Jump to content

- - - - -

คสช.เตือนอย่าร่วมชุมนุม เจ้าหน้าที่บังคับใช้กฏหมายเด็ดขาด สูญเสียเรียกร้องอะไรไม่ได้

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 windscholar

windscholar

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:33

คสช.เตือนอย่าร่วมชุมนุม เจ้าหน้าที่บังคับใช้กฏหมายเด็ดขาด สูญเสียเรียกร้องอะไรไม่ได้ 25 พฤษภาคม 2557 21:01น.

พันเอกวินทัย สุวารี รองโฆษกทหารบกแจ้งเตือนปชช. กลุ่มต่อต้านที่ออกมาชุมนุมกระจัดกระจายอยู่ในช่วงนี้. จนท.อาจจำเป็นต้อวบังคับใช้กฏหมายอย่างเด็ดขาด. หากมีการปะทะกันอาจมีการบาดเจ็บสูญเสีย จะไม่สามารถเรียกร้องอะไรได้เลย เพราะขณะนี้อยู่ในช่วงภาวะไม่ปกติทหารตำรวจทำงานภายใต้กฎอัยการศึกและประกาศ/คำสั่งของ คสช. ในทุกพื้นที่ของประเทศ อยากให้พ่อแม่พี่น้องลูกหลานแจ้งเตือนกันและกัน เพราะไม่มีประโยชน์หากมาชุมนุมต่อต้าน ขอให้เข้าใจว่าทุกคนกำลังทำหน้าที่เพื่อให้ประเทศชาติมีความสงบ. จึงขอให้ประชาชนทั่วไปได้ช่วยกันห้ามปราม และช่วยกันหยุดยั้งการกระทำของกลุ่มต่อต้านดังกล่าว เพื่อร่วมกันสร้างความปลอดภัยให้ทั้งประชาชนและเจ้าหน้าที่ และเพื่อจะช่วยกันนำพาประเทศชาติไปสู่ความสงบโดยเร็ว ไม่ทราบว่าจะทำไปเพื่ออะไร เชื่อว่าคนส่วนใหญ่คงอยากเห็นบ้านเมืองกลับมามีความสุขสงบโดยเร็ว

แล้วพรุ่งนี้จะมีบัตรเติมเงินกล้าออกมาเดินอีกหรือป่าวเนี้ย อยากรู้จัง!!!  :D  :D  :D 

Edited by windscholar, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:37.

#2 134340

134340

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:43

เขาส่งสัญญาณขนาดนี้ คงไม่มีคนที่ไหนไปแล้วหละครับ

...แต่ควายหละไม่แน่ :P

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:50

หากมีการปะทะกันอาจมีการบาดเจ็บสูญเสีย จะไม่สามารถเรียกร้องอะไรได้เลย

เพราะขณะนี้อยู่ในช่วงภาวะไม่ปกติทหารตำรวจทำงานภายใต้กฎอัยการศึก

และประกาศ/คำสั่งของ คสช. ในทุกพื้นที่ของประเทศ 

หวังว่าควายจะเข้าใจ

gladiator 1.jpg

#4 windscholar

windscholar

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:57

รอบนี้ตายฟรี ไม่มี 7 ล้านนะคับ

#5 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:01

อย่าหลงกลพวกที่อ้างประชาธิปไตยด้วยการหากินกับศพนะครับ ด้วยความหวังดี 

คุณมีพ่อมีแม่ มีญาติพี่น้องที่ต้องดูแลไหม 

ชีวิตคุณมีค่ามากกว่าที่จะไปเสี่ยง

แกนนำหนีรอด สบาย พวกคุณตาย แล้วเอาศพไปเป็นเหยื่อ

หาผลประโยชน์จากศพของคุณ ด้วยการแอบอ้างอุดมการณ์

แกนนำมันหากินกับความขัดแย้งนะครับ มันดูหมิ่นศักดิ์ศรีคุณนะ

สำหรับใครที่เบื่อม็อบ เบื่อการชุมนุม เพราะรถติด เดินทางไม่สะดวก

ก็อย่าไปเป็นส่วนหนึ่งของความเดือดร้อนของคนอื่นเลยครับ

ใจเขาใจเรา

ใช้ชีวิตไปตามปกติดีกว่าครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:15.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#6 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:02

400 บาท คิดให้ดี ตาย ไปเงินก็ไม่ได้ใช้ บาดเจ็บ ถูกจับ โดนดำเนินคดีอีก คุ้มไหม 

#7 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 04:34

ควายเอ่ยเขาแปลภาษาไทยให้แล้ว "ตายฟรี" จะเชื่อเขาหรือเชื่อแกนนำที่หลบอยู่ก็ตามใจ

คนขับรถชนรถถังแล้วผูกคอตาย พวกควายจำชื่อเขาได้ไหม พวกควายวันนี้ก็ไม่มีใครจำชื่อได้่ในวันหน้า

#8 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 04:50

รอบนี้ตายฟรี ไม่มี 7 ล้านนะคับ

สิ้นวาสนา ชตาแม้ว....

พวกไพร่เสื้อแดง ควายแดง อย่าหวังว่าจะได้'เงินหลวง'ฟรีๆ อีก.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#9 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 05:39

เค้าเตือนตัวแล้วนะ แค่400บาทเอง ไม่คุ้มหรอก

พี่ๆทหารเขาเอาจริงนะ และพวกนายหน้าตามเนต

ก็ระวังตัวด้วย เขาตามได้ถึงบ้านเลยนะ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#10 Ender

Ender

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:46

เค้าไม่กลัวครับ  ตายไป เค้าจะได้ 7 ล้าน  

ไม่ได้ตอนนี้ รัฐบาล หน้า จัดให้ 

Edited by Ender, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:46.

#11 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:52

ค่าจ้าง 400 แต่ถ้าโดนจับ ค่าทนายอย่างต่ำ 5000 นะครัช

ไม่รวมค่าประกันตัว อะไรต่อมิอะไรอีกนะครัช

อย่ายังโง่ ยอมไปเพราะเงิน 400 แต่เสียเงินเยอะกว่านั้นก้อเอาครัช

ตามสบาย

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#12 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:55

ผมมองว่า คณะคสช.ก็ประเมินประชาชนชาวไทยในมวลรวมแล้วจึงกล้าออกประกาศกร้าว คำประกาศนี้เป็นคำขู่ที่มีพื้นฐานสนับสนุนนะครับ

ไม่ใช่การกดขี่ข่มเหง เพราะประชาชนทั่วไปยังสามารถดำรงชีวิตประจำวันได้ตามปกติ(เว้นช่วงเคอร์ฟิว)จนกว่าพวกกบฏไพร่แดงสืบสันดานชั่ว

พวกนี้จะหยุดเคลื่อนไหว เขาถึงจะยกเลิกเคอร์ฟิว เดี๋ยวสักพักถ้ามันขยายตัวไม่ได้ เล่นใต้ดินไม่ถนัดมันจะเจอบูมเมอแรงเอง ...

ส่วนไอ้ที่ข่มขู่เจ้าหน้าที่ทหาร ว่าตาย 1 เกิดสิบ ตาย 10 เกิดแสน ผมมั่นใจแบบไม่กลัวธงหัก มันก็มีเท่าจำนวนกบฏไพร่แดงฝ่ายหัวรุนแรงนั่นแหละ

ไม่มากกว่านี้ แต่จะน้อยลงไปเรื่อยๆ เพราะเขาเริ่มเก็บกวาด ขนาดพวกหมิ่นยังไม่ละเว้น จากที่ปล่อยให้หมาต๋ามันทำคดีอยู่นานสองนาน งานนี้เล่นเองแล้ว ...

อ้อ..ตกงาน ติดคุก พ่อแม้วไม่ช่วยนะครับ

ผมว่าใครพอมีฝีมือ เจอภาพถ่ายพวกกบฏไพร่แดงที่มันชอบเอามาอวด ให้จดจำใบหน้าไว้ครับ สืบสาวให้ถึงที่ทำงาน แล้วส่งให้คณะทำงานของ คสช. ครับ เอาให้ตกงานกันบ้าง งานนี้ได้เห็นไอ้ NGO(โง่) เต็มเมืองล่ะครับ

Edited by kritz, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:59.

#13 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:37

อันนี้ผมแนะนำด้วยความหวังดีสำหรับ พี่น้องเสื้อแดงจริง ๆ นะครับ ช่วงนี้มันยังไม่ใช่เวลาของคุณครับ ผมแนะนำให้รอสัญญาณจากพวกหัวใหญ่ ๆ แล้วค่อยทำการดีกว่าครับ เพราะออกมาดิ้นตอนนี้นอกจากไม่มีประโยชน์แล้ว ถ้าเกิดพวกระดับหัว ๆ เขาตกลงกันได้ล่ะก็จะเงิบกันหมดนะครับ แล้วพวกคุณจะกลายเป็นหมากทิ้งทางการเมืองแบบไม่เต็มใจแต่ต้องยอมรับ

#14 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:10

เขาส่งสัญญาณขนาดนี้ คงไม่มีคนที่ไหนไปแล้วหละครับ

...แต่ควายหละไม่แน่ :P

กระบือติดคุก ไม่สำนึกหรอกครับ

ยกเว้นพ่อแม้วตาย อาจจะร้องไห้ คร่ำครวญ จะเป็นจะตาย

#15 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:18

ม่ายรู้ คสช. จะห่วงภาพลักษณ์ หลังการชุมนุแบบนี้ด้วยอ๊ะป่าว

ถึงได้ออกมาเตือน... :D 

หลังเรียกร้อง ปชต.ของไพร่แดงชุบแป้งทอด ...  ;) 

"ขยะก็ยังเป็นขยะ" 

สิ่งที่เหลือไว้ หลังการเรียกร้อง ปชต..jpg

ขอบพระคุณ ภาพจากเฟสบุ๊ค...

อันนี้ที่เชียงใหม่...

สงสัยท่าจะเจ็บใจทหารมาก

เลยทิ้งขยะประชาธิปไตยให้ทหารเก็บเสียตรึมเชียว... :lol:

ขอบพระคุณ ภาพจากเฟสบุ๊ค...

กลุ่มต่อต้านรัฐประหารเชียงใหม่ ทิ้งขยะให้ทหารเก็บ
แค่ขยะในมือยังรับผิดชอบไม่ได้เลย อย่าเพิ่งเลือกตั้งเลยนะ

Edited by Suraphan07, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:23.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน