Jump to content

- - - - -

สรุปคำทำนายของหมอดูอีทีเกี่ยวกับบ้านเมืองเรา อ่านแล้วรู้สึกมีกำลังใจ!

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 neutralart

neutralart

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:23

http://www.youtube.c...h?v=HK_OBPnmddg

*****ผมแปะวีดีโอไม่เป็นน่ะครับ***

ขอสรุปคำทำนายของหมอดูอีทีที่ อ. หม่าไปขอพบเมื่อประมาณช่วงเดือน ก.ค. ปีที่แล้วนะครับ! โดย อ. หม่าได้ไปขอพบหมอดูอีทีถึง 2 ครั้ง 

ครั้งแรก หมอดูอีทีทำนายว่า ณ ตอนนั้นคือจุดต่ำสุดของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ จะมีการต่อสู้และสูญเสียจากฝ่ายประชาชนมากถึง 50% หลังจากนั้นทุกอย่างก็จะดีขึ้น ซึ่ง อ. หม่าก็กังวลและเป็นห่วงเรื่องของการสูญเสีย จึงได้ไปแก้ฮวงจุ้ยและขอเข้าพบหมอดูอีทีอีกครั้ง 

ซึ่งครั้งที่สองนี้ หมอดูบอกว่าช่วงเวลาของการต่อสู้จะเริ่มต้นในช่วง ส.ค.- ต.ค. 2556 และจะกินเวลา 6-9 เดือน หรือไปจนตลอดปี 2557 โดยสถานการณ์จะเริ่มอยู่ในความควบคุม เริ่มเข้าที่เข้าทาง กวาดล้างคนชั่ว จัดระเบียบทำความสะอาดบ้านเมืองเสียใหม่ โดยผู้มีอำนาจในปัจจุบันจะสูญหายไปแบบไม่เหลือซาก (ปัจจุบันในที่นี้หมายถึงปัจจุบันในปี 2556 ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่ อ. หม่าไปขอพบหมอดูอีที)  และตั้งแต่ปี 2015 เป็นต้นจะมีแต่ความเจริญรุ่งเรืองไปอีกไม่น้อยกว่า 40 - 50 ปี หรือที่เรารู้จักกันดีว่า "ฟ้าสีทองผ่องอำไพ"36.gif36.gif36.gif

คำทำนายตั้งแต่ ก.ค. เมื่อปีที่แล้ว เป็นงัยครับ อ่านแล้วรู้สึกสอดคล้องกับสถานการณ์บ้านเราขณะนี้ไหมครับ? 

Edited by neutralart, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:24.

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:27

*
POPULAR

ไม่เชื่อหมอดูครับ

ถ้าคุณคิดว่าอนาคตถูกกำหนดไว้แล้ว แปลว่าคุณไม่เชื่อว่าอนาคตขึ้นกับการตัดสินใจของคน -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 neutralart

neutralart

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:31

จริงๆ ผมก็ไม่เชื่อครับ แต่ทำนายแบบนี้ มันทำให้ผมมีกำลังใจ 55555+
จะว่าไปหมอดูเขาทำนายตรงนะ!!

ถ้าคุณคิดว่าอนาคตถูกกำหนดไว้แล้ว แปลว่าคุณไม่เชื่อว่าอนาคตขึ้นกับการตัดสินใจของคน -_-

Edited by neutralart, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:31.

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:33

*
POPULAR

ผมก้อไม่เชื่อหมอดูครับ

เคยดูดวงเค้าบอกว่า ผมจะได้แฟนเด็กกว่าเป็น 10 ปี

แต่งี้ ได้แฟนแก่กว่า ไป เกือบ ๆ ปี

เซ็งจิต

อุด๊ะ หนีกระทู้ก่อน เด๋วภรรเมีย มาเห็นเข้าจะหัวแบะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:38

ผมเคยเจอของจริงมาแล้ว พวกดูอนาคตด้วยทิพจักขุญาณอ่ะ ภาษาชาวบ้านเค้าเรียกดูทางใน จะบอกให้ลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำอ่ะ เค้าไม่สงสัยเรื่องนี้เพราะผมเชื่อว่าเจอมากับตัวทั้งนั้น พวกได้มโนมยิทธิเต็มวัดท่าซุง เค้าไม่อวดอ้างเฉยๆ ดูแบบโหราศาสตร์ยังผิดได้ อ่างได้ว่าเงื่อนไขเปลี่ยนทำนายเลยไม่ถูก แต่ดูด้วยกำลังของญาณอ่ะไม่มีผิด ผมอ่ะเจอทายเงินที่กำลังจะได้ว่าได้เท่าไรถูกก่อนได้จริงอ่ะแม่น หรือว่าบังเอิญ ถ้ามันบังเอิญก็บังเอิญเป็น 10 ครั้งแล้วล่ะ บังเอิญแบบถูก 99.99% เลยเอ้า ทายคนที่เรากำลังจะเจอว่าใส่เสื้อสีอะไรถูกอีก งง ไหมล่ะ ทายผมอ่ะถูกจนหายสงสัยแล้ว คนที่เค้าได้เค้าไม่อวดอ้างเฉย วาสนาใครวาสนามัน.

ผมจึงพูดบ่อยๆ ว่าคนกำหนดไม่สู้ ฟ้าลิขิต เพราะอนาคตมันถูกกำหนดไว้แล้ว ถามว่าเปลี่ยนได้ไหมเปลี่ยนได้ แต่มันไม่ง่ายอย่างที่คิดหรอก เพาะคนเรามีกรรมเป็นตัวกำหนด.

Edited by oneclick999, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:43.

#6 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:41

ผมเคยเจอของจริงมาแล้ว พวกดูอนาคตด้วยทิพจักขุญาณอ่ะ ภาษาชาวบ้านเค้าเรียกดูทางใน จะบอกให้ลูกศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำอ่ะ เค้าไม่สงสัยเรื่องนี้เพราะผมเชื่อว่าเจอมากับตัวทั้งนั้น พวกได้มโนมยิทธิเต็มวัดท่าซุง เค้าไม่อวดอ้างเฉยๆ ดูแบบโหราศาสตร์ยังผิดได้ อ่างได้ว่าเงื่อนไขเปลี่ยนทำนายเลยไม่ถูก แต่ดูด้วยกำลังของญาณอ่ะไม่มีผิด ผมอ่ะเจอทายเงินที่กำลังจะได้ว่าได้เท่าไรถูกก่อนได้จริงอ่ะแม่น หรือว่าบังเอิญ ถ้ามันบังเอิญก็บังเอิญเป็น 10 ครั้งแล้วล่ะ บังเอิญแบบถูก 99.99% เลยเอ้า ทายคนที่เรากำลังจะเจอว่าใส่เสื้อสีอะไรถูกอีก งง ไหมล่ะ ทายผมอ่ะถูกจนหายสงสัยแล้ว คนที่เค้าได้เค้าไม่อวดอ้างเฉย วาสนาใครวาสนามัน.

คนมีญาณ ปกติเค้าไม่อวดอ้าง หรอกครับ

ผมรู้จักกะผู้หลักผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง แกธรรมะธรรมโม

แกชอบไปนั่งกรรมฐาน อ่ะ เวลาผมไปหาที่ไร ทักผมตรงทุกครั้ง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#7 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:46

ถ้าอนาคตถูกกำหนดแล้ว ไปดูหมอก็ไม่มีประโยชน์ เพราะทุกอย่างถูกกำหนดไว้แล้ว
ถ้าอนาคตยังไม่มีใครกำหนด ไปดูหมอก็เปล่าประโยชน์ เพราะไม่มีอนาคตใดๆ ให้มองเห็น
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:58

พระพุทธเจ้าทรงสอนเสมอ แต่คนไทยไม่เคยจำ

"จิตเป็นใหญ่ ใจเป็นประธาน  คนเป็นผู้กำหนดกรรมของตนเอง"

ดังนั้น อนาคตขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคนๆนั้นตามที่ท่านเจ้าพระยาว่าจริงๆครับ  

ใครเลือกทำอะไร หรือไม่ทำอะไร ล้วนเป็นตัว create destiny เฉพาะตน ทั้งสิ้น

หมอดูไม่เกี่ยวครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:17.

gladiator 1.jpg

#9 mirumichee

mirumichee

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:59

ผมว่าอนาคตไม่ได้ถูกกำหนดไว้อย่างแน่นอนหรอก  ผู้มีฌาณจะมองเห็นภาพในอนาคตตามกำลังบาปบุญในอดีตของแต่ละคน  แต่สามารถเปลี่ยนแปลงได้บ้างมากหรือน้อยก็ตามกำลังบาปบุญที่เราทำในปัจจุบันและอนาคตครับ

#10 SpikyMoss

SpikyMoss

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:03

คุยกันเล่น ๆ ในหมู่เพื่อนว่านารีขี่ม้าขาวของท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำ คือคุณจอย รินลณีนี่เอง  :)

รังเกียจประชาธิปไตยจอมปลอมของระบอบทักษิณ

#11 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:18

คุยกันเล่น ๆ ในหมู่เพื่อนว่านารีขี่ม้าขาวของท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำ คือคุณจอย รินลณีนี่เอง  :)

:)  :)  :)

#12 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:25

*
POPULAR

คนคำนวณหรือจะสู้ฟ้าลิขิต 人算不如天算

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน 靠运气不如靠努力

หมอดูก็แค่ "ทำนาย" "คาดการณ์" ก็ถูกบ้างผิดบ้าง

แต่ชอบการทำนายของหมอดู อีที ค่อนข้างแม่น อ่านแล้วรู้สึกดีแบบเจ้าของกระทู้  :D

แหม่ ถ้าว่าตามในหนังจีนกำลังภายใน ซินแสที่แม่นๆ มักจะตาบอดหรือไม่ก็พิการ

เหตุว่าเอาความลับฟ้าดินมาเปิดเผย

#13 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 22:52

ผมก็ไม่เชื่อ แต่เคยดูแค่ครั้งเดียวเพื่อหาฤกษ์...

ยังเซ็งจนทุกวันนี้เลยว่าทำไมโครตแม่น ทักแต่ละอย่างตรงเผง

เซ็ง :mellow:

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#14 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:30

เคยดูดวงเค้าบอกว่า ผมจะได้แฟนเด็กกว่าเป็น 10 ปี

แต่งี้ ได้แฟนแก่กว่า ไป เกือบ ๆ ปี

เซ็งจิต

อุด๊ะ หนีกระทู้ก่อน เด๋วภรรเมีย มาเห็นเข้าจะหัวแบะ

แสดงว่าปัจจุบันยังไม่ใช่ครับ  อีกสักครู่จะเจอ  902690250311519974.gif

#15 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:37

คุยกันเล่น ๆ ในหมู่เพื่อนว่านารีขี่ม้าขาวของท่านหลวงพ่อฤาษีลิงดำ คือคุณจอย รินลณีนี่เอง :)

คำทำนายชุดนี้(นารีขี่ม้าขาว)ไม่ได้เป็นของหลวงพ่อฤาษีลิงดำนะครับ

Edited by ไทยไม่ทน, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 23:37.

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#16 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:20

คำทำนายเปรียบเหมือนแนวทางที่เราจะมีโอกาสได้เจอ มีโอกาสเปลี่ยนแปลงได้ถ้าเราฝืนไม่ทำตามสิ่งที่ดวงกำหนด

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:12

ผมว่าสื่อบ้านเรานี่แหละ ตัวงมงายหมอดูเลย ถึงได้ชอบเอามาลง

http://www.manager.c...D=9570000059284

27 พฤษภาคม 2557 21:47 น.

หลังจากเป็นที่ฮือฮากับกระแสปล่อยพลังออกทีวีของชายผู้ใช้ชื่อว่า เพอร์ซีอุส จนกสทช.ลงดาบแบนรายการของเขาไป ล่าสุดหลังจากปฏิบัติการรัฐประหารยึดอำนาจ ยกเลิกรัฐธรรมนูญบางข้อของคณะรักษาความสงบแห่งชาติ (คสช.) ชาวโซเชียลจึงขุดเอาคำทำนายที่ใกล้เคียงกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริงอย่างน่าตกใจ

“ประเทศไทยเนี่ยยุ่งมาก คือตอนนี้อยู่ในสถานการณ์ที่เลวร้ายมาก กำลังจะมีการมีเรื่องของทหารออกมาแล้ว เราจะมีการทำสงคราม พฤศภาคมจะมีการนองเลือด” เพอร์ซีอุสทำนายในรายการทุกข์ปัญหามีคำตอบในวันที่ 10 มีนาคม 2557 ที่ผ่านมา

อย่างไรก็ตาม กระแสของชาวเน็ตก็เป็นทีเล่นทีจริงที่มองว่าเป็นเรื่องตลก บ้างก็ล้อเลียนในเชิงเกรงกลัวต่อสิ่งที่ตนเองเคยดูถูกเพอร์ซีอุสมาก่อน แต่โดยรวมแล้วก็เป็นเพียงอารมณ์ขันของชาวเน็ตที่มีขึ้นในช่วงที่บ้านเมืองกำลังอยู่ในภาวะตึงเครียดเท่านั้น

http://news.mthai.co...ews/336333.html

ชาวเน็ตย้อนคำทำนาย เพอร์ซิอุส แม่นบอกทหารจะออกมา เดือนพฤษภา 0143.jpg

วันนี้(27 พ.ค.) ชาวสังคมออนไลน์ ได้ขุดคำทำนายของเพอร์ซิอุส ชายร่างอ้วนที่อ้างว่ามีพลังวิเศษ ซึ่งเคยทำนายไว้เมื่อวันที่ 10 มี.ค.ที่ผ่านมา ก่อนเกิดเหตุการณ์รัฐประหาร เพอร์ซิอุสได้ทำนายเหตุบ้านการเมืองโดยระบุว่า ประเทศไทยนี่กำลังยุ่งเหยิงและเหตุการณ์กำลังเลวร้าย และส่วนหนึ่งได้ทำนายไว้ว่าจะมีทหารออกมาในเดือนพฤษภาคม ในขณะที่หมอดูชื่อดังหลายคนรวมถึงเหล่าคอลัมนิสต์การเมืองหลายคนต่างฟันธงผิด

ก่อนหน้านี้ ชาวสังคมออนไลน์วิพากษ์วิจารณ์เพอร์ซิอุสจากกรณี คลิปชื่อ ‘การส่งพลัง จากจักรทั้ง7ของเพอร์ซิอุส’ ซึ่งเป็นคลิปจากรายการทุกข์ปัญหามีคำตอบ ออกอากาศทางเคเบิ้ลทีวีแห่งหนึ่ง โดยคลิปดังกล่าวมีความยาวกว่า 3 นาที เป็นเหตุการณ์ที่พิธีกรได้ให้ผู้ชมทางบ้านนั่งหลับตาทำสมาธิ ทำจิตใจให้นิ่ง รอรับพลังจากเพอร์ซิอุส

จากที่ตรวจสอบที่เฟซบุ๊คของชายคนดังกล่าวพบภาพที่อ้างว่าเขามาจากโลก แห่งอนาคตสามารถส่งพลังพิเศษได้รวมไปถึงคลิปวิดีโอพิธีกรรมประหลาดที่มีทั้ง ชาวบ้านและพระสงฆ์ตั้งสมาธิ ชูมือขึ้นเหนือหัวเพื่อเป็นการรับพลังแล้วนับ 1 2 3 โดยมีความเชื่อว่าหลังจากนับเสร็จแล้วอธิษฐานอะไรก็จะเป็นความจริง

ผมว่าสติปัญญาของสื่อมวลชนบ้านเรานี่ต้องถูกปฏิรูปเป็นอย่างแรกเลยนะ

เชื่ออะไรบ้าๆบอๆ ไม่มีเหตุมีผล

หมอดูมันก็พูดว่าทหารจะออกมากันตั้งแต่ปีมะโว้ทั้งนั้นแหละ  แล้วพอทหารไม่ออกมาก็เลื่อนไปเรื่อยๆ

นี่จะจบพ.ค.แล้ว มันนองเลือดหรือเปล่าล่ะ มีแต่ดอกไม้กับกล้องฟรุ้งฟริ้งเต็มไปหมด

ทายมั่วร้อยทีไม่มีสื่อไหนเสนอเลย  ทายถูกหนึ่งทีแมร่มตีข่าวยังกะผู้วิเศษ

สรุปครับว่าบ้า  สื่อบ้านเรานี่บ้าจริงๆ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 03:15.

#18 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 07:59

เซ็งจิต

โพสต์แบบนี้ในขณะมีประกาศฯ ถือว่าทำผิดร้ายแรง

เชียร์ให้ ผบ.ที่บ้านลงโทษอย่างเด็ดขาดเพื่อมิให้เป็นเยี่ยงอย่างต่อไป

:lol:  :lol:  :lol:

#19 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:44

คนคำนวณหรือจะสู้ฟ้าลิขิต 人算不如天算

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน 靠运气不如靠努力

หมอดูก็แค่ "ทำนาย" "คาดการณ์" ก็ถูกบ้างผิดบ้าง

แต่ชอบการทำนายของหมอดู อีที ค่อนข้างแม่น อ่านแล้วรู้สึกดีแบบเจ้าของกระทู้  :D

แหม่ ถ้าว่าตามในหนังจีนกำลังภายใน ซินแสที่แม่นๆ มักจะตาบอดหรือไม่ก็พิการ

เหตุว่าเอาความลับฟ้าดินมาเปิดเผย

อาจเป็นเพราะซินแซหรือหมอดูตาบอดพิการเหล่านั้น

ทำนายทายทักได้แม่นยำเกินไป

โดยลืมทำนายชะตาของตัวเอง

เลยโดนXXX ทำให้พิการ หรือ ตาบอดครับ

ตึ่งโป๊ะ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#20 thegunner5023

thegunner5023

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 08:50

เพอร์ซิอุส นี่ลูกชาย แจ้ ดนุพล เคยดูขำมาก

#21 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:07

เรื่องเชื่อหรือไม่เชื่อหมอดูนี่ ต้องฟังเรื่อง "โอวาท 4 ของท่านเหลี่ยวฝาน"  กับการทำความเข้าใจในเรื่องกรรม ตามคำสอนของพุธศาสนาค่ะ

ซึ่งสรุปโดยรวมน่าจะประมาณว่า  หมอดูให้แม่นอย่างไร ก็ไม่เท่ากับเจตนาในการกระทำของบุคคล

ซึ่งเจตนาในการกระทำของบุคคล ก็ยากมากที่จะให้เปลี่ยนแปลงอุปนิสัย พฤติกรรม ความเคยชินเดิมๆที่ฝังอยู่ในกมล

ก็เลยเป็นเรื่องราวสารพันที่ทำให้หมอดู แม่นบ้าง ไม่แม่นบ้าง

30 ลิขิตฟ้า 70 ต้องฝ่าฟัน

(ลิขิตฟ้า = ผลแห่งการกระทำของคนเราในอดีต)

แฮ่ พิมพ์ผิดประจำ แก้ไขคำผิดนิดนึงค่ะ

Edited by silence, 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:08.

10403293_1426562117609834_23021669286491

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:43

เซ็งจิต

โพสต์แบบนี้ในขณะมีประกาศฯ ถือว่าทำผิดร้ายแรง

เชียร์ให้ ผบ.ที่บ้านลงโทษอย่างเด็ดขาดเพื่อมิให้เป็นเยี่ยงอย่างต่อไป

:lol:  :lol:  :lol:

โชคดีอ่ะครัช ที่ภรรเมีย ไม่เข้ามาดู

ช่วงนี้ ท้องกำลังโต เลยนอนแต่เช้า

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

#23 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:46

เซ็งจิต

แสดงว่าปัจจุบันยังไม่ใช่ครับ  อีกสักครู่จะเจอ  902690250311519974.gif

จริง ๆ แล้วเนื้อคู่ผม คือ น้องตั๊นนะครัช

แต่บังเอิญ ชาตินี้ เราไม่ได้อธิฐานให้มารักกันครับ

แต่ตั้งแต่ชาติหน้า เราจะเกิดมาคู่กันตลอดไปครัช

:wub:  :wub:  :wub:

#24 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 09:58

ผมชอบดูหมอครับ หมออินเทิร์นรุ่นใหม่ๆ น่ารักทุกคน ...

#25 ฺำBery

ฺำBery

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 10:11

เรื่องเชื่อหรือไม่เชื่อหมอดูนี่ ต้องฟังเรื่อง "โอวาท 4 ของท่านเหลี่ยวฝาน"  กับการทำความเข้าใจในเรื่องกรรม ตามคำสอนของพุธศาสนาค่ะ

ซึ่งสรุปโดยรวมน่าจะประมาณว่า  หมอดูให้แม่นอย่างไร ก็ไม่เท่ากับเจตนาในการกระทำของบุคคล

ซึ่งเจตนาในการกระทำของบุคคล ก็ยากมากที่จะให้เปลี่ยนแปลงอุปนิสัย พฤติกรรม ความเคยชินเดิมๆที่ฝังอยู่ในกมล

ก็เลยเป็นเรื่องราวสารพันที่ทำให้หมอดู แม่นบ้าง ไม่แม่นบ้าง

30 ลิขิตฟ้า 70 ต้องฝ่าฟัน

(ลิขิตฟ้า = ผลแห่งการกระทำของคนเราในอดีต)

แฮ่ พิมพ์ผิดประจำ แก้ไขคำผิดนิดนึงค่ะ

ชีวิตของเราแต่ละคนเป็นเรื่องของกรรมค่ะที่ทำมาในอดีตชาติและปัจจุบัน  :)

มนุษย์ทุกคนมีกรรมเป็นของตัวเอง ครอบครัว หมู่เหล่า ประเทศชาติ

#26 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 11:36

แต่ผมเชื่อ การกระทำของตนเองมากกว่า

การกระทำของคุณแม้วและเครือญาติมันชั่วร้าย เกินไป

ถ้ามีเงินทอง เป็นแสนล้านแล้วยังไม่พออีก

ก็สมควรแล้วที่จะต้องชดใช้กรรมที่ตนเองก่อไว้

#27 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 12:13

:lol:  :lol:  :lol: ....ทั้งหมอสาวทั้งพยาบาลสวยๆผมชอบดูทั้งนั้นแหล่ะครับ

ยิ่งทุกวันนี้สวยๆน่ารักทั้งนั้น

(ขออำภัย..นอกเรื่องนิ๊ดดดนุง)

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#28 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 16:19

จริง ๆ แล้วเนื้อคู่ผม คือ น้องตั๊นนะครัช

แต่บังเอิญ ชาตินี้ เราไม่ได้อธิฐานให้มารักกันครับ

แต่ตั้งแต่ชาติหน้า เราจะเกิดมาคู่กันตลอดไปครัช

:wub:  :wub:  :wub:

ข้ามศพขิงไปก่อน......................................................................ฟิ้ววววววว เผ่น

#29 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:29

ผมจึงพูดบ่อยๆ ว่าคนกำหนดไม่สู้ ฟ้าลิขิต เพราะอนาคตมันถูกกำหนดไว้แล้ว ถามว่าเปลี่ยนได้ไหมเปลี่ยนได้ แต่มันไม่ง่ายอย่างที่คิดหรอก เพาะคนเรามีกรรมเป็นตัวกำหนด.

.
ไม่เสมอไปครับอดีตดูยังไงก็แม่น แต่อนาตดไม่แน่ครับ
เพราะพระสารีบุตรเป็นถึงอัครสาวกเบื้องขวาก็ยังดูผิดได้ ครับอันนี้มีอยู่คนที่ทำนายอนาคตได้แม่นยำที่สุดมี 2 ท่านคนหนึ่งตายแล้วอีกคนยังไม่เกิดมีแต่พระพุทธเจ้าเท่านั้นครับ ที่แม่นยำที่สุด ฉะนั้นฟ้าไม่ได้ลิขิตคนแต่คนตั้งหากครับที่ลิขิตฟ้า

Edited by ter162525, 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:32.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#30 @Live

@Live

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 17:34

หมอดูอีที บอกว่า เปลี่ยนแปลงโดยประชาชน ไม่ใช่ทหาร

คำทำนายสมเด็จโต บอกว่า เปลี่ยนแปลงโดยมหาชน

= มีใครพออธิบายเพิ่มเติมได้ไหมเอ่ย 

#31 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 18:57

.
ไม่เสมอไปครับอดีตดูยังไงก็แม่น แต่อนาตดไม่แน่ครับ
เพราะพระสารีบุตรเป็นถึงอัครสาวกเบื้องขวาก็ยังดูผิดได้ ครับอันนี้มีอยู่คนที่ทำนายอนาคตได้แม่นยำที่สุดมี 2 ท่านคนหนึ่งตายแล้วอีกคนยังไม่เกิดมีแต่พระพุทธเจ้าเท่านั้นครับ ที่แม่นยำที่สุด ฉะนั้นฟ้าไม่ได้ลิขิตคนแต่คนตั้งหากครับที่ลิขิตฟ้า

ของงี้ครูบาอาจารย์ท่านบอก "รู้เฉพาะตนครับ" วาสนาใครวาสนามัน แต่มันไม่มีใครแม่นไปกว่าพระพุทธเจ้าอยู่แล้ว แต่พระสารีบุตรทำนายผิด อันนี้ผมไม่รู้ ท่านทำนายอะไรผิด ?

#32 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 20:28

.

ของงี้ครูบาอาจารย์ท่านบอก "รู้เฉพาะตนครับ" วาสนาใครวาสนามัน แต่มันไม่มีใครแม่นไปกว่าพระพุทธเจ้าอยู่แล้ว แต่พระสารีบุตรทำนายผิด อันนี้ผมไม่รู้ ท่านทำนายอะไรผิด ?

ท่านมีสามเณรที่สอนอยู่ 1 รูป แล้วท่านเห็นว่าสามเณร รูปนั้นอีก 7 วัน ต้องตาย ท่านจึงแจ้งแก่สามเณร ว่าให้ไปลาโยมพ่อโยมแม่ ก่อนท่จะตาย สามเณร นั้นก็ทำตาม หลังเจ็ด 7 วันพ้นผ่านไป สามเณร นั้น ได้กลับมาหาพระสารีบุตร ซึ่งทำให้พระสารีบุตรี แปลกใจมาก เลยถามว่าสามเณร ไปทำอะไร มา สามเณรจึงเล่าว่าระห่วางทาง นั้นสามเณรผ่านบ่อน้ำที่กำลังจะแห้ง เห็นปลาทั้งหลายในบ่อใก้ลจะตาย สามเณรสงสาร จึงได้นำปลาเหล่านั้นไปปล่อยในแม่น้ำ เพื่อให้มีชีวิตรอด

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#33 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:16

.

ท่านมีสามเณรที่สอนอยู่ 1 รูป แล้วท่านเห็นว่าสามเณร รูปนั้นอีก 7 วัน ต้องตาย ท่านจึงแจ้งแก่สามเณร ว่าให้ไปลาโยมพ่อโยมแม่ ก่อนท่จะตาย สามเณร นั้นก็ทำตาม หลังเจ็ด 7 วันพ้นผ่านไป สามเณร นั้น ได้กลับมาหาพระสารีบุตร ซึ่งทำให้พระสารีบุตรี แปลกใจมาก เลยถามว่าสามเณร ไปทำอะไร มา สามเณรจึงเล่าว่าระห่วางทาง นั้นสามเณรผ่านบ่อน้ำที่กำลังจะแห้ง เห็นปลาทั้งหลายในบ่อใก้ลจะตาย สามเณรสงสาร จึงได้นำปลาเหล่านั้นไปปล่อยในแม่น้ำ เพื่อให้มีชีวิตรอด

อ่าวเหรอครับ เรื่องนี้ผมได้ยินมาอีกเวอร์ชั่นหนึ่ง ไม่ใช่พระสารีบุตรนะครับ หรือเรื่องนี้มีในบาลีไม่เห็นมีใครเคยบอก.

Edited by oneclick999, 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 21:21.

#34 200SX

200SX

น้องใหม่

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:40

ตั้งแต่เห็นหมอดูที่ทำนายออกสื่อมาทั้งหมด ผมว่าหมอดูอีทีนี่ทำนายได้ใกล้เคียงที่สุดเลยนะครับ ในทุกๆเรื่อง

Edited by 200SX, 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 - 00:41.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน