Jump to content

- - - - -

ถึงคุณตำรวจ(เลว)หลายๆคน

• Please log in to reply
8 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:24

*
POPULAR

คนตายไปยี่สิบกว่าคนยังจับไม่ได้ซักคน แต่ดันมาไล่จับคนดีที่รักในหลวงอย่างคุณสาธิต รวมถึงอาจารย์รักชาติอย่างคุณสมบัติ อดีตอธิการบดีนิด้า

ดีแล้วครับ ให้มันสุดๆไปเลยคุณตำรวจ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว แดกส่วยรีดไถมาทั้งชีวิตแล้ว แค่นี้มันจะไปยากอะไร ใช่ไหมครับ

ทำต้วตามน้ำนักการเมือง***ๆไป พอมันได้อำนาจกลับ เดี๋ยวก็สบายเอง คงได้เลื่อนขั้นกันยกเข่ง

ผมเสียใจนะ ที่มีไอ้***ที่ไหนไม่รู้มาไล่ฆ่าคนบริสุทธิ์ ตายไปนักต่อนัก แต่พวกคุณตำรวจก็นิ่งเฉย จับห่าอะไรไม่ได้สักคน

กลับไปบ้านมองหน้าลูกหลานอย่างไรครับ คุณบอกครอบครัวคุณรึเปล่าว่าคุณทำอะไรกับประเทศชาติ กับประชาชนผู้บริสุทธิ์ คุณบอกพวกเค้ารึเปล่าว่าคุณเป็นขี้ข้ารับใช้ทรราช

ผมขอโทษนะที่ผมเขียนหยาบๆอย่างนี้ แต่ผมรู้สึกจริงๆ และก็ยังเสือกโง่หวังว่าพวกคุณจะคิดได้ในวันนึง ว่าคุณเป็นข้าราชการในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

และมีภาระหน้าที่ในการรับใช้ประชาชน เพราะคุณกินเงินภาษีของประชาชน..

#2 นกหวีดสายฟ้า

นกหวีดสายฟ้า

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:29

ศาลปล่อยหมดไม่ใช่หรือ

#3 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:41

ตำรวจหลายคนคงคิดเข้าข้างตัวเองว่า เงินเดือนไม่ให้ก็ไม่เอา ให้มาก็ให้เมียหรือพ่อแม่ ไม่ได้ใช้เอง

ตัวเองกินแต่ส่วยก็รวยแล้ว ก็เลยไม่รู้สึกอะไรครับ <_<

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#4 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:42

ตะกวดก็ต้องสู้ตายเหมือนกัน
ถ้าแพ้โดนยุบและลดชั้นไปอยู่ระดับเดียวกะยาม

#5 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:46

ก็ไม่รู้สินะ มีชื่อ มี่หน้า แต่จับไม่ได้

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#6 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:56

ผมดูข่าวสองสามข่าวต่อเนื่องกัน ข่าวแรกตำรวจพร้อมอาวุธครบมือเตรียมไปจับคุณสาธิต ข่าวสองตำรวจสอบสวนอ.อีกท่านนึงที่ถูกจับข้อหากบฏเหมือนกัน อีกข่าวชาวบ้านเขตเหมืองทองที่จ.เลยถูกกลุ่มคนไล่ทำร้าย โดยไม่มีตำรวจมาระงับเหตุ ผมก็รู้สึกอย่างเดียวกับ จขกท เลยครับ ทีกับคนดีๆ ประวัติดีๆ แม่งทำเก่ง ระดมคนเหมือนจะไปจับบิน ลาเดน แต่พอเรื่องที่ต้องการให้ตำรวจใช้อาวุธระงับเหตุ กลับหายหัวเป็นหมาหางหด ถุยจริงๆ ครับ

#7 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:38

เสียดายภาษีที่ต้องจ่ายจริงๆ  เวลาเสียภาษีน่าจะมีช่องให้เลือกว่า ภาษีของเราไม่ให้อาชีพดังต่อไปนี้บ้างนะ ( ตำรวจกับนักการเมือง...อย่าหวัง )

#8 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:57

เห็น อ.ไพศาล แกว่าไว้ ว่า…  ;) 

ด่วน!!!!!ฉิบหายกันใหญ่แล้ว จะติดคุกกันระนาว

ศาลออกหมายจับแกนนำ กปปส โดยมีเงื่อนไขว่าจับเพื่อส่งฟ้องต่อศาล
ปรากฎว่าจับนายสมบัติตามหมายแล้วจะไปฟ้องศาล แต่
ยังไม่ได้ทำคำฟ้องจึงยังฟ้องศาลไม่ได้ ก็โอละพ่อ ดีเอสไอขอให้อัยการรีบทำคำฟ้อง ก็คดีเอกสาร ๕๐,๐๐๐ หน้าอัยการถ้าไม่บ้าหรือเป็นขี้ข้าจะทำทันได้อย่างไร เมื่อจับไปแล้วฟ้องไม่ได้ก็ต้องปล่อยตัวอย่างเดียวจะควบคุมตัวใดๆไม่ได้ และการจับแบบนี้ผิดกฎหมายจะติดคุกกันระนาวแน่
อนึ่งที่ดีเอสไอร้องขอฝากขังต่อศาลนั้น
ศาลสั่งยกคำร้องแล้วและจะสอบสวนต่อไม่ได้จึงให้ยกคำร้อง
ท่านที่ถูกออกหมายจับครับ กรุณาไปเดินเล่นให้ถูกจับอีก ๓-๔ คนได้ไหมครับ จะได้เช็คบิลไอ้หมอนั่นให้เข็ดไปเลย
พี่น้องตำรวจที่เป็นลูกศิษย์ผม อย่าเผลอไปจับเข้านะครับ ให้ศึกษาหมายจับให้ดี ศาลออกหมายจับโดยมีเงื่อนไขว่าให้จับเพื่อเอาตัวตัวมาส่งฟ้องเท่านั้น จะสอบเพิ่มเติมอะไรไม่ได้ทั้งสิ้น ที่ถ่วงเวลาสอบนายสมบัติเมื่อเช้านะผิดเงื่อนไขตามคำสั่งศาลครับ

https://www.facebook.../Paisal.Fanpage

น่าสนุกดีเหมือนกันน่ะครับ... B) 

Edited by Suraphan07, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:57.

#9 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:05

..... แน่ใจนะ  ว่าเมืองไทย ...มีตำรวจ...???

จำได้ว่าเคยมีเพื่อนในบอร์ดพูดว่า..

(ตำรวจดีนั้นมี แต่เหมือนผี ที่มองไม่เห็น).!!

แต่ตอนนี้  คิดว่าไม่มีแน่นอน.  ๒๐ กว่า ศพ

ยืนยันได้ว่า....เมืองไทยไม่มี ตำรวจ.... 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน