Jump to content

- - - - -

ลิเบอรัลไม่ชอบรัฐประหาร ทั้งที่พ่อPDคือบิดาแห่งรัฐประหาร???

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:38

*
POPULAR

ผมตามไปดูตามเพจลิเบอรัลต่างๆไม่ว่าเป็น โหดสัด ลิเบอรัลไทย ต่างต่อต้านรัฐประหาร ผมละงง

พ่อPDนี่เป็นคนแรกของประเทศไทยเลยนะครับที่ทำรัฐประหาร จะเกลียดรัฐประหารไปใย?  :lol:

https://www.facebook.com/WeLiberal

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#2 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:40

อย่าลืมกบฏวัดพระแก้วด้วยนะครับ 

#3 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:41

เออแล้วงงอย่างพวกลิเบอรัลที่เป็นผู้หญิงทำไมชอบแก้ผ้าและเป็นกระหรี่?

10356728_623745601041572_919529416795946

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#4 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:41

อย่าลืมกบฏวัดพระแก้วด้วยนะครับ 

อันนั้นพ่อPDเล่นเอาประตูวังพังไปเลยครับ

#5 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:42

เออแล้วงงอย่างพวกลิเบอรัลที่เป็นผู้หญิงทำไมชอบแก้ผ้าและเป็นกระหรี่?

10356728_623745601041572_919529416795946

พวกนี้ไม่รักชาติจริงฮะ รักชาติจริงต้องอย่าปิดบัง เปิดเรยยยยยยยยยยยยยยยยยย ขอร้อง Pls.  :angry:  :angry:

Edited by อิสระเสรีชน, 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:43.

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#6 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:43

อันนั้นพ่อPDเล่นเอาประตูวังพังไปเลยครับ

ป๋าแกทำซะแรง  :lol:

#7 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:44

*
POPULAR

PD ไม่เคยทำรัฐประหารครับ สลิ่มอย่ามโน :angry:

PD แค่ปฏิวัติยึดอำนาจ ร.7 เท่านั้นเอง  :lol:

นอกนั้นที่ PD เคยทำก็คือ กบฏครับ เพราะขี้แพ้ตลอดศก

:lol:  :lol:  :lol:

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#8 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:46

PD ไม่เคยทำรัฐประหารครับ สลิ่มอย่ามโน :angry:

PD แค่ปฏิวัติยึดอำนาจ ร.7 เท่านั้นเอง  :lol:

นอกนั้นที่ PD เคยทำก็คือ กบฏครับ เพราะขี้แพ้ตลอดศก

พ่อPDอยู่เบื้องหลังรัฐประหารพระยามโนปกรณนิติธาดาครับ พอลูกศิษย์ทำสำเร็จก็กลับมาร่วมรัฐบาลทันที

#9 Alkene

Alkene

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:57

ปฏิวัติ (อภิวัฒน์) ของปรีดี แอนเดอะแกงก์ นี่หนักกว่า รัฐประหารอีกนะครับ 

มาตายน้ำตื้น ตอนกบฎวังหลวง (คงน้ำตื้นจริงๆ เรือรบที่จะมาช่วยดันมาช้า)

สุดท้ายต้องชิ่งไปต่างประเทศ ปล่อยให้พลพรรคเสรีไทยสหายเก่าในประเทศโดนจับเชือดกันเรียบ

#10 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:24

PD RUN ไปปารีเซียง

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#11 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:22

รัฐประหารครั้งต่อๆมา เป็นผลพวงมาจากการรัฐประหารครั้งแรก ใครน้าเป็นผู้ริเริ่มเทรดนี้? 

พูดแล้วอยากกินบาแก๊ตจังเลยค่ะ

#12 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:27

จุ๊ ๆ ๆ ๆ ไม่เอาครับ ไม่เอา เราจะไม่พูดเรื่องเก่ากัน  :huh:  :huh:

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#13 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:33

หมายเหตุตัวโตๆ ว่า ที่ทำสำเร็จเพราะอีกฝ่ายไม่สู้ครับ -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#14 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:17

พวกสาวกเสรีนิยม ไม่ยอมตั้งสติทำความเข้าใจว่า สิ่งที่ตนเองเข้าใจว่าดีนั้น มันมีด้านที่เลวร้าย

ลัทธิทุนนิยมเสรีประชาธิปไตย ในมุมมองด้านลบ

เป็นแค่ เครื่องมือ ที่พวกนายทุน ผู้มีอำนาจ ใช้เพื่อสร้างการผูกขาดให้ได้ผลประโยชน์แก่ตนเองเท่านั้น

ผู้ชนะ พยายามกอบโกยทุกอย่างให้มากที่สุด ส่วนผู้แพ้ก็ก้มหน้าก้มตารับชะตากรรมไปตามมีตามเกิด...

ไอ ประชาธิปไตย... การเลือกตั้ง...  ก็เป็นเพียง เครื่องมือ วาทกรรมลวงๆ เท่านั้น

เท่ห์ แต่ แดรกไม่ได้..........................

ประชาธิปไตยจริงๆไม่สร้าง แต่ชอบอยู่กับประชาธิปไตยเทียมๆ...

เพี้ยนสิ้นดี..........

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#15 temp

temp

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:09

พวกนี้ไม่รักชาติจริงฮะ รักชาติจริงต้องอย่าปิดบัง เปิดเรยยยยยยยยยยยยยยยยยย ขอร้อง Pls.  :angry:  :angry:

ช่วยกันโควทอีกหน่อยเด๋วก็มีคนเอานมดำมาโพสอีกแหละครับ :P 

ควายตัวนี้สีขาว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน