Jump to content

คุณจะทำอย่างไร ถ้ารู้ว่าแฟนคุณแอบไปมีกิ๊ก?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:51

กลุ้มใจมากครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:53

หัดขยิบตูดครับ
หลั่งเร็วแล้วแฟนหนี

#3 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:55

ทำใจเหอะ ปล่อยเขาไป อีกหน่อยพอแก่กว่านี้จะรู้ว่าเป็นเรื่องธรรมดาของชีวิต

ถ้ามันจะใช่ วันหนึ่งมันก็ใช่เองแหละ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#4 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:56

ไหนๆ ก็เงินเดือนขึ้นแล้ว ตั้ง 15000 ก็หากิ๊กบ้างดิ เงินคงเหลือ

#5 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:58

ไม่มีงานทำรึไงคะ? ชีวีตคุณนี่ช่างไร้สาระจริงๆ :lol:

#6 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:58

ปล่อยไปครับ หาแฟนคนที่คิดถึงเรื่องอนาคต

เพราะยังไงเงินเดือนเราก็ได้ 15000 แล้ว

เหลือใช้พอสร้างอนาคตให้ครอบครัวได้

พวกรักสนุกอย่าไปสนใจเลย ปล่อยผ่านๆไปเถอะ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#7 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:59

หาใหม่สิครับ

#8 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:59

ได้ 15000 แล้ว...

หาแฟนใหม่เลยครับ กลัวอะไร
ได้เงินเพิ่มตั้งเกือบเท่าตัวแล้ว
เป็นถึงวิศกร ญ ชอบอยู่แล้วครับ confirm

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#9 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ว่าแต่ มันเกี่ยวกับการเมืองตรงไหน

#10 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

พูดอะไรกรุณาให้เกียรติสุภาพสตรีด้วยครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#11 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

โกหก
สร้างหลักฐานเท็จ
ถูกจับได้แล้วยังทำหน้ามึน
แล้วโกหกเรื่องอื่นต่อไป

เจอคนแบบนี้ เป็นเราก็หนีไปมีกิ๊กใหม่ดีกว่า

#12 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:00

ไหนๆ ก็เงินเดือนขึ้นแล้ว ตั้ง 15000 ก็หากิ๊กบ้างดิ เงินคงเหลือ

ผมรักใคร รักจริงครับ

#13 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:01

ว่าแต่ มันเกี่ยวกับการเมืองตรงไหน

สภากาแฟ ทำไมต้องคุยแต่เรื่องการเมือง การมุ้งก็คุยได้ ผมได้หารือกับ MOD แล้วครับ

#14 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:04

ผู้หญิง ไม่ชอบคนโกหก ครับ สั้นๆได้ใจความ

#15 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:04

พูดอะไรกรุณาให้เกียรติสุภาพสตรีด้วยครับ

ไปมีกิ๊กก็กลายเป็น "สุภาพสตรี" ไแล้วหรือ? :lol:
ผิลศีลข้อ 3 นะโว้ย :angry:

#16 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:05

โกหก

เจอคนแบบนี้ เป็นเราก็หนีไปมีกิ๊กใหม่ดีกว่า

อ้าว เมียใจดี มีกิ๊ก ซะแว้ว โสน้าหน้า

#17 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:05

เราชอบวิศวกร แต่วิศวเกินแบบใจดี เงินเดือนจุ๋มจิ๋มแบบนี้ ไม่เอาอ่ะ ไมพอเทรดหุ้น :lol:

#18 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:07

แล้วเขารักคุณจริงไหม? ถ้ารักจริงคงไม่แอบไปมีกิ๊กมั้ง รักตัวเองมากๆเหอะ

#19 Shariff

Shariff

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:09

ผู้หญิงเกลียดคนโกหกนะครับ

ลองสำรวจตัวเองดูก่อน

ว่าเป็นคนโกหก ใน Level ไหน

ถ้า Level สูงมาก ยังไงผู้หญิงก็ไม่เอาครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#20 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:09

การเมืองตรงไหน ???
ย้ายมาชายคาละกัน

#21 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:11

ใจดีครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
ถ้าเป็นผมจะอภัยให้ครับ คนเราผิดพลาดกันได้ครับ เหมือนผมน่ะถ้าเพื่อน หรือ พี่น้อง ทำให้ผมเสียใจ ผมจะเสียใจอยู่พักหนึ่ง และจะอภัยให้ครับ สบายใจตัวเรา มากกว่าคนอื่นครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:12

ทำใจครับ เพราะแฟนหวังว่าเราจะได้ หมื่นห้า เพื่ออนาคตครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:13

ผู้หญิง ไม่ชอบคนโกหก ครับ สั้นๆได้ใจความ

เค้าคงหวังอนาคตที่ดีกว่า เหมือน หมื่นห้า
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#24 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:13

แล้วเขารักคุณจริงไหม? ถ้ารักจริงคงไม่แอบไปมีกิ๊กมั้ง รักตัวเองมากๆเหอะ

รักใครรักจริง นั่นใจดีคิดเอง แต่ของแบบนี้ตบมือข้างเดียวไม่ดังหรอก

รักตัวเองก่อนดีกว่า มีมากพอค่อยแบ่งให้คนอื่น ดีกว่ามานั่งร้องไห้ระทมว่าเธอทิ้งฉันทำไม

สุดท้ายได้คำตอบเจ็บปวดว่า เธอดีเกินไป
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#25 Shariff

Shariff

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:14

ทำใจครับ เพราะแฟนหวังว่าเราจะได้ หมื่นห้า เพื่ออนาคตครับ

ก็ได้แล้วนี่15000 ทำไมต้องไปมีกิ๊กอีก

#26 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:20

ไม่เป็นไรไม่ถือ เพราะถือแล้วมันหนัก 5555 :rolleyes:

#27 plunk

plunk

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:25

ก็ได้แล้วนี่15000 ทำไมต้องไปมีกิ๊กอีก

ได้จริงรึเปล่าไม่รู้ เพราะเราๆๆนั่งพิมพ์คุยกัน แต่ของเค้านอนคุยกัน

ป.ล. แนะนำให้ใจดี เลิกเถอะ ถึงคุณรักเค้ามาก แต่เค้าไม่รักคุณ มันไม่มีประโยชน์ รักคนที่เค้ารักเราดีกว่าครับ

#28 Shariff

Shariff

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:27

เดี๋ยวก็มีกระทู้เรียกร้องให้ใจดี เอารูปแฟนมาโชว์หรอก

กลัวไม่มีใครเชื่อว่าใจดีมีแฟนจริง

#29 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:28

ใจดีครับ วาเลนไทน์นี้ ชวนแฟน ไปเที่ยวสร้างบรรยากาศดี ๆ ให้สบายใจดีกว่านะครับ
ยังไงความผูกพัน ของคุณสองคน ก็คงไม่เสื่อมสลายไปง่าย ๆ หรอกครับ เรื่องที่ผ่านไปแล้ว ให้แล้วไปครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#30 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:33

โกหก

อ้าว เมียใจดี มีกิ๊ก ซะแว้ว โสน้าหน้า

อ้าว! ยัดเยียดอย่างนี้มีเคืองนะคะคุณพี่ :angry:
อ่านใหม่ชัดๆ
เจอคนแบบนี้ เป็นเราก็หนี
ไม่ได้แปลว่า เรามีอะไรกับใจดีซะหน่อย

ใครจะอยากได้ใจดีกัน ฮึ! :angry:
กล้ากินโลโมติลหมดอายุได้ ขอบอกว่าน่ากลัวสุดๆ

#31 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:44

ถ้าคุณรักผู้ชายคนนั้นจริงก็ปล่อยเขาไปเหอะ

ให้เขาได้ไปเจอสิ่งที่ดีๆกว่าในชีวิต :D
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#32 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:17

ผมไม่รู้ ผมโสด :mellow:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#33 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:17

อืม...ผมจะไม่ทับถมล่ะนะ ถ้าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงผมก็จะตอบดีๆ
กิ๊กหรือชู้ ไม่ว่าเป็นมุมใหนก็ทึ่ทุกคนไม่ชอบแหละนะ แต่จะโทษฝ่ายหนึ่งฝ่ายใด
มันก็ไม่เป็นธรรมนัก มุมมองของผมนะผมโทษตัวเองก่อนว่า
"คงเป็นเพราะเราเองที่ดูแลเขาได้ไม่ดีพอ ตัวเราไม่เสน่ห์พอ" แต่ถ้าเราทำสุดความสามารถทุกอย่างแล้ว
ก็ต้องบอกว่าทำใจเหอะตัดใจให้ได้ ถ้าเราทำดีทุกอย่างจริงๆแล้วเขายังไปมีกิีกหรือชู้แสดงว่าปัญหาไม่ได้เกิด
ที่ตัวเราแล้วล่ะ...

มานั่งกลุ้มใจไม่มีประโยชน์อะไรมีปัญหาก็ต้องแก้ที่ตัวปัญหา จะทนหรือจะเลิกขึ้นอยู่กับตัว จขกท.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#34 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:22

ใจดี ถ้าเอ็งรักเค้าจริง เอ็งต้องมองดูตัวเองก่อน ว่าตัวเอ็งเองไปทำอะไรไว้ เค้าถึงได้แอบไปมีกิ๊ก
เราต้องหาข้อผิดพลาดของตัวเองก่อน ถ้าใจดีคิดว่าตัวเองไม่มีข้อบกพร่อง ทีนี้ก็ต้องมองที่ผู้หญิงแล้ว
ลงมีกิ๊ก จับได้บอกให้เลิก เดี๋ยวเค้าก็มีใหม่อีก ไม่จบไม่สิ้น
ถ้าเป็นอย่างนั้นเอ็งต้องคิดเอาเองแล้วล่ะ ว่าเลือกที่จะจบหรือเลือกที่จะเจ็บตลอดไป

#35 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:02

ชีวิตครอบครัวนั้นเป็น การปรับตัว เข้าหากันนะครับ

คนสองคนที่มี ความเป็นอยู่รอบข้าง และสังคม ที่แตกต่างกัน

เมื่อได้มาอยู่ด้วยก็ต้องมีการปรับตัวเข้าหากัน

พูดคุยกันให้มากขึ้น มีผู้ใหญ่ที่นับถือท่านหนึ่ง ได้เคยบอกไว้ว่า

"การแต่งงานนั้น แท้จริงแล้วคือ บทอวสานของเทพนิยาย"

ซึ่งก็เห็นจะจริงอย่างที่ท่านพูดไว้ ตะนิ่นตาญี แต่งงานกับ ภรรยา มาร่วมๆ ๒๕-๒๖ ปีแล้ว

เมื่อมีปัญหา คนหนึ่งพูด อีกคนต้องหยุดพูด ฟังและคิดตามว่า สิ่งใดดีหรือไม่ดีสำหรับคนสองคน

หากไม่ยึดใน อัตตา ของตนเองเสียอย่างหนึ่งแล้ว อย่างไร อย่างไร ก็อยู่ด้วยกันได้ครับ

อ้อ...อีกประการหนึ่ง คุณใจดี20 ตัดสินเอาเองหรือเปล่าว่า แฟน มี กิ๊ก

อย่าพูดจาใส่ร้าย สุภาพสตรี หรือ นำมา ขยายความ ในที่สาธารณะ อย่างนี้เลย

นี่ไม่ใช่ วิสัยของผู้ชาย นะครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๗ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๐๒ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#36 Zomc

Zomc

น้องเก่า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:57

คบกับแฟนมาเก้าเดือน ไม่มีปัญหาเรื่องมือที่สาม
จะมีทะลาะกันบ้างก็เพราะเรื่องการเมือง ทุกครั้งที่ทะเลาะกันก็พยายามพูดพยายามเคลียร์
ตัวเองเป็นคนโมโหร้าย แต่แฟนเป็นคนเย็นๆ จะคอยฟัง หลังๆเริ่มรู้สึกผิดก็เลยลดทิฐิลง
มุมมองด้านการเมืองก็พยายามฟัง แต่อันไหนไม่เห็นด้วยก็จะหาหลักฐานมาแสดง(แฟนต้องยอมจำนนต่อหลักฐานบ่อยๆ)

ใจดีเราไม่รู้ว่าแฟนนายเค้าคิดอย่างไร แต่มีเหตุผลไม่กี่ข้อหรอกที่ผู้หญิงไปมีคนอื่น
ข้อแรกคือผู้ชายเจ้าชู้ ข้อที่สองผู้ชายตอแหล ข้อที่สามผู้ชายไม่มีน้ำยา
อันนี้สรุปเอาเองนะ แต่ลองสำรวจดูว่าคุณเป็นแบบที่ผมบอกรึเปล่า
ถ้าใช่ก็ควรปรับปรุงตัวซะ คนเรามันมีโอกาสให้แก้ตัวเสมอแหละ

To love is nothing.

To beloved is something.

But to love and beloved is everything.

Thank you,Talid-Tittee, my everything

#37 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:26

ใจดีเราไม่รู้ว่าแฟนนายเค้าคิดอย่างไร แต่มีเหตุผลไม่กี่ข้อหรอกที่ผู้หญิงไปมีคนอื่น
ข้อแรกคือผู้ชายเจ้าชู้ ข้อที่สองผู้ชายตอแหล ข้อที่สามผู้ชายไม่มีน้ำยา
อันนี้สรุปเอาเองนะ แต่ลองสำรวจดูว่าคุณเป็นแบบที่ผมบอกรึเปล่า
ถ้าใช่ก็ควรปรับปรุงตัวซะ คนเรามันมีโอกาสให้แก้ตัวเสมอแหละ

