Jump to content

- - - - -

ขอเรียกร้องรัฐบาลใหม่ จ่ายค่าเยายาแก่ผู้เสียชีวิตและบาดเจ็บจากเหตุการการเมืองที่ผ่านมา

• Please log in to reply
5 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:31

โดยยึดหลักเกณฑ์เดียวกับกรณีโจรเสื้อแดงเผาเมือง

(ขนาดพวกอาชญากรเผาเมืองยังได้ แล้วคงไม่มีเหตุผลอันใดที่ผู้เห็นต่างมือเปล่าิ สันติที่เป็นฝ่ายถูกกระทำจะไม่ได้)

#2 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:36

จริงๆผมอยากให้เอาเงินจากพวกเผาบ้านเผาเมืองคืนมากกว่าครับ

แล้วเราจะรู้เลยว่า ใครแดรกค่าหัวคิวกันด้วย

#3 สวรรค์ชั้น7

สวรรค์ชั้น7

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:53

ผมว่ารัฐบาล คสช. น่าจะยังไม่ต้องรีบเรื่องนี้ก็ได้ 

เอาไว้ให้เหตุการณ์สงบ มีรัฐบาลจากการเลือกตั้งก็ยังไม่สาย

เพราะว่ามีกองทุนของ กสปป. เค้าเยียวยาเรื่องนี้อยู่แล้วไม่ใช่เหรอ

พาโล อปริณายโก : คนโง่ คนพาล ไม่ควรเป็นผู้นำ

#4 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:01

จริงๆผมอยากให้เอาเงินจากพวกเผาบ้านเผาเมืองคืนมากกว่าครับ

แล้วเราจะรู้เลยว่า ใครแดรกค่าหัวคิวกันด้วย

คิดเหมือนกันครับ

คนที่ทำร้ายประเทศไทย ไม่ควรได้เงินนี้จาภาษีของประชาชนครับ

#5 Airblader...

Airblader...

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:17

#4 icon_share.pngซีมั่น โลช่า

ซี
  •  
  •  
  •  

ตอบ วันนี้, 09:01

ONETHAI, on 27 May 2014 - 08:36, said:snapback.png

คิดเหมือนกันครับ

คนที่ทำร้ายประเทศไทย ไม่ควรได้เงินนี้จาภาษีของประชาชนครับ

ต้องเรียกเงินคืนทั้งหมดพร้อมดอกเบี้ยครับ เพราะเป็นเงินที่ได้จากการกระทำผิด 

เงินเยียวยาขนาดนั้นไม่มีกฎระเบียบใดอนุญาตให้จ่ายได้เลยนะ

จำได้ว่าคนที่ทำเรื่องคนแรกไม่กล้าจ่าย จน รบ.ยิ่งลักษณ์เปลี่ยนตัวมาเป็น

ธงทอง แล้วดันทุรังจนจ่ายแบบแอบๆซ่อนๆ

ผมว่าเรื่องนี้มี คนเก็บหลักฐานไว้เยอะ น่าจะมีการรื้อฟื้นขึ้นมา แล้วจะมี เฮ

คิดดูขนาดทหารสละชีพเพื่อปกป้องมาตุภูมิ ยังไม่ได้ขนาดนี้

นี่เศษมนุษย์มาเผาเมือง กลับได้รางวัลที่1 ถึง 2 ใบ

อย่าให้ วีรชน กปปส. ไปเกลือกกลั้วร่วมอาจมกองนี้กับเค้าเลย

ขนาดญาติ พธม. ยังปฏิเสธไม่รับเลยครับ

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:55

สมควรเรียกเอาคืนมากกว่า เพราะจ่ายกันแบบนี้ อีกหน่อยจะกลายเป็นค่าประกันชีวิต รับจ้างประท้วง นักการเมืองจ้างมา ไม่ต้องจ่ายเองสักบาท 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน