Jump to content

- - - - -

นายกสมาคมผู้สื่อข่าวศก.ทำหนังสือกราบขอโทษนายกฯ

This topic is in the process of being archived.
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:51

นายกสมาคมผู้สื่อข่าวศก.ทำหนังสือกราบขอโทษนายกฯ

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า จากกรณีที่สมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจ ได้จัดงานสัมมนา งาน "ถอดรหัส จีดีพี ปี 2555" และปาฐกถาพิเศษ เรื่อง "มุมมองเศรษฐกิจ ปี 55" ที่โรงแรมดุสิตธานี เมื่อวันที่ 1 ก.พ. ที่ผ่านมา ซึ่งปรากฏว่ามีผู้เข้าร่วมงานน้อยมาก จนต้องเกณฑ์ ผู้สื่อข่าว ช่างภาพ พนักงานโรงแรม และ นักศึกษาฝึกงานมาร่วมรับฟัง ล่าสุด สมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจ โดย นายธนะชัย ณ นคร นายกสมาคมฯ ได้ออกหนังสือขอโทษ น.ส.ยิ่งลักษณ์

โดยเนื้อหาในหนังสือระบุว่า "ตามที่สมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจได้เรียนเชิญ ฯพณฯ นายกรัฐมนตรีมาเป็นองค์ปาฐกในงาน "ถอดรหัส จีดีพี ปี 2555" จัดโดยสมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจ เมื่อวันที่ 1 ก.พ. 2555 เวลา 10.00 น. ณ โรงแรมดุสิตธานี"

"แต่งานวันดังกล่าวเกิดความผิดพลาดทางเทคนิคและการประสานงานของสมาคม กระผม นายธนะชัย ณ นคร นายกสมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจและกรรมการทุกท่าน จึงขออนุญาตทำหนังสือกราบขออภัยต่อเหตุการณ์ครั้งนี้ และ รู้สึกเสียใจอย่างสุดซึ้งที่ความผิดพลาดได้สร้างความเสื่อมเกียรติอย่างมากต่อ ฯพณฯ นายกรัฐมนตรีในฐานะองค์ปาฐกของงาน"

"กระผมในฐานะนายกสมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจ ขอเป็นตัวแทนกรรมการทุกท่าน ยอมรับความผิดพลาดและ กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ พร้อมขอยืนยันว่าจะป้องกันไม่ให้เกิดเหตุการณ์ความผิดพลาดดังกล่าวขึ้นอีก"

http://breakingnews....ang=T&cat=&key=

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:57

นั่นสิเป็นเพราะคนจัดงานนั่นแหละ

ลองประสานงานดีๆ สิ รับรองต้องแย่งกันมากิน เอ๊ย มาฟังนายกคนสวยพูด

แกออกจะมีวิสัยทัศน์ดี มองการณ์ไกล ประสบการณ์ในการบริหารแกมีเพียบ ตัวอย่างก็มีให้เห็น

มีใครทำได้อย่างนายกปูมั่ง

การทำงาน การเลือกคนทำงาน โอ๊ยสารพัดจะอ้างถึง

#3 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:58

ก็ไม่เห็นต้องขออภัยอะไรเลยนิครับ ท่านนายกฯ ปูใจกว้างจะตายไป
ท่านนายกสมาคมเองก็ ทำ PR แล้ว กระผมเองก็ทราบข่าวล่วงหน้า

แต่พวกอำมาตย์ นายทุน ไม่สนใจมาฟังของดีเอง
ก็ต้องสมน้ำหน้าพวก อำมาตย์ นายทุนพวกนั้นตางหากถึงจะถูกครับ

ซาวด์จำลอง บรรยากาศภายในงาน :)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#4 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:58

ควรมีการประชาสัมพันธ์ว่า .

ในงาน มีการแจกของที่ระลึก คูปองส่วนลดฯ และ/หรือ
มีการเดินแบบโชว์ โดยนายกนกแก้ว ด้วย...

ถ้าทำแบบนั้น ก็ไม่ต้องมาขอโทษ กันแบบนี้แล้ว...

ทีหลังอย่าลืมล่ะ... ;)

Edited by Suraphan07, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:00.

#5 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:59

แพะ แบ๊ะ แบ๊ะ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#6 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:59

ถึงกับต้องกราบ ฮิๆๆ
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#7 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:25

"แต่งานวันดังกล่าวเกิดความผิดพลาดทางเทคนิคและการประสานงานของสมาคม กระผม นายธนะชัย ณ นคร นายกสมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจและกรรมการทุกท่าน จึงขออนุญาตทำหนังสือกราบขออภัยต่อเหตุการณ์ครั้งนี้ และ รู้สึกเสียใจอย่างสุดซึ้งที่ความผิดพลาดได้สร้างความเสื่อมเกียรติอย่างมากต่อ ฯพณฯ นายกรัฐมนตรีในฐานะองค์ปาฐกของงาน"

นางยกโพยเนี่ยยังมีเกียรติอีกเหรอครับ :D :D :D

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#8 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:33

ขอโทษยังกะลูกน้องมาเฟีย :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#9 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:34

ทีหลังต้องแก้ปัญหาด้วยการ ขอโพยมาจัดพิมพ์
แล้วส่งไปรษณีย์แทน วิน-วิน

#10 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:34

คนเขียนคงคิดในใจ รู้งี้กรูไม่เชิญมันหรอก

#11 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:40

*
POPULAR

ผมว่ายิ่งทำหนังสือกราบขอโทษ ยิ่งประจานนางยกมากขึ้นกว่าเดิมนะครับ
ความผิดไม่ได้ขึ้นอยู่กับสมาคมผู้สื่อข่าว ผิดตรงความสำคัญของผู้ปาฐกถา
เมื่อไม่มีค่า ไม่มีประโยชน์ ใครที่ใหนอยากจะมาฟัง
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#12 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:47

"กระผมในฐานะนายกสมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจ ขอเป็นตัวแทนกรรมการทุกท่าน ยอมรับความผิดพลาดและ กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ พร้อมขอยืนยันว่าจะป้องกันไม่ให้เกิดเหตุการณ์ความผิดพลาดดังกล่าวขึ้นอีก"

http://breakingnews....ang=T&cat=&key=

ด้วยการอย่าไปเชิญปาฐกแบบนี้มาอีก ... ปัญหาจบ รับรอง

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#13 Oh No

Oh No

น้องใหม่

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:50

"...รู้สึกเสียใจอย่างสุดซึ้งที่ความผิดพลาดได้สร้างความเสื่อมเกียรติอย่างมากต่อ ฯพณฯ นายกรัฐมนตรี..."

มีด้วยเหรอเกียรติ ขำว่ะ

#14 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:53

ถ้านำเสนองานแบบท่านศาสดาจ็อป
ผมว่างานสัมมนานี้จะน่าฟังขึ้นเยอะครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#15 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:56

งง ครับ
1. เวลาจะเชิญ ใครร่วม บอกก่อนไหมว่า จะให้ฟังใครพูด หรือเชิญผู้ฟังก่อนว่าจะให้ไปฟังวันไหนและจึงติดต่อผู้พูด
2. ถ้าเชิญคนร่วมแล้วบอกว่าใครพูด ต้องเชิญคนพูดก่อนใช่ไหมครับ ถ้าคนพูดมีเครติส คนฟังก็มาเอง แต่ถ้าเชิณผู้ฟังก่อน ทางคนจัดงานก็ห่วยเอง
ถ้าถ้าเชิญผู้พูดก่อน ใครหมาล่ะที่นี้
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#16 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:01

สงสัยงานนี้แมลงสาป วางยาแน่ๆเลย แกล้งนายกปูของเรา !!!!
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#17 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:16

ต่อไปจัดทำเป็น CD กับ เอกสารแจกก้อพอ ส่วนอาหารว่าง ก้อทำเป็นคูปองไปกินเองแล้วกัน

#18 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:20

ไม่รู้ฉลาดหรือโง่

เป็นผมคงเลือกให้มันเงียบหายไปดีกว่า

Edited by sigree, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:23.

#19 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:23

ไม่รู้ฉลาดหรือโง่

เป็นคงเลือกให้มันเงียบหายไปดีกว่า

อาจจะเป็นการเล่นละครของ ทางทีมข่าว ศก.ก็ได้คับพี่บัง

เพราะทางทีมงาน ปูแดงเอาอยู่ เค้าโบ้ยไปให้ทางทีมข่าว ศก.รับผิดชอบ

ทางนั้นเลยออกมาขอโทษเป็นลายลักษณ์อักษร

เหมือนเอาเกลือราดบนบาดแผลเลย

:D :D :D :D

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#20 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:28

ถ้าคนมันมีจิตสำนึกก็คงคิดได้เองแหละว่าที่เขาไม่ไปฟังกันเพราะอะไร เอะอะก็โยนความผิดให้คนนั้นคนนี้ ไม่เคยคิดโทษตัวเอง ไม่เคยมองว่าตัวเองผิด
ตรรกะควายแดง กรูถูกตลอด
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#21 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:33

ถึงกับต้องกราบ ฮิๆๆ

อุ้ย!! อำมาตย์ อ่ะ

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#22 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:40

การเตรียมงานแบบนี้ในโรงแรมไม่มีทางประสานงานผิดพลาดหรอก ไม่งั้นเวลาจ่ายค่าสถานที่จะทำยังไงการจองสถานที่ต้องเตรียมล่วงหน้าไว้แล้วเพื่อจัดคิวให้งานอื่นต่อไปได้เข้ามาใช้สถานที่ตามลำดับ สรุปได้ง่ายๆก็คือ "โดนบังคับให้ออกมารับผิดชอบ" อย่ากรณี "แม็กลายเนอร์"ที่ทำหนังสือชี้แจงแหม่งๆเรื่องพ่นสีที่เรือบริจาด ^_^

#23 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:41

http://webboard.seri...น”“จัดงานสัมมน/

55555

Advanced Member
  • Posted ImagePosted ImagePosted Image

625]
ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:12

ใคร ๆ ก็รู้ว่านั่งนี่มันไม่มีความรู้...

วันธรรมดาผู้คนเค้าต้องทำมาหากิน ไม่เสียเวลามานั่งฟังคนโง่อวดภูมิกันหรอก..

:lol:

#24 marcus

marcus

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:49

น่าจะไปเลี้ยงแพะขายนะ นังปู หาแพะเก่งจริงๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

#25 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:50

สวยนวยนาด...ดีแต่ (ร่อนไปมา)..กู้ว่ะ...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#26 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:16

สรุปแล้ว...ไม่มีใครไปฟังจริงๆ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#27 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:16

เลิกทำอาชีพสื่อเถอะ
ไปทำอาชีพสอพลอจะดีกว่า

#28 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:26

อภิสิทธิ์ก็เคยไปพูดให้สมาคมนี้ เมื่อปี 53

นายกฯ ลั่น ปีหน้าเลือกตั้งแน่ บอกถ้าแพ้แล้วบ้านเมืองสงบก็ยอม

http://www.ryt9.com/s/nnd/1014451

หนังสือพิมพ์แนวหน้า -- พุธที่ 27 ตุลาคม 2553 16:54:48 น.
นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี ปาฐกถาพิเศษ เรื่อง "ความเสี่ยงเศรษฐกิจไทย กับการรับมือของรัฐบาล" ที่จัดโดยสมาคมผู้สื่อข่าวเศรษฐกิจ

ไม่เห็นนายกสมาคมต้องทำหนังสือขอโทษเลย

#29 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:18

ผมเคยได้ยินผู้บริหารนระดับสูงเขาพูดว่า...

เชิญท่าน... มาพูดได้ เสียชั่วโมงละล้าน ก็จะไปฟัง...

เพื่อนๆทายซิ ว่าใคร... ;)

#30 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:42

ควรมีการประชาสัมพันธ์ว่า .

ในงาน มีการแจกของที่ระลึก คูปองส่วนลดฯ และ/หรือ
มีการเดินแบบโชว์ โดยนายกนกแก้ว ด้วย...

ถ้าทำแบบนั้น ก็ไม่ต้องมาขอโทษ กันแบบนี้แล้ว...

ทีหลังอย่าลืมล่ะ... ;)

กลุ่มเป้าหมายเป็นนักธุรกิจใหญ่่ นักเศรษฐศาสตร์ นักวิชาการ......
จะอยากได้คูปองส่วนลดฯ และ/หรือ
มีการเดินแบบโชว์ โดยนายกนกแก้วฤา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมเห็นว่านายกฯนกแก้ว.....
อยาก'นำมะพร้าวขายชาวสวน'
มาขายนักธุรกิจมากกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:49.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#31 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:26

ปูติมจฺฉํ กุสคฺเคน โย นโร อุปนยฺหติ
กุสาปิ ปูติ วายนฺติ เอวํ พาลูปเสวนา

คนห่อปลาเน่าด้วยใบหญ้าคา

แม้หญ้าคาก็พลอยเหม็นเน่าไปด้วยฉันใด การคบคนพาลก็ฉันนั้น

ไปยุ่งเกี่ยวกับพวกคนพาล... ก็ต้องเตรียมใจล่วงหน้าล่ะครับ... ต่อให้ไม่อยากเหม็น... แต่ก็หลีกเลี่ยงก็ไม่ได้... รอบนี้ดูเหมือนสมาคมฯ ดันต้องแบกรับ "ความเหม็น" แทนอีกต่างหาก... -_-

#32 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:31

http://webboard.seri...B8%A1%E0%B8%99/

55555

Advanced Member

• Posted ImagePosted ImagePosted Image

625]
ตอบ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:12
ใคร ๆ ก็รู้ว่านั่งนี่มันไม่มีความรู้...

วันธรรมดาผู้คนเค้าต้องทำมาหากิน ไม่เสียเวลามานั่งฟังคนโง่อวดภูมิกันหรอก..นา

:lol:

จริงค่ะ เวลามีค่า

อย่างเรา พลาดไปแค่วินาทีเดียว กำไร/ขาดทุนหุ้นหายไปเป็นพันเป็นหมื่นก็ยังมีนะ ขนาดเป็นอำหมาดธรรมดาๆ แล้วนักธุรกิจจะขนาดไหน

จริงมั้ยคะ :P

#33 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:36

สมควรแล้วล่ะ เชิญคนมาบรรยายโดยที่ไม่มีคนอยากฟัง ทำให้เขาเสียเวลาแบบนี้ เป็นความผิดของผู้จัดงาน

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#34 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:28

ผมเคยได้ยินผู้บริหารนระดับสูงเขาพูดว่า...

เชิญท่าน... มาพูดได้ เสียชั่วโมงละล้าน ก็จะไปฟัง...

(กระตุกชายแขนเสื้อสุดยิด) ใครง่ะ ใครง่ะ ใครง่ะ
gladiator 1.jpg

#35 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:33

กระผมขอเข้ามาแนะนำวิธีกราบ คนพรรคนี้อย่างถูกวิธีครับ :D

Edited by ดราม่า, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:34.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#36 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 02:14

คราวหลัง ก็ติดต่อบริษัทของณัฐวุฒิ เค้าซิวุ๊ย งานนอกคิด หัวละ 500 ที่เหลือเค้าจัดการรับเคลียร์เอง

จะเลือกแพคเกจ แบบมีกุหลาบสีแดง มาเชียร์นายก ก็เพิ่มหัวละ 20 ถ้าจะให้ชูป้ายก็จัดป้ายมาด้วย

อ้อ 500 นี่ราคาใส่เสื้อแดงนะ ถ้าใส่สูทผูกไท ใส่ชุดทำงาน ต้อง 1000 นึง เพราะตอนนี้ควายไม่ค่อยได้มากรุงเทพ เหมือนเมื่อก่อน ต้องจ่ายค่าเมารถเพิ่ม

#37 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:44

(กระตุกชายแขนเสื้อสุดยิด) ใครง่ะ ใครง่ะ ใครง่ะ

เฉลยด้วย

#38 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:47

เฉลยด้วย

1 ใน 5 สุดยอด ผู้นำเลวหรือเปล่า 55555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#39 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:57

ถ้านำเสนองานแบบท่านศาสดาจ็อป
ผมว่างานสัมมนานี้จะน่าฟังขึ้นเยอะครับ

คุณThe Producer M@ster ถ้าเทียบกับจ๊อบนะ เก็บ 5000 หรือ 10000 ตั๋วยังขายหมดเลย แต่คนพูดนี่เป็นแค่ bot เอาเวลาไปทำมาหากินดีกว่า

#40 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:16

เฉลยด้วย

1 ใน 5 สุดยอด ผู้นำเลวหรือเปล่า 55555

เหอๆๆ...
จะเป็นใครไปได้ นอกจากท่านที่ได้รับการยกย่อง
และได้รับสารพัดตำแหน่งจากนานาประเทศ ... ;)

อดีตนายกรัฐมนตรีในปี 2543-2549 ท่ามกลางข้อกล่าวหาคอร์รัปชัน และละเมิดสิทธิมนุษยชน เหตุการณ์รัฐประหารในปี 2549 ก็ได้ทำให้ทักษิณหลุดพ้นจากตำแหน่งนายกรัฐมนตรี หลังจากนั้น เขาก็ใช้ชีวิตไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง ต้องเดินทางไปมาหลายประเทศ ในการนี้อดีตเศรษฐีนักธุรกิจอย่างทักษิณ ก็ได้รับตำแหน่งอีกหลายตำแหน่งจากบรรดามิตรประเทศ เช่น ทูตพิเศษของนิการากัว ที่ปรึกษาทางเศรษฐกิจของกัมพูชา และกลายมาเป็นเจ้าของสโมสรฟุตบอลแมนเชสเตอร์ ซิตี เป็นเวลาสั้นๆ อย่างไรก็ตาม รายงานระบุว่า ทักษิณต้องปลอมชื่อตนเอง เพื่อหลบลี้ภัยอยู่ในเยอรมนีนับปี อีกทั้งยังได้ใช้หนังสือเดินทาง (พาสปอร์ต) ที่ออกโดยผิดกฎหมายจากหลายประเทศ ทว่า ตอนนี้เขาพำนักอยู่กับบ้านของเขาที่ดูไบ
http://www.manager.c...D=9530000142506

ผมเข้าใจว่าผู้บริหารระดับสูงนั่น
ท่านต้องการช่วย "ลงขัน"อ่ะครับ... :D