บางทีก็ตรงข้ามกันนะครับ

1. ผู้หญิงนิสันเจ้าชู้-ไม่ห่วงตัวเลย ไปกับใครก็ได้ และสะตอ

2. ผู้หญิงไม่ได้เป็นคนดีอยู่ในศีลในธรรม (รักสนุกอย่างเดียว)

3. ผู้หญิงชอบมีอะไรกับใครต่อใครไปเรื่อยๆ ไม่ชอบจำเจ

(เคยเจอแนวๆนี้มาเหมือนกัน - ผู้ชายทำใจได้อย่างเดียว แล้วก็หาทางห่างๆออกไป)

เรื่องแฟนมีกิ๊ก

เมื่อสมัยวัยรุ่น ผมก็โวยวาย เรียกร้องให้เค้ากลับมาหาเรา มีเราแค่คนเดียว ฯลฯ

แต่ยุคนี้ "ถ้า" เจอสถานการณ์แบบนี้ เลิกครับ เลิกอย่างเดียว

พาลไปนึกถึงตอน 28-29 "เมีย" ไปเที่ยวต่างประเทศ ไปชอบกับเพื่อนของเพื่อนเค้าที่โน่น

กลับมาสารภาพว่า มีคนมาชอบ และก็ชอบเค้าด้วย ผมยังชวนไปหย่าเลย จะได้ไม่รู้สึกผิดบาปอะไร

สุดท้ายเค้าก็ยอมไปหย่า ตอนนี้ก็ได้ข่าวว่าแต่งงานใหม่ไปแล้วกับคนที่ไปเจอกันเมืองนอกนั้นแหละ

ผมเองก็จะได้เป็นอิสระด้วย และตอนนี้ผมว่า ผมเจอคนดีที่เหมาะกับผมแล้วครับ

Edited by GermanManiac, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:31.

#38 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:18

1 นาทีก็จอด ท่าทางจะแก้ยาก :lol:

Edited by phoosana, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:18.

We love fender.

#39 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:23

รักแท้คือการแย่งชิง รักไม่จริงคือการเสียสละ

ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์

ด้วยความเคารพ :rolleyes:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#40 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:51

สำหรับผม ยอมเป็นคนที่เคยผิดพลาด

แต่จะไม่ยอมให้เหตุการณ์ที่ต้องเป็นอ้ายควายโง่เกิดขึ้นกับผมเด็ดขาด

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#41 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:55

คนจะอยู่เค้าก็อยู่คนจะไปเค้าก็ไป
ทำอย่างไรให้เค้าอยากอยู่มากกว่านะ
รู้อย่างเดี่ยว ไปจากกันเมื่อไร
ผมก็พร้อมมีใหม่ทันที
หึหึ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#42 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:59

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นที่ดีๆ ครับ

#43 demonoidphenomenon

demonoidphenomenon

น้องเก่า

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:54

ทำไงได้ ข้าวของมันแพง

#44 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:02

ตรงประเด็น :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#45 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:24

เมื่อเขาหายจากอาการหน้ามืดตามัว
ก็คงต้องปล่อยเขาไป...มั๊ง

:o :huh: -_-

#46 Thaivoice

Thaivoice

น้องใหม่

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:21

อืม ถ้าเขามีจริง ชัดเชนแล้ว ก็เชิญเอาไปสิ หวงทำไม ใจเขาไม่อยู่กับเราแล้ว ก็แค่เจ็บเพราะผูกพัน สักพักก็หาย
ถ้าคนมันรักอย่างนั้น จะมีใหม่ เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม จริงๆนะ

#47 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:43

หาใหม่ แล้วจะรู้ว่าโสดมันสนุกแค่ไหน
แต่คำถามเนี๊ย โตๆแล้วเค้าไม่ถามกันนะ
ผมหมายถึง ถ้ามีอายุมากหน่อย ก้อจะเก็บไว้คนเดียว แก้ไขคนเดียวน่ะ

#48 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:11

ถ้าคุณดีจริงเค้าไม่หนีคุณไปหรอก ทบทวนตัวเอง ค่อยๆคิด
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#49 int4

int4

น้องใหม่

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:04

ไม่แคร์ครับ หากิ๊กใหม่ดิครับ
เชิญท่องเที่ยวเมืองอุทัยธานี มียังคงความเป็นธรรมชาติ มีป่าไม้อุดมสมบูรณ์ น้ำตกสวย บทความน่าสนใจเกี่ยวกับเมืองอุทัย อ่านต่อ..เที่ยวเมืองอุทัย

#50 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:49

ท่าน Jaidee20 ก็ทำตัวให้มันสะอาดๆหน่อยซิครับ
จะได้ไม่ต้องไปใช้ ซีม่า โลซั่น

ผู้หญิงเขาไม่ชอบคนสกปรกโสโครก หรอก

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.