสิ ว่าตำรวจประกาศลาออก

หาก สุเทพ ชนะ 

เปลี่ยนไพ่่ใหม่ อะไรก็เปลี่ยนนะจ๊ะ

#5 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:57

เปลี่ยน ชื่อ กันมา หน้าตาเหมือนใม่

แต่ IP ทำไมยังคล้ายๆ กับของเดิม

ีูรู้กันเปล่า ว่า IP ADDRESS เนี้ยมันเหมือน เลขที่บัตรประชาชน

รู้กันหรือเปล่า ว่า ตามพรบ ต่อให้เล่นร้านเน็ตเนี้ยต้องมี log file  90 วัน มีการจด id ผุ้เล่น มีกล้องวงจรปิด

รู้กันหรือเปล่า ว่า ต่อให้ ร้านไม่มี log file ก็โดนสั่งปืด คิดหรอเจ้าของร้านจะไม่ บอกว่าลักษณะเป็นใคร

รู้กันหรือไม่ ไม่ใช่ว่าไม่มี แค่รอหมายเท่านั้นเอง

คงจะพูดว่า ใช้ Proxy คงจะพูดว่า ดักกัน ใช้ ip ปลอม

เก่งขนาดนั้น ไปทำงานบริษัท ได้เงินเดือน เยอะกว่ามานั่ง Post นะครับคุณ

โรงเรียน นปช เขาสอนให้ใช้ Proxy ซ่อน IP ด้วยนะครับ เคยไปเจอมาจากเวป แดงอเมริกา

#6 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:04

สรุปไม่ถูกว่ามียางอาย หรือหน้าด้าน

มียางอายที่ตั้งกระทู้มาถูกจับได้ไปไม่เป็นเลยทนตัวเองไม่ไหว เปลี่ยน id หรือหน้าด้านที่ถูกจับได้ว่าโกหกบิดเบือนซ้ำซากยังอุตส่าห์เปลี่ยน id กลับมาทำแบบเดิมๆ  -_-

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#7 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:08

ซ่อน IP อาจจะพอได้    

ซ่อน  ความโง่  ไม่ได้ 

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#8 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:13

พวกนี้มี ทีมงาน hacker อยู่เบื่องหลังด้วยครับ คอยช่วยสนับสนุน พวกปากดีหน้าคอม ในรูปแบบต่างๆด้วยครับ เช่นการทำลายหลักฐาน ล้วงข้อมูลเพื่อชี้เป้าสืบหาตัวตนที่แท้จริงของฝ่ายตรงข้าม เจาะระบบทำลายฐานข้อมุลของฝ่ายตรงข้าม เป็นต้น ไม่ได้มีแค่ทีมงาน PR อย่างเดียว

Edited by Maratiraj_, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:16.

#9 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:17

ทำอย่างไร มันก็ได้อย่างนั้นครับ

ไม่ช้าก็เร็ว  ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#10 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:17

โรงเรียน นปช เขาสอนให้ใช้ Proxy ซ่อน IP ด้วยนะครับ เคยไปเจอมาจากเวป แดงอเมริกา

ซ่อน proxy กะ ip นี่ ไม่เท่าไหร่ครับ

ถ้าตำรวจจะเอาจริง ๆ ก้อทำได้ครับ

อยู่ที่ ตะกวด มากกว่า ว่าจะเอาจริงไหม

แค่ขอความร่วมมือกะ isp ที่ให้บริการ แค่นี้ก้อรู้แล้วละครับ

เพราะยังไง ๆ ต้องผ่าน isp อยู่ดี

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#11 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:28

ผมทุบคอมทิ้งทุกครั้งหลังโพสครับ :)
พอจะโพสใหม่ก็ใช้คอมใหม่ แล้วก็ใช้ไวไฟสาธารณะของท่านทักษิณ เมพไหมๆ

#12 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:29

พวกนี้มันหัวหมอ ใช้ isp ต่างประเทศ

อะไรที่อยู่นอกประเทศ ตำรวจไทยทำได้แค่ขอความร่วมมือ ซื่ง isp ที่อยู่ต่างประเทศ ไม่จำเป็นต้องให้ความร่วมมือก็ได้

ข้ออ้างประจำของพวกนี้คือ เราต้องรักษาความลับของลูกค้า

#13 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:43

พวกนี้มันหัวหมอ ใช้ isp ต่างประเทศ

อะไรที่อยู่นอกประเทศ ตำรวจไทยทำได้แค่ขอความร่วมมือ ซื่ง isp ที่อยู่ต่างประเทศ ไม่จำเป็นต้องให้ความร่วมมือก็ได้

ข้ออ้างประจำของพวกนี้คือ เราต้องรักษาความลับของลูกค้า

อย่าตั้งความหวังและมองพวกนี้ไว้สูงขนาดนั้นซิครับ

เพราะผมคิดว่าในห้องเรียน red cyber คงไม่ได้สอนเรื่อง พรบ. คอมฯ และโอกาสในการติดคุก  ไว้แน่นอน -_-

#14 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:04

ลี ไม่สน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#15 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:29

คนมันต้องกินต้องใช้อ่ะนะ

#16 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:32

ผมใช้โปรแกรมซ่อน IP ไว้เข้าไปดูคลิบโยคะ อ่ะ แบบชอบดูท่าแปลกๆ จะได้ฝึกไว้

#17 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:50

ผมไม่รู้ ผมได้ 300 ผมใจแระ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#18 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:59

ปล่อยให้มาเลยครับ

สู้กันด้วยเหตุผล.....

ส่วนตัวผมไม่ห่วงเลย

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:28

อย่าตั้งความหวังและมองพวกนี้ไว้สูงขนาดนั้นซิครับ

เพราะผมคิดว่าในห้องเรียน red cyber คงไม่ได้สอนเรื่อง พรบ. คอมฯ และโอกาสในการติดคุก  ไว้แน่นอน -_-

เดี๋ยวจะโง่ เหมือนไอ่อำพลล้มเจ้า ที่คิดว่าด่าเจ้า แล้วตำรวจจะตามหามันไม่ได้ เดี๋ยวคงได้เห็นพวกควายแดง มาชูฝ่ามือ โชว์นม ช่วย อาม่า อีกแน่ 

#20 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:26

จับไม่ได้หรอกครับ

พวกนี้ เขาโพสต์ผ่านระบบ IOS ของ ทั่น อนุดิษฐ์

#21 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:38

ถ้าจะ blind ip หลายๆ ชั้นแบบ ผ่าน public proxy   

net โครตจะ lack เลยครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#22 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:17

พวกนี้มี ทีมงาน hacker อยู่เบื่องหลังด้วยครับ คอยช่วยสนับสนุน พวกปากดีหน้าคอม ในรูปแบบต่างๆด้วยครับ เช่นการทำลายหลักฐาน ล้วงข้อมูลเพื่อชี้เป้าสืบหาตัวตนที่แท้จริงของฝ่ายตรงข้าม เจาะระบบทำลายฐานข้อมุลของฝ่ายตรงข้าม เป็นต้น ไม่ได้มีแค่ทีมงาน PR อย่างเดียว

นึกถึงเพจนะโมตัสสะเลยครับ 

https://www.facebook...sa.161?fref=ts 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน