Jump to content

- - - - -

เนชั่นแชลแนล เขาบอกว่าซัมซุงย้ายไปเวียดนาม โตชิบ้าไปอินเดีย

This topic is in the process of being archived.
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:39

ดูข่าวว่า อุตสหกรรมรถจะเริ่มผลิตเต็มที่เดือนมีนา ยกเว้นโรงงานที่โดนน้ำท่วม
แล้วก็บอกว่าอุตสหกรรมอิเล็กทรอนิกส์ย้ายออกนอกประเทศไปแล้ว ผมหาข่าวไม่เจอ
ใครหาช่วยสงเคราะห์หน่อย

อ้อ เขาบอกว่าหรือนี่เป็นเหตการณ์ที่นายกแสดงวิสัยทัศน์ แล้วไม่มีใครไปฟัง
(ย้ายไปประเทศอื่นแล้ว จะไปฟังทำไม) แล้วก็ชื่นชมว่านายกเตรียมตัวดีขึ้น
โดยอ่านโพยดีกว่าครั้งก่อนๆ อีก (ฮา นี่ชมแล้วนะ) ดูใบโพยน้อยกว่าทุกครั้ง

Edited by eAT, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:50.

#2 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:46

ผมพึ่งฟังวิทยุมาเมื่อกี้ เขาก็บอกมาอย่างนั้นเหมือนกันครับ
ถ้าผมเป็นนักลงทุนต่างชาติก็ย้ายหนีครับ เจอรัฐบาลทำงานไม่เป็นแบบนี้ผมก็หนีครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#3 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:52

อยู่ทำไมโรงงานน้ำก็ท่วม เหมือนต้องลงทุนใหม่ทั้งหมด ถือโอกาสหนีค่าแรง 300 บาทไปด้วยเลยทีเดียว
We love fender.

#4 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:26

ผมพึ่งฟังวิทยุมาเมื่อกี้ เขาก็บอกมาอย่างนั้นเหมือนกันครับ
ถ้าผมเป็นนักลงทุนต่างชาติก็ย้ายหนีครับ เจอรัฐบาลทำงานไม่เป็นแบบนี้ผมก็หนีครับ

ย้ายไปก่อนก็ดีปลอดภัยด้วย....
เป็ดเหลิมประกาศจะใช้วิธี'ฆ่าตัดตอน'อย่างเดียวกับ'นักโทษหนีคุก'......
พวกนี้ชอบใช้'อำนาจเป็นธรรม'อาจจะข่มขู่ ฆ่าตัดตอนนักลงทุนต่างชาติที่ไมเชื่อถือได้......

เมื่อใดเปลี่ยนรัฐบาลใหม่ ไม่ใช่นายกฯนกแก้ว หรือลูกน้อง'มาเฟีย'นักโทษหนีคุก'ค่อยกลับมาลงทุนใหม่.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#5 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:29

เอ... ผมว่า ปชป. อยู่เบื้องหลังแน่

#6 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:36

เอ... ผมว่า ปชป. อยู่เบื้องหลังแน่

คิดได้ไงเนี้ย ของเหตุผลหน่อยครับ ทำไมท่านถึงคิดเช่นนี้ ผมไม่รู้ว่าท่านคิดได้ไง

#7 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:36

ก็ไม่ผิดคาดอีกนั่นแหละ เท่าที่คุยเขาก็บอกว่าน้ำท่วมเครื่องจักรเสียหาย ก็ต้องซื้อใหม่อยู่ดี แต่มาเจอค่าแรง 300 กับ ป.ตรี 15000 มันก็ซ้ำเติมกลายๆอีก

ไหนๆก็ต้องซื้อเครื่องจักรใหม่อยู่แล้วสู้ย้ายฐานการผลิตไปในตัวดีกว่า เพราะค่าแรงถูก เช่นพม่า เกาหลีก็ไปเปิดโรงงานที่นั่นหลายโรง

อีกอย่างเวียตนามกับพม่าสถานการณ์ทางการเมืองนิ่งกว่าไทยเยอะ ถึงแม้จะไม่ใช่ประชาธิปไตยเต็มเหมือนไทยก็ตาม

ปล. ถ้าแม้วบอกประเทศจะก้าวหน้าควรหยุดความขัดแย้ง แม้วควรเริ่มหยุดที่ตัวแม้วเอง ประเทศไทยจะก้าวหน้าแบบก้าวกระโดดเลยแหละครับ ไม่เชื่อคอยดู
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#8 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:04

เป็นผมก็ย้ายครับแรงงานค่าแรงถูกมากกกกก เหมือนข้างบนใหนๆก็จะต้องบูรณะเกือบ100%ใหม่สู้ย้ายไปเปิดใหม่ที่อื่นดีกว่าเยอะ

แถมเวียดนามเวลาขนส่งจากจีน ญี่ปุ่น เกาหลี อเมริกา ใกล้กว่ามาไทยอีก

..... นักลงทุนหายหมดแบบนี้ยังมีหน้าไปพูดGDP~อีก <_<

#9 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:06

คิดได้ไงเนี้ย ของเหตุผลหน่อยครับ ทำไมท่านถึงคิดเช่นนี้ ผมไม่รู้ว่าท่านคิดได้ไง

ใครๆ ก็รู้ครับ :angry:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#10 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:14

ไปกันหมดแล้ว อืม...

คนตกงานกันอีกเพียบ

#11 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:15

เป็นผมๆ ก็ไป เพราะไม่รู้วันดีคืนดีต้องซื้อเครื่องจักรใหม่อีกเมื่อไหร่

#12 ลูกอลัชชีหลานอีแร้ง

ลูกอลัชชีหลานอีแร้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:17

น่าจะย้ายฐานการผลิต"หนังค่ายนั้น" ไปเขมรนะครับ แล้วโอนสัญชาติผกก.ค่ายนั้นให้เป็นเขมรไปเลย เพราะเป็นอีแอบล้มเจ้า
ถ้าอยากรู้"หนังค่ายนั้น"เกี่ยวข้องกับพวกล้มเจ้ายังไง คลิ๊กที่นี่http://www.facebook.com/#!/groups/172373519504500/

#13 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:28

ไม่รู้จะโยงเรื่องกันได้รึป่าว
น้ำท่วม โรงงานย้ายหนี คนตกงาน

ช่วงนี้ข่าวคนปล้นแบงค์ กับข่าว คนขี่มอไซค์ถูกถีบชิงรถ ถึงได้เยอะจัด

#14 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:35

พวก ปชป. คอยยุแยง เป่าหูแน่ๆ ใครๆก็รู้

#15 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:36

ช่วงนี้ข่าวคนปล้นแบงค์ กับข่าว คนขี่มอไซค์ถูกถีบชิงรถ ถึงได้เยอะจัด

จังหวัดที่หน้าจับตามองในเรื่องอาชญากรรมเพิ่มขึ้น ก็คือ อยุธยา :ph34r:

ถ้ามีคดีเพิ่มในระดับเท่าตัว จะเป็นผลสะท่อนให้เห็นถึงการทำงานของรัฐบาลเป็นอย่างดี <_<

Edited by TaMongKhon, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:37.

#16 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:42

จังหวัดที่หน้าจับตามองในเรื่องอาชญากรรมเพิ่มขึ้น ก็คือ อยุธยา :ph34r:

ถ้ามีคดีเพิ่มในระดับเท่าตัว จะเป็นผลสะท่อนให้เห็นถึงการทำงานของรัฐบาลเป็นอย่างดี <_<

ใช่ครับ เพราะสรยุทธไปเป่าหูว่า "คนอยูธยารับน้ำแทนคนกรุงเทพ"
ทำให้มีคนประกาศว่า จะปาหินรถทะเบียนกรุงเทพ ตอนแรกอาจ
พูดด้วยการถูกปั่นหัวจากช่อง 3 แต่ถ้าเศรษฐกิจย่ำแย่ ก็ต้องหาสิ่ง
มารองรับอารมณ์ ซึ่งอาจจะเป็นรถทะเบียนกรุงเทพที่วิ่งผ่าน ถ้าไม่จำ
เป็นขอให้ละเว้นผ่านอยุธยาตอนกลางคืนเป็นดีที่สุด

#17 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:58

ใช่ครับ เพราะสรยุทธไปเป่าหูว่า "คนอยูธยารับน้ำแทนคนกรุงเทพ"
ทำให้มีคนประกาศว่า จะปาหินรถทะเบียนกรุงเทพ ตอนแรกอาจ
พูดด้วยการถูกปั่นหัวจากช่อง 3 แต่ถ้าเศรษฐกิจย่ำแย่ ก็ต้องหาสิ่ง
มารองรับอารมณ์ ซึ่งอาจจะเป็นรถทะเบียนกรุงเทพที่วิ่งผ่าน ถ้าไม่จำ
เป็นขอให้ละเว้นผ่านอยุธยาตอนกลางคืนเป็นดีที่สุด

ตามนั้นครับ :wacko:

จับหนุ่มใหญ่ตกงานปาหินใส่รถไฟสถานีอยุธยา

พ.ต.ต.ศุภชัย วิบูรณ์สุขสันต์ สว.สถานีรถไฟอยุธยา พร้อมด้วย ร.ต.ต.ประกิต ทองเปลว ร่วมกันจับกุมนายเกสร ชัยรัง อายุ 37 ปี บ้านเดิมอยู่เลขที่ 10 ม.8 ต.โป่งไร อ.เซกา จ.บึงกาฬ หลังจากที่ชาวบ้านใกล้กับสถานีรถไฟอยุธยารุมประชาทัณท์ และช่วยกันจับกุมตัวเอาไว้ได้ในสภาพสะบักสบอม โดยก่อนหน้านั้นนายเกสร ได้ก่อเหตุใช้ก้อนหินขว้างปาใส่ขบวนรถไฟดีเซลรางปรับอากาศ ขบวนที่ 73 กรุงเทพ-ศรีขรภูมิ ขณะกำลังวิ่งออกจากสถานีฯ โดยก้อนหินถูกกระจกด้านข้างรถไฟแตกได้รับความเสียหาย แต่ไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บ จากนั้นรถไฟได้ออกเดินทางต่อไป
สอบสวนนายเกสร อยู่ในอาการคล้ายคนเมา แต่เจ้าตัวบอกว่าไม่ได้ดื่มสุรา โดยสารภาพว่ามีอาการเครียด เนื่องจากเป็นพนักงานโรงงานผลิตแผ่นยิบซั่มในจังหวัดปทุมธานีและเพิ่งถูกไล่ออกมาในช่วงเย็นวันที่ 1 ก.พ.ที่ผ่านมา จึงขึ้นรถไฟเพื่อที่จะไปบ้านที่ จ.บึงกาฬ ปรากฏว่าระหว่างทางนั่งหลับมาและเมื่อรถจอด คิดว่าถึงบ้านแล้วจึงลงจากรถไฟทันที แต่เมื่อพบว่ายังไม่ถึงบ้าน จึงพยายามที่จะโบกให้รถไฟจอดเพื่อนั่งต่อไปบ้าน แต่ก็ไม่มีรถไฟขบวนใดจอด จึงเกิดความโมโห ใช้ก้อนหินข้างรางรถไฟขว้างปาใส่รถไฟมา 3 ขบวนแล้ว จนกระทั่งมาขบวนนี้รถไฟจอด จึงถูกผู้โดยสารและชาวบ้านช่วยกันจับและประชาทัณท์ดังกล่าว จนท.จึงควบคุมตัวส่งท้องที่ดำเนินคดีต่อไป

http://breakingnews....p?newsid=550744

#18 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:58

ใช่ คนวงในบอกมา
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#19 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:02

OTOP ของขึ้นชื่อแถวนั้นคือ เอาหินปากระจกครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#20 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:09

หึหึ พวกแมงสาปดีแต่ใส่ร้ายคนอื่น
เขากลัวพวกเอ็งจะไปยึดทำเนียบปิดสนามบินอีกต่างหาก
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#21 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:04

ลองถามจาก รมช. คนใหม่ดูครับ

#22 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:23

ใช่ ๆ มาร์คเป่าหูนักลุงทุนต่างชาติ เพราะองค์กรที่เกี่ยวกับการลงทุนของต่างชาติเข้าพบมาร์คต้องเยอะ มาร์คนั้นแหละอยู่เบื้องหลัง นายก อุตสาห์ไป ดาวอสเรียกความเชื่อมัน กลับมา ได้เยอะไม่งั้นเยอะกว่านี้อีก
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#23 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:26

ไปกันหมดแล้ว อืม...

คนตกงานกันอีกเพียบ

ยื่นสมัครงานได้ที่พรรคเพื่อไทยครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#24 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:27

ไม่แปลกที่นักลงทุนต่างชาติจะย้าย เพราะในสภาวการณ์ปัจจุบันมีทั้งความเสี่ยงจากภัยธรรมชาติ การเมืองก็ยังไม่นิ่ง แถมฝ่ายการเมืองยังพยายามที่จะเอาเรื่องค่าแรงมาหาเสียงแบบหักกลางลำทำให้ต้นทุนการผลิตสูงขึ้น อย่างนี้ย้ายไปประเทศอื่นดีกว่า

พวกนักลงทุนต่างชาติมันไม่สนใจหรอกว่าประเทศที่ลงทุนเป็นประชาธิปไตย คอมมิวนิสท์หรือเผด็จการ พวกนี้สนใจอยู่อย่างเดียวคือลงทุนแล้วต้องได้กำไรกลับไป ซึ่งสภาวการณ์อื่นๆ ก็ต้องเกื้อหนุนการลงทุนด้วย

#25 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:28

คนที่รู้จักกับคนวงในบอกมาอีกที

#26 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:40

คนที่รู้จักกับคนวงในบอกมาอีกที

ซึ่งคนที่รู้จักกับคนวงในคนนั้น ฟังมาจากแม่บ้านของคนวงในอีกที

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#27 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:49

ใช่ครับ เพราะมาร์คแน่นอนที่ไปพูดกับนักลงทุนต่างชาติ เพราะมาร์คพูดภาษาอังกฤษฟังรุ้เรื่อง ไม่เหมือนปูที่พูดภาษาไทยยังไม่รู้เรื่องเลย :lol: :lol: :lol:
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#28 Zomc

Zomc

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:02

"คนส่วนใหญ่" เค้าเลือกคนบริหารมาเอง
"คนทั้งประเทศ" ก็เลยต้องร่วมกันรับผิดชอบ
ประชาธิปไตยมันดีอย่างงี้ หุหุ

หนี้สาธารณะ 1.4แสนล้านล้าน ->140,000,000,000,000,000 ก็ยังไม่หมด
ยังจะต้องเสียรายได้อีก แม่เจ้า!

อย่าเป็นห่วงเลยคนส่วนใหญ่ เงินเดือนแค่นั้นคุณไม่ต้องเสียภาษีหรอก
หนี้เพิ่มก็ไม่ส่งผลต่อท่านหรอก เพราะคนที่เสียภาษีคือคนส่วนน้อย!

To love is nothing.

To beloved is something.

But to love and beloved is everything.

Thank you,Talid-Tittee, my everything

#29 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:05

ชิ บริษัทอำมาตย์ :angry:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#30 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:37

รัดบานกลวงมันคงคิดว่าโลกหมุนรอบตัวมัน มันถึงได้คิดว่าต่างชาติยังเชื่อมั่นอยู่

เจอแบบนี้ใครอยู่ก็โง่ล่ะ ถ้าคุณอภิสิทธิ์เป็นนายกยังมีความเชื่อมั่นว่าอะไรๆจะดีขึ้น
แต่เจอยัยกลวงนี่เข้าไปเป็นใครก็เผ่น ยังไม่ทันพูดก็เห็นไปถึงความกลวงของสมองแล้ว
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#31 novic

novic

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:56

รู้สึก โรงงานผลิต hardisk ยี่ห้อนึงไปมาเลย์แล้วครับ ราคามันยังไม่ลงเลย
แพงจริง :mellow:

#32 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:11

เห้อ เซงน่ะครับ ควายเลือกมาเเล้วเจอกู้มา เงียบกริ๊บทุกรายพอมีข่าวว่าผ่านพรก.เงินกู้เเบบเร่งรัดเนี้ย

#33 Vargarv

Vargarv

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:12

รู้สึก โรงงานผลิต hardisk ยี่ห้อนึงไปมาเลย์แล้วครับ ราคามันยังไม่ลงเลย

น่าจะ Western นะ
วันก่อนซื้อ ของเค้าไป 2650 บาท (บัตรเครดิต) 500G อ๊วก ไอ้ซีเกต ไม่โดนซักแอะ ขายแพงเท่ากัน แถมลดประกันลงเหลือ 2 ปีอีก หนอยๆ
ปวดฟันงะ ถอดทีสองซี่ นี่ปวดมากๆ

#34 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:24

อ๋อ มิน่า วันก่อนนังปูไปพูดไม่มีใครฟัง...

ที่แท้นักธุรกิจไม่ว่าง ไปต่างประเทศกันหมด

ผมก็หลงเข้าใจผิด คิดว่า ยัยนี่โง่ เลยไม่ใครอยากไปฟัง....

:lol:

#35 ซมเตี๊ยบ

ซมเตี๊ยบ

น้องใหม่

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:28

เหลือ 55555 ก็กำลังจะย้ายออกไปครับ เชิญ

#36 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:31

วันก่อนซื้อ ของเค้าไป 2650 บาท (บัตรเครดิต) 500G อ๊วก ไอ้ซีเกต ไม่โดนซักแอะ ขายแพงเท่ากัน แถมลดประกันลงเหลือ 2 ปีอีก หนอยๆ

แพงจริงๆครับ ผมอยากจะซื้อก็ซื้อไม่ได้ =3=

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:32

ซึ่งคนที่รู้จักกับคนวงในคนนั้น ฟังมาจากแม่บ้านของคนวงในอีกที

แม่บ้านของคนวงใน ฟังมาจากแม่ค้าในตลาดอีกที :lol:

#38 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:36

แม่บ้านของคนวงใน จริงๆแล้วคือ เมียของ "ใจดี 20" โอเค๊ ? จบป่ะ...555 ^__^

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#39 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:12

ให้มันไปให้หมดอ่ะดีแล้วครับ เจ้าของบ้านนี้เค้าก็ไม่อยากให้อยู่ครับ พวกเราก็มีความสามารสร้างเองได้ครับดีกว่าให้พวกต่างชาติมันมาทำลายธรรมชาติบ้านเรามันมาสร้างโรงงานผลิตสินค้าเอากำไรกลับบ้านและมันก็ทิ้งมลพิษไว้ที่ประเทศเราไม่มีชนชาติอื่นจะมารักแผนดินเราเท่าพวกเราเองอยู่แล้วครับ

#40 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:31

ให้มันไปให้หมดอ่ะดีแล้วครับ เจ้าของบ้านนี้เค้าก็ไม่อยากให้อยู่ครับ พวกเราก็มีความสามารสร้างเองได้ครับดีกว่าให้พวกต่างชาติมันมาทำลายธรรมชาติบ้านเรามันมาสร้างโรงงานผลิตสินค้าเอากำไรกลับบ้านและมันก็ทิ้งมลพิษไว้ที่ประเทศเราไม่มีชนชาติอื่นจะมารักแผนดินเราเท่าพวกเราเองอยู่แล้วครับ

แล้วอีปูจะกู้เงินมาทำไม สงสัยไอ้ตะกวดกากๆ นี่เป็นพวกความจำสั้น หรือไม่ก็โง่ เพราะอีปูมันพูดว่า ต้องกู้มาเพื่อให้ต่างชาติมั่นใจ :D

#41 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:52

แล้วอีปูจะกู้เงินมาทำไม สงสัยไอ้ตะกวดกากๆ นี่เป็นพวกความจำสั้น หรือไม่ก็โง่ เพราะอีปูมันพูดว่า ต้องกู้มาเพื่อให้ต่างชาติมั่นใจ :D

เค้าจะกู้ก็เรื่องของเค้านิครับ มันเป็นหน้าที่เค้านิครับ ส่วนจะผิดจะถูกมันหน้าที่ของทุกๆคนต้องช่วยกันดูและแชร์ข้อมูลกัน ถูกไหมครับ

#42 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:26

แพงจริงๆครับ ผมอยากจะซื้อก็ซื้อไม่ได้ =3=

ฮาร์ดดิสก์ โน๊ตบุ๊คพัง เจอราคาแล้วร้องจ๊ากเลย ทำให้ต้องขุดคอมฯเครื่องเก่ามาใช้งาน

ผลงานจาก เอาอยู่

#43 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:27

เค้าจะกู้ก็เรื่องของเค้านิครับ มันเป็นหน้าที่เค้านิครับ ส่วนจะผิดจะถูกมันหน้าที่ของทุกๆคนต้องช่วยกันดูและแชร์ข้อมูลกัน ถูกไหมครับ

จะกู้เป็นเรื่องของเค้า แต่เงินของกรูส่วนหนึ่งว่ะ

#44 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:52

เข้าใจผิดรึเปล่า "เค้าจะกู้ก็เรื่องของเค้า" ที่ไหน เงินที่รัฐบาลใช้บริหารก็เงินภาษีที่เราๆ ท่านๆ จ่ายกันทั้งนั้น
พวกรัฐบาลมีหน้าที่เข้าไปจัดการเงินภาษีให้ได้ประโยชน์สูงสุดต่างหาก ถ้าคิดแต่ว่า "เรื่องของเขา" แล้วประชาชน
ก็ทำไม่รู้ไม่ชี้ไม่ตรวจสอบซักวันเดี๋ยวได้แบกเงินร้อยล้านไปซื้อไข่ 3 ฟองแน่ (แล้วไข่ปูก็จะได้ชื่อว่าไข่แพงสุดเพราะใบละร้อยล้าน)

คุณตะกวดคิดได้แค่นี้ไปนานๆ นะทักกี้จะได้รักมากๆ เพราะโง่และหลอกง่ายดี จะได้ถูกเขาใช้และเขี่ยทิ้งง่ายหน่อย :)

#45 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:03

แต่เวลามันเอาตังค์ไปใช้หนี้ ส่วนหนึ่งมันก็เงินภาษีกรูเหมือนกันนะเว้ย
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#46 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:48

ก็มันโง่ขนาดคิดว่าข้าว เป็นน้ำมันอยู่เลย ข้าวไม่มีใครปลูกได้ ข้าวไม่เน่าเก็บได้ อยากขายเมื่อไหร่ก็ค่อยขาย ข้าวมีแค่ไหนก็แค่นั้นไม่มีเพิ่ม

ไม่ได้15000 ไม่ขายเฟ้ย เอาไปเผาทิ้งเหมือนลำใยดีกว่า

อยากเอาของพี่ชายกรู 45000 เป็นไงกรูให้พวกมีนใช้หนี้ 350000 แก้แค้นเลย ชิชิ

#47 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:15

ที่บอกว่าทำฮาร์ดดิสก์แพงจังนี่คือสาเหตุครับ
ผู้ผลิตชิ้นส่วนฮาร์ดดิสก์รายสำคัญ เช่น บริษัทนิเดค ผู้ผลิตมอเตอร์สำหรับฮาร์ดดิสก์แบบจานแม่เหล็ก
จะต้องใช้เวลานานถึง 2 ปี กว่าจะทำการผลิตมอเตอร์สำหรับอาร์ดดิสก์แบบจานแม่เหล็กได้เต็มกำลังอีกครั้ง
ซึ่งบริษัทนี้มีอัตราส่วนแบ่งมอเตอร์ ๘๐ % ของตลาดฮาร์ดดิสก์ทั่วโลก เพราะฉะนั้นเราจะต้องเผชิญกับราคาฮาร์ดดิสก์แพง
ไปอีก ๒ ปี เพราะ "เอาอยู่นี่แหละ"

แหล่งข่าว : http://www.komchadlu...7%E0%B8%A2.html

Edited by นายตัวเกร็ง, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:15.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#48 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:57

แม่บ้านของคนวงใน จริงๆแล้วคือ เมียของ "ใจดี 20" โอเค๊ ? จบป่ะ...555 ^__^

เป็นอันว่ารู้กันทั้ง 3 โลกแล้วนะ :lol:

#49 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 05:10

ให้มันไปให้หมดอ่ะดีแล้วครับ เจ้าของบ้านนี้เค้าก็ไม่อยากให้อยู่ครับ

เจ้าบ้านไม่อยากให้อยู่นี่หมายถึงใครครับ หมายรวมถึงลูกจ้างที่จะตกงานเมื่อบริษัทเริ่มย้ายฐานการผลิตหรือเปล่าครับ เค้าก็เจ้าบ้านเหมือนกันนะครับ

พวกเราก็มีความสามารสร้างเองได้ครับ

ที่บ้านใช้เครืองใช้ไฟฟ้ายี่ห้อไทยอยู่กี่ชิ้นเหรอครับ

ดีกว่าให้พวกต่างชาติมันมาทำลายธรรมชาติบ้านเรามันมาสร้างโรงงานผลิตสินค้าเอากำไรกลับบ้านและมันก็ทิ้งมลพิษไว้ที่ประเทศเราไม่มีชนชาติอื่นจะมารักแผนดินเราเท่าพวกเราเองอยู่แล้วครับ

แน่นอนครับ ไม่มีใครรักแผ่นดินไทยเท่ากับคนไทย(คนไทยทุกคนรักแผ่นดินไทย จริงป่าวว่ะ) แต่ถ้าคิดว่าไม่อยากให้ต่างชาติเข้ามาเพราะมาตักตวงและปล่อยมลพิษละก็ ความคิดคุณสมชื่อของคุณครับ ถ้ากลัวอย่างนั้น ก็หนุนให้ รบ.ที่รักตอนนี้ผลักดันเรื่องกฏระเบียบพวกสิ่งแวดล้อมออกมาเลยครับ จัดเลย

ผมไม่รู้นะว่า รบ. คิดอะไรกับกรณีนี้ แต่ผมรู้อย่างเดียวว่า ผมสงสารแรงงานที่อาจจะตกงานเมื่อมีการย้ายฐานการผลิต

#50 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 05:26

น่าจะย้ายฐานการผลิต"หนังค่ายนั้น" ไปเขมรนะครับ แล้วโอนสัญชาติผกก.ค่ายนั้นให้เป็นเขมรไปเลย เพราะเป็นอีแอบล้มเจ้า

สุดยอดเลย
เอาทุกซ็อต