Jump to content

- - - - -

ไม้นี้ท่านได้แต่....ใดมา

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:58

*
POPULAR

เจ้าประชาธิปไตย....ท่านให้

ทำชอบสิ่งใดฤา....วานบอก

ตอแหลมันเข้าไว้....ไอ้โง่จึงให้เป็นรางวัล

:mellow:  :mellow:  :mellow: 

ผบ.ฉก.ร 7 แม่ฮ่องสอน เข้าตรวจยึดไม้สักในรีสอร์ทบุตรชาย "จารุพงศ์" ที่ปาย#nna

กูอยากร้องไห้ให้กับประเทศไทย นี่รมต.มหาไทยหรอวะ มีทั้งสัตว์สงน ปืนเถือน ไม้เถือน

10268536_559790397474042_350985294790275

ผม.ยังปลอดภัยดีครับ และขอขอบใจทุกที่คอยให้กำลังใจ....

ถูกใจ ·  · แชร์ · 24 พฤษภาคม

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#2 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:00

อันนี้ท่านจารุพง เชิญไปให้กำลังใจได้ครับ

https://www.facebook...&type=1

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#3 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:26

*
POPULAR

แสดงว่าเห็นคนกะลังตัดต้นไม้
เลยใจบุญขอซี้ไว้
แล้วให้แปรรูปมาเก็บไว้ในรีสอร์ท
งั้นเหรอ

#4 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:19

ดูมันยังกล้าแถ หนักแผ่นดินจริงๆ เฮี่ยอย่างงี้ ลูกมันก็เอาขังคุกขี้ไก่ไว้ ไม่ต้องมีกำหนดปล่อยหรอกค่ะ

#5 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:37

น่าจับฉีดยาให้กล้ามเนื้อฝ่อ แล้วไปปล่อยนอนข้างถนน

#6 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:16

หนักสุดคงเป็นควายที่ยังงมงายเทิดทูนมัน ไม่โง่สุดๆทำไม่ได้ เฮ้อ อนาถจิต

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#7 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:22

แสดงว่าเห็นคนกะลังตัดต้นไม้
เลยใจบุญขอซี้ไว้
แล้วให้แปรรูปมาเก็บไว้ในรีสอร์ท
งั้นเหรอ

เขาเพาะเนื้อเยื่อไม้ แล้วเอาไปปลูกตะหาก :lol:

เห็นป่ะเนื้อเยื่อมันโตเป็นชิ้นเบ้อเร่อ ฝังไว้เดี๋ยวมันก็งอก

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#8 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 01:18

สัตว์สงวนผมไปเจอพ่อค้ากำลังจะฆ่ากวางดาวที่ปราย ผมเลยซื้อไว้ ไม่ได้มีเจตนาที่จะลักลอบเลี้ยงใดๆ

โคตรใจบุญเลยพ่อคุณทูลหัว

#9 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 02:52

*
POPULAR

สัตว์สงวนผมไปเจอพ่อค้ากำลังจะฆ่ากวางดาวที่ปราย ผมเลยซื้อไว้ ไม่ได้มีเจตนาที่จะลักลอบเลี้ยงใดๆ

โคตรใจบุญเลยพ่อคุณทูลหัว

ไปเจอคนทำผิด ทำไมไม่แจ้งจับคะ เสือกไปสนับสนุนของโจรอีก ตอแหลจับติดนะเนี่ย

#10 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:29

10268536_559790397474042_350985294790275จารุพงศ์ เรืองสุวรรณ Lapis Mamanee ค้น รีสอร์ทโดยไม่ให้คนภายในตามไปถ่ายรูปให้โปร่งใส ผมไม่นึกว่าจะมีคนเชื่อข่าวนี้นะครับ

จารุพงศ์ เรืองสุวรรณ Jean Santos มันเพิ่งเริ่มเขี่ยบอล...เกมยังอีกยาว
สิ่งที่เค้าพูด สิ่งที่เค้าทำคือการสะสมชัยชนะของประชาชาชน

ผมก็ไม่เชื่่อนะเรื่องจับไม้เถื่อน 10 ล้านเนี่ย  ทหารอาจจะแบกไม้เขาไปเองก็ได้ ใครจะไปรู้ :ph34r:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#11 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:33

พายเรือให้โจรนั่งแท้ๆ ...ประชาธิปไตย

#12 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:24

10268536_559790397474042_350985294790275จารุพงศ์ เรืองสุวรรณ Lapis Ma-!manee ค้น รีสอร์ทโดยไม่ให้คนภายในตามไปถ่ายรูปให้โปร่งใส ผมไม่นึกว่าจะมีคนเชื่อข่าวนี้นะครับ
สัตว์สงวนผมไปเจอพ่อค้ากำลังจะฆ่าก?วางดาวที่ปราย ผมเลยซื้อไว้ ไม่ได้มีเจตนาที่จะลักลอบเลี้ยงใดๆ

จารุพงศ์ เรืองสุวรรณ Jean Santos มันเพิ่งเริ่มเขี่ยบอล...เกมยังอีกยาวสิ่งที่เค้าพูด สิ่งที่เค้าทำคือการสะสมชัยชนะของประชาชาชน

ถูกใจ · ตอบกลับ · 59 · 24 พฤษภาคม เวลา 9:44 น.

ผมก็ไม่เชื่่อนะเรื่องจับไม้เถื่อน 10 ล้านเนี่ย  ทหารอาจจะแบกไม้เขาไปเองก็ได้ ใครจะไปรู้ :ph34r:

ทหารไปล้อมจับกี่ร้อยคะ
คงแบกไม้หลังแอ่นเป็นขบวนกันทีเดียวตอนที่บุกเข้าไป

#13 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:35

10268536_559790397474042_350985294790275จารุพงศ์ เรืองสุวรรณ Lapis Ma-!manee ค้น รีสอร์ทโดยไม่ให้คนภายในตามไปถ่ายรูปให้โปร่งใส ผมไม่นึกว่าจะมีคนเชื่อข่าวนี้นะครับ
สัตว์สงวนผมไปเจอพ่อค้ากำลังจะฆ่าก?วางดาวที่ปราย ผมเลยซื้อไว้ ไม่ได้มีเจตนาที่จะลักลอบเลี้ยงใดๆ

จารุพงศ์ เรืองสุวรรณ Jean Santos มันเพิ่งเริ่มเขี่ยบอล...เกมยังอีกยาวสิ่งที่เค้าพูด สิ่งที่เค้าทำคือการสะสมชัยชนะของประชาชาชน

ถูกใจ · ตอบกลับ · 59 · 24 พฤษภาคม เวลา 9:44 น.

ทหารไปล้อมจับกี่ร้อยคะ
คงแบกไม้หลังแอ่นเป็นขบวนกันทีเดียวตอนที่บุกเข้าไป

เมื่อเวลา 09.00 น.วันที่ 23 พฤษภาคม 2557

- พ.อ.สุจินต์ ทรัพย์สิน ผบ.ร.7 พัน.5 ร่วมกับ

- ร้อย.ร.713 ฉก.ร.7/

- กอ.รมน.ภาค 3 สย.12 พร้อม

- พ.ต.อ.วรพล พลมณี ผกก.สภ.ปาย อำเภอปาย จังหวัดแม่ฮ่องสอน นำกำลัง

- เจ้าหน้าที่ป่าไม้และ

- ฝ่ายปกครอง จำนวนกว่า 50 นาย

ตามข่าวบอกว่า 50 คนครับ มีหลายฝ่าย คงช่วยกันแบกเข้าไปแหงๆ :angry:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#14 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:32

โลกสวย เสื้อขาว มันหายหัวไปหมด  :mellow:

แม่ฮ่องสอน - ออกหมายจับลูกชาย “จารุพงศ์” อดีตมท.1-หน.พรรคเพื่อไทย หลังเจ้าหน้าที่บุกค้นเจอโรงเลื่อย พร้อมไม้เถื่อน-สัตว์ป่าคุ้มครอง-ชิ้นส่วนอาวุธสงคราม คารีสอร์ทหรูเมืองปาย

วันนี้(29 พ.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ตำรวจสภ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน ออกหมายจับนายจารุวงค์ เรืองสุวรรณ เจ้าของปาย รีเวอร์ ร็อค รีสอร์ท ลูกชายนายจารุพงศ์ เรืองสุวรรณ หัวหน้าพรรคเพื่อไทย และอดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย 6 ข้อหา คือ 1.ร่วมกันมีไม้สักแปรรูปไว้ในครอบครอง ในเขตการควบคุมการแปรรูปไม้โดยไม่ได้รับอนุญาต 2.ร่วมกันมีไม้สักท่อนไว้ในครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต 3.ร่วมกันมีไม้กระยาเลย(ประดู่) ท่อนไว้ในครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต

4.ร่วมกันตั้งโรงงานแปรรูปไม้เพื่อแปรรูปสิ่งประดิษฐ์ที่ทำด้วยไม้สัก ในเขตการควบคุมการแปรรูปไม้โดยไม่ได้รับอนุญาต 5.ร่วมกันมีเลื่อยโซ่ยนต์ไว้ในครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต และ 6.ร่วมกันมีสัตว์ป่าคุ้มครองไว้ในครอบครอง โดยไม่ได้รับอนุญาต

ทั้งนี้ การออกหมายจับนายจารุวงค์มีขึ้นหลังจากพ.อ.สุจินต์ ทรัพย์สิน ผบ.ร.7 พัน 5 ร่วมกับพ.ต.อ.วรพล พลมณี ผกก.สภ.ปาย ฝ่ายปกครอง และเจ้าหน้าที่ป่าไม้ เข้าตรวจค้นริเวอร์ ร๊อค รีสอร์ท เลขที่ 123 หมู่ 5 ต.แม่นาเติง อ.ปาย ซึ่งเป็นของนายวารุพงศ์ เมื่อวันที่ 23 พฤษภาคมที่ผ่านมา

โดยเจ้าหน้าที่ตรวจพบโรงงานแปรรูปไม้เถื่อน ไม้หวงห้าม ไม้สักแปรรูป ไม้สักท่อนจำนวนมาก รวมทั้งสัตว์ป่าสงวน เช่น เก้ง กวาง ไก่ป่า อยู่ภายในรีสอร์ท ตลอดจนชิ้นส่วนอาวุธสงครามอีกหลายรายการ

ประชาธิปไตยให้ความยุติธรรมไม่ได้ ประชาชนก็เรียกร้องให้เผด็จการให้แทน  :mellow:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน