Jump to content

- - - - -

ทำไมถึงได้ถ่อยเถื่อนหยาบคายแบบนี้นะ

This topic is in the process of being archived.
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:52

*
POPULAR

สมควรแล้วที่คุณปราบดาหยุ่นออกมาด่าว่าไอ้พวกคลั่งเจ้านี่มีแต่พวกถ่อยเถื่อนรักความรุนแรง นิยมกฏหมู่

หยาบคายถ่อยสถุลจิงๆๆ ผมรับไม่ได้คับ -_-

ปล เพื่อนไปเจอมาในfb คับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:55

*
POPULAR

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#3 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:59

แร๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

#4 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:00

*
POPULAR

นี่ก็อีกคน ไอ้สื่อชั่ว ลิ่วล้อเผด็จการ วันๆเอาแต่หาเรื่องแขวะกัดท่านทักษิณ

#5 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:08

:)

#6 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:11

พวกอำมาตย์ส่งสัญญาณรัฐประหารแล้วซินะ -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#7 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:23

สำหรับคนเนรคุณแผ่นดิน ก็สมควรแล้วที่ผู้คนเขาจะสาปแช่ง มันคงคิดว่าตัวเองเก่ง ตัวเองเท่ห์ซะเต็มประดา ที่แท้ก็แค่สัตว์เดรัจฉานที่ไม่รู้จักคุณคนชุบเลี้ยง
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#8 กะลา

กะลา

น้องใหม่

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ไปร่วมงานกับเขาด้านวิชาการ เถียงสู้เขาไม่ได้่ เลยออกมาข้างถนน ด่าอย่างเดียว ด่าเอามัน

มีเหตุผลอะไรก็ไปแย้งเขาสิ แย้งทางด้านกฎหมายกับเขา ว่าเขาทำผิดกฎหมายอะไร ทำไมไม่ตอกหน้าเขาละ

สงสัยหมดปัญญา

#9 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:53

ไปร่วมงานกับเขาด้านวิชาการ เถียงสู้เขาไม่ได้่ เลยออกมาข้างถนน ด่าอย่างเดียว ด่าเอามัน

มีเหตุผลอะไรก็ไปแย้งเขาสิ แย้งทางด้านกฎหมายกับเขา ว่าเขาทำผิดกฎหมายอะไร ทำไมไม่ตอกหน้าเขาละ

รบกวนช่วยแจ้ง LOGIN เดิมหน่อยครับ สำนวนคุ้นๆ

#10 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:42

มีเป็นร้อย login สัณดานคนเราก็ไม่เคยเปลี่ยนหรอกครับท่าน onservative อย่าไปถามกะลาเลย

#11 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:46

อ่านแล้วแรง...

แต่บทสนทนาความเห็นที่ 4 อย่างฮา 555

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#12 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:47

นี่แหละ Freedom of Speech ของจริง คิดว่าพวกเอ็งโดนด่าไม่ได้รึไง
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#13 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:04

หมดปัญญาพูดภาษาคนด้วย

#14 GODarmy

GODarmy

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:22

พวกเลวๆมันอยากทำผิดกฎหมาย ก็เลยจะแก้ กฎหมายไง ?

คุณโง่จริง หรือ แกล้งโง่ครับ

#15 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:23

แล้วทำไมถึงอยากแก้ ม.112 จนตัวสั่นมีเหตุผลอะไรว่ามาเป็นข้อๆสิ
ถ้าแก้แล้วประเทศไทยมันจะดีขึ้นอย่างไร ว่ามาเป็นข้อๆสิ
ถ้าไม่ได้แก้แล้วไง ทำมาหากินตามปกติไม่ได้หรือไงว่ามาสิ
หรือว่าปัญญามีแค่หางกบในกะลาแล้วสักแต่ปากพล่อยพูดไปตามคนอื่น
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#16 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:27

นี่แหละ Freedom of Speech ของจริง คิดว่าพวกเอ็งโดนด่าไม่ได้รึไง

ใช่เลยครับ
ไม่ได้ด่าเลยนี่ครับ แค่ "วิจารณ์" เฉยๆ ตามสิทธิเสรีภาพในระบอบประชาธิปไตย
ไม่พอใจไปฟ้องเด่ะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#17 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:56

มู้นี้โดนฮะ แต่จะรอทักกี้ไปเปิด ais ที่นู่นคงลำบากหน่อยนะฮะเพราะในนู้นไม่รู้มีไข่เผด็จการให้เลียเปล่า ^_^

#18 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:50

เฮ้อ.... ไอ้พวกนิติรวยหัวคาด

เสียดายความรู้ ความสามารถ ของพวกเอ็งจริงๆ

นี่ถ้าเอามาทำในสิ่งที่สร้างสรรค์เพื่อประเทศชาติ

คงจะดีไม่น้อย แต่นี่อะไรเนี่ย มัวแต่มาทำเรื่องส้นตึกอะไรของพวกเอ็งเนี่ย

ไร้สาระจริง ๆ

#19 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:13

สมควรแล้วที่คุณปราบดาหยุ่นออกมาด่าว่าไอ้พวกคลั่งเจ้านี่มีแต่พวกถ่อยเถื่อนรักความรุนแรง นิยมกฏหมู่

หยาบคายถ่อยสถุลจิงๆๆ ผมรับไม่ได้คับ -_-

ปล เพื่อนไปเจอมาในfb คับ

ควรแยกแยะระหว่าง "ถ่อยเถื่อนรักความรุนแรง นิยมกฏหมู่" และ "หยาบคายถ่อยสถุล" ให้ออกด้วยนะครับ

"ถ่อยเถื่อนรักความรุนแรง นิยมกฏหมู่" +++ อันนี้ใครเอ่ยยย??????? อย่าให้ต้องถึงขั้น เพื่อนสมาชิกเอารูป คลิปมาโพสเลย น่าจะรู้ๆกันอยู่
"หยาบคายถ่อยสถุล" +++ อันนี้ถ้าด่าผม ผมขอยอมรับ ทั้งๆที่ผมไม่เคยด่าหยาบคายกับคณะนั้น แต่ถ้าทำให้เขาเหล่านั้นตายห่าไปได้ ผมยินดีรับเอาเต็มๆ ยิ่งกว่านี้ผมก็ยินดี

#20 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:17

สุดยอดเลยน้าเย็น :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#21 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:31

เอ่อ ! น้าเย็นครับ คือว่า...ช่วงนี้คนเข้าเสรีไทยเยอะนะครับ (ดูจากยอดวิวในกระทู้ My slip) :huh:

เวลาจะเล่นอะไร ก็เซฟๆตัวเองหน่อยนะครับ เดียวจะโดนด่า ฟรีก่อนที่จะรู้เรื่องกันครับ :lol:

#22 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:38

หอน.................................

#23 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:40

เอ่อ ! น้าเย็นครับ คือว่า...ช่วงนี้คนเข้าเสรีไทยเยอะนะครับ (ดูจากยอดวิวในกระทู้ My slip) :huh:

เวลาจะเล่นอะไร ก็เซฟๆตัวเองหน่อยนะครับ เดียวจะโดนด่า ฟรีก่อนที่จะรู้เรื่องกันครับ :lol:

ไม่เป็นไรคับ ผมแข็งแกร่งPosted Image

#24 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:47

งั้นก็รับ Like ไปครับ :lol:

ปล.กดหมดไปแล้ว เลยต้องพิมพ์ให้ อิอิ ;)

#25 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:06

เอ่อ ว่าแต่อัีตาแว่นค้ำคางนี่ไคเหรอฮะ

#26 vee

vee

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:18

อำหมาดนี่มันหยาบคายจิงๆคับ -_-

Edited by vee, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:18.

#27 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:42

ไม่เป็นไรคับ ผมแข็งแกร่งPosted Image

น้าบอกไปเลยกูโดนจนชินแล้ว

:D :D :D :D

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#28 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:05

#29 ผู้บัญชาการ

ผู้บัญชาการ

น้องใหม่

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:51

แต่ละอัน โดนๆๆๆ
"ผมชอบอ่าน ไม่ชอบโพสท์ ครับ...."

#30 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:55

ชาวราชภัฏสุราษฎร์ฯ รวมพลยืนเคียงข้างสถาบัน ต้านแก้ไข ม.112
ขอเสียงปรบมือให้ดังทั้งเเผ่นดิน มอบให้ นักศึกษา ราชภัฎ สุราษธานีด้วยครับ...นักศึกษา ปกป้องสถาบัน
นักศึกษา อาจารย์ บุคลากรและศิษย์เก่าราชภัฏสุราษฎร์ฯ หลายพันคนรวมพลออกโรงค้านแก้ไขมาตรา 112 และกฎหมายทุกมาตราที่เกี่ยวข้องกับสถาบันพระมหากษัตริย์ อธิการบดีชี้ ราชภัฏเป็นคนของพระราชา หากลูกวางเฉยเมื่อเห็นพ่อถูกทำร้ายเท่ากับเห็นด้วย ซัดคำถาม มาตรา 112 ไม่ได้ทำให้ชีวิตยากขึ้นทำไมต้องแก้
โดย: สไปรท์ รักพระเจ้าแผ่นดิน

#31 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:18

อยากบอกสาวตรี สุขศรีว่า

อันธรรมชาติบุคคลเกิดมาไม่เท่าเทียมกันอยู่แล้ว ระบอบการปกครองที่ต้องการให้ทุกคนเท่ากันคือคอมมิวนิสต์

แค่ขึ้นรถเมล์ผู้ชายก็ลุกให้ผู้หญิงนั่ง คนแก่เก็บครึ่งราคา เด็กฟรี จ่าย 8.50 เท่ากันบางคนได้นั่งบางคนยืน ฯลฯ ถามว่าเท่าเทียมกันตรงไหน

จะถามหาความเท่าเทียมเป็นการฝืนธรรมชาติ แต่หนูเริ่มต้นทำได้โดยให้มนุษย์เกิดมามีนิ้วยาวเท่ากันทั้ง 5 นิ้วก่อน ค่อยถามหาความเท่าเทียม

:) :) :)

ปล. ผมยังไม่เคยเข้าแถวรอห้องน้ำแถวเดียวกับไอ้ทักกี้ร์ซักที
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#32 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:35

ชาวราชภัฏสุราษฎร์ฯ รวมพลยืนเคียงข้างสถาบัน ต้านแก้ไข ม.112
ขอเสียงปรบมือให้ดังทั้งเเผ่นดิน มอบให้ นักศึกษา ราชภัฎ สุราษธานีด้วยครับ...นักศึกษา ปกป้องสถาบัน
นักศึกษา อาจารย์ บุคลากรและศิษย์เก่าราชภัฏสุราษฎร์ฯ หลายพันคนรวมพลออกโรงค้านแก้ไขมาตรา 112 และกฎหมายทุกมาตราที่เกี่ยวข้องกับสถาบันพระมหากษัตริย์ อธิการบดีชี้ ราชภัฏเป็นคนของพระราชา หากลูกวางเฉยเมื่อเห็นพ่อถูกทำร้ายเท่ากับเห็นด้วย ซัดคำถาม มาตรา 112 ไม่ได้ทำให้ชีวิตยากขึ้นทำไมต้องแก้
โดย: สไปรท์ รักพระเจ้าแผ่นดิน

บ้านโผมมม

Edited by ขุนพลชิน, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:35.

#33 เคมาน@ปาชา

เคมาน@ปาชา

น้องเก่า

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:56

สาวตรี สุขศรี นังเด็กเมื่อวานซืนตอนที่มรึงยังเป็นทารกเล่นขี้เล่นเยี่ยวอยู่นั้น พระเจ้าอยู่หัวผู้ทรงคุณอันประเสริฐได้ทรงทำอะไรให้บ้านเมืองมากมายเหลือที่จะกล่าว มรึงมาใช้ตรรกะควายๆ แบบนี้ได้อย่างไร ถ้าอยากได้ความเท่าเทียมกันก็ไปหาเกาะร้างที่ไหนอยู่คนเดียวไป แล้วอย่าลืมเอาดิลโดไปด้วยละ

#34 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:33

สาวตรี สุขศรี :wacko:

ก็ เพราะท่านทรงทำเพื่อประชาชนมาช้านาน ท่านจึงควรมีสิทธิพิเศษเหนือคน ไม่ใช่หรอ?

พื้นฐานควายคิด ของแม่นี่ คงคิดว่า ทั้งหมดที่พระองค์ท่านทำไป เป็นเพียงแค่การ PR สินะ

Edited by annykun, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:34.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#35 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:44

เอามั้งๆ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#36 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:05

รบกวนช่วยแจ้ง LOGIN เดิมหน่อยครับ สำนวนคุ้นๆ

สำนวนแบบนี้นะครับ login เปลี่ยนมาเป็นร้อยแล้วละครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#37 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:31

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#38 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:43

ความผิดฐาน“หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ” : เอกลักษณ์ประชาธิปไตยไทยในกระแสประชาธิปไตยโลก

โดย ศาสตราจารย์ ดร. บวรศักดิ์ อุวรรณโณ
ราชบัณฑิตและเลขาธิการสถาบันพระปกเกล้า

http://www.manager.c...D=9550000012219

Edited by Classic, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:44.

#39 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:47

ประมุขของรัฐเป็นสถาบันจ้ะไม่ใช่บุคคล

#40 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:55

นี่ก็อีกคน ไอ้สื่อชั่ว ลิ่วล้อเผด็จการ วันๆเอาแต่หาเรื่องแขวะกัดท่านทักษิณ

ถ้าเข้าในเฟดบุ๊ก ผม จะบอก อาจารย์ เจิม ว่า อาจารย์ ครับ อาจารย์น่าจะบอกอากงไปนะครับว่า อากงคงรอเก่อ เพราะจุดหมายแม้วมันนรกไม่ใช่สวรรค์

Edited by ter162525, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:57.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#41 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:32

ประเทศชาติ ก็เหมือนบ้าน สถาบันก็เปรียบเหมือนเสาหลักที่ค้ำจุนบ้านหลังนี้ไว้ กาลเวลาผ่านไป แม้เสาจะสีซีดลง โดนปลวกกินนิดๆหน่อยๆ แต่เสาก็ยังคงค้ำจุนบ้านหลังนี้ได้ดี

นิติราษฎ์ น่ะหรอ ผมมองว่าเขาเหมือนเด็ก ที่ริอาจคิดจะตัดเสาบ้าน รื้อคานทิ้ง ต้องการจะเปลี่ยนเสา ด้วยทะนงตัวว่าจะ สร้างบ้านที่ยิ่งใหญ่และงดงาดยิ่งกว่าเดิมได้ แต่เมื่อเสาถูกตัดออกไปแล้ว พวกเขาจะมีกำลังแบกรับบ้านทั้งหลังหรือไม่? เสาที่เอามาเปลี่ยนรอยต่อจะเลื่อนหลุดหรือไม่? เสาที่เอามาเปลี่ยนแข็งแรงและทำหน้าที่ได้ดีกว่าเสาอันเดิมหรือไม่? ไม่มีใครรู้ รู้แต่ว่าหากตัดเสาอันเดิมออกไปแล้ว แล้วพวกเขาแบกรับไว้ไม่ไหว บ้านทั้งหลังจะถล่มลงมา คำถามต่อมาคือพวกไอ้เด็กเวรที่ทำให้บ้านพังนั้น จะมีปัญญาสร้างบ้านขึ้นมาใหม่หรือไม่? คิดในแง่ดีว่าหากเราร่วมมือกัน อาจสร้างบ้านใหม่ได้ แต่ว่าพวกเราจะต้องทนแดดด ทนฝนทนพายุ โดยไร้หลังคาคุมหัวอีกนานเท่าไร กว่าบ้านจะสร้างเสร็จ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#42 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:08

คุณสาวิตรีครับพวกคุณความสุภาพหรือครับได้ครับ อยากทราบว่าพวกคุณเป็นอวัยวะเพศชายอะไรกันนักหนาถึงต้องการให้มีพวกตะกวดๆมาดูหมิ่น หรืออาฆาตพระองค์ท่านกันนักหนา ต้นตระกูลคุณพ่อคุณแม่ของพวกคุณมิได้อบรมบ่มนิสัยพวกคุณบ้างเหรอ ว่าพระองค์ท่านทรงให้อะไรกับประชาชนคนไทยมากมาย พวกตะกวดๆๆอย่างพวกคุณไม่รู้สึกรู้สากันเลยเหรอครับ สุภาพพอหรือยังครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม