Jump to content

- - - - -

เลิกกินแมคกันเถอะ......

This topic is in the process of being archived.
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:37

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:44

ของชอบไอ้ขวัญชัย..ควายพนา...นายฮ้อยอำหมาดควายแดง..ให้แมร่งแดกให้ตายห่านไปเลย. :lol: :lol:

ของเราคนไทยมันต้อง....
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#3 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:44

โอววว เพิ่งไปกินวันก่อนเอง แง๊วววว ตรูกินอะไรไปเนี่ย

ปล. นึกว่าจะชวนเลิกกินเพราะไอ้ขวัญ หนีม็อบแดกแมค.. :D :D
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#4 ---->

---->

น้องใหม่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:47

แอมโมเีนียมไฮดรอกไซด์ ผสมสารบางอย่าง กลายเป็นอลูมิเนียมไนเตรท ???????

มติชนออนไลน์เอ๋ย :D

#5 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:51

มันผสมอะไร ถึงมีอลูมิเนียมโผล่มาด้วย??

#6 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:55

ของชอบไอ้ขวัญชัย..ควายพนา...นายฮ้อยอำหมาดควายแดง..ให้แมร่งแดกให้ตายห่านไปเลย. :lol: :lol:

น่ากินมาเลย แต่ขาดสีม่วงอัญชัน อิอิ

#7 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:01

As a food additive, ammonium hydroxide is used as an antimicrobial. In the United States, ammonium hydroxide is classified by the Food and Drug Administration as generally recognized as safe (GRAS).[6] Some fast-food restaurants use beef that has been treated with ammonium hydroxide to make it safe, but McDonald's, Burger King and Taco Bell restaurants have recently stopped this practice

จากhttp://en.wikipedia....onium_hydroxide

อลูมีเนียมไฮดรอกไซด์ ก็เป็นสารที่ปลอดภัยระดับหนึ่งที่ใช้ในอาหาร หลักการที่สำคัญคือ อย่าใส่ให้เกินปริมาณที่กำหนด
เหมือนกับดินประสิวที่ใส่ในแหนมนั่นแหละ
ถ้ารู้สึกไม่ปลอดภัย กินอาหารออร์แกนิค ผ่านการปรุงแต่งน้อยดีที่สุด

#8 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:19

NH4OH + [H+] ----> Al(NO3)3

มาไงวะนั่น

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#9 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:25

หลังจากที่ไปพบจิตแพทย์มา ผมก็เลิกทานแม็คไปนานแล้วครับ
.
.
.
.
.
.
.
.
..
.
.
.
.

Edited by O2Mini, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:25.

#10 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:36

มาไงวะนั่น

จบเคมีจากสถาบันใดเนี่ย

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#11 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:12

ก็ผสมกับอลูมิเนียมไนเตรทไง
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#12 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:33

มาไงวะนั่น

เมพ!!!
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#13 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:40

เรามาเลิกกินปลาร้า ปลาเจ่า หมูแหนม เพราะเขาใส่ KNO3 ผสมในอาหารด้วย :angry:

KNO3 ก็ไอ้ที่เขาไว้ทำระเบิดนั่นแหละครับ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#14 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:47

มาไงวะนั่น

ฝากคืนอาจาร์ยตั้งแต่เอ็นท์ติดแล้ว ตอนนี้จำได้เพียง H2O O2 CO2

#15 โคนัน

โคนัน

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:49

มันผสมอะไร ถึงมีอลูมิเนียมโผล่มาด้วย??

อะไรที่ว่านั้น ก็คงต้องมี อลูมิเนียมเป็นส่วนประกอบด้วยอยู่แน่ๆ

#16 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:56

อะไรที่ว่านั้น ก็คงต้องมี อลูมิเนียมเป็นส่วนประกอบด้วยอยู่แน่ๆ

กระทะอลูมิเนียม?

#17 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:00

ผมว่าแมคที่เมืองไทยไม่ได้ใส่นะ
แต่กินอะไรซ้ำๆ มันก็ไม่ดีอยู่แล้ว โดยเฉพาะพวกเนื้อสัตว์
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#18 1sTzKiLLzCcN

1sTzKiLLzCcN

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:53

หลังจากที่ไปพบจิตแพทย์มา ผมก็เลิกทานแม็คไปนานแล้วครับ
.
.
.
.
.
.
.
.
..
.
.
.
.

มันคนละแม็คเว้ยเห้ย!!

#19 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:54

.
.
.
.
.
.
.
.
..
.
.
.
.

ออกจะกรุบกรอบ

#20 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:27

น่ากินมากมาย :D
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#21 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:33

ถ้าจะใหดี ผสม สารไคฟง ลงไปด้วยคงจะดี

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#22 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:42

มาไงวะนั่น

จบเคมีจากสถาบันใดเนี่ย

คงต้องถามนักข่าวแล้วกระมัง NH4OH ผสมกรดบางชนิด H+ ไหงได้ Al(NO3)3 :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#23 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:44

แมคโดนัลด์ที่ผมทานจะแค่พายข้าวโพด กับนานๆจะกินแมคฟิชทีนึง

แต่นานมาแล้วเคยมีหนังเรื่องหนึงที่เคยสร้างขึ้นให้รู้ถึงโทษของการทานแมคโดนัลด์มาก จะถึงขั้นช๊อกเกือบตาย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#24 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:46

.
.
.
.
.
.
.
.
..
.
.
.
.

จะไปหามาชิมมั่ง หึหึ

#25 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:03

มันก็น่าจะใส่อยู่แล้วละ ไม่งั้นจะทำในปริมาณครั้งละมากๆแล้วเก็บรักษาไว้ได้นานๆอย่างไรโดยไม่เสียความเด็งของเนื้อ

อาหารแบบนี้ไม่ค่อยได้เข้าอยู่แล้วละครับ เข็ดแล้วตอนอยู่เมืองนอก สุขภาพแย่ลงมาก แต่ต้องกินเพราะไม่มีอะไรกินในช่วงแรก

พอมาไทยเลยเข็ดไม่อยากเข้า ปีหนึ่งเข้าสัก 3 หนจะได้ เข้าเพราะหาอะไรกินไม่ได้จริงๆ

#26 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:57

อ้าว อ่านตั้งนาน นึกว่าให้หลีกเลี่ยงกางเกงแม็คส์สีชมพู
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#27 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:04

.
.
.
.
.
.
.
.
..
.
.
.
.

คนหล่อ..ชอบกินของกรุบกรอบประเภทนี้หรือคะ :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#28 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:05

.
.
.
.
.
.
.
.
..
.
.
.
.

คนหล่อ..ชอบกินของกรุบกรอบประเภทนี้หรือคะ :o

เคล็ดลับความหล่อฮะ...
.
.
.
.
แต่แหม อยากเรียกผมแบบนี้เลยครับ

เริ่มจะอายแล้ว 5555+

#29 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:20

นึกไม่ออกครับว่า กรดชนิดไหนมี Al เป็นส่วนประกอบ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#30 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:31

อย่าไปห่วง สารนี้ปลอดภัย
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#31 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:31

ตลาดบ้านเรา บอแร็กซ์ กับ ฟอร์มาลีน เน้นๆ

Edited by Pock, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:32.

แก๊งค์น้ำปู