Jump to content

- - - - -

เรื่องเสื้อขาวอีกที

• Please log in to reply
36 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:27

*
POPULAR

สำหรับประชาชนกลุ่มนี้ ถ้าทำได้แค่เดินไปมา ผมว่าล้มทหารลำบากล่ะครับ

เพราะคราวนี้ประชาชนอีกส่วนนึงเค้าก็หนุนทหารนะ 

จำก่อนหน้านี้ที่ กปปส ล้มรัฐบาลยาก(จริงๆคือล้มไม่ได้เพราะความหน้าด้าน)

ก็เพราะมีประชาชนฝั่งมันหนุนเนี่ยแหละ

แต่สำหรับฝั่ง กปปส มันมีเรื่องเดธล๊อค ที่ทำได้ง่ายๆคือการขวางการเลือกตั้งไปเรื่อยๆ

เอาคนมาหลักร้อยหลักพันปิดซะหน่วยสองหน่วยประเทศก็ไปต่อไม่ได้แล้ว(พูดตามหลักการนะ ถามว่าผิดกฏหมายมั๊ยมันก็ผิดแหละ)

จำนวนคนน่ะสำคัญ แต่ยุทธศาสตร์ก็สำคัญไม่แพ้กัน

ผมพูดเลย การยั่วยุ ถากถาง เจตนาไม่บริสุทธิ ทุกอย่างจะย้อนหาพวกเสื้อขาวเอง

ทหารทำการบ้านมาดี ผมเชื่อว่าการทำอะไรเชื่องช้า

เป็นกลยุทธแบบนึง ที่กองทัพเลือกใช้ในขณะนี้

ก่อนหน้านี้ ทหารก็มาช้า 

แล้วเป็นไงล่ะครับ 

ปากกาเซียนหักกันเป็นแถบ

พวกเรานั่งกระดิกตีนรอเถอะครับ อย่าไปเต้นตามพวกมัน มานั่งคุยกันเล่นๆบ้างก็ดีจะได้ไม่เครียด

ปล. และถ้ามันจะจุดติดมันก็ติดแหละครับ

Edited by ไทยไม่ทน, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:29.

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#2 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:29

เสื้อขาวเช็คประวัติดีๆมันก็พวกไรเดอร์ชอบแปลงร่าง 

เอาจริงๆบางคนอาจจะมีคดีร่วมอยู่ด้วย  ;)

Edited by ParaDon, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:30.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#3 anchalin

anchalin

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:40

พวกมอเตอร์ไซค์รับจ้าง พวกนี้น่ากลัว ดูตามภาพจากสื่อ มันอยู่แถวหน้า ตอนปี 53 ก็ได้พวกมันนี่แหละ ป่วนก่อน และปิดหน้าด้วยนะ..หน้าตัวเมียชัดๆ

#4 9JJ

9JJ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:46

ถ้าตำรวจไม่ให้ท้าย พวกแกนนำ พวกมอไซค์ทำไรไม่ได้หรอก ..

#5 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:50

อยู่เฉยๆเท่ากับยอมรับ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#6 Ping261

Ping261

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:06

ม๊อบเติมเงินครับ ช่วงนี้ไม่มีแกนนำ เดี๋ยวก็แยกย้ายกันกับบ้านเองแหละครับ

#7 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:10

ผมเห็นคุณออกความเห็นปลุกระดมตลอดทุกเม้นต์ ต้องการอะไรครับ? แนวร่วมมุมกลับ?

#8 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:03

ผมเตือนแล้วนะ อย่าดิ้นตามมัน

#9 Gop

Gop

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:51

ผมมองอีกอย่างนะ จะได้เห็นคนอีกกลุ่มที่ไม่ใช่เสื้อแดง ว่ามีใครบ้าง เป็นพวกไหน ถือเป็นโอกาสให้พวกนี้ดันตัวเองขึ้นมาสู่ที่แจ้ง

โดยส่วนตัว ผมมองว่ามันจุดไม่ติดหรอกครับ เพราะถ้าใครตามสถานการณ์มาตลอด ก็จะรู้ว่าเหตุผลที่ทหารออกมาครั้งนี้ ก็มีอยู่อย่างชัดเจน ไม่ใช่อยู่ๆก็ออกมายึดอำนาจแบบหน้าด้านๆ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#10 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:55

ผมเห็นคุณออกความเห็นปลุกระดมตลอดทุกเม้นต์ ต้องการอะไรครับ? แนวร่วมมุมกลับ?

ถ้าคุณเชื่อว่าการไม่แสดงออกว่าเราหนุนทหารทำสิ่งที่ถูกเป็นเรื่องดีก็เชิญครับ

ผมไม่ได้บอกให้ใครใช้ความรุนแรง แต่บอกให้แสดงออกว่าหนุนทหาร

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#11 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:02

ตอนรัฐบาลอภิสิทธิ์ผมก็เฉยๆปล่อยให้รัฐบาลทำไป แล้วเป็นไง เละ

ไม่ออกมาแสดงว่าให้กำลังใจ ภาพที่ออกสื่อไปทั่วโลกคือภาพของฝ่ายต้าน ส่วยฝ่ายหนุนไม่มี

ไปด่าว่าเสื้อแดงมันโง่ใช้ภาษาผิด แต่เขาก็ยังพยายาม และดิ้นรนให้ได้ออกสื่อไปทั่วโลก

และกลับมาเป็นแรงกดดันต่อทหาร

ไม่ต้องรวมตัวไปลุย นั่นมันคนโง่เขาทำกัน

ที่ผมเสนอคือหาทางให้ฝ่ายประชาชนได้ออกสื่อตางชาติบ้าง ว่าเราหนุนให้ทหารปฎิรูปประเทศ

ปล่อยแต่ภาพทหารจัดการม๊อบออกสื่อไปทั่วโลกนั่นแหละเข้าทางมัน

เข้าใจตรงกันนะ

#12 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:06

กระดิกเท้ารอแบบท่านว่า วันนี้ทั้งวันเล่น Line Ranger ไม่ผ่านด่าน 84 ซักที ใครมีเทคนิคบอกกันได้นะครับ เพื่อนจะไล่มาทันและ

ปล. นอกเรื่องนิด

#13 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:09

ตอนรัฐบาลอภิสิทธิ์ผมก็เฉยๆปล่อยให้รัฐบาลทำไป แล้วเป็นไง เละ

ไม่ออกมาแสดงว่าให้กำลังใจ ภาพที่ออกสื่อไปทั่วโลกคือภาพของฝ่ายต้าน ส่วยฝ่ายหนุนไม่มี

ไปด่าว่าเสื้อแดงมันโง่ใช้ภาษาผิด แต่เขาก็ยังพยายาม และดิ้นรนให้ได้ออกสื่อไปทั่วโลก

ไม่ต้องรวมตัวไปลุย นั่นมันคนโง่เขาทำกัน

ที่ผมเสนอคือหาทางให้ฝ่ายประชาชนได้ออกสื่อตางชาติบ้าง ว่าเราหนุนให้ทหารปฎิรูปประเทศ

ปล่อยแต่ภาพทหารจัดการม๊อบออกสื่อไปทั่วโลกนั่นแหละเข้าทางมัน

เอาจริงๆนะครับ มันเป็นที่สื่อครับ ผมยังยืนยันเช่นเดิม ถ้าคุมสื่อได้ เรื่องมันก็ง่ายเพราะไม่มีคนไปให้ค่าเรื่องเหล่านี้ 

เหมือนอย่าง สรยุด ชอบเต้าข่าวอะครับ บางเรื่องผมฟัง ไม่มีอะไรเลย เอามาพูดให้ดูมัน เร้าใจ คนก็ชอบ

เรื่องที่มาประท้วงๆกันเนี่ย ที่บ้านไม่มีใครทราบเลย ถ้าไม่ได้อ่านจากเวป 

#14 butadad

butadad

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:19

จับไปครั้งละ 20-30 คนเด๋วก็หมดครับ 

#15 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:25

เอาจริงๆนะครับ มันเป็นที่สื่อครับ ผมยังยืนยันเช่นเดิม ถ้าคุมสื่อได้ เรื่องมันก็ง่ายเพราะไม่มีคนไปให้ค่าเรื่องเหล่านี้ 

เหมือนอย่าง สรยุด ชอบเต้าข่าวอะครับ บางเรื่องผมฟัง ไม่มีอะไรเลย เอามาพูดให้ดูมัน เร้าใจ คนก็ชอบ

เรื่องที่มาประท้วงๆกันเนี่ย ที่บ้านไม่มีใครทราบเลย ถ้าไม่ได้อ่านจากเวป

คุณคุมสื่อต่างชาติได้มั๊ย

คุณไม่เฉลียวใจหรือว่าใครนัดให้ทุกคนพิมพ์เป็นภาษาอังกฤษ

คุณไม่สงสัยหรือว่าใครนัดสื่อต่างชาติ

คุณคิดว่าไม่มีคนจัดการเรื่องนี้อย่างเป็นระบบเพื่อให้ภาพออกไปสู่สายตาชาวโลกหรือ

สำคัญสุดที่คุณคิดว่าแรงกดดันจากนานาชาติไม่มีผลต่อไทยหรือ

พูดตรงๆนะธุรกิจบ้านผมได้เงินจากต่างชาติล้วนๆถ้าตรงนี้ได้รับผลกระทบผมคงหนุนทหารต่อไม่ไหว คนเราปากท้องต้องมาก่อน เข้าใจตรงกันนะครับ

#16 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:58

ผมกำลังคิด.................

นี้คือการล้างบาง  ไม่ใช่อะไรที่ธรรมดาเลย

สัปดาห์หน้าจะไม่เหลือคนของทักษิณในตำแหน่งใดๆเลย นี้แรงกว่า คมช มาก

#17 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:13

เสื้อขาวเช็คประวัติดีๆมันก็พวกไรเดอร์ชอบแปลงร่าง 

เอาจริงๆบางคนอาจจะมีคดีร่วมอยู่ด้วย  ;)

ขอหลักฐานอ้างอิงด้วยครับว่า "บางคนอาจจะมีคดีร่วมอยู่ด้วย"
ไม่ควรใส่ร้ายปรักปรำโดยไม่มีข้อมูลที่ถูกต้องนะครับ !!

:huh: :huh: :huh: :huh:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#18 saigosakura

saigosakura

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:08

ถ้าคุณเชื่อว่าการไม่แสดงออกว่าเราหนุนทหารทำสิ่งที่ถูกเป็นเรื่องดีก็เชิญครับ

ผมไม่ได้บอกให้ใครใช้ความรุนแรง แต่บอกให้แสดงออกว่าหนุนทหาร

จริงๆอันนี้เราก็เห็นด้วยนะ เหมือนมันเป็นจิตวิทยาส่วนหนึ่ง

เท่าที่เราเห็น อย่างทหารก็พยายามทำออกสื่อประมาณว่า ประชาชนคิดว่าการออกมาของทหารเป็นเรื่องดี (เราเห็นจากทีวีเมื่อคืน)

ตอนเราเห็นเราก็รู้สึกโอเคนะ ว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร

แต่พอตื่นมาเห็นว่ามีกลุ่มคนต่อต้าน มันก็จะเริ่มวิตกกังวลนิดหน่อย

คิดว่าการที่เสื้อแดงออกมาก็คงหวังผลประมาณนี้ 

1.เหมือนให้กำลังใจกันเองด้วยว่า เออ มันมีคนไม่เห็นด้วยเหมือนกันนะ

2.อาจจะตั้งใจท้าทายให้ทหารสลายการประท้วง จะได้มีภาพประมาณว่า ประชาธิปไตยถูกรังแก อะไรประมาณนี้ เพื่อเอาไปโจมตี (บ้างคนมีกล้องติดหน้าผากด้วย)

เราเลยคิดว่า ถ้าจัดรวมกลุ่มแสดงว่า รักทหาร บลาๆ อะไรทำนองนี้ คงจะดีบ้าง  :D 

ปล. ไม่แน่ใจว่าถ้าแสดงออกประมาณว่า ให้กำลังใจทหาร จะเข้าข่าย ห้ามชุมนุมทางการเมืองเกิน 5 คน หรือเปล่า  <_<  <_< 

#19 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 05:32

เป็นแดงแปลงร่าง ที่กำลังดำเนินแผนโลกล้อมประเทศครับ

ขนาดผมยังรู้เลย ทหารทันเกมอยู่แล้วครับ อีกไม่นานหายหมดครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#20 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:59

ผมสรุปตามความเข้าใจได้มั้ยครับ

เสื้อขาว ก็คือ เสื้อแดง นั่นหละ

ดำเนิน ยุทธวิธี ต่างๆ เพื่อสื่อ ให้คนในชาติ หรือ ต่างชาติเห็น ไม่ว่าในรูปแบบใด

ดังเราจะเห็นได้จาก บางคนเป็น คนหน้าเดิมๆ ของ เสื้อแดง

#21 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:22

ผมเองก็รู้สึกว่า ทหารโอนอ่อนผ่อนตาม ไม่บังคับใช้กฏอัยการศึกอย่างเข้มงวดเหมือนกันครับ แต่คิดว่า เค้าคงมองว่า ถ้าเลือกได้ก็ไม่อยากจะแรง เล็งเอาตัวเจ๋งๆ ไปเก็บเป็นตัวๆ ดีกว่า 

แต่ไอ้เราก็กลัวว่า มันจะได้ใจแล้วขยายตัวเร็วนี่สิ

แต่ที่ยังไม่ค่อยห่วงนักเพราะคิดว่า ไอ้เรื่อง มีคนมาประท้วง คัดค้าน เสื้อแดงแปลงร่าง จุดเทียน ไอ้พวกเนี้ยะ ทหารเค้าคงรู้อยู่แล้วล่ะว่า มันออกมาชัวร์ คงคิดถึงเรื่องนี้เป็นเรื่องแรกๆ อยู่แล้ว

น่าจะมีการเตรียมวิธีการขั้นตอนไว้พร้อมแล้วล่ะ

แล้วก็ไม่อยากเร่งรัด เรียกร้องอะไรทหารมาก รู้ว่าเค้าก็หนักกันอยู่แล้ว

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#22 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:44

ใครทำสื่อเก่งๆ คสช.น่าจะไปเชิญตัวมาคุมกรมประชาสัมพันธ์ก่อนนะ เช่นคุณ อภิรักษ์ โกษะโยธิน เงี้ย หรือใครก็ได้

ทำสงครามไม่ใช่แค่การรบอย่างเดียว สงครามข่าวสารก็สำคัญ ไหนๆเวลานี้คนไทยก็ได้ดูโทรทัศน์ช่องเดียวกันอยู่แล้ว

เวลานี้เป็นเวลาดีที่สุดที่จะ ผมใช้คำพูดว่า"สร้างภาพ" นะ แต่เป็นการสร้างภาพด้านลบให้แก่แก๊งค์อั้งยี่แดง

แฉให้หมดเลยก่อนหน้านี้ใครทำชั่วทำเลว อะไร ยังไง หลักฐาน ภาพถ่ายก็มีในเน็ท คลิปอะไรที่เก็บไว้รีบนำมาปล่อยได้แล้ว

เวลานี้เป็นเวลาที่ดีที่สุดแล้ว เพราะถ้ายกเลิกคำสั่งเมื่อไหร่ เคเบิล ดาวเทียม มันจะกลับมาล้างสมองกันอีกแน่  -_-

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#23 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:02

ลองจับดูสิครับ เพราะตั้งใจทำผิด ฝ่าฝืนประกาศคณะปฏิวัติอยู่แล้ว

พาสื่อมวลชนไปด้วย

เอาไปปรับครั้งละ 10000-20000

เอาเงินไปช่วยชาวนา กับเด็กที่ไม่มีทุนเรียน

ดีออก

#24 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:03

จุดประสงค์มันก็แค่ไปถ่าบรูป เมคข่าวให้สื่อฝ่ายมันเอาไปกระจายต่อนานาชาติเท่านั้นแหละครับ

แล้วยังได้เอาไว้ให้พวกเดียวกันเองดูว่าแรงยังดีสีไม่ตก

เพื่ออะไรๆที่หนักกว่าในวันหน้า

#25 Sohei

Sohei

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:05

แฉ ควายขาวจุดเทียน ค่าตัว400บาท

10155227_769015933143666_919263054051705

#26 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:07

ทหารเรียนรู้ความผิดพลาด ในสมัยคมชแล้วครับ

คงไม่ปล่อยให้ม๊อบเติบโตได้ เหมือนสมัยนั้นครับ

แต่ก็ต้องทำเงียบๆ เพื่ออีกฝ่ายจะได้ไม่มีอะไรไปอวดสื่อครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#27 hsrtn

hsrtn

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:47

คือจะช่วยทหารน่ะ เอาอาหาร น้ำดื่ม ไปให้เป็นกำลังใจ ผมว่าโอแล้วล่ะ

ตอนนี้ที่สำคัญคือต้องช่วยกันสื่อสารกับต่างชาติให้เข้าใจถึงความจำเป็นในการยึดอำนาจของทหาร

#28 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:56

รอดูผลงาน ... ผบ.ตร. กับ ผบ.น. คนใหม่กันนะขอรับ .. มันหน้าที่ตำหนวดน่ะครับ .. ทหารเคยทำมาแล้ว และ ผิดพลาดมาแล้ว เมื่อปี 53 ต้องตำหนวดน่ะครับ ว่าจะทำเหมือนที่ทำกับพวกๆเรา แบบที่ผ่านมาเร็วๆนี้ไหมเอ่ย ... บ่ายนี้ก้อคงได้เห็นล่ะครับ ... เมื่อคืน เห็นว่าที่ เชียงใหม่ ก้อดูโอเคดีนะครับ

#29 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:07

เอ่อลืมเลยไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่

เห็นแชร์แต่ฝั่งต่อต้านทหาร

ผมว่าเราๆท่านๆต้องสร้างกระแสหนุนทหารขึ้นมาดีกว่าครับ
จะด้วยวิธีไหนก็ได้

แต่ไม่เอาวิธี "ไล่ล่าฆ่ามัน" หรือ ไปชุมนุม หนุนทหาร วิธีไม่เอา

#30 จอมโจรลูแปงส์

จอมโจรลูแปงส์

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:34

ให้มันจุดเทียนเล่นไปเถอะครับ....พอมันเลิกก็จับคนถือตังค์หรือแกนนำก็พอ..เดี๋ยวจำนวนควายก็ลดเอง

#31 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:47

...เมื่อวาน ปากซอยบ้าน  ไม่รู้ เสื้อสีไร..

ขี้เกียจออกไปดู. มอไซปากซอย มันมาเล่า

ให้ฟัง รถติดในซอย หน้าบ้านเต็มไปหมด..

#32 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:48

กลางวันอ่อนแอ่ได้แต่ถ่ายรูป แต่ 10PM-5AM ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#33 La Estrella Brillante

La Estrella Brillante

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:11

ตอนนี้เราต้องช่วยกันใน social media ค่ะ อย่าง twitter หรือ facebook ใน twitter ตอนนี้สู้กันอยู่ไม่กี่คน

ไม่มีใครจ้างทั้งนั้น ภาษาอังกฤษก็ไม่ได้ดีมาก

แต่ก็อยากช่วยกันกระจายความจริงให้โลกทราบ เพราะตอนนี้พวกแดงมันไปใส่ความกองทัพและทหารไว้

เยอะใน twitter ค่ะ ผ่านการส่งทวีตไปที่ @cnni เพราะรายนั้นก็เหวี่ยงที่ช่องตัวเองถูกระงับการออกอากาศ

เค้าให้ทวีตเป็นภาษาไทยได้นะคะ เราก็ช่วยกันเข้าไปให้ข้อมูลอีกด้านค่ะ ใครสามารถพูดภาษาอังกฤษได้ดี

หรือภาษาอื่น เราต้องร่วมกันเผยแพร่ข้อมูลค่ะ เพราะตอนนี้เค้ากำลังได้เปรียบ ทางพวกเสื้อแดงกำลังใช้วิธี

ในปฏิบัติการรักษาประชาธิปไตยของพวกเค้า นั่นคือเหตุผลว่าทำไมป้ายเค้าถึงเป็นภาษาอังกฤษหมดเลย

(ถึงแม้จะผิดจะถูก)

ยังไงถ้าใครมีเวลาก็ช่วยกันนะคะ ถ้าเกิดว่าไม่มีเวลาแต่มีข้อมูลก็ส่งมาให้ได้ค่ะ แล้วจะช่วย tweet ให้นะคะ

อย่าลืมใช้ hashtag #Thailand กับ #ThaiCoup นะคะ Hashtags สำคัญมากค่ะ เพราะฝรั่งจะเอาไว้ใช้

เวลาหาเรื่องอะไรที่สนใจใน Twitter (และ social media อื่น ๆ)

#34 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:02

ถ้าจำเป็นจริงๆ ปิดประเทศไปเลยสัก4-5ปี แล้วกวาดล้างมันให้หมด ไม่ต้องสนใจ UN ไม่ใช่พ่อ จะคว่ำบาตรก็ช่างพ่อง

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#35 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:16

หลายคนในโซเชียลแสดงตัวสนับสนุนทหาร
แสดงสัญลักษณ์ ไม่ว่าจะภาพโปรไฟล์ หรือกดไลค์ แชร์
กระจายตัวออกไปเยอะๆ มันก็น่าจะสร้างน้ำหนักให้ทหารได้มาก

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#36 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:24

เมื่อคืนทหารส่งคำขู่ใหม่มาแล้วครับ 

ทำผิดคดีใดจับโยนเข้าศาลทหารได้หมดทุกคดี

ผมว่าเจอไปดอกนี้พวกฉลาดล้ำโลกน่าจะหงอไปเลย

#37 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:41

ผมกำลังคิด.................

นี้คือการล้างบาง  ไม่ใช่อะไรที่ธรรมดาเลย

สัปดาห์หน้าจะไม่เหลือคนของทักษิณในตำแหน่งใดๆเลย นี้แรงกว่า คมช มาก

คิดเหมือนกันครับ ...เมื่อเสื้อแดงโต้กำนันด้วยอาวุธสงคราม

ทหารก็ต้องออกมา และเก็บกวาด

ที่นึกไม่ถึงคือขั้นตอนการเก็บกวาด ทำได้เนียนจนไม่มีใครไหวตัว

การเก็บกวาด ก็เก็บกวาดทุกซอก ทุกมุม สะอาด และที่สำคัญคือรวดเร็ว

ผมว่าในวอร์รูม คงมีคนสารพัดอาชีพ สารพัดวัย มาร่วมกันให้ข้อมูล และวางแผน

ระดับมันสมองของ คนรักชาติ, รักในหลวง, และเกลียดระบอบทักษิณ ...คงอยู่ในนั้นทั้งนั้น

ผมว่าตอนนี้เป็นการ ตัดน้ำ ตัดอาหาร ตัดทางเดิน ตัดคนที่เป็นแกนนำ ของพวกที่มาต่อต้าน

พวกที่มาเย้วๆ กลางถนนนั้น ก็แค่คนรับจ้าง ... ไม่มีคนจ้าง ก็ไม่มีม๊อบ

ช่วงนี้ระมัดระวัง อย่าให้มีเลือดตก ยางออก ละกัน

Edited by IFai, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:42.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน