Jump to content

- - - - -

ถึงทหารครับ

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:47

บิ๊กตู่ตอบเสียงดังฟังชัดครับ

"ผมจะรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว"

ฟังแล้วนึกถึงใครครับ

Edited by คนไทยคนหนึ่ง, 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:48.

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:18

อย่าดีใจและคิดว่า คิดว่าทหารออกมาอยู่ข้างนะครับ

ผมกลัว ถังเช่า ออกฤทธ

เห็นด้วยเลยเดี็ยวแม่งก็ปูทางให้ปลองดอง ให้เลือกตั้งเข้าอีหลอบเดิม

ผมก็ว่าอย่างนั้น ถ้าทหารโดนกดดันจากองค์กรต่างประเทศ วิธีหาทางลง กลัวจะเป็นให้ไปเลือกตั้ง 

#53 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:21

บิ๊กตู่ตอบเสียงดังฟังชัดครับ

"ผมจะรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว"

ฟังแล้วนึกถึงใครครับ

พูดเหมือนรุ่นน้องผมเลย ว่าเหมือน ส......

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#54 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:11

ช่วยจัดการพวกจาบจ้วงสถาบันด้วยครับ

#55 Ender

Ender

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:03

อย่าดีใจและคิดว่า คิดว่าทหารออกมาอยู่ข้างนะครับ

ผมกลัว ถังเช่า ออกฤทธ

เห็นด้วยเลยเดี็ยวแม่งก็ปูทางให้ปลองดอง ให้เลือกตั้งเข้าอีหลอบเดิม

ผมก็ว่าอย่างนั้น ถ้าทหารโดนกดดันจากองค์กรต่างประเทศ วิธีหาทางลง กลัวจะเป็นให้ไปเลือกตั้ง 

ต้องดูกันไปยาวๆ  ควาามหวังลึกๆคือ  ตู่(ทหาร) ควรจะเห็นบทเรียนจาก การปรองดองทั้ง สองครั้ง 

(สุรยุทธ์ , อภิสิทธิ) ว่าได้ผลแค่ไหน  ถ้ายังจะทำแบบเดิม อีก 6-7 เราก็เจอปัญหาเดิม ที่อาการหนักกว่าเก่า

ดื้อสารพัดยา

ควากลัวลึกๆคือ เงินของแม้ว มันง้างได้ทุกอย่าง ตอนนี้ ถ้า ง้างตู่แค่คนเดียวได้ ก็จบ  กลับบ้านอย่างเร็ว  เร็วกว่า

ทางแก้ รธน ตามระบบเยอะเลย

จริงอยู่ ตอนนี้ก็ขึงขัง ผ่านได้สัก 2-3 เดือน ต่างชาติที่ไม่เข้าใจ ปฏิวัติแบบไทยๆ กดดันเรื่อยๆ

เสื้อแดงเริ่มรวมตัวติด เริ่มมีข่าวทหารทำร้ายประชาชน (ซึ่งมันก็ต้องมี เป็จเรื่องธรรมดา แต่ พวก ดัดจริตไม่เข้าใจมันเยอะ)

สุดท้าย ข้อเสนอจากแม้วที่ ตอนแรกดูไม่ดี จะเริ่มดูดีขึนเรื่อยๆ 

อย่างไรก็ตาม ต้อง ปรบมือให้ ผบทบ  ท่านทำได้ดีมาก  อย่างน้อยๆ มีรัฐบาลทหารดีกว่า มีรัฐบาลไอ้แม้ว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน