Jump to content

- - - - -

ทหาร vs ตะกวด

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Kongkiet Rodpai

Kongkiet Rodpai

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:30

ไม่มีคำบรรยายใดๆครับ

Attached Images

#2 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:32

ถ้าถามว่ารู้สึกไง ผมรู้สึกเสียดายเงินภาษีชาติฮ่ะ สั้นๆง่ายๆฮ่ะ

#3 Deadbird

Deadbird

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:40

ตะกวนอย่างนี้หน่ะ เห็นทุกที่เลย

#4 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:46

*
POPULAR

อย่าเอาภาพมาแปะแล้วจั่วหัวให้เสียหายสิครับ

ตำรวจดีก็มี ทหารดีก็เยอะ

อย่าตัดสินแค่เอาภาพที่ต่างวาระ ต่างบริบทมาเทียบกันเลยครับ

ถ้าตำรวจกินเหล้า ตอนเลิกงานแล้ว  เค้าจะมีความผิดยังไง

ทหารตั้งวงกินเหล้าก็มีนะครับ  ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหน  แต่อยากให้ช่วยๆกันดูเรื่องการเผยแพร่ภาพแบบนี้

ไม่ใช่เอารูป 2 รูปมาแปะ แล้วมาแหย่ให้คนด่า  มันไม่เหมาะสมนะครับ

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#5 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:49

*
POPULAR

1908299_1617617958462892_425818112609901

ด่านหนึ่งมีปืนทำไมรู้สึกปลอดภัย แต่อีกด่านสมุดเล่มเดียวเจอแล้วทำไมรู้สึกกลัว

ไม่ได้มีเจตนานยุยงให้เกลียดชังตำหนวด...........แต่มันเป็นเรื่องจริง

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#6 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:05

อย่าเอามาเปรียบเทียบเลย 

ทหารกินไวน์ ทำไมไม่เอามาลง

ทุกวันนี้ยังมีคนด่า จราจร แต่เสือกทำผิดจริงๆ กันอยู่เลย 

#7 Kongkiet Rodpai

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:06

ส่วนใหญ่เป็นไปลักษณะที่เปรียบเปรยดังภาพ ความรู้สึกผมมันบอกแบบนั้นนะครับ

#8 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:17

พูดเลย อย่าเล่นประเด็นนี้จะดีกว่าม้างงง เจตนาดีก็แล้วไป เจตนาไม่ดีก็ขอสาปส่ง

เวลานี้ คณะรักษาความสงบแห่งชาติ ต้องการความเรียบร้อยเป็นปกติสุขและความสามัคคี

เมื่อวานตอนประกาศยึดอำนาจ ก็มี พลตำรวจเอก อดุลย์ แสงสิงแก้ว อยู่ในคณะรัฐประหารด้วย ...ให้เกียรติกันบ้าง

#9 Kongkiet Rodpai

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 13:34

คุณคิดมากไปไหม สาธยายซะ 555 ก็แค่ไปเจอรูปมาแล้วมันตรงใจ แล้วก่อนนี้ที่มันวุ่นฉิบหาย ส่วนหนึ่งก็ไม่ใช่เพราะตะกวดมันไม่ทำงานไม่ใช่รือ แหม่แหม หึหึ

งั้นปิดกะทู้ครับ

#10 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:00

อย่าเอาภาพมาแปะแล้วจั่วหัวให้เสียหายสิครับ

อย่าตัดสินแค่เอาภาพที่ต่างวาระ ต่างบริบทมาเทียบกันเลยครับ

ถ้าตำรวจกินเหล้า ตอนเลิกงานแล้ว  เค้าจะมีความผิดยังไง

ทหารตั้งวงกินเหล้าก็มีนะครับ  ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหน  แต่อยากให้ช่วยๆกันดูเรื่องการเผยแพร่ภาพแบบนี้

ไม่ใช่เอารูป 2 รูปมาแปะ แล้วมาแหย่ให้คนด่า  มันไม่เหมาะสมนะครับ

เห็นด้วยกับที่ท่านว่าครับ

แต่ นิดส์นึงนะครับ

ในเครื่องแบบเลยนะครับ ที่กำลังดื่มกันอยู่ ผมไม่แน่ใจว่าผิดหรอืไม่เพราะไม่สัดทัด

แต่ที่ผมเห็นมา(ประสบการณ์ส่วนตัว) ทหารเค้าจะไม่แต่งเครื่องแบบ กินดื่มแบบนี้เด็ดขาด 

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#11 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:30

เห็นด้วยกับที่ท่านว่าครับ

แต่ นิดส์นึงนะครับ

ในเครื่องแบบเลยนะครับ ที่กำลังดื่มกันอยู่ ผมไม่แน่ใจว่าผิดหรอืไม่เพราะไม่สัดทัด

แต่ที่ผมเห็นมา(ประสบการณ์ส่วนตัว) ทหารเค้าจะไม่แต่งเครื่องแบบ กินดื่มแบบนี้เด็ดขาด 

อาจจะมีหรือไม่มี ก็คงอีกเรื่องครับท่าน

แต่ประเด็นคือ  เดี๋ยวนี้ในอินเตอร์เน็ตมีการเอาภาพมาแปะ แล้วก็บรรยาย นู่น นี่ นั่น ซึ่งจริงบ้าง ไม่จริงบ้าง

เลยอยากให้ช่วยดูกันครับ  จะได้ไม่กลายเป็นแชร์ที่ไม่มีหลักฐานอ้างอิง

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#12 Suleesav

Suleesav

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:37

มันเหมือนกันสั่งสมคุณความดีนั่นแหละขอรับ ถ้าทำดีมาโดยตลอดภาพเลวร้ายขนาดใหนก็ยังโยกคลอนศรัทธาและความเชื่อมั่นไม่ได้ แต่เพราะบูญไม่ค่อยทำ แต่ช่วงนี้สร้างเวรกรรมให้เห็นเชิงประจักษ์เยอะไปหน่อย ภาพที่พลาดเล็กๆน้อยๆ (เนาะ) เลยเรียกแขกได้ตรึม

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:41

เห็นด้วยกับท่านมากๆ

ทำอะไรต้องใช้สติก่อนอารมณ์  อย่าเอามันส์อย่างเดียว

บ้านเมืองเราวุ่นวายทุกวันนี้เพราะเอามันส์อย่างเดียวนี่แหละ 

gladiator 1.jpg

#14 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:23

ขอตัวอย่างตำรวจที่ดีมาให้สักสิบตัวอย่างสิครับ

ส่วนตัวอย่างตำรวจไม่ดี เดี๋ยวเพื่อนสมาชิกจะเอามาให้ ท่าน จะเอาเท่าไหร่ก็ได้

ส่วนทหารที่มีเรื่องเสียหาย ผมขอสักสิบตัวอย่างสิครับ

ส่วนที่ทหารทำดี เดี๋ยวเพื่อนสมาชิกก็จะเอามาให้ดู จะเอาเท่าไหร่ก็ได้เช่นกัน

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#15 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:27

ช่วงนี้จำเป็นต้องใช้ความร่วมมือ ของทหาร และตำรวจครับ เพราะฉะนั้นบางอย่างเก็บเอาไว้ก่อนดีกว่าครับ

โดยเฉพาะระยะนี้ ยังเป็นหัวเลี้ยวหัวต่ออาจมีการโต้กลับ เหตุการณ์ยังไม่นิ่งพอ รอสักระยะแล้วมาถกกันดีกว่าครับ  :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#16 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:32

เอาเรื่องปัจจุบันเลยก็ได้

ถ้าการยึดอำนาจครั้งนี้ ทำโดยตำรวจ กลายเป็นรัฐตำรวจ

อยากรู้ว่าคนทั้งประเทศจะสบายใจเท่ากับที่ทหารทำไหม?

#17 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:33

เห็นด้วยกับทุก คห รวม จขกท ด้วย like ให้ละกัน

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน