Jump to content

- - - - -

ด่วน.!!! ขี้ข้าไอ้แม้วลอบกัดพี่น้อง กปปส.ที่ราชดำเนิิน

• Please log in to reply
69 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:18

มวลชน กปปส ทั้งหลายกลับบ้านเถอะครับอย่าไปเป็นเหยื่อให้เขาเหยียบศพตัวเองขึ้นเถลิงอำนาจเลยเห็นได้ชัดว่าแกนนำไม่สามารถเผด็จศึกรัฐบาลอย่างเด็ดขาดได้ต้องรอคอยให้ศาลหรือองค์กรณ์อิสระตัดสินชี้มูลความผิดอย่างเดียวเพราะฉะนั้นไม่มีประโยชน์อะไรที่จะชุมนุมต่อเมื่อแกนนำไม่สามารถปกป้องชีวิตมวลชนได้แล้วจะชุมนุมต่อทำไมกลับบ้านเถอะครับ ใช้กฏหมายเป็นแนวทางต่อสู้ดีกว่า

เห็นด้วยครับ อยู่บัานเฉยๆ ก็ไม่เป็นไรหอก
เผลอๆ อาจจะเล่นกันเองก็ไม่รู้
;)
อะไรนะ เล่นกันเอง ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ก็โครตเลวครับ
ตัวเดียวกันป่าววะเนี่ย
ตบมุขชงมุข กันเนียนมาก
ใส่ร้ายป้ายสีอีกแล้ว งานถนัดพวกเมิงเหรอ เห็นต่างไม่ได้เลยว่างั้น เผด็จการทางความคิดเหรอ
เห็นต่างกับคิดชั่วไม่เหมือนกันนะครับ แบบคุณเรียกคิดชั่ว
นั่น ดิ้นแล้วทีนี้ 555 :lol:
ใช่ผมเห็นคุณดิ้นพราดๆๆๆๆๆๆๆเวลาตอบเขาไม่ได้ :D ยิ่งคุณพูดว่าใส่ร้ายป้ายสี ตัวคุณเองเต็มๆเลยที่ทำ ก๊ากกกกกกกกกกกกกก

ขอฮาด้วยคน      55555555555555555555

EMMY  นี่เป็นแดงสายไหนอ่ะ   สายเอาฮาป่ะนี่  :D

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#52 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:41

เพิ่งจบหลักสูตร อคาเดมี่ มาใหม่เลยร้อยวิชา

ผมว่ามีหลายตัวชอบเข้าทรงร่างตัวเอง  :D

Edited by ParaDon, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:42.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#53 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:47

มวลชน กปปส ทั้งหลายกลับบ้านเถอะครับอย่าไปเป็นเหยื่อให้เขาเหยียบศพตัวเองขึ้นเถลิงอำนาจเลยเห็นได้ชัดว่าแกนนำไม่สามารถเผด็จศึกรัฐบาลอย่างเด็ดขาดได้ต้องรอคอยให้ศาลหรือองค์กรณ์อิสระตัดสินชี้มูลความผิดอย่างเดียวเพราะฉะนั้นไม่มีประโยชน์อะไรที่จะชุมนุมต่อเมื่อแกนนำไม่สามารถปกป้องชีวิตมวลชนได้แล้วจะชุมนุมต่อทำไมกลับบ้านเถอะครับ ใช้กฏหมายเป็นแนวทางต่อสู้ดีกว่า

เห็นด้วยครับ อยู่บัานเฉยๆ ก็ไม่เป็นไรหอก
;)
อะไรนะ เล่นกันเอง ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ก็โครตเลวครับ
ตัวเดียวกันป่าววะเนี่ย
ตบมุขชงมุข กันเนียนมาก
ใส่ร้ายป้ายสีอีกแล้ว งานถนัดพวกเมิงเหรอ เห็นต่างไม่ได้เลยว่างั้น เผด็จการทางความคิดเหรอ
เห็นต่างกับคิดชั่วไม่เหมือนกันนะครับ แบบคุณเรียกคิดชั่ว
นั่น ดิ้นแล้วทีนี้ 555 :lol:
ใช่ผมเห็นคุณดิ้นพราดๆๆๆๆๆๆๆเวลาตอบเขาไม่ได้ :D ยิ่งคุณพูดว่าใส่ร้ายป้ายสี ตัวคุณเองเต็มๆเลยที่ทำ ก๊ากกกกกกกกกกกกกก

ขอฮาด้วยคน      55555555555555555555

EMMY  นี่เป็นแดงสายไหนอ่ะ   สายเอาฮาป่ะนี่  :D

มันก็ "ผู้สมรู้ร่วมคิด" แหละครับ....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#54 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:51

มวลชน กปปส ทั้งหลายกลับบ้านเถอะครับ
อย่าไปเป็นเหยื่อให้เขาเหยียบศพตัวเองขึ้นเถลิงอำนาจเลย
เห็นได้ชัดว่าแกนนำไม่สามารถเผด็จศึกรัฐบาลอย่างเด็ดขาดได้
ต้องรอคอยให้ศาลหรือองค์กรณ์อิสระตัดสินชี้มูลความผิดอย่างเดียว
เพราะฉะนั้นไม่มีประโยชน์อะไรที่จะชุมนุมต่อ

เมื่อแกนนำไม่สามารถปกป้องชีวิตมวลชนได้
แล้วจะชุมนุมต่อทำไม
กลับบ้านเถอะครับ ใช้กฏหมายเป็นแนวทางต่อสู้ดีกว่า

เผลอๆ อาจจะเล่นกันเองก็ไม่รู

ทุเรศ.....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:52

ด่วน.!!! ขี้ข้าไอ้แม้วลอบกัดพี่น้อง กปปส.ที่ราชดำเนิิน
Started by เช never die, Yesterday, 05:32

เพื่อนสมาชิกส่วนใหญ่คิดแบบนี้ได้ไงนะ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#56 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:56

มีใครบ้างที่อาจก่อเหตุเช่นนี้ได้

1. คนของทักษิณ

2. มือที่สามที่ต้องการสร้างสถานการณ์เพื่อนำไปสู่ รปห.

3. ญาติพี่น้องของคนที่เคยถูกการ์ด กปปส ทำร้ายตามมาล้างแค้น

4. นักเลงเจ้าถิ่นที่มีเรื่องทะเลาะวิวาทกับการ์ด

5. มือสังหารที่เจ้าของธุรกิจที่ใกล้เจ๊งเพราะม๊อบลงขันจ้างมา

6. ทำร้ายกันเองเพื่อสร้างสถานการณ์

ค่อยๆคิดดู

อุตส่าห์คิดเกินสามบรรทัด....

คคห.นีั ผมคิดได้ บรรทัดเดียว คือข้อ 1..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#57 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:01

มวลชน กปปส นปช. ทั้งหลายกลับบ้านเถอะครับ
อย่าไปเป็นเหยื่อให้เขาเหยียบศพตัวเองขึ้นเถลิงอำนาจเลย
เห็นได้ชัดว่าแกนนำไม่สามารถเผด็จศึกรัฐบาลอย่างเด็ดขาดได้
ต้องรอคอยให้ศาลหรือองค์กรณ์อิสระตัดสินชี้มูลความผิดอย่างเดียว
เพราะฉะนั้นไม่มีประโยชน์อะไรที่จะชุมนุมต่อ

เมื่อแกนนำไม่สามารถปกป้องชีวิตมวลชนได้
กลับบ้านเถอะครับ ใช้กฏหมายเป็นแนวทางต่อสู้ดีกว่า

เปลี่ยนเป็นอารมภ์นี้ได้ป่าวครับ  :D

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#58 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:04

มีบางคน ในที่นี้ กำลังพยายาม โยนบาป

ให้ กปปส

ผมคิดว่า ถ้าเป็น กปปส ทำเอง

ไม่นาน ตำรวจ จะจับคนร้ายได้

แล้วส่งไปให้ ธาริต หรือ เหลิม

เที่ยวป่าวประกาศ ว่า กปปส ทำเอง

จริง ๆ เสื้อแดง มากี่งาน ก็บอกแบบนี้

ตั้งแต่ ตอน ระเบิด ที่บรรทัดทอง

ตอน พี่สุทิน ถูกยิงตาย

ตอน เกิดเหตุฆ่าเด็ก ที่ ราชประสงค์

บอกว่า กปปส อาจทำ ทั้งหมด

แต่สุดท้าย ไม่มีหน้าไหน

จับได้ แล้ว ออกแถลงข่าว สักคน

หรือว่า ตำรวจไทย ไร้ความสามารถจริง ๆ

ขนาดเห็น กปปส เป็นศัตรู ยังจับไม่ได้

สายสืบ อ่อนหัด หรือ ทีมอาชญากรรม

บ่อท่า หรือ อย่างไร

จึงไม่สามารถจับได้ ทั้งที่อยากจับ

เหตุการณ์นี้ ก็เช่นกัน

พวกเสื้อแดง มาตามสไตล์ ทำเป็น

คิดสะระตะ ว่า กปปส น่าจะทำ

มีเหตุจูงใจ

แล้วไง ถึงเวลา ตำรวจ ก็จับมือใครดม ไม่ได้อีก

สิ่งที่พวกคุณ โยนบาป กล่าวหาไว้

ก็ไม่ต้องรับผิดชอบ คำพูด ตามสไตล์

ส่วนพวก กปปส ก็ถูกยิง ตายบ้าง พิการบ้าง

แล้วยังต้องมาโดน พวกคนชั่ว โยนบาป

ว่าทำกันเองอีก

ผมถามว่า ตลอดเวลา ที่พวกเราตาย

เสื้อแดง สะใจกันนักหนา ไปที่ไหน

ก็ไปเที่ยวสมน้ำหน้า เค้าไว้

อีกกลุ่มแดง ก็ทำหน้าที่ หาเหตุผล

ว่า กปปส ทำ แล้วถึงเวลา

ตำรวจก็จับไม่ได้สักคน

วงจรแบบนี้ เกิดขึ้นกี่ครั้งแล้ว

เสื้อแดง มีหรือ จะกล้าหาญ

ยอมรับว่า พวกตัวเองทำ ทั้งที่

ก็สะใจทุกครั้ง ที่เกิดเหตุ

จะชั่วให้มันน้อยกว่านี้ ได้ไหมครับ

ถ้าเป็น'มือปืนป็อบคอร์น' ก็จับง่ายเหมือนกัน........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อยากแนะนำ'ตำรวจ' อ้อนวอนขอความรู้ วิธีดูแลพื้นที่จากไอ้ตู้ ไอ้เต้น นกแสก ฯลฯ

ทำอย่างไรพื้นที่ชุมนุมไพร่เสื้อแดง ควายแดง จึงไม่ถูก M 79  ปืน M 16  ปืน อาก้า.....?

ชายชุดดำนคิดว่าไพร่เสื้อแดงหนังหนา ยิงไม่เข้า....?

หรือคิดว่า กลัวลูกหลงไปถูกยิ่งลักษณ์(ตามข่าวว่าไอ้ตู่จะชวนมาเป็นแกนนำฯ)....?

หรือว่า M 79 เลือกข้างหว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#59 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:17

คนร้ายต้องมีเส้นสายรู้ช่องทางภายในม๊อบเป็นอย่างดี เพราะสามารถเล็ดลอดฝ่า กรวย การ์ด กปปส และเจ้าหน้าที่ทหารตำรวจ ที่รักษาความปลอดภัย จนเข้าไปในระยะที่สามารถปาระเบิดได้

คุณแมลงโบราณครับ ที่คุณวิเคราะห์มาช่าง ไร้เหตุ...จริงๆ
มันไม่ได้ปาระเบิด มันยิง m79 จากระยะไกลครับ
มันไม่ได้เดินผ่าน การดเข้าไปแล้วไปปาระเบิด ครับ...
ถ้ามาวิเคราะห์ด้วยใจบริสุทธิ์ ก็ขอให้เจริญๆ แต่ถ้ามาป่วน ขอให้ชีวิต้ป็นเหมือนแมลงตลอดไปด้วยเทอญ

แต่ก็มีที่น่าคิด อันนึงคือ...น่าจะมีไอ้พวกใจเดรัจฉาน..แฝงตัวอยู่ในสถานที่ชุมนุม..คอยส่งข่าว..ให้ไอ้พวกเดรัจฉาน พวกเดียวที่อยู่ใน ศอ.รส ...

Edited by spartacus, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:18.

#60 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:22

มวลชน กปปส ทั้งหลายกลับบ้านเถอะครับ

คุณน่าจะด่า ศอ.รส บ้างนะครับ ตั้งขึ้นมาป็นแค่ ศูนย์อำนวยการรวมสัตว์******..เท่านั้นเหรอ
หน้าที่ป้องกันเหตุร้าย แมร่งปล่อยให้ทำให้เกิดขึ้นได้

คุณกลับไปอยู่กับลุงยิ้มตาสว่างต่อเถ่อะ

#61 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:26

มีใครบ้างที่อาจก่อเหตุเช่นนี้ได้

1. คนของทักษิณ
2. มือที่สามที่ต้องการสร้างสถานการณ์เพื่อนำไปสู่ รปห.
3. ญาติพี่น้องของคนที่เคยถูกการ์ด กปปส ทำร้ายตามมาล้างแค้น
4. นักเลงเจ้าถิ่นที่มีเรื่องทะเลาะวิวาทกับการ์ด
5. มือสังหารที่เจ้าของธุรกิจที่ใกล้เจ๊งเพราะม๊อบลงขันจ้างมา
6. ทำร้ายกันเองเพื่อสร้างสถานการณ์

ค่อยๆคิดดู

อย่าทำตัวอีเดียดไปหน่อยเลยน่า ...........

ทำเป็นวิแคะแยกกลุ่มห่าเหวได้ตั้ง 6 กลุ่ม  ยังกับว่า  ไอ้ะเบิด M79 กับ ปืน M16  มันหาได้ง่ายตามร้านปากซอย

ประเภทกลุ่มไหนเกิดเจ๊บใจ กปปส  ก็ไปหาซื้อตามร้านเซเว่น  มายิงใส่ผู้ชุมนุมได้ตามใจชอบ

หายไปเล่น id อื่นมาพักใหญ่  โพสอีกทียังมีความคิดอัปรีย์ จั ญไร .........เหมือนเดิมเลยนะ -_-

ตอนนี้ 3 ศพ แล้วนะครับ  บ่งบอกว่า  M16  ที่ยิงเมื่อคืน  มันตั้งใจยิงกราดใส่ฝูงชน  ไม่ใช่ยิงขู่ ยิงขึ้นฟ้า

ยิงแค่ช่วงสั้น ๆ  ยังตายถึง 3 ศพ  ......คนยิงเจตนาฆ่ามากกว่าตอนสลายชุมนุมกองทัพธรรมที่ผ่านฟ้าซะอีก -_-
แมลงน้ำ...มันก็คิดแบบ แมลง ครับ..ไม่มีสำนึกผิดชอบชั่วดี..

#62 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:52

พบมาสด้า 3 สีขาว ณฐ-548 กทม. ที่จอดอยู่ใน จันทรารีสอร์ท พบปืนอาก้า 1 กระบอก ปืนเซกาเซ่ 1 กระบอก

ที่มา: http://webboard.seri...81#entry1167970

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#63 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:33

ดิ้นกันใหญ่เลยวุ้ย

ก็เห็นๆกันอยู่ว่าแกนนำจนปัญญา

ไม่มีทางจัดการกับรัฐบาลนี้ได้แบบเบ็ดเสร็จเด็ดขาด

ต้องรอหวังพึ่งกระบวนการทางกฏหมายอย่างเดียวเท่านั้น

สู้เลิกม็อบเพื่อรักษาชีวิตมวลชนเอาไว้สู้ศึกใหญ่ไม่ดีกว่ารึ

ประท้วงกันมานานไม่ยักกะเห็นว่าแกนนำแมงจะเป็นไรสักที

ไอที่ตายๆนะมีแต่ตาสีตาสาชาวบ้านธรรมดาทั้งนั้น

ก็เพราะคนตายไม่ใช่ญาติของพวกคุณอ่ะดิ ถึงไม่รู้สึกอะไร

ตามสบายเหอะใครจะเสียสละชีวิตตัวเอง

เพื่อให้นักการเมืองน้ำเน่ามันขึ้นเถลิงอำนาจอีก ก็เชิญนะ

ส่วนผมเก็บแรงไว้เลือกตั้งดีกว่า

ไม่มีอะไรทีจะทำให้ควายแดงมันยอมรับสนิทใจได้ด้วยการเลือกตั้ง

เพราะฉะนั้นการชนะพวกมันในสนามเลือกตั้ง

นี่ล่ะคือหนทางเดียวที่จะทำให้พวกมันหุบปากได้

#64 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:38

"ประท้วงกันมานานไม่ยักกะเห็นว่าแกนนำแมงจะเป็นไรสักที"

แกนนำเสื้อแดงซินะ

คุณสุทิน ธราทิน ไม่ใช่แกนนำกปปส.หรือไง

หมอระวีที่คุมท้ายขบวน ยังสู้ต่อว่ะ

Edited by Stargate-1, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:29.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#65 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:59

SKIDATO  ถ้าอยากจะรอเลือกตั้ง    ก็กลับไปนอนอมหัวตีนรอเฉย ๆ  ไม่ต้องโพสก็ได้

ประเภทเก่งแต่เห่าหอน   หาได้ตามเวปเด็กเกรียนทั่วไป

พวกนี้เวลาอยู่ในกลุ่มล่ะโคตรคุยโว  แต่พอมีเรืองขึ้นมา นอกจากหนีเร็วแล้ว

ยังเคยเจอประเภท ถีบเพื่อนตัวเองให้ล้ม เพื่อให้พวกศัตรูมีเป้าหมายรุมกระทืบเพื่อนก่อน ตัวเองจะได้หนีรอด

สั นดานหน้าตัวเมียแบบนี้   SKIDATO  จั ญไร กับ ไอ้ phat21   ทำสถิติไม่มีใครเกินเลยนะ 

ไม่รู้ว่าผู้หลักผู้ใหญ่ที่บ้านไม่มีเวลาอบรมสั่งสอน ....หรือว่าไม่มีโอกาสอบรมสั่งสอนก็ไม่รู้  -_-

Edited by Bayonet, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:39.

#66 Kongkiet Rodpai

Kongkiet Rodpai

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:02

ขออ้อนวอนสิ่งศักดิ์สิทธิ์โปรดคุ้มครองคุณสุเทพและแกนนำและมวลชนทุกคนให้มีความปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวงด้วยครับ

#67 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:09

ขออ้อนวอนสิ่งศักดิ์สิทธิ์โปรดคุ้มครองคุณสุเทพและแกนนำและมวลชนทุกคนให้มีความปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวงด้วยครับ

So good!

ดีครับ   ดีๆ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#68 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:12

ไม่มีทางจัดการกับรัฐบาลนี้ได้แบบเบ็ดเสร็จเด็ดขาด

ต้องรอหวังพึ่งกระบวนการทางกฏหมายอย่างเดียวเท่านั้น

สู้เลิกม็อบเพื่อรักษาชีวิตมวลชนเอาไว้สู้ศึกใหญ่ไม่ดีกว่ารึ

ประท้วงกันมานานไม่ยักกะเห็นว่าแกนนำแมงจะเป็นไรสักที

ไอที่ตายๆนะมีแต่ตาสีตาสาชาวบ้านธรรมดาทั้งนั้น

ก็เพราะคนตายไม่ใช่ญาติของพวกคุณอ่ะดิ ถึงไม่รู้สึกอะไร

ตามสบายเหอะใครจะเสียสละชีวิตตัวเอง

เพื่อให้นักการเมืองน้ำเน่ามันขึ้นเถลิงอำนาจอีก ก็เชิญนะ

ส่วนผมเก็บแรงไว้เลือกตั้งดีกว่า

ไม่มีอะไรทีจะทำให้ควายแดงมันยอมรับสนิทใจได้ด้วยการเลือกตั้ง

เพราะฉะนั้นการชนะพวกมันในสนามเลือกตั้ง

นี่ล่ะคือหนทางเดียวที่จะทำให้พวกมันหุบปากได้

ทีแรกจะพูดจา ทำนองว่าเป็นคนใจถึง ปากเก่ง เกลียดทหาร เกลียดตำรวจ เกลียดนักการเมือง ดูถูกกันไปต่างๆนานา ดูจะสุดโต่งด้วยซํ้า แต่เอาเข้าจริงสุดโต่งแต่ปาก ให้ทำอะไรจริงๆ ก็ไม่กล้า

ถ้ามรึงตัวเองขี้ขลาด ก็ไม่ต้องแบ่งปันคนอื่นก็ได้หวะ คนพิการมีขาไม่ครบ เขายังไปกันได้เลย แถมยังพาลูกพาหลานไปกันด้วย มรึงเป็นอะไรเหรอ อะไรไม่ครบเหรอ พิการตรงไหนเหรอ ถ้ากลัวตายมากนัก ก็หุบปากไปเหอะ ไม่ต้องมาโพสริบรอนกำลังใจชาวบ้านเขา

นอกจากมันช่วยอะไรแล้ว มันยังแสดงความขี้ขลาดของตัวมรึง ให้คนสมเพชอีก  <_< 

#69 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:15

ทีแรกจะพูดจา ทำนองว่าเป็นคนใจถึง ปากเก่ง เกลียดทหาร เกลียดตำรวจ เกลียดนักการเมือง ดูถูกกันไปต่างๆนานา ดูจะสุดโต่งด้วยซํ้า แต่เอาเข้าจริงสุดโต่งแต่ปาก ให้ทำอะไรจริงๆ ก็ไม่กล้า

ถ้ามรึงตัวเองขี้ขลาด ก็ไม่ต้องแบ่งปันคนอื่นก็ได้หวะ คนพิการมีขาไม่ครบ เขายังไปกันได้เลย แถมยังพาลูกพาหลานไปกันด้วย มรึงเป็นอะไรเหรอ อะไรไม่ครบเหรอ พิการตรงไหนเหรอ ถ้ากลัวตายมากนัก ก็หุบปากไปเหอะ ไม่ต้องมาโพสริบรอนกำลังใจชาวบ้านเขา

นอกจากมันช่วยอะไรแล้ว มันยังแสดงความขี้ขลาดของตัวมรึง ให้คนสมเพชอีก  <_< 

เอาไป ล้าน like ครับ

.. :wub:

#70 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:11

ไอ้นี่เท่าที่เห็นมันเห่ามานาน สรุปได้ว่ามันคือพวกขยะดีแต่ปากครับ ถ้าจะคุยกับคนแบบนี้เอาเวลาไปคุยกับแดงเติมเงินยังได้สาระกว่า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน