Jump to content

- - - - -

แพ้โหวตในสภาแล้วประท้วงด้วยการวอล์คเอาท์เป็นตัวอย่างของพวกเสียงข้างน้อยที่ไม่เคารพเสียงส่วนใหญ่

This topic is in the process of being archived.
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:05

walk out คือกติกาสากลในรัฐสภา ที่เป็นที่ยอมรับว่ากระทำได้

ไม่มีความรู้แล้วแค่นจะพล่าม อุบาทว์ง่ะโปก
gladiator 1.jpg

#52 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:19

“เพื่อไทย” ไม่ขอร่วมสังฆกรรมพิจารณาผ่านร่างแก้ รธน.วาระที่ 3 รวมหัวประท้วงเดินออกจากห้องประชุม โวย “ปู่ชัย” ทำผิดข้อบังคับ เตรียมหารือยื่นฟ้องศาล รธน.

http://astv.mobi/AKERtb8

อย่าเอาสภาที่เป็นผลพวงมาจากการใช้งูเห่าปล้นอำนาจจากประชาชนไป มาเปรียบเทียบหรือใช้บรรทัดฐานเดียวกับสภาที่มาจากการเลือกตั้งของประชาชนเลยครับ การใช้หลักการของประชาธิปไตยเช่นการโหวตคะแนนเสียงมันจะมีความชอบธรรมในสภาที่มีที่มาจากประชาชนในระบอบประชาธิปไตยเท่านั้น ถ้าสภาสมัยปู่ชัยมันดีจริง มาร์คมันคงจะไม่ออกมาพูดที่หลังว่าจะไม่เป็นนายกอีกถ้าไม่ได้มาจากการเลือกตั้งหรอกครับ

ตอนเลือกตั้งปี 2550 พรรคเพื่อไทยส่งผู้สมัครกี่คน และได้ สส กี่คน ตอนเลือกนายก เสนอชื่อใครเป็นนายก

Edited by Solidus, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:19.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#53 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:22

มาตรฐานโปก ถ้าแพ้โหวต ก็จะบอกว่า งูเห่า ไม่เป็นประชาธิปไตย

เสร็จแล้วก็ออกไปแหกปากกลางถนน ต่อด้วยเผาบ้านเผาเมือง

ประชาธิปไตยแบบโปกๆ เลยได้ผลออกมาเป็นนายกฯ ยอดคนอย่างที่เห็น

ทำน้ำท่วมไป 7 นิคมฯ คนตายนับร้อย บ้านจมนับแสน คนเดือดร้อนนับล้าน

ภูมิใจมากเลยใช่ไหมโปก ผลงานเชิงประจักษ์ ที่โปกเลือกให้ประเทศชาติ

Edited by Ixora, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:23.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#54 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:56

หน้าใหม่อีกแระ รู้สึกพวกแดงนี่จะชอบตั้งชื่อแปลกๆ กันซะจริง :mellow:
ซมเตี๊ยบภาษาเขมรซะด้วย = สบายดีหรือ

ผมแนะนำให้คุณไปถาม อีก Loginในกระทู้นี้ดีกว่าครับ แล้วคุณจะรู้ว่า หน้าใหม่ จริงหรือปล่าว หรือแค่ Login เพิ่มไว้ปั่นกระทู้เฉยๆ ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#55 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:17

โปก โง่หรือฉลาดนี่สรุป ถึงมาตั้งกระทู้โง่ๆแบบนี้ ก็ในเมื่อเพื่อไทยขอปิดการประชุม โดยใช้ "เสียงข้างมาก" รับรอง

ฝ่ายค้านยังอภิปรายไม่จบ แถมขอนับองค์ประชุม กลับโดนรัฐบาลใช้ "อำนาจเผด็จการรัฐสภา" ปิดประชุมดื้อๆ

จะไม่ให้ วอร์คเอ้าท์ได้ไง "ไอ้พวกประชาธิปไตยไม่รับฟังเสียงส่วนน้อย" คอยแต่ใช้พวกมากลากไป
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#56 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:34

แพ้โหวตในที่ประชุม ต้องไปโกหกหลอกเสื้อแดงมาเผาบ้านเผาเมืองจึงจะเป็นประชาธิปไตย

#57 marcus

marcus

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:37

โปกนี่ เป็นเหมือนพรมเช็ดตีน ให้คนในนี้ได้เอาตีนเหยียบๆ ถูๆ ตลอดเลยนะครับ

#58 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:01

วอล์เอ๊าท์ โคตร น่าเกียจเลย มันต้องเผาครับ พี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง ถึงสง่างาม
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#59 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:30

โหวตแพ้ในสภา
ต้องออกมาดักทุบรถ ส.ส.หน้าสภาครับ

เสื้อแดงปิดสภา ฮือปาหินรถสส.
http://www.thiswomen...ws1/id2263.aspx

http://www.youtube.com/watch?v=ZevaLkCTMGw

Edited by GuoJia, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:33.

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#60 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:34

ไปหาอะไรดูที่สร้างสรรค์ดีกว่าลูกกะโปกเอ้ย

Edited by O2Mini, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:35.

#61 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:34

POOKLOOK ถ้าเป็นไปได้กรุณาตอบโพสต่างๆของสมาชิกให้ครบๆด้วยครับ ไม่ใช่เลือกตอบ เฉพาะสมาชิกบางท่าน ที่คิดว่าตอบได้ -_-

#62 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:00

ความผิดเขาดังขุนเขา ความผิดเราดังปุยนุ่น
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...