Jump to content

- - - - -

พวกล้มเจ้าล้มแล้วพวกเขาได้อะไรบอกผมที

This topic is in the process of being archived.
46 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:25

ล้มเจ้าแล้ว ความเป็นอยู่จะดีขึ้นหรอ ผมว่าไม่อ่ะ สงสัยมากพวกเขาจะได้อะไรถึงพยายามกันมาก

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:28

*
POPULAR

พวกล้มเจ้าแบ่งเป็น 2 พวก
พวกแรก เพื่อความฝันแบบยูโทเปีย
พวกสอง เพื่อทักษิณ

พวกแรกล้มเจ้าแล้วได้บรรลุจินตนาการน้ำพุ่งกระจาย คือประเทศไทยปกครองด้วยระบอบประธานาธิบดี ไม่มีชนชั้นศักดินา (ที่พวกมันรังเกียจยิ่งนัก-แปลก..รังเกียจเจ้า แต่ไม่ยักรังเกียจความชั่วแฮะ เป็นคนแปลกๆ)
พวกสองล้มเจ้าแล้ว ทักษิณขึ้นมาใหญ่สุดในประเทศ ครองอำนาจเบ็ดเสร็จเด็ดขาด
แต่ผมว่าพวกทักษิณคงไม่ล้มสถาบันไปเลยแบบที่พวกจินตนาการน้ำแตกต้องการ คงทำให้เหมือนเขมรโมเดลน่ะครับ
gladiator 1.jpg

#3 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:29

เขาคงอยากได้บักทึกชื่อไว้ในประวัติศาสตร์ล่ะมั่งครับ =3=
และแน่นอนว่าจะถูกบันทึกในฐานะ "ไม่ใช่" วีรบุรุษอย่างแน่นอนครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#4 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:34

ล้มเจ้าแล้ว ความเป็นอยู่จะดีขึ้นหรอ ผมว่าไม่อ่ะ สงสัยมากพวกเขาจะได้อะไรถึงพยายามกันมาก

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#5 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:38

ล้มแล้วก็คงจะได้ "เสรีภาพ เสมอภาค ภราดรภาพ จตินาการภาพ" :mellow:

แต่ทั้งหมดนี้ที่จะได้ ก็คงหลังจาก สิ้นอัตภาพกันไปแล้ว <_<

#6 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:41

คือผมรู็สึกไม่ชอบ คือเหมือนกับเราเกิดมาในบ้านหลังนั้น แล้วเราวันดีคืนดี เราอยากเอาเจ้าของบ้านออกไป ผมว่าน่าเกลียดมาก แถม 112 ผมก็ไม่เห็นว่ามันกดหัวผมตรงไหนผมว่าที่น่ากลัวอ่ะ ตำรวจ นักการเมือง มาเฟีย มากกว่า

#7 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:42

1. เป็นพวกคอม ถ้าล้มสถาบันสำเร็จ ความฝันจะพาประเทศเป็นคอมมิวนิสต์ก็ใกล้เข้ามา
2. ได้ทักษิณเป็นใหญ่ ใฝ่ผันอยากให้ทักษิณเป็นกษัตริย์แทน (จากเหตุเขียนแบ๊งค์ 20
ว่าทักษิณเป็นพระเจ้าตากกลับชาติมาเกิด)
3. ในชีวิตไม่สามารถทำอะไรเป็นหลักเป็นฐานได้ อาศัยเหตุการณ์นี้บอกว่าตัวเอง
มีส่วนในการล้มพระมหากษัตริย์
4. เพราะเงินที่ทักษิณจ้าง

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:43

ได้เงินจากเหลี่ยม และคงคิดว่า อาจจะได้เป็นอำมาตย์ของเหลี่่ยม

Edited by plunk, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:55.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 ลูกอลัชชีหลานอีแร้ง

ลูกอลัชชีหลานอีแร้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:45

บางที"หนังค่ายนั้น" อาจจะขายได้พันล้านครับ มันก็เลยมาร่วมขบวนการล้มเจ้ากับเขาด้วย ไม่ว่าจะแบบพวกยูโทเปียน้ำแตกกระจาย หรือแบบทักษิณ ก็มีพวกล้มเจ้าสาวก"หนังค่ายนั้น"ปะปนอยู่เป็นนิจ
ถ้าอยากรู้"หนังค่ายนั้น"เกี่ยวข้องกับพวกล้มเจ้ายังไง คลิ๊กที่นี่http://www.facebook.com/#!/groups/172373519504500/

#10 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:46

บางที"หนังค่ายนั้น" อาจจะขายได้พันล้านครับ มันก็เลยมาร่วมขบวนการล้มเจ้ากับเขาด้วย ไม่ว่าจะแบบพวกยูโทเปียน้ำแตกกระจาย หรือแบบทักษิณ ก็มีพวกล้มเจ้าสาวก"หนังค่ายนั้น"ปะปนอยู่เป็นนิจ

ค่ายไหนอ่ะ อยากรู้

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:49

- คือผมรู็สึกไม่ชอบ คือเหมือนกับเราเกิดมาในบ้านหลังนั้น แล้วเราวันดีคืนดี เราอยากเอาเจ้าของบ้านออกไป ผมว่าน่าเกลียดมาก
- แถม 112 ผมก็ไม่เห็นว่ามันกดหัวผมตรงไหนผมว่าที่น่ากลัวอ่ะ ตำรวจ นักการเมือง มาเฟีย มากกว่า

ผมแบ่งข้อความของท่าน chiii ออกเป็น 2 ประเด็นสำคัญเลยนะครับ

1. พวกล้มเจ้าได้ยินประโยคว่า เจ้าของบ้าน มันจะดิ้นพราดๆเป็นผีโดนข้าวสารเสกเลยทีเดียว
เพราะพวกล้มเจ้าเกลียดความคิดที่ว่าแผ่นดินไทยเป็นของกษัตริย์ เขาถือว่าเป็นของไพร่ทุกคนที่ร่วมต่อสู้กันมา
ไม่มีใครเป็นเจ้าของแผ่นดินคนเดียว

2. พวกล้มเจ้าได้ยินประโยคว่า 112 ผมก็ไม่เห็นว่ามันกดหัวผมตรงไหน มันจะแปร๋นขึ้นมาทันทีว่า
นี่ไง หลักฐานที่แสดงว่าท่าน chiii เป็น "ทาสศักดินา" ถูกกดหัวไว้นานแบบไม่เคยได้รับการปลดปล่อย จนไม่รู้ซึ้งความจริงว่าคนเราเกิดมามีสิทธิเสมอภาคกันทุกคน

ผมว่าถ้าเรารู้จุดอ่อนพวกนี้ แล้วไปคุยกับมัน จี้ด้วยประโยคพวกนี้นะ...จะเห็นเปรตดิ้น ดิ้น ดิ้น ฮี่ฮี่ฮี่ ชอบ สนุกๆๆๆ (ซาดิสต์ง่า :P )

Edited by little bee, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:06.

gladiator 1.jpg

#12 ลูกอลัชชีหลานอีแร้ง

ลูกอลัชชีหลานอีแร้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:49

เดี๋ยวจัดให้ครับว่า ค่ายไหน พูดตรงๆไม่ได้ เดี๋ยวค่ายมันมันมาฟ้องหมิ่นปิดปากครับ
ถ้าอยากรู้"หนังค่ายนั้น"เกี่ยวข้องกับพวกล้มเจ้ายังไง คลิ๊กที่นี่http://www.facebook.com/#!/groups/172373519504500/

#13 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:58

- คือผมรู็สึกไม่ชอบ คือเหมือนกับเราเกิดมาในบ้านหลังนั้น แล้วเราวันดีคืนดี เราอยากเอาเจ้าของบ้านออกไป ผมว่าน่าเกลียดมาก - แถม 112 ผมก็ไม่เห็นว่ามันกดหัวผมตรงไหนผมว่าที่น่ากลัวอ่ะ ตำรวจ นักการเมือง มาเฟีย มากกว่า

ผมแบ่งข้อความของท่าน chiii ออกเป็น 2 ประเด็นสำคัญเลยนะครับ 1. พวกล้มเจ้าได้ยินประโยคว่า เจ้าของบ้าน มันจะดิ้นพราดๆเป็นผีโดนข้าวสารเสกเลยทีเดียว เพราะพวกล้มเจ้าเกลียดความคิดที่ว่าแผ่นดินไทยเป็นของกษัตริย์ เขาถือว่าเป็นของไพร่ทุกคนที่ร่วมต่อสู้กันมา ไม่มีใครเป็นเจ้าของแผ่นดินคนเดียว 2. พวกล้มเจ้าได้ยินประโยคว่า 112 ผมก็ไม่เห็นู้อะไรอ่ะว่ามันกดหัวผมตรงไหน มันจะแปร๋นขึ้นมาทันทีว่า นี่ไง หลักฐานที่แสดงว่าท่าน chiii เป็น "ทาสศักดินา" ถูกกดหัวไว้นานจนไม่รู้ถึงความจริงว่าคนเราเกิดมามีสิทธิเสมอภาคกันทุกคน ผมว่าถ้าเรารู้จุออ่อนพวกนี้ แล้วไปคุยกับมัน จี้ด้วยประโยคพวกนี้นะ...จะเห็นเปรตดิ้น ดิ้น ดิ้น ฮี่ฮี่ฮี่ ชอบ สนุกๆๆๆ (ซาดิสต์ง่า :P )

ตรงข้อแรกไพร่ทุกคนร่วมสู้กันมาเขาสู้อะไรอะ

#14 chiiii

chiiii

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:59

เดี๋ยวจัดให้ครับว่า ค่ายไหน พูดตรงๆไม่ได้ เดี๋ยวค่ายมันมันมาฟ้องหมิ่นปิดปากครับ

เหอๆๆผมละอยากรู้จริงๆ

#15 Zomc

Zomc

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:59

เพื่อพ่อแม้วไง ถามได้ ฮิฮุ

To love is nothing.

To beloved is something.

But to love and beloved is everything.

Thank you,Talid-Tittee, my everything

#16 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:10

ล้มเจ้า ล้มทุน ล้มทักษิณ เปลี่ยนประเทศเป็นสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนไทย อิอิ ชื่อเหมือนชื่อประเทศลาวเลย อิอิ
We love fender.

#17 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:18

พวกแรก เพื่อความฝันแบบยูโทเปีย

พวกแรกล้มเจ้าแล้วได้บรรลุจินตนาการน้ำพุ่งกระจาย คือประเทศไทยปกครองด้วยระบอบประธานาธิบดี ไม่มีชนชั้นศักดินา (ที่พวกมันรังเกียจยิ่งนัก-แปลก..รังเกียจเจ้า แต่ไม่ยักรังเกียจความชั่วแฮะ เป็นคนแปลกๆ)
พวกสองล้มเจ้าแล้ว ทักษิณขึ้นมาใหญ่สุดในประเทศ ครองอำนาจเบ็ดเสร็จเด็ดขาด
แต่ผมว่าพวกทักษิณคงไม่ล้มสถาบันไปเลยแบบที่พวกจินตนาการน้ำแตกต้องการ คงทำให้เหมือนเขมรโมเดลน่ะครับ

เวลาพูดถึงเรื่องดีชั่ว พวกล้มเจ้าและพวกเสื้อแดง จะทำหน้ามึน
แล้วก็บอกว่า ดีชั่วใครตัดสิน ซึ่งก็สรุปได้ง่ายๆว่า ต่อมรู้สำนึกดีชั่วของพวกนี้คงพิการ
จึงไม่สามารถรับรู้ดีชั่วด้วยตัวเองได้ และอาจจะเป็นต้นเหตุว่าทำไมถึงต้องบูชาท่านเมพทักษิณ
จะได้ให้ท่านทักษิณคอยบอกเสมอๆ ว่าอะไรดีอะไรชั่ว :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#18 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:06

เวลาพูดถึงเรื่องดีชั่ว พวกล้มเจ้าและพวกเสื้อแดง จะทำหน้ามึน
แล้วก็บอกว่า ดีชั่วใครตัดสิน
ซึ่งก็สรุปได้ง่ายๆว่า ต่อมรู้สำนึกดีชั่วของพวกนี้คงพิการ
จึงไม่สามารถรับรู้ดีชั่วด้วยตัวเองได้ และอาจจะเป็นต้นเหตุว่าทำไมถึงต้องบูชาท่านเมพทักษิณ
จะได้ให้ท่านทักษิณคอยบอกเสมอๆ ว่าอะไรดีอะไรชั่ว :D

พูดอย่างนี้แสดงว่าริกุคงเคยประทะคารมกับเสื้อแดง ในเฟสบุ๊คเหมือนผม :D

แต่ผมด่ามันเหมือนที่ริกุคุงพูดนี่แหละ ว่าแค่ดีกับชั่วยังแยกไม่ออกสะเออมาเรียกร้องประชาธิปไตย

แล้วก็ซ้ำด้วยว่า ความดีคือประโยชน์ส่วนรวม ยิ่งเสียสละประโยชน์ตัวเอง เพื่อส่วนรวมมากเท่าไหร่ยิ่งเป็นคนดีมากขึ้นเท่านั้น

พอผมพิมพ์ไป มันก็หายหัวไปเลย
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#19 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:16

ผึ้งเคยเถียงกะไอ้พวกล้มเจ้าในยูทูป มันหาว่าในหลวงออกไปเยี่ยมราษฐรเพื่อสร้างภาพ ผึ้งเลยถามว่าแล้วโครงการประราชดำริมันงอกมาจากไหน ไม่เคยมีใครตอบได้สักราย หายศีรษะหมด

#20 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:43

หลายคนมันไม่รู้เรื่อง ลัทธิดาวเทียมบอกซ้ายคือซ้าย บอกขวาคือซ้ายได้เลย
คนเลวไม่กี่คน กรอกหูชาวบ้านได้ เพราะชาวบ้านประเทศเราหลอกง่าย หลอกว่าเป็นไพร่มันยังยอมเลย

#21 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:39

เสื้อแดงมีความเชื่อว่า ทักษิณ = ตากสิน

และพยายามจะเขียนชื่อทักษิณดังนี้ Thaksin = Taksin

สร้างความเชื่อว่าทักษิณเป็น "เจ้ามูลเมือง" กลับชาติมาเกิด

การเขียนข้อความปลุกระดมบนแบงค์ร้อยสีแดง ในรูปฝั่งของรัชกาลที่ 5 ประกาศเลิกทาส ประมาณว่าทักษิณเป็นสมเด็จพระเจ้าตากสินกลับชาติมาเกิด

จะมาปลดปล่อยคนไทยจากการเป็นทาส ขอทักษิณจงเจริญ (ความจริงใช้คำว่า "ทรงพระเจริญ" ด้วยซ้ำ)

และยังไม่นับการปลุกระดมของ "แดงสยาม" โดย สุรชัย แซ่ด่าน จักรภพ เพ็ญแข

Attached Images

• voice of taksin.jpg

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:40.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#22 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:58

ขยันตั้งกระทู้แบบนี้เยอะๆนะครับ อย่างให้ขาด เจริญเลยท่านฮ่าๆๆ

#23 Gop

Gop

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:46

ขยันตั้งกระทู้แบบนี้เยอะๆนะครับ อย่างให้ขาด เจริญเลยท่านฮ่าๆๆ

ตั้้งกระทู้แล้วทิ้ง ก็ขอให้เจริญๆนะท่าน

ปล. ตกลงภาษาอียิปต์โบราณมันเกี่ยวกับภาษาคอมพิวเตอร์อย่างไร โม้ไว้เยอะ แต่ไม่เคยอธิบายอะไรเลย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#24 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:56

ฤ ตะกวดกากๆ จะเป็นรายต่อไปถัดจาก JAIDEE20

:lol: :lol: :lol:
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#25 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:57

ล้มเจ้าแล้ว บางคนจะความเป็นอยู่ดีขึ้นค่ะ

ทุกสังคมมันต้องมีชนชั้นปกครองไม่ใช่หรือคะ ใครได้ขึ้นไปก็สบายค่ะ ดังนั้นแล้วในขบวนการล้มเจ้ามันก็จะมีสามพวก

พวกแรก ขึ้นเป็นเจ้าแทน ก็น่าจะเป็นทักกี้ และพวกจะได้ขึ้นเป็นอำมาต เป็นยอดปิรามิด

พวกที่สอง ก็พวกที่กลับไปโม้ให้ลูกหลานฟังได้ว่า กรูนี่แหละเป็นส่วนในการเปลี่ยนแปลงการปกครอง

และพวกที่สามเป็นส่วนล่างสุดของปิรามิด ก็จนเหมือนเดิม เป็นกบเลือกนาย ที่ต้องคิดว่า กรูไม่น่าเลือกไอ้พวกนี้มาเลยว่ะ เชี่ยกว่าเดิมอีก
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#26 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:14

จะไปรู้ทำไมครับ ไร้สาระจะตาย ก็แค่ "สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่าค่ายหนัง" จะไปสนใจทำไม ไร้สาระว่ะครับ

#27 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:12

ถูกใจหลายคคห.แต่ like หมดแล้ว :(

เมื่อไหร่ mod จะเพิ่มโควต้า like ต่อวันเพิ่มซักทีนะ :angry:

#28 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:18

แล้วก็บอกว่า ดีชั่วใครตัดสิน ซึ่งก็สรุปได้ง่ายๆว่า ต่อมรู้สำนึกดีชั่วของพวกนี้คงพิการ

ตอนตายพระสวดกุศลาธธรมา อกุศลาธรรมา มันก็คงจะยังไม่รู้

#29 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:39

พวกเควี้ยแดงคงได้ตระกูลเชี่ยๆ มาบูชากราบเช้ากราบเย็น

ส่วนตัวผมถ้าจะไหว้ไอ้แม้วด้วย ส้นตีน ถือว่าให้เกรียดมันมากไปด้วยซ้ำ

#30 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:52

ตั้้งกระทู้แล้วทิ้ง ก็ขอให้เจริญๆนะท่าน

ปล. ตกลงภาษาอียิปต์โบราณมันเกี่ยวกับภาษาคอมพิวเตอร์อย่างไร โม้ไว้เยอะ แต่ไม่เคยอธิบายอะไรเลย

ฮ่าๆๆ แล้วตกลงคุณเข้าใจหรือยังครับ ถ้ายัง ก็อย่างไปเข้าใจมันเลยครับ ผมเข้เกลียด ตอบคุณ แล้วอ่ะ
หรือคุณคิดว่า สิ่งที่คุณทำอยู่สบายใจก็ทำไปครับ เจริญครับฮ่าๆๆๆ

#31 Gop

Gop

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:03

ฮ่าๆๆ แล้วตกลงคุณเข้าใจหรือยังครับ ถ้ายัง ก็อย่างไปเข้าใจมันเลยครับ ผมเข้เกลียด ตอบคุณ แล้วอ่ะ
หรือคุณคิดว่า สิ่งที่คุณทำอยู่สบายใจก็ทำไปครับ เจริญครับฮ่าๆๆๆ

คุณไม่ได้แสดงความรู้อะไรทั้งสิ้น นอกจากอ้างว่าภาษาอียิปต์โบราณนั้นเหมือนภาษาคอมพิวเตอร์

อ้างลอยๆ เท่านั้น ผมเอาอักษรมาให้ดูคุณก็อธิบายไม่ได้

มาอ้างว่าต้องเรียน ผมก็บอกแล้วว่าผมมีเพื่อนมีความรู้

ตกลงไม่เคยตอบอะไรซักอย่าง อ้างว่ารู้ๆ ผมว่าคุณไม่รู้หรอก มั่วมากกว่า

ถ้าคนเรามีความรู้ก็ต้องแสดงออกมา

เจริญครับ ขอให้เจริญๆ กับการอ้างว่ารู้อะไรแล้วไม่สามารถอธิบายให้คนอื่นฟังได้

หมูหมาที่ไหนมันก็อ้างได้ครับแบบนี้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#32 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:07

นิสัย ไปไม่เป็นเล่นมุขนี้เลยนะเอ็ง เป็นเหมือนกันทั้งฝูง
ปล. เวลาพิมพ์หัดตรวจทานก่อนกดโพสต์ด้วยนะ เอ็งนะพิมพ์ผิดเกือบทุกเม้นท์

Edited by นิติราม, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:12.

#33 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:21

คุณไม่ได้แสดงความรู้อะไรทั้งสิ้น นอกจากอ้างว่าภาษาอียิปต์โบราณนั้นเหมือนภาษาคอมพิวเตอร์

อ้างลอยๆ เท่านั้น ผมเอาอักษรมาให้ดูคุณก็อธิบายไม่ได้

มาอ้างว่าต้องเรียน ผมก็บอกแล้วว่าผมมีเพื่อนมีความรู้

ตกลงไม่เคยตอบอะไรซักอย่าง อ้างว่ารู้ๆ ผมว่าคุณไม่รู้หรอก มั่วมากกว่า

ถ้าคนเรามีความรู้ก็ต้องแสดงออกมา

เจริญครับ ขอให้เจริญๆ กับการอ้างว่ารู้อะไรแล้วไม่สามารถอธิบายให้คนอื่นฟังได้

หมูหมาที่ไหนมันก็อ้างได้ครับแบบนี้

คุณมีความรู้อะไร กับเรื่องโปรแกรมบ่างไหนคุณรองบอกหน่อยซิ ก่อนที่คุณจะมาบอกว่าผมเป็นเช่นไรช่วยแสดงความรู้ด้านนี้มาให้เห็นก่อนได้ไหมไม่เช่นนั้นมันจะดูไม่สมเหตุมสผลอ่ะครับ ยังไงช่วยกรุณานิดนุงงับ

#34 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:27

ฤ ตะกวดกากๆ จะเป็นรายต่อไปถัดจาก JAIDEE20

:lol: :lol: :lol:

ผม กลัวถูก ฟ้องมากกว่ากร๊าบบบบบบบบบฮ่าาาาาาาาาาาาาขำกลิ้งเลยอ่ะ เล่น ฮ่าแตกเลยงับๆ

#35 Gop

Gop

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:29

คุณมีความรู้อะไร กับเรื่องโปรแกรมบ่างไหนคุณรองบอกหน่อยซิ ก่อนที่คุณจะมาบอกว่าผมเป็นเช่นไรช่วยแสดงความรู้ด้านนี้มาให้เห็นก่อนได้ไหมไม่เช่นนั้นมันจะดูไม่สมเหตุมสผลอ่ะครับ ยังไงช่วยกรุณานิดนุงงับ

ขออภัยทุกท่านอที่ออกนอกประเด็น คุณตะกวดกากๆครับ ต่อไปก็กรุณากลับไปตอบกระทู้ด้วยนะครับ

เอางี้ครับ คุณแสดงความรู้เอาแบบสุดๆไปเลยครับ เอาแบบที่คนเขียนโปรแกรมเค้าอธิบายกันเลย คือรู้อะไรแค่ไหนเอามาโชว์เลย ผมเองก็เคยเขียนโปรแกรมเล็กๆน้อยๆ แก้ปัญหาทางวิทยาศาสตร์มาบ้าง แต่ไม่ต้องห่วง ผมมีเพื่อนและคนรู้จักที่เรียนทางนี้หลายคน จบวิศวะคอม วิทยาการคอม หรือ microelectronics ก็มี ผมมีเพื่อนคนนึงเคยทำ project สร้าง ic สำหรับทำเครื่องช่วยฟัง คือพูดง่ายๆเคยเขียนโปรแกรมใส่ chip คอมพิวเตอร์มาแล้ว

ถ้าคุณอธิบายอะไรมาแล้วผมไม่เข้าใจ ผมมีคนให้ถามเยอะ ครับ เชิญแสดงความรู้ของคุณอย่างเต็มที่ ว่าภาษาอียิปต์โบราณนั้นเหมือนนภาษาคอมพิวเตอร์อย่างไร

#36 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:30

นิสัย ไปไม่เป็นเล่นมุขนี้เลยนะเอ็ง เป็นเหมือนกันทั้งฝูง
ปล. เวลาพิมพ์หัดตรวจทานก่อนกดโพสต์ด้วยนะ เอ็งนะพิมพ์ผิดเกือบทุกเม้นท์

จะไปเป็นได้ไงละครับ ก็ เป็นควายโง้ ดันไปเจอ โง้ยิ่งกว่าควาย ควายอย่างผมจะไปเป็นได้ไงครับ

#37 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:38

จะไปเป็นได้ไงละครับ ก็ เป็นควายโง้ ดันไปเจอ โง้ยิ่งกว่าควาย ควายอย่างผมจะไปเป็นได้ไงครับ

ตกลงเป็นอะไรแน่ครับตะกวดหรือควาย? คนอย่างผมงง!!!

#38 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:42

ผมมีความฝีนนะ
อยากออกแบบและสร้างมัญยิดไม้ทรงมลายูสักหลัง

จะว่าไปไม่สนเรื่องค่าแบบมากมายด้วยนะ อาจจะเรียกว่าการได้เห็นสิ่งที่อยากให้มี สำคัญกว่าเงิน

พวกเชื่อว่าพวกนั้นอยากเห็น โดยหารู้ไม่ว่าบางสิ่งเมื่อเปลี่ยนไปแล้ว จะย้อนคืนมาไม่ได้

#39 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:43

ขออภัยทุกท่านอที่ออกนอกประเด็น คุณตะกวดกากๆครับ ต่อไปก็กรุณากลับไปตอบกระทู้ด้วยนะครับ

เอางี้ครับ คุณแสดงความรู้เอาแบบสุดๆไปเลยครับ เอาแบบที่คนเขียนโปรแกรมเค้าอธิบายกันเลย คือรู้อะไรแค่ไหนเอามาโชว์เลย ผมเองก็เคยเขียนโปรแกรมเล็กๆน้อยๆ แก้ปัญหาทางวิทยาศาสตร์มาบ้าง แต่ไม่ต้องห่วง ผมมีเพื่อนและคนรู้จักที่เรียนทางนี้หลายคน จบวิศวะคอม วิทยาการคอม หรือ microelectronics ก็มี ผมมีเพื่อนคนนึงเคยทำ project สร้าง ic สำหรับทำเครื่องช่วยฟัง คือพูดง่ายๆเคยเขียนโปรแกรมใส่ chip คอมพิวเตอร์มาแล้ว

ถ้าคุณอธิบายอะไรมาแล้วผมไม่เข้าใจ ผมมีคนให้ถามเยอะ ครับ เชิญแสดงความรู้ของคุณอย่างเต็มที่ ว่าภาษาอียิปต์โบราณนั้นเหมือนนภาษาคอมพิวเตอร์อย่างไร

ผมอ่ะโชว์ไปแล้วและก็พร้อมจะโชว์อีกครับแต่คุณอ่ะ พูดอะไรออกมาบ่างจิ ให้รู้หน่อยว่าคุณมีความรู้จริง ไม่ใช้อ้างอะไรก็ไม่รู้เดี่ยวเอาหนังมาคุย หนังกับเรื่องจริงๆบ่างที่มันก็ส่วนทางกันนะครับ ผมก็บอกตั้งแต่ตอนตั้งกระทู้แล้วว่าแนวไหน แล้วคุณก็จะเอาอะไรละครับผมก็คุยเรื่องภาษาโปรแกรมไปแล้วคุณก็บอกว่าเข้าใจแต่การเข้าใจของคุณไม่มีคำอธิบายมีแต่คำกร่าวหาโต้เถียงแบบไม่มีข้อมูลจริงสักอย่างแค่ภาษาเครื่องสักภาษาคุณยังไม่รู้เลยแล้วภาษาที่เขียนขึ่นมาเป็นพันๆภาษาคุณจะเข้าใจได้ไงละครับทั้งที่ตัวคุณก็ไม่มีความรู้คุณก็จะเถียงไหนคุณลองอธิบายความรู้การเขียนโปรแกรมให้ผมฟังคราวๆก็ยังดีนี้ไม่มีเลย ผมก็เลย เข้เกียดคุยกับคุณก็เท่านั้น แต่ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่คุณทำอยู่มีความสุขก็ทำไปนะครับผม ไม่โกรดอะไรตามสบายครับ

#40 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:44

ตกลงเป็นอะไรแน่ครับตะกวดหรือควาย? คนอย่างผมงง!!!

ถ้าทำได้แค่ งง ก็ ต้อง งง ต่อไปครับ :wub:

#41 Gop

Gop

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:57

ผมอ่ะโชว์ไปแล้วและก็พร้อมจะโชว์อีกครับแต่คุณอ่ะ พูดอะไรออกมาบ่างจิ ให้รู้หน่อยว่าคุณมีความรู้จริง ไม่ใช้อ้างอะไรก็ไม่รู้เดี่ยวเอาหนังมาคุย หนังกับเรื่องจริงๆบ่างที่มันก็ส่วนทางกันนะครับ ผมก็บอกตั้งแต่ตอนตั้งกระทู้แล้วว่าแนวไหน แล้วคุณก็จะเอาอะไรละครับผมก็คุยเรื่องภาษาโปรแกรมไปแล้วคุณก็บอกว่าเข้าใจแต่การเข้าใจของคุณไม่มีคำอธิบายมีแต่คำกร่าวหาโต้เถียงแบบไม่มีข้อมูลจริงสักอย่างแค่ภาษาเครื่องสักภาษาคุณยังไม่รู้เลยแล้วภาษาที่เขียนขึ่นมาเป็นพันๆภาษาคุณจะเข้าใจได้ไงละครับทั้งที่ตัวคุณก็ไม่มีความรู้คุณก็จะเถียงไหนคุณลองอธิบายความรู้การเขียนโปรแกรมให้ผมฟังคราวๆก็ยังดีนี้ไม่มีเลย ผมก็เลย เข้เกียดคุยกับคุณก็เท่านั้น แต่ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่คุณทำอยู่มีความสุขก็ทำไปนะครับผม ไม่โกรดอะไรตามสบายครับ

ผมเคยเขียนภาษา C มาบ้างครับ และเคยเรียน Boolean Algebra มานิดหน่อย

เอามาเลยครับ โชว์มาเลยว่ารู้อะไรบ้าง ถ้าผมไม่รู้ ผมบอกแล้วว่าผมมีเพื่อนเรียนทางนี้ ให้เค้าอธิบายได้

ผมพิสูจน์ได้ไม่ยากครับ ว่าคุณมีความรู้จริงหรือเปล่า

เท่าที่เห็น คุณไม่ได้แสดงความรู้ทางโปรแกรมคอมพิวเตอร์ไดๆทั้งสิ้นให้เห็นเลย

#42 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:01

ผมเคยเขียนภาษา C มาบ้างครับ และเคยเรียน Boolean Algebra มานิดหน่อย

เอามาเลยครับ โชว์มาเลยว่ารู้อะไรบ้าง ถ้าผมไม่รู้ ผมบอกแล้วว่าผมมีเพื่อนเรียนทางนี้ ให้เค้าอธิบายได้

ผมพิสูจน์ได้ไม่ยากครับ ว่าคุณมีความรู้จริงหรือเปล่า

เท่าที่เห็น คุณไม่ได้แสดงความรู้ทางโปรแกรมคอมพิวเตอร์ไดๆทั้งสิ้นให้เห็นเลย

วิธีการ ที่คุณจะได้ ภาษา ที่คุณ เอามาอ้างเนีย มันชั้นตอนยังไงครับ

#43 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:02

ภาษา ที่คุณ พิมย์มารู้ไหมว่า มันมีที่มาที่ไปยังไงกว่าจะมาเป็นภาษาที่คุณ พิมย์ขึ่นมานิ

#44 Gop

Gop

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:06

ภาษา ที่คุณ พิมย์มารู้ไหมว่า มันมีที่มาที่ไปยังไงกว่าจะมาเป็นภาษาที่คุณ พิมย์ขึ่นมานิ

ไปคุยกันต่อที่กระทู้เก่าได้มั้ยครับ เกรงใจเจ้าของกระทู้ OK มั้ยครับ

#45 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:09

ไปคุยกันต่อที่กระทู้เก่าได้มั้ยครับ เกรงใจเจ้าของกระทู้ OK มั้ยครับ

ไปต่อที่กระทู้เดิมก็ดีครับ จะตามไปดู
http://webboard.seri...150#entry127654
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#46 Gop

Gop

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:11

กลับไปที่กระทู้ http://webboard.seri...150#entry127654

จะได้คุยกันเป็นเรื่องเป็นราว ได้มั้ยครับ

#47 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:46

ตะกวด กากๆ ก็ สมชื่อเค้าแล้วครับ

มาแค่กวนๆ สาระไม่มีอะไรเลย

เวลาเถียงก็ ตอบกวนๆ ไม่มีสาระ คนพันธุ์นี้ไม่มีค่าแก่การโต้แย้งด้วยเลยครับ

ปล. ลองอ่านดูสิครับ ภาษาไทยมันยังพิมพ์ไม่ค่อยจะถูก อย่าว่าแต่ภาษาคอมพิวเตอร์เลย !!!!!!!!
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "