Jump to content

- - - - -

ลาทุกๆท่านแล้วครับ ขอบคุณตลอดเวลาที่กรุณาต่อเด็กอายุ 14 คนนี้มาตลอด

• Please log in to reply
129 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:33

ขอกราบขอบพระคุณลุงโจโฉมากครับ

และเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้เล่นเวปเดียวกัน และได้กด like ให้ท่านครับ

คงได้อ่านเรื่องราวดีๆ จากลุงโจโฉ ทั้งจากในนี้และจากชีวิตจริงครับ

ขอบคุณ อีกครับ :) :) :)

#102 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:49

เข้ามาส่งคุณโจโฉด้วยคนค่ะ

ว่างจากภารกิจก็อย่าลืมกลับมาให้ความรู้แก่คนในบอร์ดอีกนะคะ

#103 stupidcupidz

stupidcupidz

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:02

ผมเป็นคนนึงที่ชื่นชอบความสละสลวย สำนวน การวิเคราะห์และความรู้ของท่านครับคุณลุง ถ้ามีโอกาสกรุณาสละเวลามาให้ความรู้อีกนะครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับขอบคุณครับ

#104 nf9

nf9

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:23

โบกมือหยอยๆ 

จะรอที่ท่าน้ำทุกวันเลย :lol: 

#105 nuntaphat

nuntaphat

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:38

ขอบคุณท่านโจโฉค่ะกับเรื่องราวหลายๆเรื่องทีทำให้ฉลาดขึ้น  เข้าใจมากขึ้น  ขอให้สุขภาพแข็งแรง น่ะค่ะ อย่าลืมบ้านหลังนี้น่ะค่ะจะรอค่ะ  สวัสดีค่ะ

#106 My Will

My Will

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:49

ขอน้อมคาราวะ

Edited by My Will, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:50.

#107 KniGhtzZ

KniGhtzZ

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:04

น้อม คาระ วะ  ขอบคุณ ความเสียสละ เพื่อชาติ เพื่อแผ่นดิน

ไม่มีใครเข้าไปในบ้านของคนเข้มแข็ง และปล้นทรัพย์ของเขาได้หากไม่มัดคนเข้มแข็งนั้นไว้ก่อน เมื่อนั้นแหละจึงจะเข้าปล้นบ้านได้มก.3:27

#108 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:10

คารวะ

:)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#109 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:23

ไปแล้วก็อย่าไปลับ..ยังไงมีเวลาว่างก็กลับมาเยี่ยมบ้างนะครับ

ขอให้ทำงานเพื่อชาติบ้านเมือง อย่าได้พบกับอุปสรรคใดๆ ครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#110 bird

bird

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:24

กราบงาม แทบเท้าท่านโจโฉ

ด้วยความเคารพจากก้นบึ่งของความรู้สึก

ที่ไม่อาจบรรยาได้ว่ามากเพียงใด

จากกันเพียงชั่วคราว....สักวัน..คงได้พบ

เมื่อ...ชาติต้องการ...อีกครั้ง...

ขอให้คุณลุงโจโฉ...เดินทางปลอดภัย

มีชัยตลอดเส้นทาง...ค่ะ :wub: 

#111 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:43

ลาที มิใช่ลาก่อน

กราบขอบพระคุณ คุณโจโฉ นายกตลอดกาล ในทุกๆสิ่งที่ท่านได้อุทิศให้กับเว็บบอร์ด สรท และเหล่ามิตรสหาย

โดยเฉพาะการให้ความเมตตาแก่ asawinee ในหลายๆกระทู้ จะไม่ลืมพระคุณเลยค่ะ

ภารกิจของท่านต่อจากนี้ ส่วนตัวเชื่อว่า จะเป็นประโยชน์กับชาติบ้านเมือง

ขอให้ประสบความสำเร็จด้วยดีนะคะ

ขอเอาใจช่วยและเป็นกำลังใจให้ค่ะ

http://www.readthail...d.com/พฤษภกาสร/

ขอให้ ความดีที่คุณโจโฉจะกระทำต่อไป ประดับไว้ในโลกา และ ปรากฏกิตติยศฤๅชา

#112 KundeT

KundeT

น้องใหม่

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:53

ข้าผู้น้อยขอคาราวะด้วยใจขอรับ ท่านโจโฉ

#113 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:49

อาลัยใจหาย เมื่อท่านสหายโจโฉจะอำลาบอร์ด  ผมไม่มาส่งก็กระไรอยู่

คนเคยต่อสู้ฟาดปากกันมา ถึงเราจะอยู่คนละฝ่ายสร้างดาวกันคนละดวงก็เถอะ

ยังไงถ้าท่านจะกลับมาแก้มือ ผมพร้อมให้แก้ตัวท่านเสมอ อยากอยากกลับมาประลองความคิด หลักคิดกันเมื่อไรก็กลับมา

แต่อุดมการณ์ที่มากกว่าสีเสื้อที่ท่านเคยถาม ผมบอกท่านไม่ได้ในตอนนี้

ขอบคุณที่ไม่ลืมนายเวร แม้ท่านจะเลือกจำเขากล่าวถึงเขาไว้ด้านใดก็ตาม

อย่างน้อยลายเซนต์ มันก็ติดตามท่านไปทุกโพสต์

... สงครามเกิดแล้วจบ สหายเคยร่วมรบคงอยู่ตลอดไป......... ;) 

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#114 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:31

ด้วยจิตคารวะครับ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#115 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:49

ขอฝากคำว่า "ชาติ"

ที่แปลว่า คนทุกคนที่อยู่ร่วมกัน ไว้กับท่านค่ะ

นโยบายที่ออกมา ไม่เคยมีถูกทั้งหมดหรือผิดทั้งหมด  ทุกครั้ง ใช่ไหมคะ

แต่ขอให้ผลประโยชน์ ตกอยู่กับคนส่วนใหญ่ ในชาติ

ก็ขอกราบคารวะ มายังท่านเสมอ  :wub:  :D  :wub:  ;)  :wub:  :lol:

แล้วไม่ต้องรีบกลับมาก็ได้นะคะ

ขอให้สิ่งที่ท่านทำ ทำให้ชาติเราเติบโตอย่าง ยั่งยืน มั่นคง

#116 nualtal

nualtal

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:46

แอบเข้ามาทักทายลูกบ้านที่นี่มั่งนะลุงโจ..เห็นลุงเมื่อไรจะดีใจรีบเข้ามารอฟังลุงเล่านี่นั่นโน่นก่อนทุกครั้งเลยอ่ะ..
When will they ever learn?..
พรุ่งนี้ก็สายเกินไปหรือเปล่า.?.

#117 บาดทะยัก

บาดทะยัก

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:00

หายจากเว็บไปซักพัก กลับมาเยี่ยมอีกที ท่านโจจะไปซะแล้ว

ขอกราบลาส่งด้วยความเคารพค่ะ ขอให้รักษาสุขภาพ ทำสิ่งที่เชื่อมั่นว่าถูกต้องเพื่อประเทศ ในส่วนของพวกเราที่ทำไม่ได้ด้วยนะคะ เราก็จะะทำในสิ่งที่พวกเราทำได้เช่นกัน

โชคดีมีสุข ธรรมรักษาค่ะ

#118 แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:19

กลับมาให้ความรู้ที่ทรงภูมิอีกนะครับ ท่านโจ

#119 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:40

คุณเปลว พูดถึงรัฐบาลยิ่งลักษณ์ และพูดถึงตอนทักษิณเป็นนายก ด้วย  ทักษิณเป็นนายกสุดแย่มากจริงๆ

มาติดตามบอร์ดนี้ เพราะคุณโจโฉ นายกตลอดกาล เป็นจุดสะดุดใจ

เป็นตัวละครคนหนึ่งในนี้ 555

^

^

ผมอาจเข้าใจผิดเองก็ได้นะครับ ถ้าผิดต้องขออภัยมาก

แต่จากที่ท่านโจเคยเล่าว่าลูกชายท่านโจจัดงานแต่งปีเดียวกับลูกชายท่านชวน

ท่านโจจะไม่ใช่คนในคอลัมน์ป๋าเปลวที่เอ่ยถึงนะครับ

เพราะนักการเมืองที่มีลูกชายแต่งงานปีเดียวกับคุณสุรบถ มีอยู่คนเดียวเองครับ

มาเพิ่ม

แถมที่ท่านโจเล่าเรื่องเลี้ยงหลาน ลูกของลูกสาว...ก็ตรงกับนักการเมืองระดับชาติที่มีลูกชายแต่งงานปีเดียวกับลูกท่านชวนอีก

แถมเรื่องสนามกอล์ฟโดนน้ำท่วมปี 54 ซะยับเยิน... ก็สนามเดียวกับที่นักการเมืองพ่อเจ้าบ่าวคนเดิมมีหุ้น

คือมันสอดคล้องกันครับ

แต่นักการเมืองในคอลัมน์ป๋าเปลว อาจมีสนามกอล์ฟโดนน้ำท่วมพังพินาศก็ได้นะครับ  เพียงแต่ในโพรไฟล์ธุรกิจไม่มีบอกไว้

ปล. ที่เขียนมาไม่ได้ตั้งใจจะขุดคุ้ยว่าท่านโจของพวกเราเป็นใคร เพียงแต่เอาข้อมูลเชิงเปรียบเทียบมาบอกกล่าวเฉยๆ ครับ

ท่านโจยังเป็นเด็กอายุ 14 ที่ชอบดูหนังโป๊ รู้มาก และอาบน้ำนานโคดของพวกเราอยู่ดี :lol:    

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:45.

gladiator 1.jpg

#120 Gop

Gop

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:59

มาลาไปทำงานหรือเปล่าครับคุณโจโฉ??

จะด้วยเหตุไดก็ตาม ก็ขอขอบคุณที่ได้สละเวลามาให้ข่าววงในและแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ณ ที่นี้ครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#121 fatong

fatong

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:22

ลูกท่านชวน หมั้นและรับพระราชทานน้ำสังข์ 26 ต.ค.55

แต่ง 24 พ.ย.55

และต้นปีที่นี่ http://www.matichon....wsid=1326440779

#122 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:12

ลูกท่านชวน หมั้นและรับพระราชทานน้ำสังข์ 26 ต.ค.55

และต้นปีที่นี่ http://www.matichon....wsid=1326440779

โอว...ถ้างั้นก็ใช่คนเดียวกันครับ  ผมผิดเอง ขออภัยอย่างสูงครับ

แต่นักการเมืองอีกท่านก็แต่งลูกชายเหมือนกันนะครับ และเป็นนายทุนพรรค ก่อตั้งไทยรักไทยมาพร้อมกันด้วย

รีไทร์พร้อมกันกับท่านโจด้วยง่า

ถ้าท่านโจเป็นบุคคลในข่าวจริง  คิดไม่ถึงเลยว่าท่านจะเขียนหนังสือได้มุ้งมิ้งน่ารักมาก  มีอารมณ์ขันสูงจริงๆ

#123 ไข่ต้ม

ไข่ต้ม

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:59

ดีใจที่มีโอกาสได้รู้จักท่าน  และได้ความรู้มากมาย  เหมือนมีที่พี่งทางใจ  เมื่อทุกข์ร้อนใจกับบ้านเมือง  คงไม่มีโอกาสรู้จักตัวตนที่แท้จริง แต่ก็ดีใจที่ได้พบท่านทีนี่  บางทีรีบเช้ามา  หากเจอโพสโจโฉแล้ว  รีบแค่ใหนก็ต้องตาม  เด็กปากดีอีกคน  คิดถึง  แวะเวียนมาบ้างนะครับ  ใจหาย

#124 DarkNight

DarkNight

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:02

ขอบคณท่านโจโฉสำหรับความรู้ที่หยิบยื่นให้ตลอดมา ขอคาราวะให้ท่านหนึ่งจอก

#125 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:04

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา...

...เอาไว้เสร็จภาระกิจ เลิกรากับวงโน้นแล้วก็อย่าลืมกลับมาฉลองกับวงนี้อีกทีนะครับ :)

#126 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:20

โอว...ถ้างั้นก็ใช่คนเดียวกันครับ  ผมผิดเอง ขออภัยอย่างสูงครับ

แต่นักการเมืองอีกท่านก็แต่งลูกชายเหมือนกันนะครับ และเป็นนายทุนพรรค ก่อตั้งไทยรักไทยมาพร้อมกันด้วย

รีไทร์พร้อมกันกับท่านโจด้วยง่า

ถ้าท่านโจเป็นบุคคลในข่าวจริง  คิดไม่ถึงเลยว่าท่านจะเขียนหนังสือได้มุ้งมิ้งน่ารักมาก  มีอารมณ์ขันสูงจริงๆ

อย่าเดาให้ปวดหัวเล่นเลยครับ ท่านโจฯ จะเป็นใครก็ตาม ท่านโจฯ ก็ยังเป็นเด็กอายุ 14 ขอบแย่งแท๊ปเล็ตหลานเล่น ชอบติวแค๊ดดี้เป็นการส่วนตัว สนใจตรงนี้ดีกว่าครับ 555

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#127 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:29

โบกมือหยอยๆ 

จะรอที่ท่าน้ำทุกวันเลย :lol: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#128 White wing

White wing

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:11

หวังว่าคุณโจจะมาเล่าเรื่องให้ฟังอีกนะ
หวังว่าท่านจะเป็นผู้ที่ทำงานในคณะด้วย
อยากให้นำข้อเสนอแนะจากเพื่อนสมาชิกในบอรด์มาประยุกต์ใช้ด้วย

ฝากดูแลพวกกำนันด้วย เพราะเขาทำเพื่อคนอื่นๆมามากแล้ว
ขอให้คุณโจสุขภาพดีและเดินทางด้วยความปลอดภัย

ด้วยความเคารพ

#129 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:03

อย่าเดาให้ปวดหัวเล่นเลยครับ ท่านโจฯ จะเป็นใครก็ตาม ท่านโจฯ ก็ยังเป็นเด็กอายุ 14 ขอบแย่งแท๊ปเล็ตหลานเล่น ชอบติวแค๊ดดี้เป็นการส่วนตัว สนใจตรงนี้ดีกว่าครับ 555

ชอบกินข้าวอบเป๋าฮื้อ  และอาบน้ำนานมากกกกกกกกกกก  :P

ปล. คิดถึงท่านโจนะครับ ถ้าว่าง แวะมาเยี่ยมพวกเราด้วยนะค้าบ :wub:

#130 สองสลึง

สองสลึง

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:38

ขอบคุณครับ

ขอให้สิ่งที่ตั้งใจทำได้สมประสงค์ตามต้องการครับ :)

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน