Jump to content

- - - - -

รัฐวิสาหกิจ ทำไมจึงทรยศต่อประชาชน

• Please log in to reply
27 replies to this topic

#1 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 20:59

กำลังฟัง อ ธิดาอยู่ค่ะ  ท่านพูดได้ดีมาก  หน่วยงานรัฐวิสากิจเป็นแค่พนักงาน จะมาข่มขู่ประชาชนไม่ได้ค่ะ  

-รัฐวิสาหกิจ   นั้นต้องทำกำไรให้ประเทศมากๆเท่านั้นดังที่ลี กวน ยูบอก  การบินไทยอยู่ในตลาดหุ้นมันก็ดิ่งมากแล้ว  ถ้าพนักการการบินไทยมาร่วมชุมนุมด้วยหุ้นมันจะร่วงไหม ร่วงกว่าเดิมอีก คนประท้วงมันจะรับผิดชอบไหม!!  หรือจะธนาคารกรุงไทยก็เช่นกัน พวกรัฐวิสาหกิจในตลาดหลักทรัพย์จะทำแบบนี้ไม่ได้ นี่คือโลกทุนนิยม ในประเทศต่างๆ อื่นรัฐวิสาหกิจที่ประท้วงหนักๆ ระวังจะโดนแปรรูปให้เป็นของเอกชนหมด!

- ในอดีตประชาธิปไตยมันบังอาจแปรรูปรัฐวิสาหกิจ จะมาโทษเพื่อไทยไม่ได้   และกฏหมายขายชาติ11ฉบับ อาจารย์ได้ร่วมต่อสู้กับนายสมศักดิ์โกสัยสุขมา ประชาธิปัตย์คือตัวที่ทำให้ชาติไทยกลายเป็นระบอบทุนนิยม จะมาว่าพื่อไทยมิได้

- งานราชการ โดยเฉพาะกองทัพนั้นค้างค่าไฟมาก 

Edited by แดงประจำเดือน, 18 May 2014 - 21:03.

#2 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:02

ชิ พวกสหภาพแรงงาน ขี้ข้าเสื้อเหลือง

#3 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:03

นั่นสิครับ ทำไมถึงไม่แปรรูปให้เป็นของประชาชนแบบ ปตท. ก็ไม่รู้

ทั้งที่พอแปรรูปแล้ว กำไรเพิ่มขึ้นมหาศาลเลย ประชาชนได้ประโยชน์เต็มๆ 

คิดถึงคุณแดงประจำเดือนจัง :wub:

#4 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:05

นั่นสิครับ ทำไมถึงไม่แปรรูปให้เป็นของประชาชนแบบ ปตท. ก็ไม่รู้

ทั้งที่พอแปรรูปแล้ว กำไรเพิ่มขึ้นมหาศาลเลย ประชาชนได้ประโยชน์เต็มๆ 

คิดถึงคุณแดงประจำเดือนจัง :wub:

แกนนำอาจารย์ธิดาได้บอกไว้แล้ว ว่าการแปรรูป ปตท มีแต่ทำกำไรให้รัฐ พนักงานก็พอใจไม่มใครบ่นค่ะ   แถมยังทำให้ประชาชนสามารถเข้าไปถือหุ้นได้   

ค่าาา  คุณต้องหัดดูช่องอื่นบ้างนะคะ  :wub: 

#5 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:10

แกนนำอาจารย์ธิดาได้บอกไว้แล้ว ว่าการแปรรูป ปตท มีแต่ทำกำไรให้รัฐ พนักงานก็พอใจไม่มใครบ่นค่ะ   แถมยังทำให้ประชาชนสามารถเข้าไปถือหุ้นได้   

ค่าาา  คุณต้องหัดดูช่องอื่นบ้างนะคะ  :wub: 

แสดงว่าพนักงานการไฟฟ้าก็โง่และถ่วงความเจริญสิครับ ที่ออกมาต่อต้านการแปรรูป หลงคิดว่าพวกเขาเป็นคนดีอยู่ตั้งนาน  <_<

#6 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:11

แสดงว่าพนักงานการไฟฟ้าก็โง่และถ่วงความเจริญสิครับ ที่ออกมาต่อต้านการแปรรูป หลงคิดว่าพวกเขาเป็นคนดีอยู่ตั้งนาน  <_<

ถูกต้องค่ะ ลีกวนยูกล่าวไว้ว่า รัฐวิสากิจต้องทำกำไรให้แก่ชาติค่ะ

#7 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:14

รัฐวิสาหกิจ ไม่ใช่ของพนักงานแต่เป็นของประชาชน  พวกมันคิดจะมาตัดน้ำตัดไฟเราไม่ได้เด็ดขาด!!

#8 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:15

่บางวิสาหกิจก็แดง อ้างว่าเราเป็นแบงก์ มีลูกค้า 2 กลุ่ม เราจะต้องเป็นกลาง แต่จากการกระทำของผู้บริหาร เรียกว่า กลางไข่แม้ว

#9 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

Posted 18 May 2014 - 21:17

กำลังฟัง อ ธิดาอยู่ค่ะ  ท่านพูดได้ดีมาก  หน่วยงานรัฐวิสากิจเป็นแค่พนักงาน จะมาข่มขู่ประชาชนไม่ได้ค่ะ  

-รัฐวิสาหกิจ   นั้นต้องทำกำไรให้ประเทศมากๆเท่านั้นดังที่ลี กวน ยูบอก  การบินไทยอยู่ในตลาดหุ้นมันก็ดิ่งมากแล้ว  ถ้าพนักการการบินไทยมาร่วมชุมนุมด้วยหุ้นมันจะร่วงไหม ร่วงกว่าเดิมอีก คนประท้วงมันจะรับผิดชอบไหม!!  หรือจะธนาคารกรุงไทยก็เช่นกัน พวกรัฐวิสาหกิจในตลาดหลักทรัพย์จะทำแบบนี้ไม่ได้ นี่คือโลกทุนนิยม ในประเทศต่างๆ อื่นรัฐวิสาหกิจที่ประท้วงหนักๆ ระวังจะโดนแปรรูปให้เป็นของเอกชนหมด!

- ในอดีตประชาธิปไตยมันบังอาจแปรรูปรัฐวิสาหกิจ จะมาโทษเพื่อไทยไม่ได้   และกฏหมายขายชาติ11ฉบับ อาจารย์ได้ร่วมต่อสู้กับนายสมศักดิ์โกสัยสุขมา ประชาธิปัตย์คือตัวที่ทำให้ชาติไทยกลายเป็นระบอบทุนนิยม จะมาว่าพื่อไทยมิได้

- งานราชการ โดยเฉพาะกองทัพนั้นค้างค่าไฟมาก 

เจ๊ ภาพของเจ๊มันไม่สวย  มันไม่ได้อารมร์ร่วมหรอก มันต้องภาพนี้

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#10 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:19

เจ๊ ภาพของเจ๊มันไม่สวย  มันไม่ได้อารมร์ร่วมหรอก มันต้องภาพนี้

ว้าย ตาเถร!!  ดิชั้นอุตส่าห์เลือกตอนที่ผมดกดำมาให้ค่ะ จะได้ดึงดูดผู้ตอบกระทู้สักหน่อย

#11 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 18 May 2014 - 21:39

ว้าย ตาเถร!!  ดิชั้นอุตส่าห์เลือกตอนที่ผมดกดำมาให้ค่ะ จะได้ดึงดูดผู้ตอบกระทู้สักหน่อย

ขอความกรุณา อย่าเอาป้านกแสก มาล้อเลียนเลย

สงสารแกเถอะครับ แค่เกิดมา มีผัวเหวง ๆ ก็น่าสงสารพอแล้ว

#12 blue

blue

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:40

"ในอดีตประชาธิปไตยมันบังอาจแปรรูปรัฐวิสาหกิจ จะมาโทษเพื่อไทยไม่ได้"

นี่ คุณยายธิดาท่านพูด หรือป้าแดงพูดเองครับ ผมไม่เชื่อว่าคุณยายธิดาท่านจะพูด

เยี่ยงนี้ เพราะท่านประกาศชัดเจนว่าท่านออกมาชุมนุมเพื่อปกป้องประชาธิปไตย

จึงเป็นไปไม่ได้ที่ท่านจะมาพูดปกป้อง เพื่อไทย แม้นว่า ผัวของท่านจะเป็น สส อยู่

พรรคเพื่อไทยก็ตาม ผมก็เชื่อว่าท่านจะไม่ปกป้อง ผัว ของท่าน และพรรคเพื่อไทย

แน่นอน เพราะท่านรักประชาธิปไตย ยิ่งชีพครับ แบบว่าอุดมการณ์ แน่นน่ะครับ

ส่วนคำว่า ในอดีตประชาธิปไตยมันบังอาจแปรรูปรัฐวิสาหกิจนี่ หมายถึงท่านทักษิณ

หรือเปล่าครับ เพราะท่านทักษิณท่านชอบอ้างว่าท่านคือประชาธิปไตย ถ้าแม้นว่าหมายถึง

ท่านทักษิณแล้ว ผมยิ่งไม่เชื่อใหญ่เลยว่าจะเป็นคำพูดที่ออกมาจากลำไส้ ผ่านลำคอ ผ่านปาก

ของคุณยายธิดา เพราะคุณยายธิดาท่านทราบดีว่า ท่านทักษิณเป็นผู้มีบุญคุณอันยิ่งใหญ่ต่อ

ผัวของคุณยาย คุณยายธิดาย่อมไม่ใช้คำพูดเยี่ยงนี้กับท่านทักษิณแน่นอน

ผมว่าป้าแดงพูดเอาเองเพื่อใส่ร้ายคุณยายธิดามากกว่า

#13 สัตตบงกช

สัตตบงกช

น้องใหม่

Posted 18 May 2014 - 21:41

ดูเหมือนกันค่ะ ทำไมคนเยอะมากๆเลย ขนลุก

ระบอบทักษิณมันทำไมหลอกคนไทยได้เยอะขนาดนั้น ดิฉันเริ่มกลัว จริงๆค่ะ

รักในหลวง   ห่วงลูกหลาน   ร่วมกันต้าน...ระบอบทักษิณ !!

#14 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:45

"ในอดีตประชาธิปไตยมันบังอาจแปรรูปรัฐวิสาหกิจ จะมาโทษเพื่อไทยไม่ได้"

นี่ คุณยายธิดาท่านพูด หรือป้าแดงพูดเองครับ ผมไม่เชื่อว่าคุณยายธิดาท่านจะพูด

เยี่ยงนี้ เพราะท่านประกาศชัดเจนว่าท่านออกมาชุมนุมเพื่อปกป้องประชาธิปไตย

จึงเป็นไปไม่ได้ที่ท่านจะมาพูดปกป้อง เพื่อไทย แม้นว่า ผัวของท่านจะเป็น สส อยู่

พรรคเพื่อไทยก็ตาม ผมก็เชื่อว่าท่านจะไม่ปกป้อง ผัว ของท่าน และพรรคเพื่อไทย

แน่นอน เพราะท่านรักประชาธิปไตย ยิ่งชีพครับ แบบว่าอุดมการณ์ แน่นน่ะครับ

ส่วนคำว่า ในอดีตประชาธิปไตยมันบังอาจแปรรูปรัฐวิสาหกิจนี่ หมายถึงท่านทักษิณ

หรือเปล่าครับ เพราะท่านทักษิณท่านชอบอ้างว่าท่านคือประชาธิปไตย ถ้าแม้นว่าหมายถึง

ท่านทักษิณแล้ว ผมยิ่งไม่เชื่อใหญ่เลยว่าจะเป็นคำพูดที่ออกมาจากลำไส้ ผ่านลำคอ ผ่านปาก

ของคุณยายธิดา เพราะคุณยายธิดาท่านทราบดีว่า ท่านทักษิณเป็นผู้มีบุญคุณอันยิ่งใหญ่ต่อ

ผัวของคุณยาย คุณยายธิดาย่อมไม่ใช้คำพูดเยี่ยงนี้กับท่านทักษิณแน่นอน

ผมว่าป้าแดงพูดเอาเองเพื่อใส่ร้ายคุณยายธิดามากกว่า

อาจารย์ธิดาเป็นผู้กล่าวค่ะ เพื่อให้เราได้มีข้อมูลมาต่อสู้กับพวกแมงสาป  อาจารย์ธิดาเคยร่วมต่อสู้กับนายสมศักโกศัยสุขต่อต้านด้วยค่ะ!!  แล้วมึงเรียกใครป้ายะ

Edited by แดงประจำเดือน, 18 May 2014 - 21:51.

#15 blue

blue

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 21:55

คุณยายธิดา ท่านกล่าวเยี่ยงนั้นจริง ๆ หรือครับ ผมผิดหวังมากเลยนะเนี่ยะ

ไม่คิดมาก่อนเลย ว่าคุณยายท่านจะเป็นคน ตอแหล ไร้อุุดมการณ์เยี่ยงนี้

แล้วผู้ชุมนุมมันเยอะป่าว ป้าแดง เห็นคุณ สัตตบงกช บอกคนเยอะจนขนลุกเลย

#16 แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 22:02

คุณยายธิดา ท่านกล่าวเยี่ยงนั้นจริง ๆ หรือครับ ผมผิดหวังมากเลยนะเนี่ยะ

ไม่คิดมาก่อนเลย ว่าคุณยายท่านจะเป็นคน ตอแหล ไร้อุุดมการณ์เยี่ยงนี้

แล้วผู้ชุมนุมมันเยอะป่าว ป้าแดง เห็นคุณ สัตตบงกช บอกคนเยอะจนขนลุกเลย

ถ้ามันไม่จริงก็เถียงมาสิ  ดิชั้นมีข้อมูล คุณมาหาว่าคนเป็นครูบาอาจารย์ตอแหลแบบนี้มันไม่ง่ายไปหน่อยเหรอยะ  แล้วมันจะมาขนหมอยลุกทำ***ไรคุณเสื้อแดงไม่ใช่ผีสาง ไม่ใฃ่เปรต ไม่ใช่ควายอย่างที่พวกกากมันว่า

Edited by แดงประจำเดือน, 18 May 2014 - 22:05.

#17 blue

blue

ขาประจำ

Posted 18 May 2014 - 22:16

ไม่ง่ายเลยป้าแดง กว่าจะคิดคำว่า ตอแหล ออกมาได้นี่ใช้เวลาเหมือนกันนะ

แล้วป้าจะให้ผมเถียงอะไร ผมแค่ผิดหวังคุณยายธิดาที่ บอกว่าออกมาชุมนุม

เพื่อปกป้องประชาธิปไตย แต่กลับมาพูดจาปกป้องพรรคเพื่อไทย จนผมต้อง

มานั่งคิดคำว่า ตอแหล ไร้อุดมการณ์ แทบตาย กว่าจะคิดคำนี้ออก

มันไม่เหมาะกับคุณยายธิดาหรือครับ

#18 บิว ประมูลวิสิทธิ์ชัยกุล

บิว ประมูลวิสิทธิ์ชัยกุล

น้องใหม่

Posted 18 May 2014 - 22:22

เชื่อไอ้โปร์ เดวได้ไปผูกคอตาย เหมือนประชาชนประเทศมัน 

สร้างกำไรปกติ ไม่ใช่ดันเข้ากระเป๋าอย่างมหาศาล แล้วดันผู้ถือหุ้นในเครือญาติ และพรรคตนเอง 

เข้าไปฟันกำไรกันอย่างสนุกสนาน 

รัฐวิสาหกิจไทย มันเอาเงินไปทำโบนัสให้ ผู้บริหารระดับต่างๆ จนเจ๊ง    หรือไม่ก็ผลักราคาให้แพงลิบลิ้ว 

อย่าง ไฟฟ้า ปตท       

เดวสั่ง สภาพแรงงาน ปฏิรูป มันล้างบางไปเลย  

#19 RotorJJ

RotorJJ

น้องใหม่

Posted 18 May 2014 - 22:30

น่าจะแปรรูปโรงสีมาเป็นรัฐวิสาหกิจ จะได้ลดค่าใช้จ่ายในการหมกข้าวนะครับ :mellow:

#20 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

Posted 19 May 2014 - 11:24

รัฐวิสาหกิจ ไม่ใช่ของพนักงานแต่เป็นของประชาชน  พวกมันคิดจะมาตัดน้ำตัดไฟเราไม่ได้เด็ดขาด!!

ตัดขึ้นมาจริงๆก็ดีน่ะครับ 

ให้ประชาชนตัดสินใจเองว่า เหตุที่ต้องตัดนั้นต้นตอมันมาจากไหน

ที่เหลือไปคิดต่อกันเอาเอง   (ผมล้อเล่นน่ะเจ๊ :P )

แต่สุดท้ายแล้วผมคิดว่าเค้าคงไม่ตัดหรอกครับ 

โรงพยาบาลคงจะใช้เครื่องจ่ายกระแสไฟสำรองหรือปั่นไฟเองไปได้ไม่นานหรอกครับ

และจะให้รถวิ่งขนน้ำมาให้เพียงพอการใช้งานก็คงจะไม่ใช่ที่  อันนี้แค่ยกตัวอย่างปัญหาที่จะเกิดขึ้นบางส่วน

สงครามจิตวิทยา ต้องดูกันยาวครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#21 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 19 May 2014 - 11:41

โหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหห

เจ๊แดง นี่ หลอกด่า ทักษิณ นี่หว่า 

เพราะมันแปรรูป ปตท ชัด ๆ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

• JSN likes this

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#22 55555

55555

มหาเมพ

Posted 19 May 2014 - 11:43

เพื่อนผมเสื้อแดงแท้ ๆ ทั้งตัวและหัวใจ ยังเรียก นังนี่ว่า อีบ้า เลย

:lol: 

#23 โลโมติ้ว

โลโมติ้ว

น้องเก่า

Posted 19 May 2014 - 14:32

แปรรูปแล้วดีจริง โปรดช่วยรับ ขสมก. พร้อมหนี้สิน ไปแปรรูปด้วยเถิด

#24 temp

temp

ขาประจำ

Posted 19 May 2014 - 14:44

ขอความกรุณา อย่าเอาป้านกแสก มาล้อเลียนเลย

สงสารแกเถอะครับ แค่เกิดมา มีผัวเหวง ๆ ก็น่าสงสารพอแล้ว

เกรงว่าที่ออกอาการเหวงขนาดเนี้ย อาจจะเพราะมีเมียแบบนี้นอนข้างกันมาเป็นสิบๆปีน่ะซี้

ควายตัวนี้สีขาว

#25 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 19 May 2014 - 14:51

อ้าวทางบอร์ดสามารถควบคุมการ"กรี๊ด"ของเจ๊แดงได้แล้วเนี่ย?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#26 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 19 May 2014 - 14:57

ดูรูปนกแสกบินฝ่าพายุแล้ว ผมอึ้งไปห้านาที

รู้สึกสงสารไอ้เหวงเป็นกำลัง

#27 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 19 May 2014 - 15:12

ลองคิดเล่น ๆ ดู ถ้ายกเลิก air asia สำหรับเที่ยวบินในประเทศ การบินไทย ก็น่าจะมีกำไรพุ่งขึ้น

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#28 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 19 May 2014 - 15:46

เมื่อไรกรี๊ดซะทีล่ะเจ๊ เค้าคิดถึงนะ จุบุ๊ จุบุ๊ 

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users