Jump to content

- - - - -

แบน McDonald อาหารขยะ

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Zaratrustra

Zaratrustra

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:25

เมื่อไหร่ที่เจอร้าน McDonald ไม่ว่าสาขาไหน จะเสียเวลาซัก 10 นาที

เข้าไปสั่ง ๆ ๆ แล้วพอแจ้งยอดเงิน บอกอาหารขยะอเมริกัน ไม่เอาดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

เริ่มต้นจากร้านนี้ อีกหลากหลายร้านอาหารขยะอเมริกัน ทั้งหมด

เพื่อสุขภาพของเรา อาหารขยะพวกนี้ หลีกเลี่ยงได้เป็นผลดีแก่ตัวเองและประเทศชาติของเรา

#2 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:27

แม๊คฯซวยไปเลย เพราะไอ้หมูลายจุดแท้ๆ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#3 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:30

แม้คฯสาขาที่กลุ่มต่อต้านฯนัดกันอยู่ในตึกของเมียพงษ์เทพ เทพกาญจนานี่ครับ

คู่นี้เขาอภิมหาเศรษฐี จัดเต็มได้อยู่แล้ว

#4 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:31

เมื่อไหร่ที่เจอร้าน McDonald ไม่ว่าสาขาไหน จะเสียเวลาซัก 10 นาที

เข้าไปสั่ง ๆ ๆ แล้วพอแจ้งยอดเงิน บอกอาหารขยะอเมริกัน ไม่เอาดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

เริ่มต้นจากร้านนี้ อีกหลากหลายร้านอาหารขยะอเมริกัน ทั้งหมด

เพื่อสุขภาพของเรา อาหารขยะพวกนี้ หลีกเลี่ยงได้เป็นผลดีแก่ตัวเองและประเทศชาติของเรา

สั่งแล้วไม่จ่าย ผิดกฎหมายนะคะ

ต้องแกล้งทำเป็นสั่งแล้วก็เปลี่ยนใจไม่ตกลงซักที สุดท้ายบอกไม่เอาแล้ว ถ้าอย่างงั้นไม่เป็นไร

แต่ถ้าสั่งไปแล้ว เค้าหยิบให้แล้ว เราถือว่ามีการตกลงซื้อขายกันแล้ว

เราไม่จ่ายเงิน เราโดนแจ้งจับได้นะ อิอิ

#5 idecon

idecon

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:34

Ugly american
Yankee go home
เอาทูตมรึงกลับไปด้วย

เลิกใช้สินค้าไอ้กัน

ยกเว้น ipad เพราะซื้อมานานแล้วอ่ะ
:D :D :D

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:44

-_- ถ้าแมคโดนัลไม่่ออกมาแสดงจุดยืนในเรื่องการให้ใช้สถานที่ก็ขอแบนเหมือนกัน

ขนาดติวเตอร์นัดนักเรียน นักศึกษาไปติวหนังสือยังออกประกาศห้ามได้

แล้วนัดไปทำผิด ไปก่อความไม่สงบในประเทศทำไมถึงไม่ออกประกาศมาบ้าง?

Edited by HiddenMan, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:44.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:45

เลิกกินมานานแล้ว Mcdonald

#8 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:48

ยกเว้น ipad เพราะซื้อมานานแล้วอ่ะ

ไม่ต้องไปแอนตี้สินค้าเขาหรอกครับ ผมว่า เพราะเพราะเป็นของเอกชน แถมพวกนี้ชอบเลี่ยงภาษีด้วยการบริจาค ใช้แรงงานประเทศอื่นด้วยครับ ให้แอนตี้นักการเมืองอเมริกันดีกว่าครับ พวกนี้ก็พวกกอบโกยเหมือนกันหมดครับ

#9 Zaratrustra

Zaratrustra

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:48

ต้องแกล้งทำเป็นสั่งแล้วก็เปลี่ยนใจไม่ตกลงซักที สุดท้ายบอกไม่เอาแล้ว ถ้าอย่างงั้นไม่เป็นไร

แต่ถ้าสั่งไปแล้ว เค้าหยิบให้แล้ว เราถือว่ามีการตกลงซื้อขายกันแล้ว

เราไม่จ่ายเงิน เราโดนแจ้งจับได้นะ อิอิ

ขอบคุณนะครับที่ช่วยชี้แจง

ไม่มีอะไรที่น่ากลัวครับเรื่องการสั่งอาหารร้านลักษณะนี้ ต้องสั่งก่อนจ่ายเงินแล้วเค้าถึงดำเนินการให้

ตบหน้าพวกชอบสร้างความเดือดร้อนไปทั้งโลกอย่างอเมริกา กันหน่อยนะครับ

ตบหน้า บก.ลายจุดด่างๆ นี้ด้วย ต่อไปมันจะไปร้านไหน เขาจะได้ไม่ต้อนรับพวกนี้

อาหารขยะ กับ บก ขยะแผ่นดิน ขจัดทีเดียว 2 เด้งเลยครับ

#10 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 14:53

คสช.ห้ามชุมนุมมั่วสุมทางการเมือง เราก็แค่ไปปิดร้านแม้คฯอัมรินทร์พลาซ่าฐานสนับสนุนขี้ข้าแม้ว

#11 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:25

มีนักธุรกิจอเมริกันกล่าวไว้ว่า

อุตส่าสร้างแบรนด์มาตั้งนานจนเป็นที่ยอมรับทั่วโลก

มาฉิบหายเพราะรัฐบาลอเมริกันในวันเดียว

Edited by voodoo, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:25.

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#12 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:40

ไม่มีอะไรที่น่ากลัวครับเรื่องการสั่งอาหารร้านลักษณะนี้ ต้องสั่งก่อนจ่ายเงินแล้วเค้าถึงดำเนินการให้

ตบหน้าพวกชอบสร้างความเดือดร้อนไปทั้งโลกอย่างอเมริกา กันหน่อยนะครับ

ตบหน้า บก.ลายจุดด่างๆ นี้ด้วย ต่อไปมันจะไปร้านไหน เขาจะได้ไม่ต้อนรับพวกนี้

อาหารขยะ กับ บก ขยะแผ่นดิน ขจัดทีเดียว 2 เด้งเลยครับ

ไม่ชอบก็ไม่ต้องไปกินเค้าครับ เรื่องของคุณ แต่ทำแบบนี้ มันยิ่งไปสร้างความเดือดร้อนให้พนักงานเขาเปล่าๆ ทำเหมือนเด็กเอาแต่ใจเลยนะครับ จะทำอะไรก็ไม่คำนึงถึงความเดือนร้อนของผู้อื่น  <_< 

Edited by ควันหลง, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:40.

#13 mrmax45

mrmax45

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:44

ไอ้ลายจุดชุมนุมทีไรเป็นที่น่าสงสัยว่าทำไมต้อง Mc ก่อนหน้านั้นตอนเสื้อแดงทำกิจกรรมไอ้ลายจุดก็แจก Mc .... 

#14 Airblader...

Airblader...

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 15:54

mrmax45

mrmax45

น้องเก่า

ไอ้ลายจุดชุมนุมทีไรเป็นที่น่าสงสัยว่าทำไมต้อง Mc ก่อนหน้านั้นตอนเสื้อแดงทำกิจกรรมไอ้ลายจุดก็แจก Mc .... 

ต้องการเกาะกระแสร้าน Mc ให้เป็นข่าว ตปท. ครับ เพราะ Mc เป็นแบรนด์สัญญลักษณ์ USA

ขณะนี้ก็มีแต่ USA ที่แถลงการณ์ต่อต้านรัฐประหารในไทย ชัดเจนและรวดเร็วจน่าสงสัย

คาดว่าคนส่งท่อน้ำเลี้ยงคงต้องการเช่นนั้น

#15 Zaratrustra

Zaratrustra

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:40

ไม่ชอบก็ไม่ต้องไปกินเค้าครับ เรื่องของคุณ แต่ทำแบบนี้ มันยิ่งไปสร้างความเดือดร้อนให้พนักงานเขาเปล่าๆ ทำเหมือนเด็กเอาแต่ใจเลยนะครับ จะทำอะไรก็ไม่คำนึงถึงความเดือนร้อนของผู้อื่น  <_< 

เดือดร้อนตรงไหนครับ ช่วยอธิบายด้วยครับ

#16 best

best

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:53

แบน Mc อเมริกาเดือดร้อน 

ขรรมว่ะ 5555 :lol:  :lol:  :lol:

Edited by best, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:53.

#17 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:57

แบน Mc อเมริกาเดือดร้อน 

ขรรมว่ะ 5555 :lol:  :lol:  :lol:

อ้าวขยะมา

#18 Alkene

Alkene

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:59

ถ้าไปทำอย่างจเ้าของกระทู้ว่า ยังมองไม่เห็นว่าเป็นผลดีตรงไหนเลย 

อย่าลืมว่าพนักงานในร้านก็ลูกหลานเราๆ ท่านๆ นี่แหละครับ คนไทยด้วยกันทั้งนั้น

เจอแบบนี้พนักงานจะหัวเสียเอา เพราะยังไงเขาก็ได้แต่ทำตามหน้าที่งานบริการ

ถ้าเกิดไปสั่งแล้วไม่เอาคนที่รับเคราะห์ก็คือพนักงานหน้าเคาเตอร์ครับ

ฝ่ายบริหารเขาไม่ได้มารับรู้ด้วยหรอก

#19 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:27

ขอ List รายการสินค้าของอเมริกันด้วยครับ

จะเลิกใช้ให่้หมด ใครจะใช้ก็ใช้ไป สิทธิ ของบุคคล

แต่ผมขอบายคนนึง มันจะเจ๊งไม่เจ๊ง ไม่สนใจ

แต่ผมไม่อยากกินอยากใช้ ของมัน

ปู่โธ่ เงินแค่ 112 ล้าน ยึดทรัพท์พวกแดกบ้านแดกเมืองคืนยังได้มากกว่านี้หลายเท่า.

#20 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:55

ใจเย็นๆ กันดีกว่าครับ
คนที่เข้ามาเผือกเรื่องประเทศเรา คือรัฐบาลอเมริกา
Mc เป็นแค่เอกชน มันไม่เจ็บหรอกครับ

ไปสถานฑูตกันไม่ดีกว่าเหรอครับ
ถ้าจะเล่นกับอเมริกา
แต่ถ้าจะว่ากันเฉพาะกรณีร้านแมค
อย่าลืมว่า เรากำลังอยู่ภายใต้ข้อบังคับห้ามชุมนุมเกิน 5 คน
ถ้าแมคสนับสนุนให้มีการชุมนุมนี้
ก็เท่ากับทำผิดไปด้วยนะครับ
ทีนี้เราจะไปหาใครดีกว่ากันล่ะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#21 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:14

แค่การจับมือกันระหว่างไอ้ชั่วแม้วกับรัฐบาลอเมริกัน ที่หวังว่าจะจุดกระแสลิเบอรัลให้คนออกมาต่อต้านรัฐประหารกันมากๆ

หวังให้ทหารใช้กำลังรุนแรงต่อผู้ชุมนุมต่อต้าน พร้อมๆกับประกาศตัดความช่วยเหลืออันจิ๊บจ๊อย

แต่ผิดคาดนะครับ เพราะไอ้พวกเสื้อแดงชุบแป้งทอดมันออกมากันนิดเดียว จุดไม่ติดอีกแล้ว

แถมเจอทหารซ้อนแผน เร่งจ่ายเงินจำนำข้าว ซื้อใจชาวนาได้อีกเพียบ สมกับที่วางแผนมา 3 ปี

คราวนี้ไอ้กันเงิบครับ เราเลยรู้ธาตุแท้ของมัน เดี๋ยวคอยดูมันกลับลำแทบไม่ทัน หันมาจีบรัฐบาลทหาร คอยดูดีๆสิ  :D

#22 หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

หลวงประดิษฐ ดูมันทำ

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:25

ผมกิน KFC ครับ รสชาติไก่ทอด กินพร้อมข้าวเหนียว มันเป็นอะไรที่สุดยอดมาก

คนที่อยากเลือกตั้ง ก็ไม่ต่างอะไรกับ คนที่ต้องการมี เพศสัมพันธ์ ????? ต่อให้เค้ารู้ว่าเมื่อเลือกไปก็เกิดปัญหา

ซึ่งก็ไม่ต่างอะไรกับกับการที่มีเพศสัมพันธ์ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า กำลัง อึ๊-บ ปี๊ กับคนที่เป็นเอดส์

#23 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:29

โกรธคนบ้านนี้ แต่ไปเตะหมาเค้าหมากัดตอบขึ้นมา ใครเดือดร้อนครับ แล้วพนักงานในร้านพวกนี้ส่วนใหญ่เป็นเด็กรู้คุณค่าของเงินที่ตัวเองหามาได้ทั้งนั้น
ทำงาน Part Time แบ่งเวลาเรียน ชีวิตเข้าระบบลงตัวแล้ว กลับต้องมาเจอผู้ใหญ่ใจเด็กที่ต้องการแสดงความสะใจแค่ชั่วคราว มันคุ้มกันมั้ยครับ...

จะเล่นก็กดดันผู้จัดการสาขาโน่นครับให้มันไปกดดันกันเอง พนักงานไม่เกี่ยวเลย

#24 Zaratrustra

Zaratrustra

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:30

ใจเย็นๆ กันดีกว่าครับ
คนที่เข้ามาเผือกเรื่องประเทศเรา คือรัฐบาลอเมริกา
Mc เป็นแค่เอกชน มันไม่เจ็บหรอกครับ

ไปสถานฑูตกันไม่ดีกว่าเหรอครับ
ถ้าจะเล่นกับอเมริกา
แต่ถ้าจะว่ากันเฉพาะกรณีร้านแมค
อย่าลืมว่า เรากำลังอยู่ภายใต้ข้อบังคับห้ามชุมนุมเกิน 5 คน
ถ้าแมคสนับสนุนให้มีการชุมนุมนี้
ก็เท่ากับทำผิดไปด้วยนะครับ
ทีนี้เราจะไปหาใครดีกว่ากันล่ะครับ

ก็ขอบคุณครับที่มีข้อแนะนำมา

อันนี้ก็เป็นวิธีการหนึ่งครับ แต่ก็แล้วแต่นะครับ

ไปชุมนุมกดดันที่สถานทูต เกิน 5 คน เข้าข่ายผิดกฎหมายขณะนี้นะครับ

ไม่ได้มาให้ชุมนุมกันที่ McDonald นะครับ อย่าเข้าใจผิด

ทำคนเดียว สาขาไหนก็ได้ทั่วไทย ทั่วโลกครับ

อันนี้มันเป็นเรื่องของจิตวิทยาครับ ส่งผลแน่นอนครับ ถ้าร่วมมือกันทำ ไม่ผิดกฎหมายครับ

#25 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 19:57

แม๊คมันขายน้ำปั่นด้วยป่าวครับ จะได้อุดหนุนบ๊วยปั่นซักแก้วนึง

#26 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:49

ถ้าจะโจมตีอเมริกรา ให้โจมตีที่ตัวนักการเมืองดีกว่าครับ ชาวอเมริกันทั้งหมดไม่ได้เกี่ยวข้องด้วยครับ

#27 บางสิบหมื่น

บางสิบหมื่น

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:03

มันเหมือนไม่ชอบคนข้างบ้านแต่ไม่ทำอะไรเค้าแต่ไปตบหัวลูกเค้าแทน ถามลูกเค้าทำผิดอะไรครับ

#28 SpikyMoss

SpikyMoss

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:25

เห็นแม็คไปแจกที่ชุมนุมเสื้อแดงหลายครั้งแล้วนะคะ

ส่วนตัวแล้วต่อไปนี้ไม่ใช้สินค้าอเมริกันค่ะ แบนทุกยี่ห้อ ถ้าเอกชนเค้าเดือดร้อน เค้าก็ไปต่อว่ารัฐบาลของเขาเองว่าเผือกเรื่องของประเทศอื่นเขาเกินไปหรือเปล่า ให้เขาไปจัดการกันเอง โทรศัพท์นี่ Samsung มาตลอด คอมพ์ก็ Toshiba ช่วยคนเอเชียด้วยกันยังสบายใจกว่าเยอะ

Edited by SpikyMoss, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:27.

รังเกียจประชาธิปไตยจอมปลอมของระบอบทักษิณ

#29 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:04

บ่องตง สงสารพนักงานนะครับ ส่วนมากเป็นนักเรียนนักศึกษามาหาทำงาน แล้วถ้าหากว่าสั่งอาหารแล้วไม่เอาเนี่ย เด็กในร้านอาจจะต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายตรงนั้นน่ะครับ 

#30 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:47

ใครพอมีฝีมือ ทำป้าย banner เล็ก แจกเลยในโซเชียล หากอี คริสตี้ ยังอยู่ เลิกซื้อของอเมริกัน.

Edited by oneclick999, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:47.

#31 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:56

เพิ่งอ่านเจอข่าวนี้คะ...  ปรกติชอบกินไอติมแมค กับ กาแฟ 

แต่ตอนนี้... คิดว่า ชงกินเองสบายใจกว่า

Health Department Confirmed Semen found on McDonald’s Mayonnaise

http://wahlaoeh.sg/b...lds-mayonnaise/

#32 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:07

อยู่แถวสีลม สั่งไก่ย่างเจ๊กีแถวซอยโปโลครับ อร่อย

อยากกินเบอเกอร์ก็ทำเอง มันซื้อมาทอดเอง :lol:

ปอลอ...ไม่รู้ว่าไก่ย่างยังมีอยู่รึเปล่านะ

Edited by เสือยิ้มยาก, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:09.

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#33 เนติ อหิงสวน

เนติ อหิงสวน

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:47

ต้องบอกพนักงานแม็คด้วยว่ามีการขอขึ้นค่าแรงขั้นต่ำที่USA เป็นชั่วโมงละ15 US dollars per hour
ให้พนักงานแม็คประเทศไทยขอขึ้นค่าแรงเหมือนที่USA. เพื่อไม่ให้เป็น2มาตรฐาน

C.S.I=Can't   Stand   Idiots

#34 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:57

แม้คฯสาขาที่กลุ่มต่อต้านฯนัดกันอยู่ในตึกของเมียพงษ์เทพ เทพกาญจนานี่ครับ

คู่นี้เขาอภิมหาเศรษฐี จัดเต็มได้อยู่แล้ว

กินในสาขาฯนี้เซ็นได้ ?

สูตรผสม'หญ้าดูไบ' ?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#35 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:08

เพิ่งอ่านเจอข่าวนี้คะ...  ปรกติชอบกินไอติมแมค กับ กาแฟ 

แต่ตอนนี้... คิดว่า ชงกินเองสบายใจกว่า

Health Department Confirmed Semen found on McDonald’s Mayonnaise

http://wahlaoeh.sg/b...lds-mayonnaise/

ฮืมม์ เสียวสยอง..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:14

อย่าเสียเวลาถึง 10 นาฑีเลย

ไม่เข้าไปก็แล้วกัน

หรือส่งจดหมายถึง ผจก.ว่า 'กูไม่กินเพราะไอ้โอบามา'เสือ-ก' ก็พอ......'

ปล.ว่า กูไม่โกรธที่'อีโง่'เล่นหูเล่นตา.....

แต่เสือ-ก บงการการเมืองภายในของกูไม่ได้ว่ะ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:16

เห็นด้วย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#38 RedLobster

RedLobster

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:00

แปลกนะครับ กรณีกระทบกระทั่งชายแดนไทย มีคนไทยบางคนออกข่าวว่า จังหวัดสูญเสียรายได้ไปจำนวนเท่านั้น เท่านี้ แต่ไม่ได้พูดถึงความสูญเสียของชีวิต และทรัพย์สินของคนไทยตามแนวชายแดน รวมถึงอธิปไตยของประเทศเลย...

Edited by RedLobster, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:01.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน