Jump to content

- - - - -

ถึง ใจดี ในฐานะที่เราทำงานในแวดวงเดียวกันเรามาแชร์ข้อมูลกันดีกว่า

This topic is in the process of being archived.
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:42

ทราบว่าใจดี ทำบริษัท รับเหมาเหมือนกัน แต่คนละตำแหน่งกับเรา

พอดีได้ทราบว่าใจดี สามารถเข้าไปดูปัญหาหน้างานได้ พอจะบอกได้ไหมว่าปัญหาอะไร แก้ไขอย่างไร

เราไม่คิดว่าจะเป็นความลับอะไร พราะบางทีเราเจอโฟร์แมนงานอื่นเราก็ถามในสิ่งที่เราไม่รู้ เขาก็ตอบ แต่เราไม่ได้คุมงานอ่ะ พอดีไปที่ไซค์งาน เจอช่างโน่น ช่างนี้ ก็ถามหาความรู้ไปเรื่อยๆ

โชคดีได้ไปสัมนา งานบุญถาวร เมื่อเดือนกันยาที่ศูนย์สิริกิติ์ วิทยากรชื่อคุณอมตะ หลูไพบูลย์อ่ะ ตอนท้าย มีคนเข้าสัมนา ถามโน่นถามนี่เยอะมาก แล้วคุณอมตะก็ตอบแบบไม่หวงวิชา

ก็เลยคิดว่า เรามาแบ่งปันข้อมูลกันดีกว่า เนอะ

ไม่รู้ว่าใจดีจะหวงวิชาหรือเปล่าหนอ

ไอ้เรื่องสลิป เงินเดือน เราไม่สนใจแล้วอ่ะ

สนใจคนทำงานแวดวงเดียวกัน ถ้อยทีถ้อยอาศัย

พี่ๆ คนไหนร่วมแชร์ก็ได้นะคะ ต้องรีบก่อนมอดจะมาย้าย 55555

Edited by koong, 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:43.

#2 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:51

คุณรู้จัก "คุณอมตะ" ด้วยเหรอครับ ตอนนี้คุณอมตะก็รับงานให้ทางผมสองงานด้วยกัน งานแรกน่าจะเร่งเสร็จภายในสองถึงสามเดือนข้างหน้านี้

ส่วนตัวชอบแบบงานของคุณอมตะ ไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือน งานที่จะเสร็จชื่อ "THE LINKS" ตัวงานเป็นความลับ ผมบอกไม่ได้จริงๆ เพราะต้องการเซอร์ไพร์ส
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#3 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:52

หวังว่าใจดีจะไม่หวงวิชาเน้อ

#4 koong

koong

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:54

คุณรู้จัก "คุณอมตะ" ด้วยเหรอครับ ตอนนี้คุณอมตะก็รับงานให้ทางผมสองงานด้วยกัน งานแรกน่าจะเร่งเสร็จภายในสองถึงสามเดือนข้างหน้านี้

ส่วนตัวชอบแบบงานของคุณอมตะ ไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือน งานที่จะเสร็จชื่อ "THE LINKS" ตัวงานเป็นความลับ ผมบอกไม่ได้จริงๆ เพราะต้องการเซอร์ไพร์ส

เคยเจอในงานสัมนาอ่ะค่ะ แบบทึ่งมาก อยากเห็นงานที่เกาะอะไรหว่าจำไม่ได้อ่ะ จากที่เอาแบบบางส่วนมาให้ดูอยากเห็นของจริง แต่ต้องมีเงินไปอ่ะ ท่าจะแพง

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:05

เคยเจอในงานสัมนาอ่ะค่ะ แบบทึ่งมาก อยากเห็นงานที่เกาะอะไรหว่าจำไม่ได้อ่ะ จากที่เอาแบบบางส่วนมาให้ดูอยากเห็นของจริง แต่ต้องมีเงินไปอ่ะ ท่าจะแพง

น่าจะทางภูเก็ตเปล่าครับ เวลาเขานำเสนองานทางผมบอกไปว่าต้องการอะไรแบบไหน และขอรบกวนให้ทางคุณอมตะมาดู เพราะบางทีทางผมต้องการไอเดียเพิ่มเติม

ก่อนพรีเซ็นต์ก็สร้างความตื่นเต้นไม่น้อย งานที่นำเสนอก็ไม่เหมือนใครจริงๆ จะมีบล๊อกอัพ และ อัลบั้มภาพจำลองของสิ่งที่เราต้องการให้ทำประกอบการพรีเซ็นต์

ส่วนตัวชอบเพราะ ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน และความละเอียดที่คิดถึงแม้แต่การบำรุงรักษาของสิ่งปลูกสร้างที่ออกแบบ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:15

ใจดีเจอคนถามหาเนื้อหาแล้ว
ใจดีโชกเลือดแน่

#7 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:23

หัวหน้าคนงาน ได้วันละั 300 จะไปรู้จักพวกดีซายเนอร์ได้ไงละฮะ

#8 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:34

หัวหน้าคนงาน ได้วันละั 300 จะไปรู้จักพวกดีซายเนอร์ได้ไงละฮะ

วิดวะ ครับ วิดวะ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#9 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 04:26

ใจดี อาจชวน เห็นไต มาเป็นเพื่อน เพราะ เห็นไต สู่รู้ได้ทุกเรื่อง

Edited by redfrog53, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 04:26.

#10 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 04:39

ทราบว่าใจดี ทำบริษัท รับเหมาเหมือนกัน แต่คนละตำแหน่งกับเรา

พอดีได้ทราบว่าใจดี สามารถเข้าไปดูปัญหาหน้างานได้ พอจะบอกได้ไหมว่าปัญหาอะไร แก้ไขอย่างไร

เราไม่คิดว่าจะเป็นความลับอะไร พราะบางทีเราเจอโฟร์แมนงานอื่นเราก็ถามในสิ่งที่เราไม่รู้ เขาก็ตอบ แต่เราไม่ได้คุมงานอ่ะ พอดีไปที่ไซค์งาน เจอช่างโน่น ช่างนี้ ก็ถามหาความรู้ไปเรื่อยๆ

โชคดีได้ไปสัมนา งานบุญถาวร เมื่อเดือนกันยาที่ศูนย์สิริกิติ์ วิทยากรชื่อคุณอมตะ หลูไพบูลย์อ่ะ ตอนท้าย มีคนเข้าสัมนา ถามโน่นถามนี่เยอะมาก แล้วคุณอมตะก็ตอบแบบไม่หวงวิชา

ก็เลยคิดว่า เรามาแบ่งปันข้อมูลกันดีกว่า เนอะ

ไม่รู้ว่าใจดีจะหวงวิชาหรือเปล่าหนอ

ไอ้เรื่องสลิป เงินเดือน เราไม่สนใจแล้วอ่ะ

สนใจคนทำงานแวดวงเดียวกัน ถ้อยทีถ้อยอาศัย

พี่ๆ คนไหนร่วมแชร์ก็ได้นะคะ ต้องรีบก่อนมอดจะมาย้าย 55555

บอกไปหลายครั้งแล้วว่า "ใจร้าย" เขาแก้ปัญหาเวลาแรงงานเขมรหยุดงานรวมตัวประท้วง ก่อความวุ่นวาย หรือส่ือสารกันไม่รู้เร่ือง เค้าก็จะเข้าไปแก้ปัญหาให้กับเถ้าแก่ โดยการส่ือสารภาษาเขมรให้กับคนงานทำงานให้เรียบร้อย เพราะ "ใจร้าย" เป็นแรงงานต่างด้าว (เขมร) ที่พูดภาษาไทยได้ เลยได้ตำแหน่งหัวหน้างานจากเถ้าแก่

#11 koong

koong

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 06:06

น่าจะทางภูเก็ตเปล่าครับ เวลาเขานำเสนองานทางผมบอกไปว่าต้องการอะไรแบบไหน และขอรบกวนให้ทางคุณอมตะมาดู เพราะบางทีทางผมต้องการไอเดียเพิ่มเติม

ก่อนพรีเซ็นต์ก็สร้างความตื่นเต้นไม่น้อย งานที่นำเสนอก็ไม่เหมือนใครจริงๆ จะมีบล๊อกอัพ และ อัลบั้มภาพจำลองของสิ่งที่เราต้องการให้ทำประกอบการพรีเซ็นต์

ส่วนตัวชอบเพราะ ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน และความละเอียดที่คิดถึงแม้แต่การบำรุงรักษาของสิ่งปลูกสร้างที่ออกแบบ

ไม่ใช่เกาะของไทยค่ะ ไม่แน่ใจว่าทางมาเลเซีย หรืออินโด แบบถ้าจะไปอ่ะ ต้องเรือไป สร้างเป็นตึกวงแหวน มองวิวได้ทุกมุน

#12 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 06:40

ใจดี อาจชวน เห็นไต มาเป็นเพื่อน เพราะ เห็นไต สู่รู้ได้ทุกเรื่อง

จะคุยกับเฮ็นไตรู้เรื่อง ต้องทำอาชีพขายไข่ปิ้งครับ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#13 acetic

acetic

น้องใหม่

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:10

"ใจดี" = ของปลอม

#14 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:15

ใจดี20
ไม่กล้าเข้ามาเลย

#15 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:34

ดันๆ เผื่อมองไม่เห็น

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#16 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:46

ใจดีไม่เข้ามาทู้นี้เลยหรา...งานประจำเลยไม่ใช่หรือเนี่ยน่าจะตอบได้ไม่ยากนะ

#17 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:05

วันนี้ใจดีไม่ว่าง
กำลังรอเงินเดือนพร้อมสลิป เอ4 อยู่
อย่ารบกวน B)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#18 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:20

จึ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขุดดดดดดดดด

#19 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:28

จขกทก็น่าจะรู้อยู่เเล้วว่ามันประมาณอย่างมากที่สุด ก็วิศวะจบไหม่ ทำโคงการเล็กๆ เเค่อยากโม้ตามประสาเด็กๆ ทำร้อยล้าน ก็ว่าทำพันล้าน

รังเเกรุ่นน้องมาก็ไม่ได้อะไรหรอก สงสารมัน กลัวมีคนผูกคอตาย :lol: :lol: ด่ากันเรื่องการเมืองก็พอ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#20 koong

koong

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:04

จขกทก็น่าจะรู้อยู่เเล้วว่ามันประมาณอย่างมากที่สุด ก็วิศวะจบไหม่ ทำโคงการเล็กๆ เเค่อยากโม้ตามประสาเด็กๆ ทำร้อยล้าน ก็ว่าทำพันล้าน

รังเเกรุ่นน้องมาก็ไม่ได้อะไรหรอก สงสารมัน กลัวมีคนผูกคอตาย :lol: :lol: ด่ากันเรื่องการเมืองก็พอ

ใจดีไม่ได้จบใหม่อ่ะ เพราะบ่นว่า เจ้านายไม่ได้ขึ้นเงินเดือน มา 2 ปี สมัยมาร์ค ฉะนั้น ง่ายๆ เลยว่าใจดี ต้องทำงานมาแล้วไม่ต่ำกว่า 3 ปี

คุณจี ขรา ทำไมมองว่ากุ้งรังแกรุ่นน้องอย่างงั้นละค่ะ แค่อยากแชร์ข้อมูลกันเฉยๆ จริงจริ๊ง 55555

#21 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:58

อมตะ...........งานแปลกดี

ผมคงหัวเก่ามั่ง เลยไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นัก

#22 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:00

งานของคุณอมตะ ผมคงแ่ก่ไปเช่นกัน

#23 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:20

เกรงว่าคุณกุ้งคงไม่ได้แลกเปลี่ยนความรู้กะใจดีหรอกครับ
เพราะน่าจะติดภารกิจขับรถปูนอยู่ กลัวขาดรายได้นะครับ

#24 เกิดมากวน

เกิดมากวน

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:45

คุณกุง ทำงานตำแหน่งอะไรครับ ฟังๆแล้วเราน่าจะอยู่แวดวงเดียวกัน หรืออาจอยู่บริษัทเดียวกันอีกแน่ๆ :lol:

#25 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:51

หมออังกฤษ ตา งูหรือเปล่า หรือ กระทู้ละ 30 บาท หรือ วิศวะ หน้าหงาย หรือร้อยล็อกอิน
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#26 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:11

คุณกุง ทำงานตำแหน่งอะไรครับ ฟังๆแล้วเราน่าจะอยู่แวดวงเดียวกัน หรืออาจอยู่บริษัทเดียวกันอีกแน่ๆ :lol:

หุ หุ หุ

ยังตั้งกระทู้งไม่ถึง 100 จะเอาแบบใจดีเหรอ?

#27 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:54

8500-9000 นี่เคยเป็นเงินเดือน วิดวะโยธาแถวสี่ ม.เอกชนแถวหนองแขม สักราวปี 40-42 ช่วงต้มยำกุ้งทำพิษ

จ้างมาวิ่งงานติดแอร์ ไม่ต้องใช้ กว. ไม่ต้องอะไร เท่าไรแค่วิ่งตามโฟร์แมน แล้วคอยรีพอร์ทมาเท่านั้น

ช่วงปี 45 วิศวกรคุณภาพจบใหม่ๆ ก็ 18000 ไปแล้ว

ในกระทู้นั้นถามไปแล้นว่า คุมงานก่อสร้าง นะคุมแบบไหน กว.อะไร เงียบบบบบบบ

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#28 koong

koong

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:53

ฝ่ายจัดซื้อ และคิดว่า เราไม่น่าจะอยู่บริษัท เดียวกันได้อ่ะ เพราะพี่โฟร์แมนที่บริษัทเรา ไม่ใช่เสื้อแดง นอกนั้นก็น้องๆบัญชี ผู้หญิงล้วน