Jump to content

- - - - -

คนเราพออายุใกล้ 15 มักจะคิดถึงอะไรเก่าๆ ผมเห็นหน้าพระเอกในทีวียุคนี้ ผมรู้สึกว่าไม่เท่าไร ไม่หนักแน่น ผมเลยคิดถึงพระเอกของผม

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:18

*
POPULAR

ผมคิดถึงพระเอกของผม ด้วยความอมตะ คลาสสิค แต่แฝงด้วยพลัง

ทุกๆครั้ง พระเอกของผมจะต้องมาเกี่ยวพันกับชีวิตผมสักครั้ง

ไม่ว่าผู้กำกับในยุคนั้นสมัยนั้นจะเป็นใคร วันนี้ก็วนมาอีกครั้ง

สิ่งเดียวที่ผมเสียใจ คือ ไม่ได้เจอพระเอกของผม เหมือนไม่ได้เจอเพื่อนเก่า

แต่ดีใจครับที่ได้ฟังเสียงนักร้องที่ชื่นชอบ คนนี้

อย่าได้ถือสาเด็กอายุ 14 เลยครับ มักจะนึกถึงอะไรเก่าๆแบบนี้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:20

ผมคิดถึงคนนี้ครับท่านโจ.........

เจ้าของวลี "ปล้นทุกอย่าง ...ยกเว้น...หนังสือ"  :lol: 

gladiator 1.jpg

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:25

อย่าได้โกรธผมเลยครับ คนรุ่นนี้อาจชอบพระเอกคนนี้

ถ้าเปรียบก็เหมือนเอาโกโบริ รุ่น ธงไชย ไปเทียบกับ โกโบริรุ่นใหม่ๆนี่แหละครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:29

พระเอกรุ่นใหม่เนียน แสบถึงกึ้นเลยครับ เงียบ เฉียบ ไว ไม่พูดมาก แต่ต่อยหนักฉิบเลย แค่คนดูอยู่ห่างยังมึนเลย

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#5 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:29

แบบว่าไม่รูจักน่ะท่าน  คือใครเหรอครับ

#6 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:33

แบบว่าไม่รูจักน่ะท่าน  คือใครเหรอครับ

ท่านบน ท่านประพาส ศกุนตนาค ทุกครั้งที่ผมทำงานอยู่ท่านจะมาเกี่ยวพันกับชีวิตผมสักครั้ง

ท่านล่าง คุณ สันติ ลุนเผ่ นักร้องที่ผมชื่นชอบอย่างมาก ในพลังเสียง

#7 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:34

นึกถึงตอนแกให้สัมภาษณ์ ว่าชอบโดนปลุกกลางดึกไปอ่าน
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#8 TaaY26

TaaY26

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:36

อย่าได้โกรธผมเลยครับ คนรุ่นนี้อาจชอบพระเอกคนนี้

ถ้าเปรียบก็เหมือนเอาโกโบริ รุ่น ธงไชย ไปเทียบกับ โกโบริรุ่นใหม่ๆนี่แหละครับ

เด็ก 14 ย่าง 15 คนนี้นอนดึกผิดวิสัยเด็กนะครับ เอ....หรือว่ารอฟังประกาศ เสธต๊อด เรียกไปรายงานตัว

#9 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:40

เด็ก 14 ย่าง 15 คนนี้นอนดึกผิดวิสัยเด็กนะครับ เอ....หรือว่ารอฟังประกาศ เสธต๊อด เรียกไปรายงานตัว

ทั้งเพื่อน น้อง อดีตเพื่อน อดีตน้อง ก็โดนหมดแล้ว

ถ้าถึงเวลาจำต้องเปิดตัวต่อคนพวกนี้ ก็ต้องไปแล้วในฐานะ "คนรู้ทันกัน"

#10 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:22

ตอนเด็ก ๆ คุ้น ๆ หน้าคนนี้

%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%A1_%E0

อาคม มกรานนท์ ผู้อ่านประกาศให้กับฝ่ายใด ฝ่ายนั้นมักจะเป็นผู้ชนะ จนได้รับฉายาว่า "โฆษกคณะปฏิวัติ"

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#11 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:09

หวังว่าเมื่อถึงเวลา ผมจะได้รู้จักตัวจริงของท่านโจโฉเสียที

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#12 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 06:16

หวังว่าเมื่อถึงเวลา ผมจะได้รู้จักตัวจริงของท่านโจโฉเสียที

ตรงข้ามกับผม ถ้ารู้ว่าเป็นใคร มันไม่สนุก ไม่เร้าใจ

เหมือนดรัมมี่น่ะ ถ้ารู้ไพ่เพื่อนก้อไม่สนุกดิ ไม่ได้คิด ไม่ได้ลุ้น

#13 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:48

ผมโตไม่ทันพระเอกของท่านโจโฉ สักคน 

ตอนลุงสันติ ลุนเผ่ จับไมค์ยุคนั้น ผมไม่เคยได้เห็น   ...... แต่ได้ยินเสียงกับเห็นหน้าจาก บทเพลงรักแห่งแผ่นดิน

#14 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:50

จริงเปล่าครับ คุณประพาส นี่ถูกตบ(ด้วยปืน) ครั้งหนึ่ง

เพราะไม่ไปอ่านประกาศฯ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน