Jump to content

- - - - -

ม๊อบเก่าไป ม๊อบใหม่มา ล้าน%

• Please log in to reply
129 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 EMMY

EMMY

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:20

ความเห็นส่วนตัวนะครับในฐานะคนเสื้อแดงคนหนึ่ง นายก ม.7 เกิดขึ้นแน่ๆ 100% ซึ่งทำให้กลุ่ม กปปส พอใจ

และประกาศชัยชนะที่ต่อสู้มา และประกาศยุติการชุมนุม..............

จากนั้นก็มีรัฐบาลที่มาจากการคัดสรรของวุฒิสภา

แต่ กลุ่ม นปช จะปรับระดับการเคลื่อนไหวจากถนนอักษะ มุ่งสู่ รัฐสภา มุ่งสู่ทำเนียบรัฐบาล มุ่งสู่ถนนราชดำเนิน

เพื่อคัดค้านรัฐบาลที่มาจากวุฒิสภา แล้วเหตุการณ์ความรุนแรงก็จะบังเกิดขึ้นอีกครั้ง

ดังนั้นปัญหาต่างๆ ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ หรือว่าประเทศไทยหมดหนทางแล้วจริงๆ

ขอย้ำความเห็นส่วนตัวนะ

#2 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:23

*
POPULAR

ก็จนกว่าจะมีใครเจาะหัวกระบาลไอ้ชั่วเป็นรูนั่นแหละ

:D

#3 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:26

*
POPULAR

ดูข่าววันนี้มีคนเสนอทำประชามติหนิ ถ้าเสียงคนในประเทศส่วนใหญ่เอาด้วย นั่นคือประชาธิปไตย แล้วคนเสื้อแดงจะเอาความชอบธรรมตรงไหนมาเคลื่อนไหวอีก ? ประชามติคือจุดตายของเสื้อแดงและระบอบทักษิณ

#4 EMMY

EMMY

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:27

ก็จนกว่าจะมีใครเจาะหัวกระบาลไอ้ชั่วเป็นรูนั่นแหละ

คุณคิดว่าจะจบเหรอ ???

#5 EMMY

EMMY

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:29

ดูข่าววันนี้มีคนเสนอทำประชามติหนิ ถ้าเสียงคนในประเทศส่วนใหญ่เอาด้วย นั่นคือประชาธิปไตย แล้วคนเสื้อแดงจะเอาความชอบธรรมตรงไหนมาเคลื่อนไหวอีก ? ประชามติคือจุดตายของเสื้อแดงและระบอบทักษิณ

อันนี้ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เรื่องประชามติ ให้เสียงของประเทศว่าเอาหรือไม่เอานายกคนกลาง 

ผลมาอย่างไรทุกฝ่ายควรยอมรับครับ อันนี้น่าจะใกล้เคียงที่สุดแล้วกับการหาทางออก

#6 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:30

*
POPULAR

ไม่แปลกใจเลยครับ

แต่ผมไม่ได้อวดดีนะ ที่จะบอกว่า

ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่า ก็ตามใจสิครับ

หากการชุมนุมอยู่บนพื้นฐานของการเคารพกฏหมาย

ผมถือว่าเป็นสิทธิ์อันชอบธรรม

เว้นแต่การพยายามละเมิดสิทธิ์ของคนอื่น อันนั้นก็ต้องว่ากันไป

แต่ส่วนตัว

ผมเชื่อว่า แรงขับในการต่อสู้ของคนเสื้อแดง

มันลดน้อยลงไปมากกว่าครึ่งค่อนแล้ว

เว้นเสียแต่การมาแป๊บๆ หรือไม่กี่คน

ตามสบายจะคิดนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#7 EMMY

EMMY

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:36

ไม่แปลกใจเลยครับ

แต่ผมไม่ได้อวดดีนะ ที่จะบอกว่า

ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่า ก็ตามใจสิครับ

หากการชุมนุมอยู่บนพื้นฐานของการเคารพกฏหมาย

ผมถือว่าเป็นสิทธิ์อันชอบธรรม

เว้นแต่การพยายามละเมิดสิทธิ์ของคนอื่น อันนั้นก็ต้องว่ากันไป

แต่ส่วนตัว

ผมเชื่อว่า แรงขับในการต่อสู้ของคนเสื้อแดง

มันลดน้อยลงไปมากกว่าครึ่งค่อนแล้ว

เว้นเสียแต่การมาแป๊บๆ หรือไม่กี่คน

ตามสบายจะคิดนะครับ

การชุมนุมที่อยู่บนพื้นฐานกฎหมาย ไม่มีหรอกครับในเวลานี้ ทั้งฝ่าย กปปส และฝ่ายเสื้อแดง หรือคุณจะเถียง

ว่า กปปส ชุมนุมในพื้นฐานของกฎหมายอย่างแท้จริง ผมก็ตามสบายครับถ้าคุณคิดแบบนี้

อีกอย่าง ผู้ชุมนุม กปปส หลักหมื่น หลักแสน ก็สามารถสร้างปัญหาให้รัฐบาลได้

แล้ว คนเสื้อแดง หลักหมื่น หลักแสน จะทำแบบ กปปสไม่ได้หรือ?

#8 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:38

ทำประชามติเรื่องนายกคนกลาง ก็เหมือนไปจุดชนวนให้เกิดความแตกแยกทั้ง

ประเทศนั่นแหละ เพราะมันจะเกิดการไปปลุกระดมกันอย่างกว้างขวางกว่าที่เป็นอยู่

ปัจจุบัน

ประเด็นมันอยู่ที่ว่า เสื้อแดงที่ชุมนุมอยู่ ตอบตัวเองได้หรือเปล่าว่า ไม่ต้องการนายก

ที่วุฒิสภาดำเนินการ เพราะรักประชาธิปไตย หรือต้องการรักษาสถานะภาพของ "ติ่ง"

ที่นายกปู ทิ้งไว้เพื่อขวางการพัฒนาของประชาธิปไตย 

#9 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:39

ความเห็นส่วนตัวนะครับในฐานะคนเสื้อแดงคนหนึ่ง นายก ม.7 เกิดขึ้นแน่ๆ 100% ซึ่งทำให้กลุ่ม กปปส พอใจ

และประกาศชัยชนะที่ต่อสู้มา และประกาศยุติการชุมนุม..............

จากนั้นก็มีรัฐบาลที่มาจากการคัดสรรของวุฒิสภา

แต่ กลุ่ม นปช จะปรับระดับการเคลื่อนไหวจากถนนอักษะ มุ่งสู่ รัฐสภา มุ่งสู่ทำเนียบรัฐบาล มุ่งสู่ถนนราชดำเนิน

เพื่อคัดค้านรัฐบาลที่มาจากวุฒิสภา แล้วเหตุการณ์ความรุนแรงก็จะบังเกิดขึ้นอีกครั้ง

ดังนั้นปัญหาต่างๆ ก็ไม่สามารถแก้ไขได้ หรือว่าประเทศไทยหมดหนทางแล้วจริงๆ

กร๊ากกกกกกกกกกกก

ทำไมเสื้อแดงถึงรอให้เกิดนายก ม.7

แล้วเพิ่งเริ่มชุมนุมละ

หรือคำว่าสถานการ์สุกงอมคือ การแต่งตั้งนายก ม.7

ไม่จริงมั้ง เสื้อแดงตายแล้ว ยอมรับเถอะ

เรารู้ว่านายเจ็บ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#10 Cylonn

Cylonn

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:41

ก็รออยู่นะ จะได้ล้างตากันไป คราวที่แล้วมันยังค้างๆคาๆกันอยู่

#11 EMMY

EMMY

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:43

ทำไมเสื้อแดงถึงรอให้เกิดนายก ม.7

หรือคำว่าสถานการ์สุกงอมคือ การแต่งตั้งนายก ม.7

ไม่จริงมั้ง เสื้อแดงตายแล้ว ยอมรับเถอะ

ไม่เป็นไรครับถ้าความคิดแบบ ต้อง Win-Lose เท่านั้น และไม่ต้องการ Win-Win ปัญหาก็คงเป็นแบบนี้อีกหลายทศวรรษไม่จบง่าย

#12 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:51

ผมก็ว่าดีนะ การทำประชามติเป็นประชาธิปไตยทางตรงที่สุดยิ่งกว่าการเลือก สส  เพียงแต่ต้องไม่ใช้หัวข้อว่าประชาชนต้องการนายกคนกลางหรือไม่  เพราะนั่นไม่ใช่โจทย์หลักของประเทศ และไม่ได้ช่วยให้เกิดทางออก แต่ต้องใช้หัวข้อว่าประชาชนต้องการการปฏิรูปเดี๋ยวนี้หรือไม่  ซึ่งผมมั่นใจนะว่าคนส่วนใหญ่ต้องการเห็นการปฏิรูป ซึ่งถ้าผลออกมาเป็นอย่างนั้น สิ่งที่จะเกิดตามมามันง่ายขึ้นมาก ทั้งการกดดันให้รัฐบาลต้องลาออก การตั้งคณะรัฐบาลชั่วคราวเพื่อทำหน้าที่ปฏิรูปตามประชามติ  ที่สำคัญ ใครก็อ้างไม่ได้ว่านี่ไม่ใช่แนวทางตามระบอบบประชาธิปไตย 

#13 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:51

ไม่มีwin winกับพวกฆาตกรขี้โกงแน่นอนครับ คนชั่วต้องได้รับโทษที่สาสม นี่ไม่ใช่เรื่องการแพ้ชนะทางการเมือง

แต่เป็นเรื่องของประชาชนที่ทนพวกโกงเมืองทำระยำตำบอนกับประเทศชาติไม่ไหวเลยลุกขึ้นสู้โว้ย

Edited by gaiser, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:54.

#14 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:52

อันนี้ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เรื่องประชามติ ให้เสียงของประเทศว่าเอาหรือไม่เอานายกคนกลาง 

ผลมาอย่างไรทุกฝ่ายควรยอมรับครับ อันนี้น่าจะใกล้เคียงที่สุดแล้วกับการหาทางออก

แล้วทำไมเสื้อแดงไม่ยอมรับ รธน.50 ซึ่งผ่านประชามติด้วยคะแนน 15ล้าน : 11ล้าน ล่ะครับ

หรือพอตัวเองเป็นเสียงข้างน้อยมันเลยไม่ยุติธรรมขึ้นมาทันที

:lol:  :lol:  :lol:

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#15 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:56

จะชุมนุมก็ได้ครับ เพราะสิทธิ์ที่พึงกระทำได้ แต่อยากจะขอร้องสักนิดครับ

หากชุมนุมแล้วมีอะไรเกิดขึ้น ขอให้จับตัวแกนนำทั้งหมดไว้ให้ได้นะครับ

อย่าปล่อยให้ลอยแพมวลชนได้  และก็ให้มีสติยอมรับผลทุกอย่างที่เกิดครับ

หากผลของการชุมนุมไม่ได้ตามที่หวัง อย่าคลุ้มคลั่งจนเกิดเหตุการณ์เผาบ้านเผาเมือง

แบบ ปี 53 อีก

:wub:  :wub:  :wub:  

Edited by wisary, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:56.

#16 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:59

เอามั้ยหล่ะครับ

#17 Shariff

Shariff

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:03

ไม่เป็นไรครับถ้าความคิดแบบ ต้อง Win-Lose เท่านั้น และไม่ต้องการ Win-Win ปัญหาก็คงเป็นแบบนี้อีกหลายทศวรรษไม่จบง่าย

มัน win-win เกิดขึ้นแน่ๆครับ

เมื่อวันที่เสื้อแดงปลดแอกตัวเองจากการเป็นทาสชินวิตร

คุณคิดว่าอีกนานเท่าไหร่ที่เสื้อแดงจะปลดแอกครับ

ผมว่าถ้าโดนหลอกถี่แบบตอนนี้ คงไม่นานแน่ๆครับๆ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#18 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:12

ใช้ภาพอวตาร " เขตห้ามโง่ " เสรือกโง่เองซะงั้น

โง่ที่เลือกข้างผิด  

ถ้าทุกประเทศมีคนเลวอยู่เหนือคนดีได้  ป่านนี้คุณได้ไปหาดาวดวงใหม่อยู่ละครับ

จะม๊อบเก่าไปม๊อบใหม่มา  ยังไงก็เป้าหมายเดียวกันครับ คือกำจัดระบอบทักษิณและคนความคิดชั่วให้สุญพันธุ์ครับ

คุณจะเดือดร้อนอะไร  หรือคุณกลัวสูญพันธุ์ คุณ EMMY ??

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#19 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:14

:D ถ้านายกไม่ใช่คนเสื้อแดง... มีมาแน่นอน ต่อให้จะประชามติหรือเลือกตั้งแล้วก็ตาม

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#20 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:16

แดงจะประท้วงก็เรื่องของแดง
แต่กองกำลังชุดดำ เผาบ้านเผาเมือง คงยากหละ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#21 Shariff

Shariff

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:17

:D ถ้านายกไม่ใช่คนเสื้อแดง... มีมาแน่นอน ต่อให้จะประชามติหรือเลือกตั้งแล้วก็ตาม

อันนี้ไม่เข้าใจครับ

คือดูจากการซ้อมใหญ่ๆหลายๆรอบ ออกแนว fail นี่ครับ

จะเอาคนที่ไหน ถ้าไม่เกณฑ์ต่างด้าว  :D

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:20

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

จะเอาอะไรไปเรียกร้องการชุมนุม 

รบ ที่มาใหม่ ทำผิดอะไรยัง

รบ ที่มาใหม่ เค้าทำผิดกฎหมายไหม

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

อย่า มโน นะจ๊ะ

Edited by พอล คุง, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:20.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 EMMY

EMMY

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:20

แต่กองกำลังชุดดำ เผาบ้านเผาเมือง คงยากหละ

ต้องกองกำลังการ์ด กปปส หวง กรวยชิมิ 5555

#24 EMMY

EMMY

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:22

รบ ที่มาใหม่ เค้าทำผิดกฎหมายไหม

ผิด ตั้งแต่ยังไม่ตั้งแล้วครับ ผิด รธน 50 เต็มๆ ใครวะมโน แถม ว่าที่ประธานวุฒิยังไม่โปรดเกล้าจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเลย ผิดเต็มๆ

#25 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:22

คือดูจากการซ้อมใหญ่ๆหลายๆรอบ ออกแนว fail นี่ครับ

จะเอาคนที่ไหน ถ้าไม่เกณฑ์ต่างด้าว  :D

:D มีมาแน่... แต่ไม่ได้บอกว่าเยอะครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#26 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ถ้าถึงตอนนั้นจริง กปปสหน้าจอแบบผมอาจจะอยากขึ้นไปช่วยท่อง "อิติปิสวน" ด้วยก็ได้ ปี52-53 ผมอยู่กรุงเทพผมรู้ว่าในใจผมอยากทำอะไร

ปี35 ผมก็อยู่ในเหตุการณ์ บางทีก็โหยหาวันคืนเก่าๆ :P

#27 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ต้องกองกำลังการ์ด กปปส หวง กรวยชิมิ 5555

นั่นไง   ไม่พ้นกรวยจริงๆ  เสียดายไม่ชอบเล่นหวย  ถ้าซื้อถูกไปแล้ว :D

ในหัวมีแต่เรื่องกรวยๆนะคุณ EMMY

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#28 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:23

หวงกรวย แต่ไม่เคยรุมกระทืบพระ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#29 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:24

ความรุนแรงนี่หมายถึง คนเสื้อแดงจะก่อเหตุ ตั้งแต่ไล่ตีชาวบ้าน พระ เด็ก สตรี คนแก่ สว. ยันเผาบ้านเผาเมืองใช่ไหมครับ

ผมขออวยพรให้ช่วยกันกินป๊อปคอร์นให้อิ่มนะครับ รอบนี้แบกศพกลับบ้าน ไม่ได้เงินนะครับ หนี้รัฐฯ บานตะไท เพราะอียิ่งเละนั่นแหละครับ

#30 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:24

เมืองไทยจะไม่ได้นายก ม7 จะมีการเลือกตั้ง  เเต่กปปสจะยังอยู่  ม็อบเสื้อเเดงก็มารัประชาธิปไตย ทุกเดือนหรือสองอาทิตย์  เป็นไปอย่างนี้จนทักษิณท่านลงโลง

ชีวตจริงๆมันเศร้านะ  เเต่เรียนรู้ทำใจไว้บ้างก็ดี 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#31 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:25

ใช้ภาพอวตาร " เขตห้ามโง่ " เสรือกโง่เองซะงั้น

โง่ที่เลือกข้างผิด  

ถ้าทุกประเทศมีคนเลวอยู่เหนือคนดีได้  ป่านนี้คุณได้ไปหาดาวดวงใหม่อยู่ละครับ

จะม๊อบเก่าไปม๊อบใหม่มา  ยังไงก็เป้าหมายเดียวกันครับ คือกำจัดระบอบทักษิณและคนความคิดชั่วให้สุญพันธุ์ครับ

คุณจะเดือดร้อนอะไร  หรือคุณกลัวสูญพันธุ์ คุณ EMMY ??

#32 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:25

ผิด ตั้งแต่ยังไม่ตั้งแล้วครับ ผิด รธน 50 เต็มๆ ใครวะมโน แถม ว่าที่ประธานวุฒิยังไม่โปรดเกล้าจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเลย ผิดเต็มๆ

ผิด รธน มาตราไหน มิทราบ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล. ขุดบ่อล่อปลา ใหม่ดีกว่า คิดแผนก่อน

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by พอล คุง, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:26.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#33 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:26

คิด...

#34 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:26

จขกทคงเป็นอีกประเภทนึงของพวกปลุกกระเเสยุให้ทหารปฎิวัติหรือยุเเยงปั่นกระเเสให้คนสองฝ่ายหรือหลายฝ่ายปะทะกัน  คงเป็นประเภทคลั่งสงครามกลางเมืองอะนะ  หมายถึงพวกชอบดูนะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#35 Shariff

Shariff

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:28

:D มีมาแน่... แต่ไม่ได้บอกว่าเยอะครับ

ไอ้นั่นมาแน่ครับ ไอ้ทาหน้าขาวผู้มาพร้อมกับกล่องรับบริจาค

ไอ้นี่ไม่เคยพลาดสักงาน  :D

#36 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:30

คนที่โดนใช้ให้ไปเผาคราวก่อน

คราวนี้ไม่กล้าแล้วครับ

ถ้าอยากจะเผาอีกที 

คนชื่อจตุพรต้องสุมยางด้วยตัวเอง

และคนชื่อณัฐวุติต้องจุดไฟแช๊คด้วยตัวเองครับ

B)

It's us against the world

#37 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:32

มาอีกแล้ว ไอ้มุกขู่เข็ญห่วยๆ เรื่องความรุนแรง

จะรุนแรงน่ะ ถามพ่องงงแม้วหรือยังว่ามันจะจ่ายหรือเปล่า :D

ปล. ไอ้เรดไซเบ้อเอ้าตายคาที่นี่มันไม่สอนวิธีขู่เข็ญที่มันเข้าท่ากว่านี้แล้วหรือ

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#38 Shariff

Shariff

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:32

http://www2.manager....aspx?ID=2700703

Edited by Shariff, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:33.

#39 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:35

คนที่โดนใช้ให้ไปเผาคราวก่อน

คราวนี้ไม่กล้าแล้วครับ

ถ้าอยากจะเผาอีกที 

คนชื่อจตุพรต้องสุมยางด้วยตัวเอง

และคนชื่อณัฐวุติต้องจุดไฟแช๊คด้วยตัวเองครับ

B)

ชิ๊ !  คำก็เผา  สองคำก็เผา   ผิดตรงไหนที่แดงชอบเผาอ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

เผากันจนเป็นโลโก้   เผาเสร็จขโมยของต่ออีก  แต่ยังไงก็ไม่ผิดนะครับ  ก็คนมันตกใจนี่  555.. :D

#40 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:35

ผิด ตั้งแต่ยังไม่ตั้งแล้วครับ ผิด รธน 50 เต็มๆ ใครวะมโน แถม ว่าที่ประธานวุฒิยังไม่โปรดเกล้าจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเลย

แค่รองประธานสภาก็สามารถทูลเกล้านายกฯ ได้อยู่แล้ว ไม่ต้องถึงตำแหน่งประธานสภาหรอก

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#41 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:36

แหม่...แอ๊บอยู่เสียตั้งนาน

*แก้ไขไวยากรณ์ครับ

Edited by ม่านน้ำ, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:37.

#42 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:38

ผิด ตั้งแต่ยังไม่ตั้งแล้วครับ ผิด รธน 50 เต็มๆ ใครวะมโน แถม ว่าที่ประธานวุฒิยังไม่โปรดเกล้าจากพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเลย

แค่รองประธานสภาก็สามารถทูลเกล้านายกฯ ได้อยู่แล้ว ไม่ต้องถึงตำแหน่งประธานสภาหรอก

เด๋วมันก้อบอกว่า รองประธานวุฒิ ไม่ใช่ประธานวุฒิ ครับ 

ไม่มีอำนาจในการยืนทูลเกล้าครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล ไม่น่ารีบเฉลย เลยอ่ะ ครับ ท่าน

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

#43 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:43

ไปๆมาๆ  เสียเวลาเหมือนเดิม :P  :P

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#44 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:44

ถ้ามีรัฐบาลใหม่ ปัญหาต่างๆแก้ได้ครับ

- รัฐบาลใหม่สามารถหาเงินมาจ่ายหนี้ชาวนาที่ยิ่งลักษณ์ค้างจ่ายมา 6 เดือน คืนชาวนาได้ครบทุกบาททุกสตางค์ รวมถึงโครงการค้างจ่ายอื่นๆ

- บรรยากาศการลงทุนภายในประเทศจะกลับมา เศรษฐกิจมีความหวัง จีดีพี อาจรอดพ้นการถูก Set Zero เหมือนการส่งออก

- เงินจะไหลเวียนในระบบเศรษฐกิจมากขึ้น เพราะ ดัชนีความเชื่อมั่นในด้านต่างๆเพิ่มขึ้นหลังมีรัฐบาลใหม่

- งบประมาณในด้านต่างๆมีความชัดเจน (แต่อาจถูกควบคุมการใช้จ่ายอย่างรัดกุม เคร่งครัด)

แค่ยกตัวอย่างกว้างๆ จะเห็นว่าหลายปัญหาถูกแก้ไขครับ

แต่อาจเกิดปัญหาหนึ่งเพิ่มขึ้นมา คือ..ปัญญาด้านผลประโยชน์และอำนาจของทักษิณและบริวาร

ซึ่งเสื้อแดงอย่าเราก็จะมองว่ามันใหญ่กว่าทุกๆปัญหาในประเทศไทย..

Edited by MIRO, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:45.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#45 หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:45

ก็เอาสิครับ

#46 ร้ายกาจ...

ร้ายกาจ...

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:49

เปลี่ยนอะไรไม่ได้หรอกครับ กับกลุ่มนิยมคนโกง :lol: :lol: :lol:

#47 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:58

ถาม จข กท  ถ้าไอ้แม้วมันตายโหงตายห่าลงในวันนี้

ม็อบเสื้อแดง นปช จะทำมาหากินอะไรได้บ้าง และ

เมื่อไอ้แม้วตายไป หลังจากนั้น 2-3 วันมีนายก ม.7

พวกนปช เสื้อแดงจะเคลื่อนไหวหรือไม่  อยากรู้

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#48 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:00

รู้ว่าเสี่ยง แต่คงต้องขอลอง

#49 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:04

รู้ว่าเสี่ยง แต่คงต้องขอลอง

สาวก big ass มาเองเลยนะนี่  :D

#50 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:06

ผมคิดไว้แต่แรกแล้ว ว่าถ้าสุเทพชนะแล้วทักษิณมันต้องจ้างแดงออกมาอีกแน่นอน

แต่ยังไงก็แล้วแต่  คราวนี้เสื้อแดงกำลังหายไปเกินครึ่ง  ที่เหลือก็มีแต่พวกรับจ้างซะเป็นส่วนใหญ่

ถ้าไอ้พวกสายhere กับสายhardcore มันจะออกมาเผามายิงอีก  ก็ดีครับ  จะได้ทำความสะอาดให้หมดทีเดียวเลย

แต่ถ้ามันไม่ออกมาแล้วแฝงตัวอยู่ในสังคมเหมือนรอเวลาจะออกมาhereในวันข้างหน้า  อันนี้น่าเบื่อกว่าอีก

สรุปแล้ว  รีบๆออกมาให้ไวเลยครับ  รอนานแล้ว 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน