Jump to content

- - - - -

จากช่องดาวเทียมร้อยกว่าช่องในบ้านผม ท่านก็ยังกรุณาเหลือ 1 ช่องให้ผมได้ดูคลายเหงา

• Please log in to reply
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:25

ช่องนั้น คือ golf channal

แถมนั่งดู ถ่ายสด BMW PGA championship

แค่นี้ก็ดีเหลือเฟือแล้ว สวรรค์ยามนี้จริงๆ

ผมใช้จานดาวเทียมธรรมดาครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:29

อ้าวเพื่อนท่านโจโฉทำอย่างนี้ ได้ไงนี้ งั้นผมขอ บ้างได้ไหม  ช่อง CN การตูนเน็ตเวิรค์ หรือแก๊งการตูนก็ได้ จะเอาไว้ดูการตูนอ่ะให้ลูกดูการ์ตูน ท่านโจโฉขอเพื่อนท่านให้หน่อยได้ไหมครับนึกว่าสงสารหลานๆตาดำ

Edited by ter162525, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:30.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#3 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:30

นาทีนี้..ผมนั่งฟังเพลงลาวอยู่ที่ช่อง Lao Star ครับ...

ม่วนหลาย... # :P รู้สึกฟิน

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#4 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:32

ช่องอำมาตย์ ผมไม่เคยดูหรอกครับ  :(

ปล. ตอนนี้ ส่องสาวในเฟสฆ่าเวลาครับ  :P

Edited by Somebody, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:33.

#5 นำ้ใบบัวบก

นำ้ใบบัวบก

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:32

net geo wild ดูจะเข้ อยู่ครัฟ

#6 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:35

ของผมดูได้แต่ช่องประเทศลาว

#7 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:40

ของผมดูทีวีพม่าได้ 3-4 ช่อง

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:43

*
POPULAR

อ้าวเพื่อนท่านโจโฉทำอย่างนี้ ได้ไงนี้ งั้นผมขอ บ้างได้ไหม  ช่อง CN การตูนเน็ตเวิรค์ หรือแก๊งการตูนก็ได้ จะเอาไว้ดูการตูนอ่ะให้ลูกดูการ์ตูน ท่านโจโฉขอเพื่อนท่านให้หน่อยได้ไหมครับนึกว่าสงสารหลานๆตาดำ

สอบถามให้แล้วนะครับ แจ้งว่าช่องที่เป็นสัญญาณภายในประเทศถูกระงับทั้งหมด

ช่องที่ผม และ เพื่อนสมาชิกบางท่านกล่าว เป็นสัญญาณจากต่างประเทศ จึงรับชมได้

ถ้าพรุ่งนี้เด็กๆทั้ง 18 คน มาเข้าเรียนตามที่โรงเรียนกำหนด ทุกๆอย่างก็น่าจะปกติโดยไว

แต่ถ้าเด็กๆทำตัวเกเร ดื้อ ไปคบเด็กอาชีวะ มาป่วน ก็คงยืดเยื้อกันต่อ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#9 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:49

เพิ่งลงมาจากดาดฟ้าปรับดาวเทียมไปดูน้องเงียนอยู่พอดีเลย

ไม่รู้จะจอขาวจอดำไปนานกี่วันนิ

#10 ter162525

ter162525

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:49

สอบถามให้แล้วนะครับ แจ้งว่าช่องที่เป็นสัญญาณภายในประเทศถูกระงับทั้งหมด

ช่องที่ผม และ เพื่อนสมาชิกบางท่านกล่าว เป็นสัญญาณจากต่างประเทศ จึงรับชมได้

ถ้าพรุ่งนี้เด็กๆทั้ง 18 คน มาเข้าเรียนตามที่โรงเรียนกำหนด ทุกๆอย่างก็น่าจะปกติโดยไว

แต่ถ้าเด็กๆทำตัวเกเร ดื้อ ไปคบเด็กอาชีวะ มาป่วน ก็คงยืดเยื้อกันต่อ

ขอบคุณ ครับ งั้นดู คลิปการตูนทางเน็ตก่อน

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#11 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:56

ท่านยังดี  ผม True Cable

นี่ถ้ามีการตัด Internet ด้วย ผมคงต้องปิดไฟนอนเลยทีเดียวเชียว :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#12 ter162525

ter162525

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:59

นี่ถ้ามีการตัด Internet ด้วย ผมคงต้องปิดไฟนอนเลยทีเดียวเชียว :D :D :D

ปิดโทรทัศน์ ตัดเน็ตสักสามวัน งานนี้ผมว่าคนไทยได้ทายาทก็อีกเพียบ :D :D

#13 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:03

ผมเลิกดูทรูด้วยเหตุผลสั้นๆง่ายๆ "ไม่มีช่องสีฟ้า"

#14 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:05

เซ็งเป็ด...........

ไม่ได้ดู ASTV หลายวันละ 5555

5555

5555........................................

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#15 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:08

ผมเลิกดูทรูด้วยเหตุผลสั้นๆง่ายๆ "ไม่มีช่องสีฟ้า"

ผมเพิ่งติดใหม่ครับ โปรฯ สุข*3   Net & True Cable 94 ช่อง & 3g    890 บาทต่อเดือน

ผมใช้ adsl 12/1 มานานโข จ่ายเดือนล่ะเกือบ 2 พันท่าน ^^'  

ที่ได้เปลี่ยนเพราะมีวันนึงผมยืนชมวิว หน้าบ้านมีพนักงานทรูเดินมาถามว่าจะเปลี่ยน Cable มั้ย ถึงเพิ่งจะรู้ว่าบ้านผมไม่กันดารแล้ว :lol:

Edit. Bluesky ดูจาก net เอาครับ ฮ่าๆๆ

Edited by Strangerman, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:09.

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#16 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:41

หัวอกเดียวกันครับ ลูกถามว่าเมื่อไหร่ทหารจะไล่เออร์ฟิลเสร็จ จะได้ดูการ์ตูนซะที

#17 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:29

thaicom ku ยังดูช่องการศึกษาได้ทุกช่อง

#18 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:41

แหม! เปิด TV ดู เปลี่ยนไปมา แม้แต่ใน
true ก็มีเหมือนกันหมด คิดว่าวันนี้คนไทย
ทุกคนได้ดูจอเหมือนกันหมด
ที่ไหนได้มี อภิสิทธิ์ ได้ดูช่อง golf channel
แต่ไม่อิจฉาครับผม ถือโอกาสนอนเร็วสักวัน
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน