Jump to content

- - - - -

พล.อ.เปรม ตอบรับ รัฐบาลยิ่งลักษณ์ เป็นปธ."รักเมืองไทยเดินหน้าประเทศไทย"

• Please log in to reply
89 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:19

18:52 น.Listen

รบ.จัดงานขอบคุณร่วมแก้น้ำท่วมเชิญ"ป๋าเปรม"เป็นปธ.

เมื่อเวลา 18.00 น. นางฐิติมา ฉายแสง รองเลขาธิการนายกรัฐมนตรี รักษาการโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี เปิดเผยว่า ในวันศุกร์ที่ 10 ก.พ. ตั้งแต่เวลา 17.00-20.00 น. เป็นวันที่รัฐบาลจะจัดงานขอบคุณที่ทุกท่านแก้วิกฤติน้ำให้ผ่านพ้นไป หรือชื่อเป็นทางการว่า "รักเมืองไทยเดินหน้าประเทศไทย" ที่จะจัดงานเป็นการเลี้ยงแบบค็อกเทล โดยมีวงออเคสตราเด็กๆจากโรงเรียนต่างๆ ในจังหวัดยะลามาบรรเลงดนตรีที่ตึกสันติไมตรี จากนั้นจะย้ายมาที่สนามหญ้าหน้าตึกไทยคู่ฟ้า เป็นวงออเคสตราอีก 2 วง คือวงไทยแลนด์ฮาโมนิคออเคสตรา กับวงซิมโฟนี่ออเคสตราของเหล่าทัพ และมีนักร้องดุริยางคศิลป์ของมหาวิทยาลัยมหิดลมาขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์และหลวงวิจิตรวาทการ ที่เนื้อหาเพลงจะเกี่ยวกับบ้านเมืองและอนาคตที่มีร่วมกัน โดยจะได้ฟังและรับรู้ความรู้สึกผ่านเสียงดนตรี

นางฐิติมา กล่าวอีกว่า ในงานจะมีนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี เป็นประธานจัดงาน และมีการเชิญ พล.อ.เปรม ติณสูลานนท์ ประธานองคมนตรี และรัฐบุรุษ เป็นประธานในพิธี ซึ่งพล.อ.เปรมได้ตอบรับมาร่วมงานแล้ว พร้อมทั้งคณะทูตานุทูต องคมนตรี ผบ.เหล่าทัพ ผบ.ตร. ประธานศาล ประธานกกต. คณะกรรมการกยน. กยอ. ปลัดกระทรวงหรือเทียบเท่า นักธุรกิจ สภาหอการค้า สภาอุตสาหกรรมและคู่สมรส จะมาร่วมกัน ประมาณ 400 คน ทั้งนี้จะเป็นการจัดคอนเสิร์ตดีๆ มาชมการแสดงดนตรีและถ่ายทอดสดทางช่อง 9 ช่อง 11 และThaiPBS ซึ่งงานนี้จะเกี่ยวข้องกับเรื่องน้ำคือการขอบคุณ

เมื่อถามว่านายสุเมธ ตันติเวชกุล เลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา ในฐานะที่ปรึกษาคณะกรรมการกยน. มาร่วมงานด้วยหรือไม่ นางฐิติมา กล่าวว่า ไม่ได้ถามขนาดนั้น แต่เขาเชิญหมด เมื่อถามว่านายกฯยังติดใจภาพที่เดินคู่กับพล.อ.เปรมใช่ไหม นางฐิติมา หัวเราะแล้วตอบว่า "อ้าวก็ดูดีออก"

http://breakingnews....8;newsid=551011

Edited by blacksmith, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:25.

#2 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:23

ก็ดีแล้วนี้ครับ ท่านเป็นผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือของบ้านเมือง ผมว่า ไปบอกเสื้อแดงบางคนที่ด่าท่านเหอะครับ อยากจะรู้่ว่า จะทำหน้าอย่างไร โดยเฉพาะ ไอ่คนที่บอกเผาไปเลยครับ พ่อแม่พี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง

#3 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:23

แล้วทีนี้ ไอ้เซีย ก็ไม่รู้จะด่าใครแล้ว ... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#4 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:25

อืม คนอื่นๆ เขาไม่มีปัญหาหรอกค่ะ ห่วงแต่เสื้อแดงบางคนจะดิ้นตายเท่านั้น ไอ้พวกที่มาประท้วงคราวก่อนคงจะงงๆ ว่าป๋าเลิกเป็นอำหมาด (จงใจพิมพ์ผิด) ตั้งแต่เมื่อหร่ายยยยย

#5 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:25

มีรูปนางยกนกแก้วคู่กับ ป๋าเปรมมากๆก็ดี
ใครบางคนที่อินกับไพร่อำมาตย์มากๆจะได้อกแตกตาย :D

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:26

ก็ดีครับ ว่าแต่หนังยาวแบบนี้ต้องค่อย ๆ ดูกันไป
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#7 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:26

แบบนี้ ควายแดง เอง ควรจะสำเหนียก บ้างนะว่า ท่านเป็นผู้ใหญ่ และท่านใจกว้างมาก ที่ตอบรับมาเป็นประธานในพิธี

ซึ่งพวกที่จัดงาน เป็นพวกเดียวกับที่ด่าท่าน บุกไปทำระยำๆที่หน้าบ้านท่าน และต่อมาก็เผาบ้านเผาเมือง

พวกควายแดง ใจกว้าง มีความหนักแน่น เป็นผู้ใหญ่ ได้อย่างท่านไหม?

Edited by GermanManiac, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:27.

#8 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:27

ก็ดีแล้วนี้ครับ ท่านเป็นผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือของบ้านเมือง ผมว่า ไปบอกเสื้อแดงบางคนที่ด่าท่านเหอะครับ อยากจะรู้่ว่า จะทำหน้าอย่างไร โดยเฉพาะ ไอ่คนที่บอกเผาไปเลยครับ พ่อแม่พี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง

ก็ดีครับ คงไม่เอามาเล่น เหมือน สุริยะไส จับมือ กับ จตุพร ในรายการวู๊ดดี้ เหมือนครั้งนั้นนะครับ

#9 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:30

แบบนี้ ควายแดง เอง ควรจะสำเหนียก บ้างนะว่า ท่านเป็นผู้ใหญ่ และท่านใจกว้างมาก ที่ตอบรับมาเป็นประธานในพิธี

ซึ่งพวกที่จัดงาน เป็นพวกเดียวกับที่ด่าท่าน บุกไปทำระยำๆที่หน้าบ้านท่าน และต่อมาก็เผาบ้านเผาเมือง

พวกควายแดง ใจกว้าง มีความหนักแน่น เป็นผู้ใหญ่ ได้อย่างท่านไหม?

ครับ ผมไม่ได้บุกไปด่า ท่านก็ไปด่าพวกนั้นเอาเองแล้วกัน

เห็นด้วยครับ... ป๋ามีความเป็นผู้ใหญ่ ใจกว้างดั่งกวนอิมพันมือ ประเทศชาติคงได้สงบร่มเย็นไปอีกนานครับ ในยุครัฐบาลนี้

Edited by blacksmith, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:30.

#10 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:34

ครับ ผมไม่ได้บุกไปด่า ท่านก็ไปด่าพวกนั้นเอาเองแล้วกัน

เห็นด้วยครับ... ป๋ามีความเป็นผู้ใหญ่ ใจกว้างดั่งกวนอิมพันมือ ประเทศชาติคงได้สงบร่มเย็นไปอีกนานครับ ในยุครัฐบาลนี้

ควายคลั่งแล้ว
ระวังโดนขวิดไส้ทะลักนะ

#11 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:37

ควายคลั่งแล้ว
ระวังโดนขวิดไส้ทะลักนะ

จะคลั่งเหมือน "ใจดี20" ไหมครับ? :P

#12 tu249cm

tu249cm

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:39

น่าน...ไม่ทันไรบางคนในนี้กระฟัดกระเฟียดแล้ว คอยดูเหอะ เสื้อแดงเชียงใหม่จะดิ้นพล่านแค่ไหน
เพราะแทบไม่มีวันไหนที่มันจะไม่ด่าพลเอกเปรมอย่างหยาบๆคายๆทาง92.5 สถานีเสื้อแดงเชียงใหม่

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#13 eAT

eAT

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:41

จะคลั่งเหมือน "ใจดี20" ไหมครับ? :P

คิดว่าเขา(แปลว่าสิ่งที่อยู่บนหัวสัตว์บางชนิด)คงระวังตา Pock มากขึ้น :ph34r:
ต้องให้คนอื่นขุดหลุมดักแทน :P

#14 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:42

555 แดงกลับบ้านไม่ถูก :lol: :lol: :lol:

เจอแบบนี้
Veritas nunquam perit

#15 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:42

ควายแดง ตัวนี้ ตบะแตก ง่ายดีจังเลย :P

ไม่รู้เพราะความอดทนต่ำ หรือเป็น "ตัวเก่าสมัครใหม่" ของเดิมโดนด่าสะสมมาเยอะ เลยแต๋วแตกง่ายๆ :D

#16 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:44

ไหนเมื่อ 2-3 ปีที่ผ่านมาจะไล่ ป๋าเปรมอยู่ไม่ใช่หรือ?

#17 eAT

eAT

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:49

หลังจากเหลืองแดงจับมือออกรายการตุ๊ดแล้ว
ตามด้วยการหักหลังนิติราด แถมด้วยการไปกราบตีนป๋าเปรม
เพื่อเชิญมาร่วมงานอีก

ไม่ "ควาย" ไม่ได้แล้ว :) :D :lol: :P

#18 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:59

ถามท่านเต้นหรือยัง?

#19 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:06

ขอค้านครับ เรื่องโพสข่าวเป็นหน้าที่ของแดงPooklookแล้วครับ และข่าวนี้ Pooklook ก็เอามาโพสแล้วด้วย

รบกวนท่านหางานอื่นนะครับ อย่ามาแย่งงานPooklookของพวกเรา :angry:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#20 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:15

น่าน...ไม่ทันไรบางคนในนี้กระฟัดกระเฟียดแล้ว คอยดูเหอะ เสื้อแดงเชียงใหม่จะดิ้นพล่านแค่ไหน
เพราะแทบไม่มีวันไหนที่มันจะไม่ด่าพลเอกเปรมอย่างหยาบๆคายๆทาง92.5 สถานีเสื้อแดงเชียงใหม่

555 แดงตอนนี้ เป็นอารมณ์แบบว่า ตอนโตรู้ความจริงว่าตัวเองถูกเก็บมาเลี้ยง :D :D :D
Veritas nunquam perit

#21 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:25

อยากเห็นเดินจูงมือกันเลย กอดกันให้กลม สุดท้ายแล้วจูบปากกัน

เพราะจะได้เห็นแดงดิ้นกันตาย เพราะไล่ด่าตลอด 555

#22 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:05

วันนี้กินข้าว อิ๋ม อิ่มค่ะ ไม่เคยกินหญ้า เลยไม่รู้สึกเดือดเนื้อร้อนใจ 555

#23 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:09

คงต้องไปบอกไอ้มอนเต ให้ใจกว้าง ๆ หน่อย...

ทำผิดแล้วหัดมาติดคุกมั่ง...อย่าคิดแต่จะเผาบ้านเผาเมือง..

แล้วปล่อยให้สาวกควายติดคุกแทน..

:)

#24 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:16

จข.กท.

รู้สึกไงบ้างครับ ที่หัวหน้าไพร่ เปลี๋ยนไป ขนาดนี้ ........... :rolleyes:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#25 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:12

ปูกลวงกลัวงานจะโหรงเหรงเหมือนเมื่อวาน เชิญป๋าไปแขกเต็มพรึ่บแน่

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:57

พวกไพร่เสื้อแดง เช่น ไอ้กี๊ร์ ไอ้เต้น ไอ้ตู ธิดาแดง ก่อแก้วจะชักดิ้นชักงอมากกว่า......
แต่ไม่กล้าไปฟ้อง'นายใหญ่'หรอก......
เพราะ'นักโทษหนีคุก'เป็น'พี่ชาย'.............ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:32

แสดงชัดเลยว่ารัฐบาลนางปู "ยอมทุกอย่างเพื่อเอาตัวรอด"
เคยสนับสนุนฝูงควายไปให้ร้ายท่านเปรม ด่าทอท่าน ไปจาบจ้วงถึงหน้าบ้านท่าน
แล้วก็มาคุกเข่าง้องอน

พวกควายแดงจะรู้สึกเหมือนถูก ตบหน้า บ้างไหม
สำนึกได้หรือยังว่าตัวเองเป็นแค่ชานอ้อยที่เขาเคี้ยวแล้วทิ้ง
gladiator 1.jpg

#28 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 02:18

อิปูขี้ข้าอำมาตย์ กิ๊วๆ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#29 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 02:32

ดีแล้วที่ป๋ายิ้มแย้มให้กับนายกที่มาจากประชาชน
กาลเวลาสอนให้ป๋าเข้าใจการวางตัวเป็นกลางทางการเมืองมากขึ้นมานิดนึง

แต่ลึกๆนั้น อย่าเล่นบทคนแกล้งหูเบา สั่งนู่นสั่งนี่คอยถือหางให้พรรคพวกเก่าตัวเองอีกล่ะ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 05:57

ดีแล้วที่ป๋ายิ้มแย้มให้กับนายกที่มาจากประชาชน
กาลเวลาสอนให้ป๋าเข้าใจการวางตัวเป็นกลางทางการเมืองมากขึ้นมานิดนึง

แต่ลึกๆนั้น อย่าเล่นบทคนแกล้งหูเบา สั่งนู่นสั่งนี่คอยถือหางให้พรรคพวกเก่าตัวเองอีกล่ะ

กาก

#31 eAT

eAT

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:24

ป๋ายิ้มเยอะ นี่หรือนังปูจอมตอแหล
ใช้เทคนิคหาเสียงหลอควายเข้าสภา
ตอนหาเสียงบอกจะแก้ผ้า เอ้ย แก้ม.112
ตอนนี้ถีบหัวความแดง บอกไม่แก้ล่ะ
ควายแดงมันยังยกย่องให้เป็นแม่มันอยู๋อีก
ฮ่าฮ่าฮ่า :D

#32 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:02

เข้ามาดูนะ

ฮิฮิ :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#33 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 02:54

ป๋ายิ้มเยอะ นี่หรือนังปูจอมตอแหล
ใช้เทคนิคหาเสียงหลอควายเข้าสภา
ตอนหาเสียงบอกจะแก้ผ้า เอ้ย แก้ม.112
ตอนนี้ถีบหัวความแดง บอกไม่แก้ล่ะ
ควายแดงมันยังยกย่องให้เป็นแม่มันอยู๋อีก

คุณมีหลักฐานไหมว่า ตอนหาเสียงเขาบอกจะแก้ ม.112

มั่วป่าวคับเนี่ย

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#34 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:05

คุณมีหลักฐานไหมว่า ตอนหาเสียงเขาบอกจะแก้ ม.112

ถามหาหลักฐาน เรื่อง ม. 112

แต่เรื่องป๋าหูเบา สั่งนู่นสั่งนี่คอยถือหางให้พรรคพวกเก่าตัวเองล่ะ

แต๋มมีหลักฐานรึเปล่า ... ถ้าแต๋มบอกว่า ใครๆ ก็รู้ ... ผมก็โอเคนะ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#35 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:32

เราถามก่อน ควรจะตอบมาก่อนสิ่
แหมเล่นมุขแบบนี้เราก็แย่สิ่ :wacko: :D

#36 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:35

แต่เรื่องป๋าหูเบา สั่งนู่นสั่งนี่คอยถือหางให้พรรคพวกเก่าตัวเองล่ะ

แต๋มมีหลักฐานรึเปล่า ... ถ้าแต๋มบอกว่า ใครๆ ก็รู้ ... ผมก็โอเคนะ

ขอ'ยาดขำนะครับ
ผมนั่งมึลลลอยู่ตั้งนาน แต๋มไหนว้า?????
โถ... tam-mic นี่เอง

โอย.............ผมขำสำลักคาเฟแลตเต้เลยง่ะคร้าบ :D :D

#37 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:15

ท่านยึนยันมั้ยฮะว่าตอนหาเสียง คนจากพรรคเพื่อไทยไมมีบอกว่าต้องแก้ 112
ถ้าท่านยืนยันผมจะสละเวลาไปค้นคลิปช่วงหาเสียงมาให้ดูว่าตัวแทนจากพรรคเพื่อไทยพูดว่าอะไรบ้าง

#38 ตกสำรวจ

ตกสำรวจ

น้องเก่า

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:32

คนดี คนซื่อสัตย์ - เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน ไม่ต้องไปเกรงกลัวใคร

คนเลว - ก็เหมือนสุนัข(บางตัว) มันแว้งกัดได้ทุกคน เพื่อผลประโยชน์ส่วนตัว....แบบสุนัขๆของมัน

#39 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:29

ลุง Moon ตอบได้เจ็บลึกแบบเป็นเหตุเป็นผล
น่าจะเป็นแฟนนานุแฟนตัวจริงของนักฆ่าลุ่มเจ้าพระยา

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#40 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:42

อิปูขี้ข้าอำมาตย์ กิ๊วๆ

quote มายืนยันว่า ชอบ ง่ะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#41 eAT

eAT

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:47

คลิปเพื่อไทยสนับแก้ไข ม.112 พึ่งโพสต์ไปไม่นาน
มีอ้ายบ้ามาขอหลักฐานอีกว่ะ

#42 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:01

เชือดควายกันอีกแล้ว
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#43 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:51

เอารูปมาโพสโดยไม่ดูตาม้าตาเรือเลย ว่านั้นเป็นรูปกองทัพ "แดง" จีน จะสื่อว่า "เสื้อแดง" เป็นพวกคอมมิวนิสต์เหมือนกันใช่ไหม
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#44 asawinee

asawinee

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:57

ข่าวที่ จขกท มาโพสต์คือเรื่อง การจัดงานขอบคุณทุกภาคส่วนที่ช่วยแก้ปัญหาน้ำท่วม ในวันที่ 10 กพ นี้

อยากจัดก็ไม่ว่ากัน ถ้าจะขอบคุณบรรดาจิตอาสา มูลนิธิ โดยเฉพาะทหารที่ทุ่มเทช่วยเหลือพี่น้องประชาชน
แต่ถามจริงเหอะ ไอ้ศูนย์ปั่นป่วนทั่วพิภพ กับ สส รัฐบาลไม่อายบ้างเรอที่มีแต่ข่าวเหม็นโฉ่ ล้มเหลวในการแก้ปัญหา ทุจริตซ้ำเติมชาวบ้าน
แล้วยังมีหน้ามาจัดงานถ่ายทอดสดทางทีวี ประกาศความสำเร็จในการแก้ปัญหาน้ำ
โดยการลากป๋าเปรมมาแสดงให้เห็นว่ารัฐบาลเข้ากับใครก็ได้ ไม่มีปัญหา สร้างภาพกลบเกลื่อนชัดๆ

ตอนนี้ ขณะนี้ยังมีบางพื่้้นที่ๆน้ำยังท่วมขังอยู่ ยังแห้งไม่สนิท
หลายพื้นที่ทั้งกทม กับ ต่างจังหวัด เงินเยียวยายังไม่ได้รับ
โรงงานในนิคมต่างปิดตัวลงบ้าง เดินเครื่องจักรยังไมได้บ้าง ประกาศย้ายฐานการผลิตบ้าง
นางยกปูไม่อายหรือไง ที่ปัญหายังแก้ไขไม่ลุล่วง มีหน้ามาตีปี๊บอวดความสำเร็จ

ที่น่าแค้นใจที่สุดคือ เมื่อวันเฉลิม 5 ธค ที่ผ่านมา
รัฐบาลน่าสะอิดสะเอียนนี้ กลับตัดลดการแสดงแสงสีเสียงที่กำแพงพระบรมมหาราชวังลง โดยอ้างว่า น้ำท่วม ประชาชนยังทุกข์โศก ขอตัดงบไปช่วยชาวบ้าน จึงงดจัดงาน
รัฐบาลไม่ตระหนักเลยว่า ได้เหยียบย่ำน้ำใจคนไทยที่ต้องการถวายพระเกียรติแด่ในหลวงเนื่องในวโรกาสสำคัญ

แต่คราวนี้กลับมีงบมาจัดงานเอิกเกริกใหญ่โต ตีฆ้องร้องป่าวได้อย่างหน้าไม่อาย ทั้งๆที่ยังมีชาวบ้านที่ยังคงเดือดร้อนอยู่ไม่น้อย

#45 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:19

มีลิ้งค์ไหนอีกฮะ ที่บอกว่าป๋าเปรมรับปากจะมาร่วมงาน
ผมชักไม่ค่อยจะแน่ใจ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#46 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:31

เขาเรียกว่าการเกาะกระแสเพื่อความอยู่รอดครับ ต้องแก้ตัวจากที่เคยไปชมมาร์คไว้ครั้งนึงแล้วชื่อเสียงชิบหายวายวอดหมด :D

#47 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:33

อ้าว แล้วที่ไอ้ควายแดง มันว่า อำมาตย์ หมายถึง ป๋าเปรม ก้ใส่ร้ายเค้ามาตลอดสิว่ะ ไอ้โปก :lol:

#48 ryukendo

ryukendo

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:34

ทำไมป๋าถึงอยากเลี้ยงงูเห่า -_-
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#49 asawinee

asawinee

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:44

เขาเรียกว่าการเกาะกระแสเพื่อความอยู่รอดครับ ต้องแก้ตัวจากที่เคยไปชมมาร์คไว้ครั้งนึงแล้วชื่อเสียงชิบหายวายวอดหมด :D

ปุ๊กลุ๊กมั่วได้โล่ โง่ได้ถ้วยอีกแระ

นางยกนกแก้ว เชิญ ป๋าเปรม
ป๋าเปรมอยู่ดีๆ ไม่ได้ไป ขอ เข้าร่วมงานเองนะเฟ้ย
ใครเกาะกระแสใครกันแน่

#50 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:46

นึกถึงหมาตัวผู้

ซื่อขึ้นต้นด้วยตัว T ที่อุตสาหไปไหว้ ป๋าเปรมในงานศพ ทั้งๆป๋าแกจะกลับแล้ว
เกาะกระแส?

นึกถึงหมาตัวเมีย
ซื่อขึ้นต้นด้วยตัว P ที่อุตสาหเข้าหลังบ้านไปหาป๋า เพื่อช่วยผัว
เกาะกระแส?

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน