Jump to content

- - - - -

เกมบทเรียนEng. "้ฝึกหาที่ผิด 100ตำแหน่ง" จากคำกล่าวสุนทรพจน์"บทบาทสตรี Women On The Way Forward"

This topic is in the process of being archived.
40 replies to this topic

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 31 January 2012 - 10:58

จาก นายกฯยิ่งลักษณ์ กล่าวสุนทรพจน์ บทบาทสตรี Women On The Way Forward ประชันวิสัยทัศน์เวทีโลกที่ World Economic Forum ดาวอส
http://www.youtube.com/watch?v=8mgLhvF-sNk
ถอดความได้ว่าน่าจะเป็นแบบนี้
โดย Ronayos At Gmailcom

บทเรียนภาษาอังกฤษ - "้ฝึกหาที่ผิด 100 ตำแหน่ง"

I think All other speakers have been expressed all the ur for me
I just want to add some more point that if we have ar woman have ar some more chance to be leader

the first thing on the Social ar that's I already mention
we fulfil from the area of the ur female... ur male dont have and ....ur another thing that the social
you will see the world has someone who caring all the male and caring all the children or the kids
so this is a good combination between male and female

And last thing that for the woman to be
more increase of the number of leader so the leader can be both for the private sector and government
private sector if you have two combination
good thing for female is female more detail and more concentrate
so I think this is sometimes business in term business
ambition vision and sometime need someone to concentrate
in the area I see the strength of the female has

for the politics politics that ur of course that is on the nonviolent like the Ong san sukyi that I have the chance to met her symbolic of the nonviolent
and she fight for democracy so this is the world, real world of democracy

need the symbolic and need the peaceful so i think
if we need good combination
sometime the passion of female can help the world and solve all the problem
as long as we sit down talk together

but anyway the equal between male and female it's doesn't mean
the significant of the digit number but it's mean on the ur capable for someone
who match with the job with the position to help the country and especially if have more chance to female so will be the chance to
increase the stability of the economic. Thank you.

#2 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 11:44

เอ่อ.... อ้า ....

อ้า เอ่อ เยอะจังเลย
สงสัยอ้าเอาอยู่ จนเอ่อ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#3 hentai

hentai

เมพ

Posted 31 January 2012 - 11:50

ที่ผิดอย่างแรกคือ ถอดความออกมาไม่ถูกต้องครบถ้วนนะครับ ... ไม่ใช่แค่ ar หาย หรือ สลับที่นะครับ ... บางทีหายไปทั้ง วลีเลย...

รวมๆแล้ว ผิดพลาดหลายจุดมาก ... ท่านๆหาดูเอาเอง นะครับ

ถ้าโจทย์ผิดซะก่อนแล้ว... ทำไปก็เสียเวลาปล่าว...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#4 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 12:08

ที่ผิดอย่างแรกคือ ถอดความออกมาไม่ถูกต้องครบถ้วนนะครับ ... ไม่ใช่แค่ ar หาย หรือ สลับที่นะครับ ... บางทีหายไปทั้ง วลีเลย...

รวมๆแล้ว ผิดพลาดหลายจุดมาก ... ท่านๆหาดูเอาเอง นะครับ

ถ้าโจทย์ผิดซะก่อนแล้ว... ทำไปก็เสียเวลาปล่าว...

ผมคิดว่าจุดประสงค์เค้าให้เล่นเกมส์ฝึกหาที่ผิด ดังนั้นการ์ตูนลามกต้องหาให้ได้สิครับ แต่ไม่เป็นไรขอเวลาผมไปดินเนอร์ก่อน ตอนนี้ที่นี่เวลาประมาณ 9:30pm เดี๋ยวจะกลับมาแก้ไขให้ ไม่เกิน 3 โมงเย็นเมืองไทย ยังไงการ์ตูนลามกอยากจะเล่นแบบไหนก็ได้ เข้ามาตอบด้วยละกัน

#5 hentai

hentai

เมพ

Posted 31 January 2012 - 12:19

ผมคิดว่าจุดประสงค์เค้าให้เล่นเกมส์ฝึกหาที่ผิด ดังนั้นการ์ตูนลามกต้องหาให้ได้สิครับ แต่ไม่เป็นไรขอเวลาผมไปดินเนอร์ก่อน ตอนนี้ที่นี่เวลาประมาณ 9:30pm เดี๋ยวจะกลับมาแก้ไขให้ ไม่เกิน 3 โมงเย็นเมืองไทย ยังไงการ์ตูนลามกอยากจะเล่นแบบไหนก็ได้ เข้ามาตอบด้วยละกัน

จะหาที่ผิดจากโจทย์ที่มัน ถอดความมาผิดเนี่ยนะครับ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#6 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

Posted 31 January 2012 - 12:24

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#7 redfrog53

redfrog53

Posted 31 January 2012 - 12:29

เห็นไต เขาเอาอยู่ เฮ้ย!! เอาต้นฉบับ youture มาให้ฟังด้วยแล้ว อย่าแถสิ เอาภาษาพูด ไม่ใช่ไวยกรณ์นะ
แบบที่พูดมาอย่างนั้น จริงควรต้องพูดอย่างไร ยกมาที่ละประโยค อย่างน้อยๆ น้องๆนักเรียน มาอ่านจะได้เอาไปใช่ได้ถูดต้องนะครับ

#8 hentai

hentai

เมพ

Posted 31 January 2012 - 12:43

เห็นไต เขาเอาอยู่ เฮ้ย!! เอาต้นฉบับ youture มาให้ฟังด้วยแล้ว อย่าแถสิ เอาภาษาพูด ไม่ใช่ไวยกรณ์นะ
แบบที่พูดมาอย่างนั้น จริงควรต้องพูดอย่างไร ยกมาที่ละประโยค อย่างน้อยๆ น้องๆนักเรียน มาอ่านจะได้เอาไปใช่ได้ถูดต้องนะครับ

ถ้าจะเอาแบบนั้น ทีหลังท่านก็ไม่ควรเอาที่ถอดความมานะครับ เพราะ คนที่จะทำแบบฝึกหัดของท่าน ไม่เข้าใจว่า จะให้ทำอะไร ระหว่าง
- หาที่ผิดว่า ที่ถอดความมานั้นผิดจากที่พูดกี่ที่... (อันนี้ทำเสร็จ ไม่ได้ด่าปู ไม่ทำดีก่า)
- หาที่ผิดว่า ที่ถอดความมานั้น คุณปู ประโยคผิดหรือ ไวยากรณ์ผิดกี่ที่ ... (ก็ถอดความมันผิดเอง ทำไปจะได้อะไร)
- หาที่ผิดว่า ใน clip นั้น คุณปู พูดผิดกี่ที่ .... (แล้วเอาถอดความมาด้วยทำไม???)

Edited by hentai, 31 January 2012 - 12:43.

#9 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 31 January 2012 - 12:46

จะหาที่ผิดจากโจทย์ที่มัน ถอดความมาผิดเนี่ยนะครับ...

hentai จะไม่หน้าแตกสักวันได้มั๊ยครับ ผมยอมรับว่าอายแทน :D

ผมเข้าใจว่าผู้ถอดความเป็นเจ้าของภาษา ดังนั้นเขาถอดความตามสำเนียงที่ยิ่งลักษณ์พูด....แต่ผมสงสัยว่าเขาฟังไม่ออกครับเลยไม่ได้พิมพ์ :lol:

Edited by ดราม่า, 31 January 2012 - 12:52.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#10 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 31 January 2012 - 12:49

ดูนี่ดีกว่าพิธีกรยืนยันโดยพูดว่า "ท่านนายกพูดภาษาอังกฤษเก่งกว่าผมอีก" ในนาทีที่ 10 แถมคนดูยังตบมือเห็นด้วยอีก :D

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#11 hentai

hentai

เมพ

Posted 31 January 2012 - 12:52

hentai จะไม่หน้าแตกสักวันได้มั๊ยครับ ผมยอมรับว่าอายแทน :D

ผมเข้าใจว่าผู้ถอดความเป็นเจ้าของภาษา ดังนั้นเขาถอดความตามสำเนียงที่ยิ่งลักษณ์พูด....จบข่าว :lol:

ผมว่าท่านเปิด clip แล้วอ่านตามนะครับ... เผื่อจะดีขึ้น... แต่เท่าที่สำผัสมา... คงไม่มีอะไรดีขึ้น...
ใครถอดไม่สำคัญ ถ้าเป็นเจ้าของภาษาถอดแล้ว ต้องถูก .... ท่านกับผมเราห่างกันเกินไปครับ...
ใครที่พอฟังออกก็รู้ว่า มีที่ผิด ... คนถอดเองเค้าก็บอกเองว่า อย่างคร่าวๆ .... น่าจะเป็นแบบนี้...
แต่บางพวก ไม่ฟังไม่อ่าน ใช้ความเขลาของตัวเองเอามาเล่นซะ...

#12 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 31 January 2012 - 12:53

กลุ่มสิทธิสตรี ที่บอกว่าผู้หญิงมีความสามารถทัดเทียมผู้ชาย
ถ้าได้ฟังคงต้องกุมขมับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#13 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 31 January 2012 - 12:54

ผมเข้าใจว่าผู้ถอดความเป็นเจ้าของภาษา ดังนั้นเขาถอดความตามสำเนียงที่ยิ่งลักษณ์พูด....จบข่าว :lol:

ผมว่าท่านเปิด clip แล้วอ่านตามนะครับ... เผื่อจะดีขึ้น... แต่เท่าที่สำผัสมา... คงไม่มีอะไรดีขึ้น...
ใครถอดไม่สำคัญ ถ้าเป็นเจ้าของภาษาถอดแล้ว ต้องถูก .... ท่านกับผมเราห่างกันเกินไปครับ...
ใครที่พอฟังออกก็รู้ว่า มีที่ผิด ... คนถอดเองเค้าก็บอกเองว่า อย่างคร่าวๆ .... น่าจะเป็นแบบนี้...
แต่บางพวก ไม่ฟังไม่อ่าน ใช้ความเขลาของตัวเองเอามาเล่นซะ...

กระทู้เขาให้เล่นเกมส์จัดผิด ถ้าไม่อยากเล่น แล้วมาสเลออะไรที่นี้ละครับ

#14 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 31 January 2012 - 12:55

กลุ่มสิทธิสตรี ที่บอกว่าผู้หญิงมีความสามารถทัดเทียมผู้ชาย
ถ้าได้ฟังคงต้องกุมขมับ

ท่านริกุ ต้องเปรียบเทียบกับผู้ชายชื่อ จตุพรครับ :D

#15 redfrog53

redfrog53

Posted 31 January 2012 - 13:00

แถมประโยคที่พิธีกรชายพูดหลังจากนายกฯพูดจบด้วยนะครับว่า สื่อความหมายอย่างไร
เธอพูดจบ ทันที พิธีกรชาย แดกนายกปูว่า....
Madam Prime Minister I have to also say that you speak better English than I do.

#16 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 13:04

so i just... er ... i think all speaker has been express all the they think about for.. for me just me would like to add some more point that if we have a women have more chance to be er leader so i think the first thing on the social that i already mention that will fulfill from the area of the female don't have .. er male don't have and the first as and another thing that the social you will see the world has someone who caring all the male and caring all the children or the kids so this is the good combination between male and female and last thing that for the women to be more increase of the number of the leader. so the leader can be both on the private sector and the government. for private sector if ..er.. you have to communication between male and female good thing for female is female more detail and more concentrate so i think this is in that sometimes...er.. in term of business need someone to be like have the vision go...er...and vision vision and sometime this someone to keep more detail and concentrate in the detail that's idea area that i see the strenght of the female has for the pol.. politics politics that er of course that ..er.. the non violence like the Aung san suu-kyi that i have chance to met her . she also the symbolic of the non violence she fight for the democracy so this is the world real world of democracy need the symbolic and need a peaceful so i think if we have good combination sometimes the patient of female can help the world and can solve all the problem as long as we sit down and talk together but anyway the equal between male and female is doesn't mean this significant all the digit number but its mean on the ...er..the ..capable ..for someone who match with the job or match with of the position to help the country and especially if have more chance to female so will be the chance to increase the ability of economic. thank you

So she said "she would like to add some more point" somebody else know that, what's the some more point?

การ์ตูนลามกว่าไง เรายังมีเร่ืองที่ต้องเคลียร์กันนะ ถามไปหลายครั้งแล้วแต่ไม่ตอบอย่าต้องให้รื้อฟ้ืนอีกล่ะ ไม่รู้ใครจำได้บ้างมั๊ยว่าการ์ตูนลามกติดค้างอะไรผมอยู่บ้าง http://webboard.seri...B8%B1%E0%B8%9A/

#17 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 31 January 2012 - 13:09

แถมประโยคที่พิธีกรชายพูดหลังจากนายกฯพูดจบด้วยนะครับว่า สื่อความหมายอย่างไร
เธอพูดจบ ทันที พิธีกรชาย แดกนายกปูว่า....
Madam Prime Minister I have to also say that you speak better English than I do.

ต้องตามด้วยเสียงหัวเราะของคนดู และหน้ายิ้มรับของยิ่งลักษณ์(นี่ก็ไม่รู้เล๊ยว่าเขาเหน็บอยู่) ....

Edited by ดราม่า, 31 January 2012 - 13:09.

#18 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 13:24

รู้นะว่ายังอยู่ แต่คงไม่กล้าเข้ามาใช่มะตัวเอง

Attached Images

• Screen shot 2012-01-30 at 10.19.25 PM.png

#19 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 31 January 2012 - 13:37

THE INAUDIBLE!

:lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#20 hentai

hentai

เมพ

Posted 31 January 2012 - 13:48

so i just... er ... i think all speaker has been express all the they think about for.. for me just me would like to add some more point that if we have a women have more chance to be er leader so i think the first thing on the social that i already mention that will fulfill from the area of the female don't have .. er male don't have and the first as and another thing that the social you will see the world has someone who caring all the male and caring all the children or the kids so this is the good combination between male and female and last thing that for the women to be more increase of the number of the leader. so the leader can be both on the private sector and the government. for private sector if ..er.. you have to communication between male and female good thing for female is female more detail and more concentrate so i think this is in that sometimes...er.. in term of business need someone to be like have the vision go...er...and ambition vision and sometime this someone to keep more detail and concentrate in the detail that's idea area that i see the strenght of the female has for the pol.. politics politics that er of course that ..er.. the non violence like the Aung san suu-kyi that i have chance to met her . she also the symbolic of the non violence she fight for the democracy so this is the world real world of democracy need the symbolic and need a peaceful so i think if we have good combination sometimes the patient of female can help the world and can solve all the problem as long as we sit down and talk together but anyway the equal between male and female is doesn't mean this significant all the digit number but its mean on the ...er..the ..capable ..for someone who match with the job or match with of the position to help the country and especially if have more chance to female so will be the chance to increase the stability of economic. thank you

So she said "she would like to add some more point" somebody else know that, what's the some more point?

การ์ตูนลามกว่าไง เรายังมีเร่ืองที่ต้องเคลียร์กันนะ ถามไปหลายครั้งแล้วแต่ไม่ตอบอย่าต้องให้รื้อฟ้ืนอีกล่ะ ไม่รู้ใครจำได้บ้างมั๊ยว่าการ์ตูนลามกติดค้างอะไรผมอยู่บ้าง http://webboard.seri...B8%B1%E0%B8%9A/

ผมขออนุญาติแก้สองจุดนะครับ ท่านอาจจะพิมพ์ผิด.. ไป ตัวใหญ่ๆสีฟ้าๆ..

ส่วนเรื่อง more points เผอิญผมเข้าใจนะครับว่า คุณปูหมายถึงอะไร ....

- a women have more chance to be er leader

- the world has someone who caring all the male and caring all the children or the kids

- the women to be more increase of the number of the leader

ส่วนกระทู้เก่าของท่านนั้น ... ผมไม่เห็นจะตอบได้อย่างไร ... ไว้จะไปตอบให้นะครับ...

#21 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 13:54

จริงๆแล้ว ผมก็อ่านผ่านๆ จนกระทั่ง

"เธอไม่ใช่เหลือง ไม่ใช่แดง แต่เป็นข้าราชการในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ" แถมเกลียดเส้้ือเหลืองที่ปิดสนามบิน และเกลียดแดงมากจนเข้าไส้ตอนที่เผาเมือง

อันนี้เป็น นิสัยแท้และดั้งเดิมของ สลิ่มตีกิน คือ

เมื่อมีสงคราม เวลาออกรบ ไม่ไป ไปทำไม โง่ คลั่ง เหนื่อย เนี่ยนห้อยโหนเค้าไปเรื่อยๆ แอบๆส่งเงินให้แต่ไม่ออกแรง ไม่เสี่ยง ทำดูเหนือ คอยดูไปเรื่อยๆ
ถ้าเกิดเพื่อนรบชนะ มีการเปลี่ยนแปลง เมื่อนั้น หล่อดีเลย์จะฉวยโอกาสเลย จะเริ่มออกหน้า ว่า ภาคประชาชนดีแบบโน้นแบบนี้ ทั้งๆที่
ตัวเองมุดหัวอยู่ในรู จนมีการเปลี่ยนแปลง

แต่ถ้าระหว่างรบ เพื่อนไปเหยียบ มดตายไปสองตัว หล่อดีแต่พูดไม่เกี่ยวนะ ฮ้าฟ หล่อก็ไม่ชอบแบบ นั้นเหมือนกัน
ถ้าระหว่างรบ มีการสูญเสีย สาวก โซวอย ของหล่อจะบอกประมาณว่า "ก็ไปทำไม อยู่บ้านดีๆแล้วจะตายไหม?" ....

พอมีอำนาจ หล่อจะลืมเพื่อนเก่า ไปซุกตูดเพื่อนใหม่ทันที เพราะ เพื่อนใหม่มีเสียงในสภาทำให้ หล่อ เป็น นายกสมใจได้...
เพื่อนใหม่ จะโกงกินแดรก อย่างไร หล่อไม่รู้ไม่เห็นนะ ฮ้าฟ เพื่อนๆ ทำ .... ไม่มีเค้าไม่มีเรา

สุดท้าย ที่ลืมไม่ได้ และทำประจำ คือ อ้างเ้จ้า.... คือ ถ้าไม่เอามาอ้างหรืิอ เอาไว้แอบเนี่ย มันดูดีไม่พอใช่ไหมครับ ไม่มีปัญญาทำให้ตัวเองดูดีมากกว่านี้
เพราะเค้ารู้ทันกันหมด เลยเอาเจ้ามาอ้าง...

อย่าเอาท่านมาเกี่ยวได้หรือไม่ การที่เอามาไว้ในประโยคที่มีความขัดแย้งกันอยู่ เท่ากับ การแอบอยู่ชายกระโปรง ไม่มีหลักยืน ขอ พิงเจ้าไว้ก่อน...

เช่น ถ้ามีคนพูดว่า "เธอไม่ใช่เหลือง ไม่ใช่แดง แต่เป็นลูกแม่" .... ผมก็จะถามไปว่า แล้ว คุณแม่คุณเกี่ยวอะไรกับแดง เหลือง หรือครับ ถึง เอาท่านลง มาในบทพูดนี้...
หรือ คุณต้องการเอาแม่คุณมาเกี่ยวข้องกับความขัดแย้ง???

ในที่สุด มันก็เป็นแค่ วาทกรรม ตีกินธรรมดา ที่ทำให้คนพูด ดูดี สำหรับ โซวอน ที่มีนึกว่าตัวเองมีความคิด จริงๆมีแต่ความรู้ พอกันกับ

"คุณเอาเจ้าหรือปล่าว..." "คุณเป็นลูกแม่หรือปล่าว..."

ท่องกันไว้นะครับ...

ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ คือ ห่วงคนในครอบครัว เพราะตัวเราอยู่ไกลกัน คนละประเทศ ห่วงเรื่องความปลอดภัย แต่ก็แอบดีใจที่มีแฟนเป็นคนไทยแท้ ไม่ใช่ไทยหัวใจเขมร

1. อ้ายการ์ตูนลามก ผมไม่รู้หรอกนะว่านิสัยแท้ และดั้งเดิมของสลิ่มเป็นยังไง แต่ผมและแฟนไม่ได้ เป็นอย่างที่คุณคิด และผมก็ไม่รุ้ว่าคุณเองอายุเท่าไหร่ ทันยุคสมัยไหนของการรัฐประหารบ้าง แล้วคุณล่ะออกไปรบบ้างมั๊ย สำหรับผมออกมาแล้ว ในยุคสมัยตุลา และ พฤษภาทมิฬ แล้วคุณล่ะเคยออกไปสู้เพ่ือประชาธิปไตยจริง ๆ มั๊ย ยุคนั้นผมนับถือน้ำใจอ้ายกี้ร์มันมากเลย ถ้าได้ติดตามจากบ้านเก่าคงจะรู้ว่า ผมเคยสนับสนุน ทั้งคุณสมัครหลังจากแยกตัวจากอาจารย์หม่อม แล้วก็เกลียดสมัครเพราะทำตัวไม่ดี ต่อมาก็เชียร์มหาจำลอง แล้วก็มาเป็น นช.ทักษิณ ผมว่าคุณอย่าดูถูกน้ำใจผมมากเกินไปเลย ผมคิดว่าถ้าความกล้าหาญของผมและแฟนแล้ว คงไม่เป็นรองคุณเท่าไหร่หรอกนะ ไม่อยากคุยว่าแฟนผมถึงเป็นหญิง แต่ใจถึงกว่าคุณหลายคณานัก เพ่ือนร่วมงานเธอเป็นอาจารย์ที่จุฬา แต่ล้มเจ้าเธอยังด่าต่อหน้าเลย แต่เธอไม่ใช่สล่ิมหรอกนะ
2. ประเด็นของผมที่โพสต์ก็เพ่ือบอกถึงความห่วงใยของคนที่เป็นแฟนกัน แต่อยู่คนละประเทศ
3. ผมไม่ได้แอบชายกระโปรง หรือพิงเจ้าไว้ก่อน งั้นผมถามคุณการ์ตูนลามกหน่อยว่า ระหว่าง ก่อแก้ว พิกุลทอง กับคุณบิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ การ์ตูนลามกว่าบิณฑ์พิงเจ้าหรือเปล่า
4. ตัวการ์ตูนลามกเองนี่ตกลงเป็นแดงสายไหนกันแน่ กล้าตอบหรือเปล่า เอาแบบแมน ๆ ลูกผู้ชาย ตรง ๆ ไปเลย เพราะเวบนี้ไม่ต้องใช้ ID ในการสมัครสมาชิกอยู่แล้ว

ยกมาให้ถึงที่แล้วครับ ผมถามคุณการ์ตูนลามกแค่ 4 ข้อเท่านั้นเอง ขอบคุณครับ

#22 hentai

hentai

เมพ

Posted 31 January 2012 - 13:58

จริงๆแล้ว ผมก็อ่านผ่านๆ จนกระทั่ง

"เธอไม่ใช่เหลือง ไม่ใช่แดง แต่เป็นข้าราชการในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ" แถมเกลียดเส้้ือเหลืองที่ปิดสนามบิน และเกลียดแดงมากจนเข้าไส้ตอนที่เผาเมือง

อันนี้เป็น นิสัยแท้และดั้งเดิมของ สลิ่มตีกิน คือ

เมื่อมีสงคราม เวลาออกรบ ไม่ไป ไปทำไม โง่ คลั่ง เหนื่อย เนี่ยนห้อยโหนเค้าไปเรื่อยๆ แอบๆส่งเงินให้แต่ไม่ออกแรง ไม่เสี่ยง ทำดูเหนือ คอยดูไปเรื่อยๆ
ถ้าเกิดเพื่อนรบชนะ มีการเปลี่ยนแปลง เมื่อนั้น หล่อดีเลย์จะฉวยโอกาสเลย จะเริ่มออกหน้า ว่า ภาคประชาชนดีแบบโน้นแบบนี้ ทั้งๆที่
ตัวเองมุดหัวอยู่ในรู จนมีการเปลี่ยนแปลง

แต่ถ้าระหว่างรบ เพื่อนไปเหยียบ มดตายไปสองตัว หล่อดีแต่พูดไม่เกี่ยวนะ ฮ้าฟ หล่อก็ไม่ชอบแบบ นั้นเหมือนกัน
ถ้าระหว่างรบ มีการสูญเสีย สาวก โซวอย ของหล่อจะบอกประมาณว่า "ก็ไปทำไม อยู่บ้านดีๆแล้วจะตายไหม?" ....

พอมีอำนาจ หล่อจะลืมเพื่อนเก่า ไปซุกตูดเพื่อนใหม่ทันที เพราะ เพื่อนใหม่มีเสียงในสภาทำให้ หล่อ เป็น นายกสมใจได้...
เพื่อนใหม่ จะโกงกินแดรก อย่างไร หล่อไม่รู้ไม่เห็นนะ ฮ้าฟ เพื่อนๆ ทำ .... ไม่มีเค้าไม่มีเรา

สุดท้าย ที่ลืมไม่ได้ และทำประจำ คือ อ้างเ้จ้า.... คือ ถ้าไม่เอามาอ้างหรืิอ เอาไว้แอบเนี่ย มันดูดีไม่พอใช่ไหมครับ ไม่มีปัญญาทำให้ตัวเองดูดีมากกว่านี้
เพราะเค้ารู้ทันกันหมด เลยเอาเจ้ามาอ้าง...

อย่าเอาท่านมาเกี่ยวได้หรือไม่ การที่เอามาไว้ในประโยคที่มีความขัดแย้งกันอยู่ เท่ากับ การแอบอยู่ชายกระโปรง ไม่มีหลักยืน ขอ พิงเจ้าไว้ก่อน...

เช่น ถ้ามีคนพูดว่า "เธอไม่ใช่เหลือง ไม่ใช่แดง แต่เป็นลูกแม่" .... ผมก็จะถามไปว่า แล้ว คุณแม่คุณเกี่ยวอะไรกับแดง เหลือง หรือครับ ถึง เอาท่านลง มาในบทพูดนี้...
หรือ คุณต้องการเอาแม่คุณมาเกี่ยวข้องกับความขัดแย้ง???

ในที่สุด มันก็เป็นแค่ วาทกรรม ตีกินธรรมดา ที่ทำให้คนพูด ดูดี สำหรับ โซวอน ที่มีนึกว่าตัวเองมีความคิด จริงๆมีแต่ความรู้ พอกันกับ

"คุณเอาเจ้าหรือปล่าว..." "คุณเป็นลูกแม่หรือปล่าว..."

ท่องกันไว้นะครับ...

ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ คือ ห่วงคนในครอบครัว เพราะตัวเราอยู่ไกลกัน คนละประเทศ ห่วงเรื่องความปลอดภัย แต่ก็แอบดีใจที่มีแฟนเป็นคนไทยแท้ ไม่ใช่ไทยหัวใจเขมร

1. อ้ายการ์ตูนลามก ผมไม่รู้หรอกนะว่านิสัยแท้ และดั้งเดิมของสลิ่มเป็นยังไง แต่ผมและแฟนไม่ได้ เป็นอย่างที่คุณคิด และผมก็ไม่รุ้ว่าคุณเองอายุเท่าไหร่ ทันยุคสมัยไหนของการรัฐประหารบ้าง แล้วคุณล่ะออกไปรบบ้างมั๊ย สำหรับผมออกมาแล้ว ในยุคสมัยตุลา และ พฤษภาทมิฬ แล้วคุณล่ะเคยออกไปสู้เพ่ือประชาธิปไตยจริง ๆ มั๊ย ยุคนั้นผมนับถือน้ำใจอ้ายกี้ร์มันมากเลย ถ้าได้ติดตามจากบ้านเก่าคงจะรู้ว่า ผมเคยสนับสนุน ทั้งคุณสมัครหลังจากแยกตัวจากอาจารย์หม่อม แล้วก็เกลียดสมัครเพราะทำตัวไม่ดี ต่อมาก็เชียร์มหาจำลอง แล้วก็มาเป็น นช.ทักษิณ ผมว่าคุณอย่าดูถูกน้ำใจผมมากเกินไปเลย ผมคิดว่าถ้าความกล้าหาญของผมและแฟนแล้ว คงไม่เป็นรองคุณเท่าไหร่หรอกนะ ไม่อยากคุยว่าแฟนผมถึงเป็นหญิง แต่ใจถึงกว่าคุณหลายคณานัก เพ่ือนร่วมงานเธอเป็นอาจารย์ที่จุฬา แต่ล้มเจ้าเธอยังด่าต่อหน้าเลย แต่เธอไม่ใช่สล่ิมหรอกนะ
2. ประเด็นของผมที่โพสต์ก็เพ่ือบอกถึงความห่วงใยของคนที่เป็นแฟนกัน แต่อยู่คนละประเทศ
3. ผมไม่ได้แอบชายกระโปรง หรือพิงเจ้าไว้ก่อน งั้นผมถามคุณการ์ตูนลามกหน่อยว่า ระหว่าง ก่อแก้ว พิกุลทอง กับคุณบิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ การ์ตูนลามกว่าบิณฑ์พิงเจ้าหรือเปล่า
4. ตัวการ์ตูนลามกเองนี่ตกลงเป็นแดงสายไหนกันแน่ กล้าตอบหรือเปล่า เอาแบบแมน ๆ ลูกผู้ชาย ตรง ๆ ไปเลย เพราะเวบนี้ไม่ต้องใช้ ID ในการสมัครสมาชิกอยู่แล้ว

ยกมาให้ถึงที่แล้วครับ ผมถามคุณการ์ตูนลามกแค่ 4 ข้อเท่านั้นเอง ขอบคุณครับ

ตอบไปแล้วนะครับ... ที่กระทู้เก่า...

#23 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

Posted 31 January 2012 - 14:03

Hentai รู้หรือเปล่าว่าจุดที่ควรจะออกเสียงว่า เดอะ ชี ออกเสียงว่า ดิ หมดเลย

หรือคิดว่าไม่สำคัญ?
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#24 redfrog53

redfrog53

Posted 31 January 2012 - 14:51

Hentai รู้หรือเปล่าว่าจุดที่ควรจะออกเสียงว่า เดอะ ชี ออกเสียงว่า ดิ หมดเลย

หรือคิดว่าไม่สำคัญ?

ความรู้ของ ชี น่าจะประมาณ ...จะว่าประถม
แต่น้องๆ ประถม ก้อพุดได้ดีกว่า ทั้งๆที่ไม่ได้เรียน รร.สอนภาษา
อย่างต้องให้น้องๆ เขาวางแผนไปเป็นนายกฯ น่าจะดีกว่า ช๊

#25 promotion

promotion

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 22:58

555 :D

#26 baezae

baezae

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 00:05

หูย เรียนจบเมืองนอกมาจริงป่ะเนี่ย

เด็กเรียนคอร์สพูดบ้านเราสักสามเดือนห้าเดือน เผลอ ๆ ยังดีกว่านี้เลย
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#27 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 1 February 2012 - 00:44

ไม่รู้จะตื่นเต้นไปถึงไหน พูดยังกะจะรีบไปตามควาย แถมพูดแบบไร้สามัญสำนึกอีกต่างหาก... ออกมาพูดต่อหน้าผู้คนก็ต้องสบตาคนดู หรือคนถาม แต่นี่..หลบตลอด...กลัวเขามองเห็นอะไรในใจเหรอครับ?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#28 Nye Po

Nye Po

น้องเก่า

Posted 1 February 2012 - 02:24

- the women to be more increase of the number of the leader คนขายของริมหาดพัทยา่
the number of the women leader to be more increase. ผู้บริหารพูดในที่ประชุม

Edited by Nye Po, 1 February 2012 - 02:24.

#29 marrykate

marrykate

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 09:34

"the social", "the peaceful", "the non-violent", "the capable" ...... คำ adjective ป้าแกใช้เป็น noun หมด :lol:

"If have more chance to female ....." หา :wacko: female เป็นคำกริยาตั้งแต่เมื่อไหร่ ผิดมันได้ทุกประโยคไม่มีเว้น ผิดซ้ำผิดซาก แต่ขี้เกียจเขียน :rolleyes:

Edited by marrykate, 1 February 2012 - 09:35.

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#30 redfrog53

redfrog53

Posted 1 February 2012 - 09:51

"the social", "the peaceful", "the non-violent", "the capable" ...... คำ adjective ป้าแกใช้เป็น noun หมด :lol:

"If have more chance to female ....." หา :wacko: female เป็นคำกริยาตั้งแต่เมื่อไหร่ ผิดมันได้ทุกประโยคไม่มีเว้น ผิดซ้ำผิดซาก แต่ขี้เกียจเขียน :rolleyes:

ว่างๆ ก้อมาเติม เพื่อน้องมาอ่านจะได้ความรู้ครับ ว่าที่ผิดนะเป็นอย่างไร ค่อยเกะที่ละคำพูด เพราะมันผิดทุกประโยคเลย 5555

#31 No more

No more

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 09:53

This is a disgrace to Thailand.

Poo should be ashamed of herself.

Of course, she'd lie to herself again that she's done well there.

What a shameless parrot!

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#32 SpikyMoss

SpikyMoss

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 10:26

I think All other speakers have been expressed all the ur for me
I just want to add some more point (ต้องมี s) that if we have ar woman have ar some more chance to be leader (ต้องมี article)

the first thing on the Social ar that's I already mention
we fulfil from the area of the ur female... ur male dont have and ....ur another thing that the social

4 ประโยคข้างบนนี่ broken english มากมาย ขนาดอ่านคำถอดคำพูดมาแล้วจะแปลไม่ออกว่าป้าพูดว่าราย เพราะว่าพูดไม่เป็นประโยค แกรมม่าก็ผิดไปหมด

you will see the world has someone who caring all the male and caring all the children or the kids (ใคร ๆ ก็รู้ว่า children กับ kids มันก็มีความหมายเดียวกัน จะพูดซ้ำซ้อนทำไมป้า)
so this is a good combination between male and female

And last thing that for the woman to be (is that)
more increase(ing) of the number of leader(s) so the leader(s) can be both for the private sector and government
(In the) private sector if you have two combination

ขอหยุดแค่นี้ ไม่ไหวละ ป้าอ่อนมาก ๆ และพูดไม่รู้เรื่อง เวียนหัวค่ะ

good thing for female is female more detail and more concentrate
so I think this is sometimes business in term business
ambition vision and sometime need someone to concentrate
in the area I see the strength of the female has

for the politics politics that ur of course that is on the nonviolent like the Ong san sukyi that I have the chance to met her symbolic of the nonviolent
and she fight for democracy so this is the world, real world of democracy

need the symbolic and need the peaceful so i think
if we need good combination
sometime the passion of female can help the world and solve all the problem
as long as we sit down talk together

but anyway the equal between male and female it's doesn't mean
the significant of the digit number but it's mean on the ur capable for someone
who match with the job with the position to help the country and especially if have more chance to female so will be the chance to
increase the stability of the economic. Thank you.

รังเกียจประชาธิปไตยจอมปลอมของระบอบทักษิณ

#33 ลืมล็อกอินเก่า

ลืมล็อกอินเก่า

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 10:44

ไม่ไหวจะเคลียร์ เขาเรียกไม่เจียมกะลาหัว

ไม่ตักน้ำใส่กระโหลกชะโงกดูเงา บ้างเลย งูจังอีโป้

#34 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

Posted 1 February 2012 - 10:47

กระทู้เขาให้เล่นเกมส์จัดผิด ถ้าไม่อยากเล่น แล้วมาสเลออะไรที่นี้ละครับ

แถวบ้านเรียก *** อะไรด้วยครับ? ฮ่าๆๆ

#35 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 11:13

นี่เหรอวะ

นายกประเทศกรู

...........

#36 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 11:30

สงสัยป้าแกใช้สำเนียง KFC ที่เรียนมาน่ะครับ...

คือ กรอบนอก (ปัญญา)นิ่มใน ... :P

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#37 redfrog53

redfrog53

Posted 1 February 2012 - 14:23

สงสัยป้าแกใช้สำเนียง KFC ที่เรียนมาน่ะครับ...

คือ กรอบนอก (ปัญญา)นิ่มใน ... :P

ก้ากกกกกกกกกกกกกกกกกมากมาย

#38 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

Posted 1 February 2012 - 15:57

จะเอาอะไรนักหนาละครับ
กับ "ชะนี" แค่พูดภาษาคนได้เค้าก็ปรบมือให้แล้วละครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#39 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 16:09

ขนาดพิธีกรยังชมเปาะว่า ภาษาE ดีกว่าพิธีกรซะอีก(อ่านจากลุงเปลวมา)
ไม่รู้ว่า คุณ Pooklook หยิบมาดม เอ๊ย ชม รึยัง

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#40 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

Posted 1 February 2012 - 16:26

จาก นายกฯยิ่งลักษณ์ กล่าวสุนทรพจน์ บทบาทสตรี Women On The Way Forward ประชันวิสัยทัศน์เวทีโลกที่ World Economic Forum ดาวอส
http://www.youtube.com/watch?v=8mgLhvF-sNk
ถอดความได้ว่าน่าจะเป็นแบบนี้
โดย Ronayos At Gmailcom

บทเรียนภาษาอังกฤษ - "้ฝึกหาที่ผิด 100 ตำแหน่ง"

I just want to add some more
pointthat if we have ar woman have ar some more chance to be leader

you will see the world has someone who caring all the male and caring all the children or the kids

And
last thing that for the woman to be
more increase
of the number of leader so the leader can be both for the private sector and government
private sector if you have
two combination
ambition vision and sometimeneed someone to concentrate

for the politics politics that ur of course that is on the
nonviolent like the Ong san sukyi that I have the chance to met her symbolic of the nonviolent

if we need
good combination

but anyway
the equal between male and female it's doesn't mean
the
significant of the digit number but it's mean on the ur capable for someone
who
match with the job with the position to help the country and especially if have more chance to female so will be the chance to
increase the stability of the
economic. Thank you.

โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#41 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

Posted 1 February 2012 - 16:30

เอาล่ะ
เราไม่ใช้คำว่า male หรือ female บนเวที เพราะเป็นเรื่อง subjective เราจะใช้คำว่า man หรือ woman
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก