Jump to content

- - - - -

สังเกตกันมั้ยครับว่าพักนี้แดงไซเบอร์ ทำงานหนักกันเป็นพิเศษ

• Please log in to reply
5 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:44

แต่นายใหญ่เงียบกริบ กรณีตาลายจุดก็อีกคนสงสัยช่วงสร้างราคากับปั๊มเงิน 

https://www.youtube....MdSuCAvcp9fz0KQ

Edited by DOGNONYMOUS, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:47.

#2 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:52

รถติดนะครับ ทำไมยังออกมาประท้วงกันอีก ทำมาหากินไม่ได้ เดือดร้อนนะรู้ไหม ถ้าจะทำให้มาทำตอนวันธรรมดาครับ จะได้หยุดงาน

ปล. วันนี้เป็นกลางกลวงให้ครับ เพราะหายหมดแล้ว ไปประท้วงกันหมด

#3 Tonto

Tonto

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:52

ช่วงนี้เงินผืดครับเลยมา แบบว่าหลอม แหลม ไอ้ตู่ อม ไว้ท้ายรถ ตั้ง 20ล้านแถมโดนจับไปอีก แห้วเลย

#4 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:01

รถติดนะครับ ทำไมยังออกมาประท้วงกันอีก ทำมาหากินไม่ได้ เดือดร้อนนะรู้ไหม ถ้าจะทำให้มาทำตอนวันธรรมดาครับ จะได้หยุดงาน

ปล. วันนี้เป็นกลางกลวงให้ครับ เพราะหายหมดแล้ว ไปประท้วงกันหมด

จากแหล่งข่าวบอกมาว่า Navy มะกันพร้อมรบ ท่าทางงานนี้คงต้องเลี่ยงไปพัทยาซะแล้วครับ 

Attached Images

• 5-25-2014 1-58-48 AM.jpg

#5 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:22

จากแหล่งข่าวบอกมาว่า Navy มะกันพร้อมรบ ท่าทางงานนี้คงต้องเลี่ยงไปพัทยาซะแล้วครับ 

น่ากลัวเป็นบ้า....

ไปแล้ว

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#6 Quezonla

Quezonla

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:52

เขาก็ต้องแจ้งตามขั้นตอนของยักษ์ใหญ่ยี่ห้อประชาธิปไตยนั่นแหละ

ไม่งั้นก็เสียหน้าแย่ ส่วนทหารเขาก็ต้องรับมือไปตามขั้นตอน

แต่ทาง washington post เสนอข่าวจากมุมมองของชาวบ้านด้วยนะ

"In post-coup Bangkok, a mix of normalcy and dissent"
แปลได้ประมาณว่า ส่วนผสมระหว่างสภาวะปรกติกับความขัดแย้ง ภายหลังการรัฐประหารในกรุงเทพ

เขาเล่าประวัติการรัฐประหารในบ้านเรา ว่ามันเกิดบ่อย และก็เล่าว่าหลังปฏิวัติเกิดอะไรขึ้นบ้าง
ผู้คนใช้ชีวิตตามปรกติยังไง ไม่ปรกติยังไง และก็ลงพื้นที่สัมภาษณ์ชาวบ้านด้วย
ดังนั้น แน่ใจได้ว่า ไม่ว่าพวกเขาจะชอบหรือไม่ชอบก็ตาม จริงๆแล้ว พวกเขารู้ดี

ว่าเรื่องจริงมันเป็นมายังไง เพราะลงพื้นที่กันอยู่ตลอดเวลา

อ่านข่าวได้ที่นี่ : http://www.washingto...ry.html?hpid=z1

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน