Jump to content

- - - - -

ผมเชื่อว่าจะมีคนจากครอบครัวหนึ่งหายไปจากการเมืองไทยอย่างถาวร ดังที่ "หมอดูอีที" ได้ทำนายเอาไว้

• Please log in to reply
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 GOD_satan

GOD_satan

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:34

หนังสือพิมพ์บ้านเมือง -- ศุกร์ที่ 23 พฤษภาคม 2557 00:00:15 น.

ฉลามเขียว
ขี้โม้มาก ตัวผมเขียนโม้มาหลายครั้งแล้วว่าเป็นนักข่าวแก่ มีประสบการณ์ผ่านเหตุการณ์รัฐประหาร
ยึดอำนาจมาหลายครั้ง แรกสุด 1-3 เม.ย.2524 โดย พ.อ.มนูญ รูปขจร แต่ไม่มีครั้งใดเลยครับจะ
คลาสสิกเท่ากับการยึดอำนาจของ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา

คลาสสิกตรงที่บรรดาแกนนำม็อบทั้ง นปช. ทั้ง กปปส. และระดับหัวๆ ของพรรคประชาธิปัตย์ 
พรรคเพื่อไทย เข้าไปอยู่ในโถงสโมสรกองทัพบก ริมถนนวิภาวดีรังสิตพร้อมกันทั้งหมด

ทำให้ทุกอย่างเรียบร้อย
และผมอิจฉานักข่าวที่อยู่ในสโมสร ทบ.ทุกคน ขอให้ท่านปลื้มนะครับ เป็นนักข่าวชุดแรกของโลก
ที่ได้เห็นการยึดอำนาจแบบสดๆ คาตา

ก่อนนี้นักข่าวจะรู้ว่ามีการยึดอำนาจกรปกครองก็เมื่อตื่นขึ้นมากลางดึก และกำลังทหารพรึ่บทั่ว
กรุงเทพฯ แล้ว แต่ครั้งนี้สดๆ จริงๆ

พล.อ.ประยุทธ์ท่านเก่งครับ ที่การยึดอำนาจการปกครองของท่านแบบไม่เสียเลือดเนื้อ 
ไม่มีความรุนแรงใดเกิดขึ้น แม้ม็อบ 2 ฝ่ายจะอยู่กันเต็มทั้งที่ถนนราชดำเนินและถนนอักษะก็ตาม

ผมจะไม่แสดงความเห็นว่าการรัฐประหารดีหรือไม่ ถูกต้องหรือไม่ แต่ขอกราบเรียน พล.อ.ประยุทธ์ 
ว่า เมื่อตัดสินใจและทำมันไปแล้ว จะต้องให้คุ้มนะครับ

ผมเชื่อว่าตัวท่านรู้ดีอยู่แล้วว่าประเทศไทยมีปัญหาอะไรบ้าง
ผมเชื่อมั่นว่า พล.อ.ประยุทธ์ และคณะทหารรู้ดีที่สุดว่าจะต้องแก้ปัญหาให้ประเทศไทยด้วย
อำนาจเด็ดขาดของทหารอย่างไรบ้าง

และผมมั่นใจว่าจะแก้กันในระยะเวลาสั้นๆ หลังจากนั้นก็จะคืนประชาธิปไตยให้ประชาชนได้
เลือกตั้งกันอีกเฉกเช่นประเทศศิวิไลซ์ทั้งปวง

เอาให้คุ้มนะครับ
ให้มันเด็ดขาด
ทุกปัญหาที่แก้ไม่ได้ตามกระบวนการปกติในการปกครองระบอบประชาธิปไตย ท่าน พล.อ.ประยุทธ์ 
จะต้องทำให้แก่ประเทศไทย

ตัวผมในฐานะนักข่าวแก่ ก็มองไว้อยู่หลายปัญหา โดยตั้งใจว่าเมื่อ พล.อ.ประยุทธ์ยึดอำนาจ
การปกครองแล้วผมจะค่อยเขียนเสนอท่านว่ามีปัญหาใดบ้าง ที่จะต้องชั้วะให้สำเร็จทันที

ก็ให้ท่านหัวหน้าคณะรัฐประหารคนใหม่โชคดี สามารถควบคุมสถานการณ์ให้เย็นอย่างรวดเร็ว

ผมเชื่อว่าจะมีคนจากครอบครัวหนึ่งหายไปจากการเมืองไทยอย่างถาวร ดังที่ "หมอดูอีที" ได้ทำนายเอาไว้

#2 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:47

น่าจะทีเดียว 3 ตระกูล
ช ด ว

#3 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:51

ฝากตระกูล "อยู่ทำกรวย" ด้วยอีกหนึ่งครับ  -_-

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#4 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:11

ฝากตระกูล "อยู่ทำกรวย" ด้วยอีกหนึ่งครับ  -_-

ผมรู้จักแต่ "อยู่ทำซุง"

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#5 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:31

"อยู่ไม่รุ่ง"

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#6 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:36

เอาเข้าไป "อยู่ทำซาก"

ผมยังไม่เชื่อ จนกว่าจะได้เห็น...

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#7 Suleesav

Suleesav

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:05

ขอฝากทุกตระกูลที่เกี่ยวข้องกับการเผาบ้านเผาเมือง  ทำลายกระบวนการค้าข้าวของไทย รวมทั้งไอ้พวกกร่างด้วยขอรับ  เด็ดเฉพาะ หัว ตัว กับหางก็เป็นพิษได้ ถ้าได้หัวตะกวดใหม่มาใส่แทน โละทิ้งเถิดขอรับ   ไร้ค่าต่อแผ่นดิน พวกทรพี

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน