Jump to content

* - - - - 2 votes

โปรดระวังการโพสต์ข้อความไม่เหมาะสมบนเสรีไทยเว็บบอร์ด ประกาศกฎอัยการศึก ฉบับที่ 8 เกี่ยวการการใช้สื่อสังคมออนไลน์ ออกมาแล้วนะครับ

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:12

*
POPULAR

ระวังนะครับ ช่วยกันเฝ้าระวัง และ สอดส่องอะไรไม่เหมาะแจ้ง mod จัดการได้เลย

เพื่อความสงบ และ เป็นระเบียบของ เสรีไทยเว็บบอร์ดต่อไป

ปล.เว็บที่คุณก็รู้ อาจสังเวยกฎอัยการศึกฉบับนี้ก่อน ถ้ายังไม่ยุติโพสต์ข้อความยั่วยุ

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:36.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:21

*
POPULAR

โดนจับไม่กลัว กลัวโดนบล็อกครับ  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:23

*
POPULAR

โดนจับไม่กลัว กลัวโดนบล็อกครับ  -_-

อย่างมากท่านริดกุน ก็ไปนอนเล่น 7 วัน ถ้าโดนจริง จะส่งข้าวอบเป๋าฮื้อ เมนูเดียวกับที่ ผบ.ชอบทานไปให้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:24

*
POPULAR

อย่างมากท่านริดกุน ก็ไปนอนเล่น 7 วัน ถ้าโดนจริง จะส่งข้าวอบเป๋าฮื้อ เมนูเดียวกับที่ ผบ.ชอบทานไปให้

-_- อย่าลืมมอบอำนาจให้ท่านอื่นดูแลเว็บต่อด้วยครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:31

-_- อย่าลืมมอบอำนาจให้ท่านอื่นดูแลเว็บต่อด้วยครับ

โหหหหหหหหหหหหหหห

แบบนี้ใครจะกล้าเสียงรับดูแลเว็บต่ออ่ะครัช

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#6 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:38

*
POPULAR

เป็นกำลังใจให้ ริกกุง และ มอด ทุกๆคน
เราชาวเสรีไทยไม่เคยทอดทิ้งกันอยู่แล้วครับ

ดูแลซึ่งกันและกัน

ขาดเหลืออะไรบอกกันได้ไม่ต้องเหนียมอาย.. :)

Attached Images

• โอเลี้ยง ชาดำเย็น.jpg

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#7 MOD_21

MOD_21

น้องเก่า

• Moderators_S

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:55

*
POPULAR

เป็นกำลังใจให้ ริกกุง และ มอด ทุกๆคน
เราชาวเสรีไทยไม่เคยทอดทิ้งกันอยู่แล้วครับ

ขาดเหลืออะไรบอกกันได้ไม่ต้องเหนียมอาย.. :)

Thank you 3times  :D

#8 MIRO

MIRO

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:58

Thank you 3times  :D

คนกันเองครับ..  :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#9 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:01

ไม่เจอท่าโจโฉนาน เข้ามาทักทายค่ะ

คิดถึงนะคะ...ไปอยู่หน้าไหน 

จะตามไปป่วน 5555

#10 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:03

ช่วงนี้เหตุการณ์ไม่มีไรข่วยกันจ่ายให้เว็บก่อน เผื่อเอาไว้ประกันตัว

กสิกรไทย # 996 - 204786 - 3   :)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#11 Binladong

Binladong

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:06

ขาดยาสีฟัน กับ ยาสระผมครับ    กลัวลืม

"ถ้า คนในชาติยังไม่สำนึกว่า ความเจริญ ก้าวหน้าในปัจจุบันนี้ เกิดจากบรรพบุรุษช่วยกันสร้างสมเป็นมรดกตกทอดมา และยังขาดความรู้ความสนใจเรื่องของตัวเอง วัฒนธรรมของตนเองและสิ่งที่บรรพชนมอบให้ เท่ากับว่า ความเจริญที่เกิดขึ้นมานั้นจะไม่มั่นคงและถาวร"

พระโอวาท : สมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมพระยาดำรงราชานุภาพ

#12 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:14

*
POPULAR

คือ ขอร้องล่ะ

บลูสกาย ทีนิวส์ เอเอสทีวี

ผมโดนล่อซะเรียบ ผมก็อึดอัดจะแย่แล้ว

นี่ถ้า เสรีไทย ผมโดนบล็อค นี่นะ

สงสัย คงเหมือนกับ จมน้ำ หายใจไม่ออกแน่นอน

คือ ผมอะ มีบ้าน 3 ที่

หนึ่ง บ้านบางคอแหลม ไว้ซุกหัวนอน กับ พ่อแม่

สอง ที่ทำงาน แถวมเหสักข์ ไว้เลี้ยงตัวเอง

สาม ก็ เสรีไทย นี่แหละ เอาไว้เปิดอก

ถอดความอัดอั้น ทั้งปวง ทิ้งไป

ถ้าไม่มี จะให้ผมไประบายที่ไหน

มันจะอึดอัด น้ำท่วมปาก มันจะแย่เอานา

อย่างงี้ อย่างงี้ เวลาจะ แสดงความเห็นนะ นะ

เราใช้คำพูด น่ารัก ๆ อย่าง

สวัสดีครับ เคารพทุกท่านครับ

ยินดีต้อนรับครับ เชิญค่ะ

เห็นตามนั้นค่ะ

เรียบร้อย อย่างงี้เลย ปลอดภัย แน่อะ

เอ้ย แน่ครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#13 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:16

พวกเฉพาะกิจ...อาทิตย์ที่แล้วเห็นพวกมันวิ่งกันฝุ่นตลบ มาวันนี้มันหายไปไหนหมด

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#14 Pisek_sing

Pisek_sing

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:20

ไปพบ ผบ.ทบ.ถือข้าวกะเพราไปไม่ได้นะครับ เห็นว่าท่านไม่ชอบเดี๋ยวโดนขังลืม

#15 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:21

ขอเป็นสบู่เหลวได้มั้ยครับ
คุณริดกุนคงไม่อยากใช้สบู่ก้อนเท่าไหร่

กลัวลื่นหลุดมือ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#16 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:23

ผมว่าไม่น่ากลัวทางเวบก็เชิงรุกไปเลย 

เจอปุ้บล็อกคอ(IP) จับส่ง กอ.รส. ไม่ต้องรอให้ใครแจ้งแจ้งเองเลย 

ทำไปทำมาทางเจ้าหน้าที่จะยิ่งชอบเพราะช่วยเป็นหูเป็นตาให้ทหาร จะได้กวาดล้างพวกนี้จริงจังเสียที

ให้สรท.เป็นเบ็ดจับปลาไปเลย อิอิ

#17 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:36

แล้วเมื่อไรมันจะปลดล๊อคช่องต่างๆละ

#18 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:08

อย่าเลือกปฎิบัติก็แล้วกัน

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#19 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:14

ผมโดนล่อซะเรียบ ผมก็อึดอัดจะแย่แล้ว

นี่ถ้า เสรีไทย ผมโดนบล็อค นี่นะ

สงสัย คงเหมือนกับ จมน้ำ หายใจไม่ออกแน่นอน

หนึ่ง บ้านบางคอแหลม ไว้ซุกหัวนอน กับ พ่อแม่

สอง ที่ทำงาน แถวมเหสักข์ ไว้เลี้ยงตัวเอง

สาม ก็ เสรีไทย นี่แหละ เอาไว้เปิดอก

มันจะอึดอัด น้ำท่วมปาก มันจะแย่เอานา

อย่างงี้ อย่างงี้ เวลาจะ แสดงความเห็นนะ นะ

เรียบร้อย อย่างงี้เลย ปลอดภัย แน่อะ

อย่าบอกนะว่านี่คือท่าน  :blink:

ไปละ ฟิ้ววววววววววววว

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#20 V.Junior for Vendetta

V.Junior for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:26

สบู่สี่ก้อนเชียวรึ

#21 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:28

อย่าบอกนะว่านี่คือท่าน  :blink:

ไปละ ฟิ้ววววววววววววว

วันนี้เป็นเอามาก

:lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#22 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:36

ขอบชอบมีอะไรบ้างครับ เผื่อผ่านแถวนั้นจะได้ซื้อไปฝาก :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#23 MIRO

MIRO

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:39

คุณริดกุนคงไม่อยากใช้สบู่ก้อนเท่าไหร่

มันเป็นแบบ 2 in 1 ครับ
อยากใช้แบบก้อนก็ได้
อยากใช้แบบเหลวก็ขยี้ก้อนสบู่ในขันน้ำก่อน แค่นี้ก็พร้อมอาบแล้วครับ.. :)

มอดมีหลายคน จะได้ไม่ต้องแย่งกันครับ
รูปแบบทหารอาบน้ำพร้อมกันหมด เวลาจำกัด
นึกภาพมอด 3-4 คนแย่งสบู่ก้อนเดียวกันแล้วลื่นหลุดมือซิครับ

คำถามคือ ใครจะก้มเก็บ ?

ระแวงกันแย่เลย.. :unsure:

Edited by MIRO, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:40.

#24 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:42

บอร์ดควายราชดำนาที่แรกที่ควรปิด หวังว่าพรุ่งนี้คงจะไม่ได้เห็นราชดำนาอีก จัดตะหารไปเฝ้าไว้เลยนะท่านตู่

#25 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:48

ถ้าผมโพสต์ว่า...

เราจะได้เห็น สส.พรรคเผาไทย คั้งโต๊ะ

แถลง ไม่ยอมรับ กฏอัยการศึกมั้ยครับ

ถือว่า ยั่วยุมั้ยครับ?

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#26 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:22

อืมมมม...เป็นกฏอัยการศึกที่ทำให้ทุกคนอารมณ์รื่นเริงกันอย่างยิ่ง
^_^  ^_^  ^_^ 

ปอลอ 1
ข้อแนะนำในการเก็บสบู่...หันหลังให้กำแพงแล้วค่อยก้มเก็บจะปลอดภัยกว่า

ปอลอ 2 
ก้อนสบู่ตกก็ดูว่าแย่แล้ว ถ้าขวดสบู่เหลวตก หึๆๆ ...ดูไม่จืดแน่ 

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#27 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:43

ถ้าผมโพสต์ว่า...

เราจะได้เห็น สส.พรรคเผาไทย คั้งโต๊ะ
แถลง ไม่ยอมรับ กฏอัยการศึกมั้ยครับ

ถือว่า ยั่วยุมั้ยครับ?

อ้างอิงเว็บข่าวก็ไม่น่าจะเป็นการยั่วยุแล้วครับ เป็นการแชร์ข้อมูลข่าวสาร

#28 นำ้ใบบัวบก

นำ้ใบบัวบก

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:46

เข้ามานั่งอ่านเงียบ ๆ

#29 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:52

มันเป็นแบบ 2 in 1 ครับ
อยากใช้แบบก้อนก็ได้
อยากใช้แบบเหลวก็ขยี้ก้อนสบู่ในขันน้ำก่อน แค่นี้ก็พร้อมอาบแล้วครับ.. :)

มอดมีหลายคน จะได้ไม่ต้องแย่งกันครับ
รูปแบบทหารอาบน้ำพร้อมกันหมด เวลาจำกัด
นึกภาพมอด 3-4 คนแย่งสบู่ก้อนเดียวกันแล้วลื่นหลุดมือซิครับ

คำถามคือ ใครจะก้มเก็บ ?

ระแวงกันแย่เลย.. :unsure:

คุณ MIRO อาบเสร็จแล้ว ก็มาเก็บซิครับ ยังมีหน้าจะมาถามอี๊กก นํ้าใจกับเพื่อนกับฝูงมันเหือดแห้งไปไหนโม๊ดด  -_-  

#30 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:13

ช่วงนี้ผมก็พยายามลด ตัดทอน ข้อความของผมที่แรงๆ ลงไปบ้าง แต่บางทีก็มีหลุดเหมือนกัน 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#31 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:15

ช่วงนี้ผมก็พยายามลด ตัดทอน ข้อความของผมที่แรงๆ ลงไปบ้าง แต่บางทีก็มีหลุดเหมือนกัน

ลดได้ก็ลดเถอะครับ เดี๋ยวบางเว็บมันโดนปิด จะได้ไม่พาลหาเรา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน