Jump to content

- - - - -

ชาวนปช./ไพร่แดง ดูและรู้กันไว้ครับว่า.อีกหน่อยเราอาจจะเป็น"ไพร่พัฒนา" เหมือนทั่นเต้นกันทุกคน...

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 15 May 2014 - 14:42

ไปเจอเอาบทความนี้เข้า... ;) 

รก.รมช.ณัฐวุฒิ ไสยเกื้อไพร่ยุคพัฒนาใส่นาฬิกาเรือนละเท่าไร อยากรู้ไปดูกัน

คนข้างสนาม

ผมเห็นภาพนี้จากเฟสบุ้คของคุณธิดา ถาวรเศรษฐ์

https://www.facebook...rootida?fref=ts

เห็นว่านาฬิกาข้อมือของคุณณัฐวุฒิ ไสยเกื้อสวยดีไม่เคยเห็นในท้องตลาด

เลยส่งภาพไปถามเพื่อนที่เป็นนักสะสมนาฬิกา ถามว่ายี่ห้ออะไร ราคาเท่าไร

เพื่อนผมบอกว่าภาพไม่ชัด ถ้าให้เดาน่าจะเป็นยี่ห้อ Pam  power reserve

ซึ่งผมไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อน ฮา........

เลยถามต่อว่าราคาประมาณเท่าไร อยากซื้อมาใส่บ้างสวยดี

เพื่อนตอบว่า ยี่ห้อนี้ ถ้าเอาของก้อปปี้ เกรด A ก็จะตกราวๆ 3-4,000 บาท

ราคาของก้อปปี้ เกรด A จะประมาณ  10 % ของนาฬิกาของแท้

ขนาดสายหนังของแท้ราคาประมาณ 12,000 ไปซื้อไม่ยากที่สิงคโปร์มีขาย

อยากได้เมื่อไหร่ ยินดีบินไปเป็นเพื่อน ไปเช้าเย็นกลับสบายๆไม่ต้องทำวีซ่า

ผมเลยบอกเพื่อนไปว่ามียี่ห้ออื่นใส่แล้ว เดี๋ยวว่างเมื่อไหร่จะชวนไป  อิอิอิ

คนจริงอย่างคุณณัฐวุฒิ  ไสยเกื้อ รก.รมช.พาณิชย์ถ้าใครจะบอกว่าท่านใช้ของปลอม

ผมไม่เชื่อเด็ดขาด เพราะโดยตำแหน่งหน้าที่ท่านเคยเป็นถึงรมช.พาณิชย์

รับผิดชอบกกรมทรัพย์สินทางปัญญา

ถ้ามีใครมาบอกว่าท่านรก.รมช.ของผมใช้ของปลอมผมจะถือว่าดูถูกท่านมาก

จะทำให้ท่านเสียชื่อจนกลายเป็นเรื่อง ฮาระดับโลก

โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าท่านต้องใส่ของแท้ ไม่ได้ใส่เพื่ออวดชาวบ้าน

แต่ใส่เพื่อแสดงให้โลกรู้ว่า ท่านเป็นไพร่ดีเด่นแห่งชาติ

ในฐานะที่สร้างเนื้อสร้างตัวรวดเร็วเป็นแบบอย่างแก่ไพร่อื่นๆให้รู้และดูเป็นตัวอย่างไว้

ใครรู้จริงว่าท่านณัฐวุฒิใช้นาฬิกายี่ห้ออะไรช่วยบอกหน่อยนะครับจะเก็บไว้เป็นความรู้

https://www.facebook...rootida?fref=ts

เช็คราคาของปลอมได้ที่นี่

http://www.songswiss..._-57328-th.html

My Pam 372 has landed!!! 1st Singapore Boutique Visit & A Special Pickup!

http://www.oknation....4/05/14/entry-1

นี่ขนาดนาฬิกาน่ะเนี่ยะ แล้วไอ้ที่เปิดเผยไม่ได้อีกล่ะ...

ไม่อยากจะคิด... สู้แล้วรวย มันต้องอย่างงี้ จำไว้...

"ผาวครับผาว ผาวเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง"... B) 

Edited by Suraphan07, 15 May 2014 - 14:49.

#2 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

Posted 15 May 2014 - 15:59

ก็อปเกรดเอไม่ใช่ราคา 10% นะคะ แค่ 1% ค่ะ

แต่ทุกยี่ห้อจะอยู่ที่ประมาณ 2000-4000 บาท แล้วแต่ที่ แล้วแต่ความนิยม

ยี่ห้อ PAM ที่ว่าก็คือรุ่นของ PANERAI ค่ะ ของจริงก็เห็นมีแต่สองแสนขึ้นนะคะ หลักหมื่นไม่เคยเห็น (7000$-9000$)

ยี่ห้อ CORUM นี่เรือนเป็นล้าน

ยี่ห้อ Frank Muller ก็ตั้งแต่สองแสนจนหลักล้าน

ไอ้ตัวหลักหมื่นน่ะ อย่าง OMEGA TAG ไม่ใีใครมาซื้อของปลอมใส่กันหรอกค่ะ

มีทำออกมาเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่เป็นตัวลิมิเต็ดที่ราคาของจริงเหยียบแสนขึ้น

#3 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 16 May 2014 - 10:39

เกิดเป็นไพร่นี้ แสนดีหนักหนา.png

#4 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 16 May 2014 - 12:13

ตามที่ท่าน seraphuriel ว่ามาเป๊ะเลยครับ

ผมเคยชอบ Rolex อยู่รุ่นหนึ่งมั่กๆ คือ Daytona 2 กษัตริย์

ราคาอยู่ที่ประมาณ 2 แสนกว่า (เมื่อสัก 15 ปีที่แล้ว)

ของจริงอย่าไปฝันว่าจะได้ใส่... (แต่เคยได้ใส่ 2 นาที ตอนไปเที่ยวห้างที่อเมริกา)

เลยมองหาของก๊อปเกรด A  ไปเจอที่เสิ่นเจ้น อยู่ที่เรือนละ 1500 ราคาเมื่อสัก 6 - 7 ปีก่อนครับ

ราคาก๊อป ยังไม่เท่ากับ 1% ของ ของแท้เลยครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 16 May 2014 - 12:59

เมียไพร่เต้น ยังถือกระเป๋าแอร์เมสเลย ยกระดับจากไพร่ชั้นต่ำมาเป็นอำมาตย์เลยทีเดียว 

#6 spartacus

spartacus

ขาประจำ

Posted 16 May 2014 - 14:20

สู้แล้วรวย ทำตัว ติดดินไม่เป็น...ใส่ของธรรมดาไม่ได้ สู้แล้วรวย...แล้วมา..เล่นกรวย...

เจ๋ง ดอกจิกที่ติดคุกไป..ก็ใส่เข็มขัด hermes ถูกสุดเส้นละ หมื่นห้า...
รับใช้คนชั่ว มาหลอกคนจน มันได้ดีแต่เลวและชั่วแบบนี้เอง

#7 Alone

Alone

ขาประจำ

Posted 16 May 2014 - 15:22

ขอเสริมเพื่อนๆ พี่ๆ ฮะ ดูจากภาพที่วงวินาทีตรง 9 นาฬิกาเป็นสีขาวๆ เทาๆ

ผมคิดว่าน่าจะเป็น Panerai PAM125 ราคาแค่ $6600 เอ๊งงงงง

panerai_pam125_40mm_power-reserve_MED.jp

รายละเอียดเผื่อผู้ที่สนใจ จิ้มเบาๆ นะจ๊ะ

นาฬิกายี่ห้อนี้ (ส่วนใหญ่เรียกง่ายๆ กันว่า PAM - แพม) มีจุดเด่นอยู่ที่ "คราวน์การ์ด" (Crownguard)

ที่เห็นเป็นรูปครึ่งวงกลมครอบเม็ดมะยมและมีพรายน้ำตรงตัวเลขบนหน้าปัดที่สว่างจ้ามากเมื่ออยู่ในที่มืด

ด้วยรูปทรงที่เรียบง่ายและดูวินเทจดีทำให้นาฬิกายี่ห้อนี้ฮิตกันในหมู่ไฮโซไฮซ้อเมืองไทยมากยี่ห้อนึง

ถ้าไปเดินเล่นแถวพาราก้อนจะเจอคนใส่ยี่ห้อนี้เยอะพอสมควร (เคยไปเดินครั้งล่าสุดเจอ 3 คนเห็นจะได้)

แต่จะของจริงหรือปลอมไม่ฟันธงนะครัช

ส่วนของอำหมาดเต้ล..ระดับนี้จะมีเหลือเหรอ แท้แน่นวลฮับฟันธง พี่ๆ เสื้อแดงท่านใดที่รู้ราคานาฬิกา

ของอำหมาดเต้ลแล้วก็ไปหาทางเคลียร์หนี้กันเอาเองนะฮับผมไม่เกี่ยว  :rolleyes:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users