Jump to content

- - - - -

คำสั่งใหม่ กอ.รส. อนุญาตให้ชุมนุมได้

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:48

คำสั่งใหม่ล่าสุด....ให้ชุมนุมได้!!!!

แต่ๆๆให้ผู้ชุมนุมทางการเมืองชุมนุมในที่ที่กำหนด ห้ามเคลื่อนย้าย

กปปส. ให้อยู่ราชดำเนินและศ.ราชการ

นปช. ให้อยู่อักษะ

#2 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:53

VOICE TV 21 ‏@Voice_TV  2m
กอ.รส.ออกแถลงการณ์ ฉบับที่ 2 ให้กลุ่มมวลชนชุมนุมในพื้นที่ที่กำหนด ด้วยความสงบ pic.twitter.com/anUtUbzcqS

somroutai ‏@jin_nation  35s
(8:42)คำสั่งฉ.2 ของ กอ.รส. ให้ชุมนุมอยู่ในพื้นที่ที่กำหนด กปปส.ให้อยู่ราชดำเนิน/แจ้งวัฒนะ, นปช.ให้อยู่ถ.อักษะ #nna

#3 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:02

ไอ้ตู่ ไอ้เต้น อย่าเพิ่งเลิกเปรี้ยวตีนนะ

นัดชุมชุมใหญ่ หน่อยดิวะเห้ย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#4 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:05

เอ๊ะ พี่ชายผึ้งโทรมา บอกว่าตอนนี้เสื้อแดงปิดถนนบางนา-ตราด ช่วงเมกะบางนาอยู่นะคะ

#5 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:32

ผบ ทบ คนนี้ นี่โครตสปอร์ต อนุญาตให้ ควายแดง ตั้งเวทีด่าทหารได้

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#6 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:34

เอ๊ะ พี่ชายผึ้งโทรมา บอกว่าตอนนี้เสื้อแดงปิดถนนบางนา-ตราด ช่วงเมกะบางนาอยู่นะคะ

ไม่ต้องห่วงครับ เดี่ยวพวกนี้ก็กลับบ้านเดิน event เสร็จ รับเงิน ถ้าไม่กลับอาจจะเจอตรีนทหาร

หรือว่าตรีนประชาชนแถวนั้นก็ไม่รู้

Edited by ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:34.

#7 anchalin

anchalin

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:43

ไม่ต้องห่วงครับ เดี่ยวพวกนี้ก็กลับบ้านเดิน event เสร็จ รับเงิน ถ้าไม่กลับอาจจะเจอตรีนทหาร

หรือว่าตรีนประชาชนแถวนั้นก็ไม่รู้

สงสัยอยากประเดิม...จากกฏอัยการศึก

#8 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:59

ค่ำสั่งที่มีมา ตอนนี้ก็อยู่ที่คนโง่กับคนฉลาดจะทำอย่างไร

หวังว่าเสื้อแดงฟังแกนนำโง่ๆให้มากๆจะได้จบตำนานเสื้อแดงเร็วๆ

#9 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:04

ดีจังครับที่อนุญาตให้ชุมนุมต่อได้

ว่าแต่ไอ้ตู่ ไอ้เต้น อีนกแสก ไอ้เหวงฯลฯ จะเอาเงินที่ไหนมาจ่ายพวกรับจ้างชุมนุม

จะบอกไอ้เหลี่ยมว่าต้องเลิกเพราะทหารสั่งห้ามชุมนุมก็ไม่ได้

เงินที่อมไว้ต้องคายๆออกมาบ้างแล้วกระมัง

#10 9JJ

9JJ

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:06

ไม่มีเงิน ก็วงแตกสิ 

พี่น้องเสื้อแดงไม่ต้องเป็นห่วง

แกนนำเสื้อแดงอยู่ในที่ปลอดภัยแล้ว

พี่น้องเสื้อแดงชุมนุมได้ต่อ

#11 Deadbird

Deadbird

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:08

ออกถึงฉบับที่6แล้ว มีอะไรบ้าง ตามไม่ทัน

#12 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:08

ตัวประกาศครับ

10390369_711762428882218_851581437979036

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#13 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:12

ทำถูกต้องแล้วครับที่ให้ชุมนุมต่อ

จะดูน้ำหน้าแกนนำนปช.ว่าจะรักษามวลชนไว้อย่างไร

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:17

ผมว่า งานนี้ ผบ.ทบ มีแผนแน่ ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:38

ทำกระทู้ปักหมุด รวมคำประกาศ  กอ.รส  ไว้หน่อยดีมั๊ยครับ  เห็นว่าตอนนี้มีถึง 6 ฉบับแล้ว

ชาว สรท. และผู้เยี่ยมชม จะได้นั่งอ่านและทำความเข้าใจคำสั่งต่าง ๆ ได้ละเอียด ไม่ตกหล่น

Edited by Bayonet, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:39.

#16 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:42

มันเห่าปลุกระดมโฆษณาชวนเชื่อทางทีวีไม่ได้แล้วก็จบข่าวครับ เอาจริงๆเลย คนเสื้อแดงที่ไม่ต้องจ้าง ตั้งใจมาฟังไอ้ตู่พูดโดยเฉพาะเลย มีสักคนไหม ยังสงสัยอยู่

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#17 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:45

.

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ 

ในเคสนี้ทหารสามารถทำอะไรได้บ้าง 

ท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ

.

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#18 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:46

ผมว่า งานนี้ ผบ.ทบ มีแผนแน่ ๆ

อย่างไรน้อ ?  อยากรู้ใจท่าน พอลคุงจริงเชียว :ph34r:

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#19 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:48

.

ในเคสนี้ทหารสามารถทำอะไรได้บ้าง

ท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ

.

อย่างเบาๆ ก็เดินไปบอกให้เลิกชุมนุมปิดถนนซะ

อย่างแรงๆ ก็ยิงทิ้งตายฟรีอยู่ตรงนั้น เอาผิดเจ้าหน้าที่ทหารที่เป็นคนยิงไม่ได้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#20 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:53

.

.

อย่างเบาๆ ก็เดินไปบอกให้เลิกชุมนุมปิดถนนซะ

อย่างแรงๆ ก็ยิงทิ้งตายฟรีอยู่ตรงนั้น เอาผิดเจ้าหน้าที่ทหารที่เป็นคนยิงไม่ได้

จริงอย่างน้าเชว่า

ตอนนี้ทหารยิงใครคนนั้นก็ตายฟรีเลย อย่าไปแหย่มกับพี่ทหารเขาเลย

ใครยุยงมาก็ให้มันผู้นั้นยืนหน้าสุดเลยยยยย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน