Jump to content

- - - - -

ตั้งวอร์รูมล่า โพสต์ใส่ร้าย"ปู"

วอร์รูม ล่า โพสต์ ปู

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
69 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:01

อ้าวววว...อย่างนี้ก้อโดนทั้งเวป แล้วคัยจะไปเยี่ยมพวกเราละ่ ยกให้ น้าเชฯ เป็นตัวแทนแล้วกัน 555555

ได้ไปตั้งวงกันในคุกแล้วงานนี้
อีปู ***งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ขอเป็นขาแรก เฮงๆ ๆ ๆ

#52 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:17

ปูเอาอยู่ทุกภาคส่วน

#53 memory

memory

น้องใหม่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:19

ช่างคิดได้ในช่วงหน้าสิ่วหน้าขวานประชาชนต้องการความช่วยเหลือเนี่ยนะ
ตั้งวอร์รูมช่วยเหลือเรื่องน้ำท่วมกลับไม่ทำ...สุดยอดจริงๆ

#54 memory

memory

น้องใหม่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:20

แค่จะเป็นนายก อบต.ยังไม่เหมาะสมเลยจริงๆ

#55 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:50

ผมเชียร์นายกมาตลอด อย่าจับผมนะครับ ผมเชื่อมั่นในประชาธิปไตยที่โหยหา ไม่ปิดปากฝ่ายตรงข้ามเพราะมาพูดความจริง ถ้าปิดปากคนอื่นดังนั้นประชาธิปไตยของนายกก็ตอแหลสิครับ อุ๊บส์!
แก๊งค์น้ำปู

#56 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:53

ผมเชียร์นายกมาตลอด อย่าจับผมนะครับ ผมเชื่อมั่นในประชาธิปไตยที่โหยหา ไม่ปิดปากฝ่ายตรงข้ามเพราะมาพูดความจริง ถ้าปิดปากคนอื่นดังนั้นประชาธิปไตยของนายกก็ตอแหลสิครับ อุ๊บส์!

555 ตกลง PockLock นี่ไม่ใช่ PookLook สินะ ;)
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#57 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:11

อีโง่

ขอจัดให้ครับ

#58 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 01:23

ผมนี่แหละทีเห็นว่า นายกฯปูเป็นผู้นำที่โง่ เป็นนายกฯที่โคดโง่

จะจับกุมดำเนินคดีอะไรก็มาเลยครับ

สงสัยจะโดนคดี เอาความลับทางราชการ มาเปิดเผยนะ
ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#59 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 02:30

ว้ายๆ เริ่มกลัวแล้วอ่ะ ดูดิขนลุกเลย :lol:
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#60 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 09:29

e-ยิ่งเละมันเหลือความเชื่อมั่นอีกเรอะ ไม่น่าเชื่อว่าแค่คำว่า "โง่" คำเดียวรัฐบาลนี้แทบคลั่งตาย

#61 Chicken Wing

Chicken Wing

น้องเก่า

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:40

อย่าให้พวกเราตั้งวอร์รูมเพื่อรวมหัวด่า "ปู" และ "รัฐบาลชุดนี้" บ้างแล้วกันนะคะ....

#62 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:00

แล้วพวก ต่อต้าน 112 จะมาต่อต้าน เรื่องนี้ไหมนะ??

#63 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:17

ชาวบ้านธรรมดาเนี่ยนะจะไปใส่ร้ายนายกฯที่มีอำนาจทุกอย่าง หาเรื่องกลั่นแกล้งประชาชนที่ไม่เลือกพวกมันมากกว่า

#64 พิสดารหก

พิสดารหก

น้องใหม่

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:38

ทำไมจะด่ามันไม่ได้ล่ะ มันเป็นแม่เหรอถึงด่าไม่ได้ เข้าใจไรผิดป่าวมันเป็นลูกจ้างประชาชนนะไม่ใช่เจ้านาย เงินเดือนมันภาษีประชาชนนะ ตอนหาเสียงยกมือใหว้ปลกๆมาขอรับใช้พี่น้องประชาชน แล้วพอเป็นได้เป็นนายกมีอำนาจเป็นเจ้านายกูเลยหรือไงถึงด่าไม่ได้ ฟายเอ๊ย นายกโง่ๆๆๆๆๆๆ
ก่อนจะท้อและถอดใจ ลองหันกลับไปเราเดินมาไกลแค่ไหนแล้ว

#65 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:39

เรื่องจิงทั้งนั้น

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#66 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:58

อยากให้จับจริง ๆ ต่างชาติจะได้รู้ว่าประเทศไทยเป็นยังไง เห็นนา ๆ ชาติดิ้นพล่าน บีบไทยไห้แก้ไข มาตรา 112 และ พรบ.คอม
ให้หมิ่นในหลวงได้ แต่หมิิ่น อี ปู แม่มันไม่ไได้ ก็ให้มันรู้ไป ถ้าัคิดจะจับ คงจับสมาชิกเสรีไทยทั้งหมดมั้ง (ส่วนใหญ่) และคงมีคนเกลียดอีกเยอะ

อีปู โง่ ๆๆๆๆๆๆๆ จะด่า ๆๆๆๆ แน่จริงมาจับเรย
:P :P :P :P :P :P :P :P

#67 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:02

555 ตกลง PockLock นี่ไม่ใช่ PookLook สินะ ;)

Rating พุ่งแรงแซงน้องแพร่ดไปเรียบร้อยแล้ว ว่าแต่ แพร่ด หายไปไหน คิดถึงน้องแพร่ดจัง ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#68 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:41

ปกติอ่านอยางเดียว สมัครเข้ามาทันทีเมื่อเห็นกระทู้นี้เพราะอยากจะบอกว่า...

นายกฯ โง่ นายกฯ โง่ นายกฯ โง่

ถึงจะไล่ปิดปากชาวบ้านได้แต่ความโง่ก็ไม่หายไปหรอกเฟ้ย!

ปล. นั่งรอติดคุก 20 ปี รีบมาลากคอไวๆ นะอย่าช้า -_-

#69 kuuga

kuuga

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:52

หัวมีไว้กั้นหู
กระบือ=ควาย มีค่า มนุษย์มีค่า = ควาย ไร้ค่า

#70 iingz

iingz

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 10:18

ไม่มีใครใส่ร้ายหรอก มีแต่คนพูดความจริงทั้งนั้นแหละ