Jump to content

- - - - -

กฎอัยการศึก สยบปฏิวัติตัวเอง แผนซ้อนแผน ย้อนเกร็ดงูเห่า ทำเอาเน่ากันทั้งแผง

• Please log in to reply
58 replies to this topic

#51 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 22 May 2014 - 01:07

ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ ท่านขงเบ้ง ผู้หยั่งรู้ ดินฟ้า แฮ่ะๆ

ผมชอบการวิเคราะห์ของ จขกท. ตั้งแต่ คดีอุ้มฆ่าคุณเอกยุทธ หลังจากนั้น

ท่านขงเบ้ง ก็หายหน้าหายตาไป ก็ได้แต่ คิดถึงอยู่เสมอ พอได้มาอ่านกระทู้นี้

ก็ยิ่งชื่นชมครับ ไม่ผิดหวังเลยที่แอบคิดถึง >>> ท่านขงเบ้ง เข้ามาโพสต์บ่อยๆนะ

ผมชอบลีลา และ การวิเคราะห์เจาะลึก แบบ Exclusive ของ ท่าน ครับ

สุดท้าย... ขอร่วมอารมณ์ดีด้วยคนนะคร้าาบบ 555+  :D  :lol:  :P 

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#52 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 22 May 2014 - 01:26

พวกที่ชอบแถ ตอบไม่ตรงคำถาม  อย่าเสร่ออยากมาโคทคุยกับผมดีกว่า

กระดูกความคิดมันคนละเบอร์

สมองมันผิดกัน ว่างั้น คนกับควายก็เทียบกันไม่ได้จริงๆด้วยสินะ ต้องขอโทษที่เอาเปรียบไปหน่อย. คราวหน้าจะเอาหัวแม่ตีนคิด จะได้สูสีกันบ้าง

#53 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 22 May 2014 - 08:19

ท่านจูกัดขงเบ้งวิเคราะได้ชัดแจ้งประดุดเข้ามานั่งในใจผู้น้อยแล้ว นับถือ นับถือ...

แต่ใคร่จะขอทราบความเห็นท่านอาจารย์ฯ เหตุใดเงื่อนเวลาทำไมจึงเป็นช่วงนี้ เหตุไฉนไม่เป็นปีหน้าหรือปีที่ล่วงมา

ขอท่านอาจารย์ได้โปรดชี้แนะ

น้าเชครับ ผมขอร้องนะครับ อย่าเล่นแบบนี้ครับ

น้าอาวุโสกว่าผมนะครับ แถมเป็นระดับปูชนียบุคคลในนี้มานานมากแล้วนะครับ ผมต้องนับถือน้าครับ

ผมกราบล่ะครับ

และผมเป็นคนธรรมดาที่นั่งเดานั่นเดานี่ไปตามประสาคนฟุ้งซ่าน ไม่มีวงใน ไม่มีข่าวกรองครับ

เดาล้วนๆนะครับ

ต้องหาข้อมูลจากแหล่งอื่นมาประกอบด้วยดีกว่านะครับน้า

สำหรับที่น้าสงสัยว่า ทำไมเป็นช่วงเวลานี้

น้าต้องไปถามลุงกำนันดูครับ ผมก็มิทราบได้เหมือนกันครับ 5555

แต่ส่วนตัวผมคิดว่า

เรื่องสำคัญคือ พวกมันพร้อมใจกันประกาศ ไม่รับอำนาจศาลอย่างเต็มรูปแบบแล้ว

และก็ออก พรบ.นิรโทษกรรม สวนกับหลักการของกฎหมายบ้านเมือง

นั่นคือ เวลานี้มันต้องขยับทั้งหมดแล้วครับ มิฉะนั้น กฎหมายบ้านเมืองมันจะไม่ศักดิ์สิทธิ์

ตุลาการและองค์กรอิสระทั้งหมด จะ ล่มสลายทันทีที่พวกมันประกาศไม่รับอำนาจศาล

มันจะเป็นผลกระทบที่ใหญ่มาก

ถ้าไม่ทำเวลานี้ ก็อยู่ไม่ได้กันทั้งประเทศแหละครับ

ถ้าน้าอยากรู้ลึกรู้จริง น้าต้องหลังไมค์ถามท่านโจโฉจะแน่นกว่าเยอะครับ

ท่านโจโฉน่ะ ของแท้ แต่ชอบอมเอาไว้ ไม่ค่อยกล้าประกาศออกสาธารณะหรอกครับ

ส่วนผมน่ะ มันไม่รู้จริง ก็เดาเล่นๆออกสื่อสร้างสีสันไปวันๆน่ะครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#54 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 22 May 2014 - 08:26

ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ ท่านขงเบ้ง ผู้หยั่งรู้ ดินฟ้า แฮ่ะๆ

ผมชอบการวิเคราะห์ของ จขกท. ตั้งแต่ คดีอุ้มฆ่าคุณเอกยุทธ หลังจากนั้น

ท่านขงเบ้ง ก็หายหน้าหายตาไป ก็ได้แต่ คิดถึงอยู่เสมอ พอได้มาอ่านกระทู้นี้

ก็ยิ่งชื่นชมครับ ไม่ผิดหวังเลยที่แอบคิดถึง >>> ท่านขงเบ้ง เข้ามาโพสต์บ่อยๆนะ

ผมชอบลีลา และ การวิเคราะห์เจาะลึก แบบ Exclusive ของ ท่าน ครับ

สุดท้าย... ขอร่วมอารมณ์ดีด้วยคนนะคร้าาบบ 555+  :D  :lol:  :P 

ขอบคุณครับ คุณ OSR ที่น่ารักของผมเสมอมา สบายดีนะครับ

ผมติดงานค่อนข้างมากครับ

เลยไม่มีเวลาเข้ามาเท่าไหร่แล้วครับ

นี่เดี๋ยวก็คงหายหน้าไปอีกครับ

ผมยืนยันนะครับว่า ผมเป็นคนธรรมดา ที่ฟุ้งซ่านจินตนาการไปเรื่อยๆนะครับ

ฟังผมแล้วต้องเช็คกับท่านอื่นๆด้วยนะครับเพื่อความชัดเจน

ขอบคุณอีกครั้งครับ

• OSR likes this

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#55 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 22 May 2014 - 08:35

เผย "ประยุทธ์" จวก "ธาริต" กลางที่ประชุม ลั่นขอให้หยุดได้แล้ว - ย้ำถ้าเลือกตั้งต้องไม่นองเลือด

http://www.khaosod.c...c9PQ==

คิดดูเอานะครับ  นองเลือดแล้วไม่ได้เลือกตั้ง  ฝ่ายไหนจะทำให้มันนองเลือด

ก็ฝ่ายไไม่อยากเลือกตั้งสินะ 

ตกลงพวกคุณไม่อยากเลือกตั้งกันใช่ไหม :) 

ถ้าเลือกตั้งต้องไม่นองเลือด

มันมีอยู่ 2 ฝ่าย คือฝ่ายต้องการเลือกตั้ง  กับฝ่ายไม่ต้องการเลือกตั้ง ใช่ไหม?

คือมันจะนองเลือดได้ มันต้องมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ยิงหรือระเบิด อีกฝ่ายหนึ่ง ก่อนใช่ไหม?

ตอบมาก่อนว่าใช่หรือเปล่า

แล้วคุณเอาหัวแม่เท้าที่ไหนคิดมาสรุปว่า ฝ่ายไม่ต้องการเลือกตั้งทำให้มันนองเลือด วะครับ

มิงมั่วนี่หว่า

ต่อไปผบ.ทบ.ที่จะประกาศกฎอัยการศึกต้องมีปานที่ตูดด้วย ถึงจะมีอำนาจประกาศได้ใช่ป่าว

คุยกะเอ็งเหมือนคุยกับคนบ้าๆบอๆ ตรรกกะเหตุผลไม่มีเลย

แต่ก็ขอบใจนะ ที่ช่วยมากระตุกเรตติ้งกระทู้นี้ให้ต่อไปได้ถึงหน้า 2

กุนึกว่าแค่ 35-40 rep กุจะปล่อยกระทู้ตกไปแล้ว

เนี่ยแหละน้า ทำอะไรไม่คิดก็งี้แหละ

555555

#56 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 22 May 2014 - 09:16

พวกที่ชอบแถ ตอบไม่ตรงคำถาม  อย่าเสร่ออยากมาโคทคุยกับผมดีกว่า

กระดูกความคิดมันคนละเบอร์

สมองมันผิดกัน ว่างั้น คนกับควายก็เทียบกันไม่ได้จริงๆด้วยสินะ ต้องขอโทษที่เอาเปรียบไปหน่อย. คราวหน้าจะเอาหัวแม่ตีนคิด จะได้สูสีกันบ้าง

ตรงนี้ไม่เข้าใจครับท่านเรื่อยๆเอื่อยๆ หมายถึงว่า หัวแม่ตรีนของท่าน อยู่ในระดับเดียวกับสมองของ หน้าตาดี แบบนั้นหรือครับ  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#57 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 22 May 2014 - 09:23

ท่านจูกัดขงเบ้งวิเคราะได้ชัดแจ้งประดุดเข้ามานั่งในใจผู้น้อยแล้ว นับถือ นับถือ...

แต่ใคร่จะขอทราบความเห็นท่านอาจารย์ฯ เหตุใดเงื่อนเวลาทำไมจึงเป็นช่วงนี้ เหตุไฉนไม่เป็นปีหน้าหรือปีที่ล่วงมา

ขอท่านอาจารย์ได้โปรดชี้แนะ

น้าเชครับ ผมขอร้องนะครับ อย่าเล่นแบบนี้ครับ
น้าอาวุโสกว่าผมนะครับ แถมเป็นระดับปูชนียบุคคลในนี้มานานมากแล้วนะครับ ผมต้องนับถือน้าครับ
ผมกราบล่ะครับ
และผมเป็นคนธรรมดาที่นั่งเดานั่นเดานี่ไปตามประสาคนฟุ้งซ่าน ไม่มีวงใน ไม่มีข่าวกรองครับ
เดาล้วนๆนะครับ
ต้องหาข้อมูลจากแหล่งอื่นมาประกอบด้วยดีกว่านะครับน้า

สำหรับที่น้าสงสัยว่า ทำไมเป็นช่วงเวลานี้
น้าต้องไปถามลุงกำนันดูครับ ผมก็มิทราบได้เหมือนกันครับ 5555

แต่ส่วนตัวผมคิดว่า
เรื่องสำคัญคือ พวกมันพร้อมใจกันประกาศ ไม่รับอำนาจศาลอย่างเต็มรูปแบบแล้ว
และก็ออก พรบ.นิรโทษกรรม สวนกับหลักการของกฎหมายบ้านเมือง
นั่นคือ เวลานี้มันต้องขยับทั้งหมดแล้วครับ มิฉะนั้น กฎหมายบ้านเมืองมันจะไม่ศักดิ์สิทธิ์
ตุลาการและองค์กรอิสระทั้งหมด จะ ล่มสลายทันทีที่พวกมันประกาศไม่รับอำนาจศาล
มันจะเป็นผลกระทบที่ใหญ่มาก
ถ้าไม่ทำเวลานี้ ก็อยู่ไม่ได้กันทั้งประเทศแหละครับ

ถ้าน้าอยากรู้ลึกรู้จริง น้าต้องหลังไมค์ถามท่านโจโฉจะแน่นกว่าเยอะครับ
ท่านโจโฉน่ะ ของแท้ แต่ชอบอมเอาไว้ ไม่ค่อยกล้าประกาศออกสาธารณะหรอกครับ
ส่วนผมน่ะ มันไม่รู้จริง ก็เดาเล่นๆออกสื่อสร้างสีสันไปวันๆน่ะครับ

แกล้งแซวเล่น แต่ยังนับถือเหมือนเดิมครับ อิอิ...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#58 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 22 May 2014 - 11:02

ตอนนี้น่าจะพอถามท่านโจโฉได้แล้วเพราะเหมือนกิ้งก้าบ้างตัวจะเริ่มเปลี่ยนสีหลังจากคำสั่งศาลให้ยิ่งลักษณ์ตกกระป๋อง ท่าทีแข็งกร้าวกวนตรีนบรรดานักธรุกิจลดลงเป็นอย่างมากแถมโดน ท่านประยุทธ์ แซวจนน่าซีด

Edited by ter162525, 22 May 2014 - 11:03.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#59 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 22 May 2014 - 11:49

เผย "ประยุทธ์" จวก "ธาริต" กลางที่ประชุม ลั่นขอให้หยุดได้แล้ว - ย้ำถ้าเลือกตั้งต้องไม่นองเลือด

http://www.khaosod.c...c9PQ==

คิดดูเอานะครับ  นองเลือดแล้วไม่ได้เลือกตั้ง  ฝ่ายไหนจะทำให้มันนองเลือด

ก็ฝ่ายไไม่อยากเลือกตั้งสินะ 

ตกลงพวกคุณไม่อยากเลือกตั้งกันใช่ไหม :) 

คิดอย่างไพร่เสื้อแดง บัตรเติมเงินอย่างนี้ จึงแปลกแยกจากสุจริตชนทั่วไป......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users