Jump to content

- - - - -

ถามพี่ๆเสื้อแดงในนี้ครับ ไม่เป็นประชาธิปไตย จะได้นายกฯเถื่อน สองฝ่ายเตรียมปะทะกันแล้ว ผู้รักประชาธิปไตยอย่างท่านทักษิณไม่คิดกลับมานำคนเสื้อแดงบ้างเหรอ

คนเสื้อแดง

• Please log in to reply
47 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:27

*
POPULAR

เผื่อจะได้ลบคำครหาของพวก สลิ่ม แมงวาป อำมาตย์ ในนี้บ้าง

ชอบเอามาพูดกันดีนักเรื่อง "เสียงปืนแตก จะกลับมา" ท่านทักษิณจะได้กลับมาแก้มือทวงคืนประชาธิปไตย

ให้มวลชนคนเสื้อแดงได้สำเร็จ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:30

-_- ยังหามุมเท่ๆไม่ได้ครับ...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#3 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:34

กลับไม่ได้ครับ
กลับมาแล้วต้องติดคุก

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#4 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:48

รอน้ำท่วมหลังเป็ด

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#5 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:50

กลับมานำเสื้อแดงไม่ได้หรอกครับ ผิดคาแร็กเตอร์ อีกอย่าง ตู่เต้นจะหาแดรกกับไพร่แท้ไม่ได้ อิอิอิ

#6 P2onTheGo

P2onTheGo

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:11

*
POPULAR

คนเสื้อแดงเค้าไม่ค่อยเปิดตัวกันครับ ถ้าอยากรู้ต้องถามจากคนเสื้อขาวอย่างผม ผมเป็นกลางครับเพราะ

ผมเป็นหนึ่งในคน 30% ของประเทศที่ไม่มีสีเสื้อ ผมไม่ชอบทักษิณ ผมไม่ได้ชอบนโยบายทุกนโยบายของพรรคเพื่อไทย

ผมอยากได้ฝ่ายค้านที่เข้มแข็ง

แต่ทุกครั้งที่ทักษิณทำผิด ผมไม่เคยด่าเลยครับเพราะอะไรก็ไม่รู้ งงตัวเองอยู่เหมือนกัน

สยามจงเจริญ  :) 

#7 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:34

ท่านโจโฉ กลับมาแล้วเหรอครับ

รัฐบาลใหม่ ที่จะมี ท่านโจโฉ สนใจจะรับสักตำแหน่งมั้ยครับ  ด้านการท่องเที่ยว ก็ดีนะครับท่าน

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:22

ท่านแม้วเล่อกลับไม่ได้ครับ แม้วเล่อเคยประกาศแล้วว่าพวกของแม้วเล่อเองที่ไม่อยากให้กลับมา

แบบแว่ "ไม่จริงใจกับแม้วเล่อ" :lol:  :lol:

gladiator 1.jpg

#9 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:58

คนพันธุ์นี้ มันเคยรับผิดชอบคำพูดมันด้วยเหรอ

วันก่อนบอกว่า พวกมันยอมถอย หยุดเล่นการเมืองทั้งตระกูลแล้ว มาวันนี้มันปักหลักที่ฮ่องกง ประกาศสู้เต็มสูบ....

มาดูกันว่าตระกูลชินวัตรจะอยู่ยังไง -_-

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#10 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:31

กลับไม่ได้ครับ

เด็กในฮาเลม จะตีกัน

ปะเหมาะเคราะห์ร้าย อาจโดนผัว ของเด็กยิงกระบาลเอา

ปะเหมาะเคราะห์ร้าย อาจโดนแดงตาสว่างกระทืบเอา

ตะรางเรื่องเล็ก ...ถ้าตั้งฮาเล็มในนั้นได้

เร่ร่อนอยู่ตปท. สั่งเด็กไป เล็ม ทีละตัว ...ปลอดภัยกว่า

นางดิท

ไม่ใช่แดง ขออนุญาตตอบครับ

Edited by IFai, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:33.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#11 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:00

I don't know them..  

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#12 sabyjaijung

sabyjaijung

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:08

มาร์คหล่ะ ถึงทุกวันนี้ ไม่กล้าเลือกตั้งมั้งเลยหรอ ใจคอจะรอส้มหล่นได้เป็นนายกอย่างเดียว แต่ปีนี้คงยากนะจ้ะหนูมาร์ค

#13 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:16

ฮ่าๆๆๆ ฮาหว่ะ แน่จริงกลับมาดิ๊ ไม่ต้องไปมองคนอื่นหรอก

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#14 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:20

จะให้ทักสินกลับบ้าน ถามแกนนำหรือยังครับ ???

#15 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:32

ยังไม่ยกเลิกความผิด แม้วยังกลับไม่ได้ครับ แต่ยิ่งเละหนียัง? 555+

#16 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:42

มาร์คหล่ะ ถึงทุกวันนี้ ไม่กล้าเลือกตั้งมั้งเลยหรอ ใจคอจะรอส้มหล่นได้เป็นนายกอย่างเดียว แต่ปีนี้คงยากนะจ้ะหนูมาร์ค

อย่าเทียบกะมาร์คเลยค่ะ คนละเรื่อง

เทียบกับลุงกำนันดีกว่า รุ่นเดียวกัน และเ้รื่องเดียวกัน 

ลุงกำนันเจอหมายจับ เจอคดีก็ยังมาเดินนำมวลชนกินข้าวกลางถนนทุกวัน

แต่คนที่บอกว่าเสียงปืนแตกจะกลับมานำประชาชน  ป่านนี้ยังเสวยสุขกับลูกเมียและคุณหนูๆทั้งหลาย เดินห้างช้อปปิ้งเป็นเวลาเล่น ไม่กลับมาเดินนำซักที จนพี่น้องเสื้อแดงถอดใจ เลิกมาชุมนุมกันหมดแล้ว เหลือแต่แกนอมทั้งหลายที่หาเรื่องอมเงินทักษิณอยู่เนี่ย

10403293_1426562117609834_23021669286491

#17 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:48

แม้วไม่ได้ทำผิดกฎหมายนะครับ แค่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม

แม้วบกพร่องโดยสุจริต

แม้วรวยแล้วไม่โกง

#18 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:09

ยังไม่ยกเลิกความผิด แม้วยังกลับไม่ได้ครับ แต่ยิ่งเละหนียัง? 555+

จารุพงศ์ หนีแล้วนะ ทิ้งพวก

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#19 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:46

ถ้าท่านทักษิณกลับมาสู้คดี ท่านมาร์ค & เทพเทือก จะสู้คดีเช่นกันครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#20 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:48

รัฐบาลใหม่ ที่จะมี ท่านโจโฉ สนใจจะรับสักตำแหน่งมั้ยครับ  ด้านการท่องเที่ยว ก็ดีนะครับท่าน

ไม่เอาแล้วครับ ให้คนรุ่นใหม่ทำงานดีกว่า มีคนเก่งๆเยอะในภาคธุรกิจ หาจริงๆจะเจอเยอะมาก

#21 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:03

ถ้าท่านทักษิณกลับมาสู้คดี ท่านมาร์ค & เทพเทือก จะสู้คดีเช่นกันครับ

ไม่ได้หรอกค่ะ ศาลไทยสองมาตรฐาน

#22 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:25

พอดีว่า ตอนนี้ขึ้นรถปืนเขา ไปแล้วน่ะครับ ส่วนเสื้อแดงที่พายมาส่ง ก็ปล่อยให้เรือล่มตาย ตรงนั้นแหละครับ

แบบว่าไม่ได้เกี่ยวกันแล้ว

I don't know them 

ฮะ

แม้วเล่อร ฟันเฟิร์ม เอง

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#23 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:35

ไม่ต้องเป็นเสื้อแดงก็รู้อ่ะ

ว่าไอ้เก่งแต่ปาก  หอบลูกเมียหนีเอาตัวรอด  ใช้แกนนอนชั่วหลอกไพร่แดงมาตายแทน

ไม่มีวันกลับมายืนรบเคียงข้างคนเสื้อแดงหรอก  มันขี้ขลาด

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#24 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:36

กลับมาพร้อมโลง ยังไม่รู้จะเข้ามาได้รึเปล่า เพราะถือเป็น เสนียด ของประเทศ

#25 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:41

แล้วตอนนี้ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี้ร์ แรมบ้า เหวง นกเสก ยังอยู่หรือเปล่าครับ หรือว่าหนีไปแล้ว

#26 nattapat_a

nattapat_a

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:30

แกนนำบอกตัวไม่ต้องมา แค่ส่งเงินมาก็พอ :)

#27 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:14

ไม่มีอะไรสั่นคลอนศรัทธาในตัวท่านผู้นำได้ครับ ผมว่า.....

เพิ่งอ่านเจอ  :(

คห.จากปชช.ธรรมดา(อาจจะรวยไปหน่อย-ไม่ใช่รากหญ้า) ไม่ใช่วอร์รูม

แดงสู้ สู้ แดง สู้ตาย แดงมากขึ้นทุกวัน เพราะอะไรรู้มั้ย ถ้าฟังปราศัยจริงจัง เราจะรู้ถึงนิสัยของแกนนำว่าเป็นคนพูดจริงทำจริง พูดทุกอย่างจากข้อมูลที่พิสูจน์ได้ ตั้งแต่ประวัติศาสตร์เทียบกับเหตุการณ์ปัจจุบัน ไม่เหมือน แกนนำ กปปส ดีแต่ด่ากับด่า หาสาระไม่เจอ ฟังจนรำคาญติองเปลี่ยนช่อง แต่ก็ต้องฟังมันว่าไอ้พวกแกนนำมาจะเดินำปไหนทำอะไร โง่แบบนี้ถึงบริหารประเทศไม่ไปไหนสักที

ผู้ชายคนนี้เก่ง นับถือ วิสัยทัศน์ไกลมาก ไม่งั้นชีวิตคงไม่ประสบความสำเร็จขนาดนี้ มีคนไทยคนไหนบ้างที่ลี้ภัยไปอยู่ต่างประเทศแล้วเป็นที่ยอมรับขนาดนี้ ทั้งๆที่คนไทยหลายคนด่าเค้าเสียๆหายๆ

ควายตัวนี้สีขาว

#28 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:22

ไม่มีอะไรสั่นคลอนศรัทธาในตัวท่านผู้นำได้ครับ ผมว่า.....

คห.จากปชช.ธรรมดา(อาจจะรวยไปหน่อย-ไม่ใช่รากหญ้า) ไม่ใช่วอร์รูม

แดงสู้ สู้ แดง สู้ตาย แดงมากขึ้นทุกวัน เพราะอะไรรู้มั้ย ถ้าฟังปราศัยจริงจัง เราจะรู้ถึงนิสัยของแกนนำว่าเป็นคนพูดจริงทำจริง พูดทุกอย่างจากข้อมูลที่พิสูจน์ได้ ตั้งแต่ประวัติศาสตร์เทียบกับเหตุการณ์ปัจจุบัน ไม่เหมือน แกนนำ กปปส ดีแต่ด่ากับด่า หาสาระไม่เจอ ฟังจนรำคาญติองเปลี่ยนช่อง แต่ก็ต้องฟังมันว่าไอ้พวกแกนนำมาจะเดินำปไหนทำอะไร โง่แบบนี้ถึงบริหารประเทศไม่ไปไหนสักที

ผู้ชายคนนี้เก่ง นับถือ วิสัยทัศน์ไกลมาก ไม่งั้นชีวิตคงไม่ประสบความสำเร็จขนาดนี้ มีคนไทยคนไหนบ้างที่ลี้ภัยไปอยู่ต่างประเทศแล้วเป็นที่ยอมรับขนาดนี้ ทั้งๆที่คนไทยหลายคนด่าเค้าเสียๆหายๆ

ปชช คนธรรมดา ที่อาจดูดปุ้นหนักไปหน่อย เพราะพูดความจริงกลับหัวกลับหาง   -_-

#29 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:31

ปชช คนธรรมดา ที่อาจดูดปุ้นหนักไปหน่อย เพราะพูดความจริงกลับหัวกลับหาง   -_-

ต้องเปิดใจรับฟังข้อมูล ต้องฟังอาบแดด&UDDบ่อยๆ อย่ามัวแต่ดูช่องบลูที่คอยบิดเบือน

ฟังคุณจตุพรเสร็จ เปลี่ยนมาช่องBlueskyไร้สาระมากๆ ไม่รู้คนนั่งสนับสนุนมันอยู่ได้งัย

"ใช้ใจฟัง" จึงจะเข้าใจความจริง

/จำเค้ามา :(

Edited by temp, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:32.

ควายตัวนี้สีขาว

#30 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:38

4ทุ่มพระท่านจำวัดแล้วครัย ท่านคงไม่อยากบู๊ตอนดึก.

Edited by สงสารสาวจันทร์, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:41.

#31 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:22

อืมๆ ถ้าทักษิณมอบตัว มันก็เป็นทางออกหนึ่งของประเทศเหมือนกันนะ

น่าจะมีใครพูดประเด็นนี้บ้าง เพราะไอ้ชั่วนั่นจะได้ลอยตัวอยู่เฉยไม่ได้

#32 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:27

รอให้ควายไม่มีเขาก่อนเถอะ

#33 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:15

อยากให้แม้วมานำการรบเหรอครับ    ผมว่าเขาก็ทำได้นะ  ถ้าถึงเวลาและบ้าเลือดพอ

แต่ว่า  จขกท  อยากให้มีการฆ่ากันแบบซีเรียเหรอ     :unsure:       เอาอะไรคิดครับ

เลือกตั้งให้เรียบร้อยก็จบแล้ว  ให้ประชาชนตัดสิน

ปชป. ต้องปฎิรูปตัวเอง แล้วขยันทำผลงาน มากกว่าพูด      

นี่คือวิธีและวิถีทาง ในการที่ประเทศจะก้าวหน้าครับ 

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#34 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:21

อยากให้แม้วมานำการรบเหรอครับ    ผมว่าเขาก็ทำได้นะ  ถ้าถึงเวลาและบ้าเลือดพอ

แต่ว่า  จขกท  อยากให้มีการฆ่ากันแบบซีเรียเหรอ     :unsure:       เอาอะไรคิดครับ

เลือกตั้งให้เรียบร้อยก็จบแล้ว  ให้ประชาชนตัดสิน

ปชป. ต้องปฎิรูปตัวเอง แล้วขยันทำผลงาน มากกว่าพูด      

นี่คือวิธีและวิถีทาง ในการที่ประเทศจะก้าวหน้าครับ 

ไม่ต้องถึงกับรบหรอก แค่มาสู้คดียังไม่กล้าเลย ติดคุกอย่างเดียว ไม่ได้ถูกจับยิงเป้าสักก่ะหน่อย 

ถ้าเรื่องเสี่ยงเป็นเสี่ยงตาย มีหรือคนแบบนี้จะกล้า  <_<

Edited by ควันหลง, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:21.

#35 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:27

ก็มาซักที่ซิครับ รอเวลามันบ้าเลือดมาตั้งเกือบ3ปีแล้วนะ รีบๆมาหน่อยซิ

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:34

สั่งเผาบ้านเผาเมืองเสร็จ บอกให้ลูกเมีย บินไปต่างประเทศเลย คนแบบนี้หรือจะมานำทัพ แค่นี้ก็เห็นไปถึงไส้แล้ว จ้างขี้ข้าทำงาน ให้ตายแทน จ่ายเงินให้แล้ว เรื่องอะไรจะมายอมลำบากด้วย 

#37 AntiRedBuffalo

AntiRedBuffalo

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:51

รัฐภายในลใหม่ ที่จะมี ท่านโจโฉ สนใจจะรับสักตำแหน่งมั้ยครับ  ด้านการท่องเที่ยว ก็ดีนะครับท่าน

ไม่ได้ ไม่ได้ รัต​มนตรีการท่องเที่ยวคน​หน้า​ต้อง​ท่านชูวิทย์เท่านั้น นโยบายค้าน้ำกามต้องเพิ่ม 50%ภายใน2 ปี

#38 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:54

อันนี้ควายแดงก็มโนไปเรื่อย
ถ้ากลัวเลือกตั้งเขาคงจะส่งอี้ ลงเขตเผาไทยเหรอครับ
รู้แต่ควายแดงกลัวความจริง

Edited by JSN, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:54.

#39 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 04:05

แล้วตอนนี้ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี้ร์ แรมบ้า เหวง นกเสก ยังอยู่หรือเปล่าครับ หรือว่าหนีไปแล้ว

ตั้งแต่ตีสามวันที่ 20 เจอกฏอัยการศึกเข้าไป รู้สึกว่าไอ้ตัวที่อยู่แถวอักษะไม่กล้าออกนอกสถานที่ ขี้ เยี่ยว ตด อยู่กลางฝูงควายแดงนั่นแหละ กลัวเจอโจทย์ ส่วนไอ้กี้ร์กับแรมหมูบ้าคงเข้าหลืบซ่อนตัวกันแล้ว

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#40 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 04:12

เมื่อไหร่เวลานั้นจะมาถึงล่ะ ต้องมีเลือดลูกเมียมันก่อนเร๊อะมันถึงจะบ้าเลือดพอ เลือดเสื้อแดงที่เซ่นบูชามันไม่ทำให้มันบ้าได้หรอกเนอะแต๋มเนอะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#41 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:09

ถามดูครับ คนรักประชาธิปไตยแบบทักษิณ น่าจะรีบกลับมานำมวลชนได้แล้วนะครับ หรือจะรอเสียงปืนแตกอีกรอบค่อยมา

จะได้แก้มือครั้งก่อนที่พูดไว้ไงครับ

ปล.คิดถึง แต๋มนะ ไม่เจอนานเลย. 5555

#42 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:14

-_- ยังหามุมเท่ๆไม่ได้ครับ...

พุ่งลงมามุม 90 องศาตั้งฉากกับรันเวย์สนามบินสุวรรณภูมิ เท่สุดแล้วครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#43 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:15

เสื้อแดงอยากรบหรือครับ ถึงคิดว่าจะให้แม้วมานำการรบ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#44 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:16

แสดงว่า ไอ้ แม้ว ของ เ มิ ง นี่ โครตใจเย็นเลยหว่ะ

ถึงเวลานี ไอ้แม้ว ยังไม่บ้าเลือด พอ   

กรูว่า เวลานำคงใส่ผ้าถุงมานำละว้า  เสียงปืนแตก กรูจะนำทัพเข้ากทม

ไม่เห็นสุนัข สักตัวทำตามคำพูด

#45 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:19

-_- ปี 52-53 แค่นำแต่ปากยังวอดวายขนาดนั้น... ถ้ามาจริงคงไม่เหลือซากซิ่นะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#46 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:50

ตัวอยู่ไกลยังต้องจ่ายมากมายขนาดนี้ ถ้ากลับมานำทัพก็ยิ่งจะต้องจ่ายจนล้มละลายแน่เลย ไม่มาหรอก

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#47 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:50

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#48 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:10

ก็เรียกร้องจะแบ่งประเทศกันนักไม่ใช่เหรอ

แน่จริงก็กลับเข้ามาซักทีเถอะ อย่าดีแต่เห่าอยู่หน้าจอ

จะกลัวอะไรหนักหนากะอีแค่สงครามกลางเมือง ใครชนะก็เอาประเทศไปเลย แพ้ก็เป็นทาสไปชั่วลูกชั่วหลานก็แค่นั้น

Edited by Ricebeanoil, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:10.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน