Jump to content

- - - - -

'กิตติรัตน์' เผยเตรียมผุด 'ข้าวแกงธงแดง' 20-25 บาท งานนี้คนชอบสีแดง คงชอบสุดๆๆ

This topic is in the process of being archived.
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:33

รัฐฯ ไฟลน(ก้น) 'กิตติรัตน์' แจงด่วน ก่อนจะปัดแผนขายหุ้น ปตท.
หารือคร่ำเครียด เผยเตรียมผุด 'ข้าวแกงธงแดง' 20-25 บาท
((((ธงแดงเลยนะ...งานนี้คนไม่ชอบสีแดง-คงฝืดคอแย่ แต่จะบอกรัฐบาลให้เพื่อเป็นกุศลผลบุญนะครับ ไอ้ที่ผ่านมาน่ะ สินค้าธงๆ ทั้งหลายไม่ได้ถึงผู้บริโภคส่วนใหญ่หรอกครับ...จะไปไล่ติดธงแดงตามร้านข้าวแกงกินซอย-ไม่ได้หรอกครับ!!

"ข้าว ไม่ใช่น้ำยาล้างห้องน้ำ จะได้มาติดธง-ติดตรา"
เล็ก เจ้าเก่า

สุดยอดไอเดียโคตระขำ ของพณ. ยุค "ปูแดง" คงรวยโคคๆๆ ทั่วหน้าาาาาา ฮาาาาาาาาาาาาา

#2 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:43

บ้าสีแดงกันจริงๆ 55+ :lol: กี่ รบ. มามีแต่จัดงานธงฟ้าลดราคาของราคาอาหาร

ว่าแต่คุ้นๆ ตัวอะไรชอบสีแดงนะ

#3 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:57

สงสัยไม่ชอบสี ฟ้า
งั้น ใช้ธงที่มีรูปอีโง่ แทนก็น่าจะเหมือน

ข้าวแกงธงอีโง่ 20-25 บาท

Edited by metaleka, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:57.

#4 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 05:47

คงเป็นขวัญใจแม่ค้าเสื้อแดงนะ ท่าน รมต.

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#5 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 05:59

สนับสนุนครับ อยากกินข้าวเนื้อทอดกระเทียมโปะไข่ดาว 20 บาท แต่ขอเป็นข้าวหอมมะลิ 100% 300 กรัม เนื้อสันใน 150 กรัม ไข่ดาวเบอร์ 0

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#6 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:08

ขออาหารฮาลาลด้วยนะ

และขอเตือนคุณ กิติรักษ์

คุณมิ่งไปเพราะข้าว ธง ฟ้า

#7 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:40

สีแดงมันไม่ช่วยกระตุ้นการอยากอาหารเลยนะ แต่ถ้าอยากทานหญ้าก็คงเป็นอีกเรื่องหนึ่ง :lol:

#8 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:56

นึกภาพตัวเองกินไปด่าไป เพราะข้าวของแพง รายได้ยังไม่ขยับ

คราวนี้แหละได้เห็นแดงทั้งแผ่นดินแหง๋ม ไม่ใช่เพราะอุดมการณ์นะ

แต่เพราะข้าวแกงมันแพง เฮ้อ...... :(
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#9 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:05

20-25 กลัวจะเป็น 2 จานอิ่มน่ะซี๊.. :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#10 redfrog53

redfrog53

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:28

คิดถึง เจ้มิ้งนะ น่าลาออกจากพรรคเน่าๆ ล้างตัวมาแก้ไขปัญหาเก่า จะไปได้สวยนะ

Edited by redfrog53, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:30.

#11 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:33

พท.เล็งผุด"ข้าวแกงธงแดง" ข้าวพร้อมน้ำ 20-25 บาท

พรรคเพื่อไทย 7 ก.พ. 2555 แหล่งข่าวจากพรรคเพื่อไทย เปิดเผยว่าในการปะชุมกรรมการยุทธศาสตร์พรรคเพื่อไทย แกนนำได้หารือถึงปัญหาปากท้องของประชาชนด้วย โดยแกนนำพรรคเห็นว่าควรจะส่งสัญญานไปถึงนายกรัฐมนตรีและรมว.พาณิชย์ เพื่อให้ลงไปดูสถานการณ์จริงในตลาดสดผักผลไม้ต่างๆ ว่าราคาถูกหรือแพงขนาดไหนแล้ว และต้องลงไปดูในตลาดสดให้เร็วที่สุด อย่างช้าไม่ควรจะเกินวันที่ 9 ก.พ.นี้

นอกจากนี้ พรรคยังมีแนวคิดที่จะตั้งร้าน "ข้าวแกงธงแดง" ขึ้นภายใต้สโลแกนที่คิดไว้เบื้องต้นว่า "เราทำได้ กำไรมี" โดยเบื้องต้นอาจจะมีทั้งหมด 9 จุด อยู่ฝั่งพระนคร 6 จุดและฝั่งธนบุรี 3 จุด ซึ่งจะจำหน่ายอาหารราคาถูกเพื่อช่วยลดค่าครองชีพของประชาชน อาทิ ข้าวแกง 1 อย่างราคา 20 บาทพร้อมน้ำดื่ม และข้าวแกง 2 อย่างราคา 25 บาทพร้อมน้ำดื่ม เป็นต้น ซึ่งจะมีความชัดเจนและเป็นรูปธรรมภายใน 2 สัปดาห์

http://breakingnews....h&newsid=551369

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#12 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:35

"ข้าวแกงธงแดง"
กรูรรรรรรรรร กินไม่ลงหรอก

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#13 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:39

เดี๋ยวนี้หญ้ามันมีราคาแพงขนาดนี้เลยหรอ :mellow:

#14 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:54

ฮาอ่ะ เราทำได้กำไรมี ทุนล่ะใครออกให้ ตอหลดตอแหลสร้างภาพอีก
คราวนี้คงเห็นอิปูใส่ผ้ากันเปื้อนถือตระกร้าจ่ายตลาด

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#15 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:11

พท.เล็งผุด"ข้าวแกงธงแดง" ข้าวพร้อมน้ำ 20-25 บาท

พรรคเพื่อไทย 7 ก.พ. 2555 แหล่งข่าวจากพรรคเพื่อไทย เปิดเผยว่าในการปะชุมกรรมการยุทธศาสตร์พรรคเพื่อไทย แกนนำได้หารือถึงปัญหาปากท้องของประชาชนด้วย โดยแกนนำพรรคเห็นว่าควรจะส่งสัญญานไปถึงนายกรัฐมนตรีและรมว.พาณิชย์ เพื่อให้ลงไปดูสถานการณ์จริงในตลาดสดผักผลไม้ต่างๆ ว่าราคาถูกหรือแพงขนาดไหนแล้ว และต้องลงไปดูในตลาดสดให้เร็วที่สุด อย่างช้าไม่ควรจะเกินวันที่ 9 ก.พ.นี้

นอกจากนี้ พรรคยังมีแนวคิดที่จะตั้งร้าน "ข้าวแกงธงแดง" ขึ้นภายใต้สโลแกนที่คิดไว้เบื้องต้นว่า "เราทำได้ กำไรมี" โดยเบื้องต้นอาจจะมีทั้งหมด 9 จุด อยู่ฝั่งพระนคร 6 จุดและฝั่งธนบุรี 3 จุด ซึ่งจะจำหน่ายอาหารราคาถูกเพื่อช่วยลดค่าครองชีพของประชาชน อาทิ ข้าวแกง 1 อย่างราคา 20 บาทพร้อมน้ำดื่ม และข้าวแกง 2 อย่างราคา 25 บาทพร้อมน้ำดื่ม เป็นต้น ซึ่งจะมีความชัดเจนและเป็นรูปธรรมภายใน 2 สัปดาห์

http://breakingnews....h&newsid=551369

น่าจะให้'ขึ้นห้างฯ'....
ห้างอิมพีเรียลลาดพร้าวด้วย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:12

พวกนี้มันติดคำว่า "แดง" จริงๆนะ
ก้าวไปไม่พ้นความเป็นแดงได้สักที
gladiator 1.jpg

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:15

สงสัยไม่ชอบสี ฟ้า
งั้น ใช้ธงที่มีรูปอีโง่ แทนก็น่าจะเหมือน

ข้าวแกงธงอีโง่ 20-25 บาท

ขอให้อุดหนุนนิดหน่อย....
ไม่ต้องเสียค่าพื้นที่
ไม่ต้องเสียค่าไฟค่าแก๊ส
น่าจะมีพ่อค้าแม่ค้าไพร่เสื้อแดงเข้าโครงการนี้ได้โข.....

ถ้าไม่อุดหนุน.....
กิตติรัตน์จะรู้ว่า'ต้นทุน'ของกระทรวงพาณิชย์แหกตาอย่างไร......ฮา

Edited by ปุถุชน, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:18.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:15

แล้วโครงการธงฟ้าราคาประหยัดนี่พับเก็บไปเลยใช่ไหมครับ? :mellow:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#19 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:17

ที่อย่างนี้...แมร่งไม่เสรือกทำ...
ข้าวแกงธงแดง 2 อย่างราคา 25 บาทพร้อมน้ำดื่ม ...ทั้งแผ่นดิน
หรือ..หมู่บ้านข้าวแกงธงแดง 2 อย่างราคา 25 บาทพร้อมน้ำดื่ม ...ทั้งแผ่นดิน
ทำ....ทำไมแค่ 9 จุด...สาดเอ๊ย..
แมร่งคงมีแต่ควาย...ถือธงแดง...ไปแดร๊กล่ะว่ะ...

แต่ขอโทษว่ะ..กรูอำมาตเว๊ย...แดร๊กต้มเลือดหมูชุดละ 35 บาท..ไม่เดือดร้อนว่ะ..

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#20 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:17

จะรอดู

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#21 เกลียดเควี้ยแดง

เกลียดเควี้ยแดง

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:19

ผมม่ายรับประทานอาหารธงแดง(หญ้าราคาประหยัด)หรอก กลัวกลายพันธ์เป็นฟายแดง
เกลียดเควี้ยแดง..>เกลียด=ไม่ชอบอย่างแรง,>เควี้ย=พวกควาย(พวกโง่ดักดาน)+พวกเหียไม้โท(พวกฉลาดแต่ทำเรื่องเหียไม้โทๆ),>แดง=แหล่งรวมความชั่ว+เลวปล.เกลียดมากคือพวกเควี้ยแดงล้มเจ้ากับพวกเควี้ยแดงทำเลวชั่ว,เผาเมือง จับได้บอกแดงเทียม เลวแต่ใจกะตู๊ด

#22 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:22

แถวบ้านเก่าผมยังขายจานละ10นะ
นึกถึงถ้วยเล็กๆที่เค้าเอาไว้ไหว้เจ้าที่ครับ
ข้าวก็จานเล็กๆเช่นกัน ขายมานานมาก 15ปี+
เรียกข้าวหน้าธน ขายหน้าธนบุรีคาเฟ่
คนกินกันเยอะครับ แม้วัถตุดิบในการทำจะเป็นเศษๆซะมากกว่า
แต่ก็กินเอาชีวิตรอดได้ครับ แต่กินที่นึงนี้ไม่ต่ำกว่า 40นะครับถึง พออยู่ท้อง
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:23

ตกลงกระทู้นี้เป็นซับเซ็ตของกระทู้นี้เหรอ
http://webboard.seri...แกงธงแดง-ข้าวพ/

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:24

ตกลงกระทู้นี้เป็นซับเซ็ตของกระทู้นี้ใช่มั้ย
http://webboard.seri...ยเตรียมผุด-ข้า/

#25 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:24

ไม่ชอบสีฟ้ารึ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#26 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:27

สนับสนุนครับ อยากกินข้าวเนื้อทอดกระเทียมโปะไข่ดาว 20 บาท แต่ขอเป็นข้าวหอมมะลิ 100% 300 กรัม เนื้อสันใน 150 กรัม ไข่ดาวเบอร์ 0

Hi So

#27 PiginthePot

PiginthePot

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:39

ชนวนความขัดแย้งรอบใหม่ จากความคิดที่เหมือนไม่ใช่ความคิดของคนระดับรัฐมนตรี

ธงฟ้านี่มันสีของ ปชป. ใช่ป่ะ เลยออกโครงการธงแดง เดี๋ยงคงมีโครงการอื่นๆ ที่ลงท้ายด้วยธงแดงมาแทนที่ธงฟ้าอีก

คิดได้...

#28 เคมาน@ปาชา

เคมาน@ปาชา

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:43

ฮาอ่ะ เราทำได้กำไรมี ทุนล่ะใครออกให้ ตอหลดตอแหลสร้างภาพอีก
คราวนี้คงเห็นอิปูใส่ผ้ากันเปื้อนถือตระกร้าจ่ายตลาด

ทำไมคาดการณ์อนาคตได้แม่นยำขนาดนั้น :D

#29 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:48

รวมกระทู้ซ้ำให้ครับ จะได้หวดกันกระทู้เดียวเลย :)

#30 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:54

บุญทรง เตริยาภิรมย์ รมว.พาณิชย์ บอกว่า จะเพิ่มร้านอาหารธงฟ้า จาก 4 พัน เป็น 8 พันร้านทั่วประเทศ

กิตติรัตน์ ณ ระนอง เตรียมผุด ข้าวแกงธงแดง อีก

ตกลง ธงฟ้า ธงแดง มันมีอะไรแตกต่างกันไหม ? :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#31 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:56

รมต ปัญญาอ่อน

#32 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:57

ร้านไหนติดธงแดง ผมไม่กิน มีอะไรหรือเปล่า
แก๊งค์น้ำปู

#33 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:12

ถ้าจะให้ดี มึงทำ Delivery ส่งตรงถึงบ้านไปเลยดีไหม?

#34 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:13

น่าจะให้'ขึ้นห้างฯ'....
ห้างอิมพีเรียลลาดพร้าวด้วย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

โธ่ โดนปาดอีกแล้วววววว

#35 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:42

ข้าวแกงธงแดง 25 บาท

- ผัก มาจากตลาดสี่มุมเมือง คัดเฉพาะเปลือกผักที่เขาลอกทิ้ง

- เนื้อหมู ไก่ คัดเฉพาะเศษเนื้อข้างเขียงที่เขาเอาทิ้ง หนัง เนื้อขาว เพียบ

- ไข่ มาจากฟาร์มไหนก็ไม่รู้ สดหรือเปล่าก็ไม่รู้ ไก่เป็นโรครึเปล่าก็ม่ายรู้ ไปวัดดวงเอา กินไปพร้อมความตื่นเต้น

- ข้าว จากยุ้งข้าวค้างปีขายไม่ออก เก่าจนไม่เหลือยางข้าว หุงแค่ถ้วยเดียว บานจนล้นฝาหม้อ

เหอะๆ ตูหุงข้าวทอดไข่เจียวกินเองดีกว่า หอม อร่อยอย่าให้เซด

#36 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:57

ต้องทำให้ชินครับ เดี๋ยวซักพักจะได้ย้ายไปกิน "ข้าวแดง" กันต่อ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#37 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:01

ข้าวแกงธงแดง 25 บาท

- ผัก มาจากตลาดสี่มุมเมือง คัดเฉพาะเปลือกผักที่เขาลอกทิ้ง

- เนื้อหมู ไก่ คัดเฉพาะเศษเนื้อข้างเขียงที่เขาเอาทิ้ง หนัง เนื้อขาว เพียบ

- ไข่ มาจากฟาร์มไหนก็ไม่รู้ สดหรือเปล่าก็ไม่รู้ ไก่เป็นโรครึเปล่าก็ม่ายรู้ ไปวัดดวงเอา กินไปพร้อมความตื่นเต้น

- ข้าว จากยุ้งข้าวค้างปีขายไม่ออก เก่าจนไม่เหลือยางข้าว หุงแค่ถ้วยเดียว บานจนล้นฝาหม้อ

เหอะๆ ตูหุงข้าวทอดไข่เจียวกินเองดีกว่า หอม อร่อยอย่าให้เซด

ข้าวจากรับจำนำ ส่งออกไม่ได้เพราะแพงเกินจนข้าวขึ้นรา
ไข่เกือบหมดอายุจากห้างที่อะตอมไข่บูดไปซื้อไง :D :D

#38 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:24

เดี๋ยวนี้หญ้ามันมีราคาแพงขนาดนี้เลยหรอ :mellow:

:P :P :P :P :P

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#39 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:39

Hi So

ต้องระบุสเปคหน่อยครับ เดี๋ยวจะได้ข้าวขาว 35% เศษเนื้อ ไข่นกกระทา ใส่ลงถ้วยน้ำพริก

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#40 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:09

อะไรนะ ขายข้าวแดงน่ะหรอ :D

#41 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:29

อยากรู้ว่าคุณภาพจะเป็นยังไง 555+
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#42 redfrog53

redfrog53

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:39

Hi So

ต้องระบุสเปคหน่อยครับ เดี๋ยวจะได้ข้าวขาว 35% เศษเนื้อ ไข่นกกระทา ใส่ลงถ้วยน้ำพริก

นั้นของไหว้เจ้าแล้ว

#43 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:51

ทำไมไม่ให้จิรายุ ห่วงทรัพย์ทำข้าวกล่องขายซะเลย เห็นทำได้วันนึงเป็นแสนๆกล่อง ช่วยชาวบ้านหน่อยสิ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#44 cham

cham

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:51

ทำไมพวกมันไม่คิดจะลดต้นทุนให้ชาวบ้าน แก็สขึ้น น้ำมันขึ้น ค่าแรงขึ้น

แต่ จะควบคุม สินค้า ปลายทาง ขอให้ทำสำเร็จตลอดไปนะครับ

อยากเห็นครับ

Edited by cham, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:52.

#45 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:59

Hi So

นั้นของไหว้เจ้าแล้ว

20 บาท จะเอาอะไรมากล่ะครับ แถมไม่ได้ระบุคุณภาพและปริมาณอีก :lol: :lol: :lol:

#46 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:04

ใครติดธงแดงหน้าร้าน ระวังธงจะโดนขวิดนะครับ เห็นสีแดงไม่ได้อยู่
เอ๊ะ... นั่นมัน “วัว” นี่นา

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#47 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:23

พอไม่ได้เป็น รมว. พาณิชย์ ดันอยากมาทำหน้าที่ รมว.พาณิชย์
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#48 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:31

ข้าวแกงธงแดง สงสัยจะมีแต่คนขับแท๊กซี่กับวินมอไซต์ไปอุดหนุน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#49 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:36

ผมว่าเปลี่ยนจาก "ข้าวแกงธงแดง" ลองเปลี่ยนเป็น "ข้าวแดง" ทั้งคณะรัฐมนตรีเลยดีกว่า
โดยเฉพาะ รมต.ช่วยเกษตร เริ่มจากนั่นเลยดีกว่า

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#50 ไทยไกลบ้าน

ไทยไกลบ้าน

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:59

มันจะแดงกันทั้งแผ่นดินก็เพราะท่านควายๆ พวกนี้แหละ ปากก็ว่าปรองดองๆ ไม่ทราบใช้สมองส่วนไหนคิด
ชีวิตนี้ รู้จักสีเดียวหรือไง ....ฟายเอ๊ย !!!