Jump to content

- - - - -

สงสัย กับข้อมูลของใจดี

This topic is in the process of being archived.
203 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:11

*
POPULAR

ครั้งแรก ออกมาอวย ปู ทำงานมาตั้งนาน เถ้าแก่เพิ่งขึ้นเงินเดือนให้ จาก 9000 เป็น 15000
(รายละเอียดปลีกย่อย นั้นได้ถูกชำแหละไปหมดแล้ว)

ครั้งต่อมา ได้มาบอกว่าเคยเสียเงินบริจาคให้ปชป

1. ถ้าเคยบริจาค ให้ ปชป บริจาคทางไหน ?
ถ้า บริจาค ผ่านการยื่นเสียภาษี ต้องมีเงินเดือนมากพอที่จะเข้าเกณฑ์ คือไม่ต่ำกว่า 2 หมื่น บาท รวมเงินได้ต่างๆ แล้ว ซึ่งจากสลิปของใจดี เงินเดือนรวมเบี้ยเลี้ยงแล้ว หมื่นกว่า ๆ แถมในสลิปยังไม่มีการหักภาษี ณ ที่จ่าย

ใจดีได้ออกมาตอบว่าทำงานหลายบริษัท อาจจะเป็นการรับจ๊อบ ซึ่งในกรณี นี้ เงินได้ นี้ คงได้ไม่ต่ำกว่า 5000 เพื่อจะรวมให้ได้ 2 หมื่นอัพ เพื่อมารวมกัน เป็นเงินได้ของบุคคลที่ต้องเสียภาษี

หรือว่าคุณใจดี จะบอกว่ารับจ๊อบเป็นคราวๆ ไป หัก ภาษี 3 % ค่ะ อาจจะไปรับเหมาช่วงวันหยุด ???????

แต่ถ้าคุณใจดี ทำงานแล้วรายได้เกิน 2 หมื่น

คุณใจดี จะออกมาตำหนิ รัฐบาลชุดที่แล้วเพื่ออะไร ทำให้เถ้าแก่ไม่ขึ้นเงินให้ ตั้ง 2 ปี ได้เงินเดือน แค่ 9000 จนคุณเองยังบอกต้องขยันๆ เถ้าแก่อุตส่าห์ยอมขึ้นเงินเดือนให้

คุณใช้ความจริงครึ่งเดียว คือบอกว่าตัวเองได้เงินแค่ 9000 เพื่อโจมตี รัฐบาลชุดก่อน ?

ถ้าคุณมีเงินได้เกินเกณฑ์ที่ได้รับการเว้นเพื่อเสียภาษี แล้ว คุณไม่ได้ลำบากเท่าสาวโรงงานที่ได้รับค่าแรงขึ้นต่ำ ถึงขนาดต้องออกมาอวยปู ประหนึ่งว่า ปูได้ทำให้คุณสบายขึ้น ทั้งๆที่คุณก็ไม่ได้ลำบากอะไรนัก

คุณควรพิจารณาตัวเองว่า คุณใช้ความจริงแค่ครึ่งเดียว เพื่อโจมตี ฝ่ายที่คุณไม่ชอบอ่ะ ..... คุณไม่แมนเลยอ่ะ บอกตามตรง

ปล. ถ้าพรุ่งนี้ คุณเข้ามาตอบแล้วไม่เจอ ไม่ใช่ตั้งกระทู้แล้วหนี แต่ไม่ว่างเข้ามา ต้องไปไซค์ก่อสร้างค่ะ ไม่กล้าเล่นเนต เดี๊ยวพี่โฟร์แมนจะว่าเอา ค่ำๆ จะเขามาตอบให้

Edited by koong, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:12.

#2 zombie!!!ภูธร

zombie!!!ภูธร

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:14

พี่กุ้ง กะไม่ให้คุณใจดีได้ผุดได้เกิดเลยเหรอ B)
ระวังน้า เค้าเป็นพญาราชสีห์นะ หุหุ
ปูไม่รู้ ปูงงค่ะ !!!

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:14

พวกแดงมัน โกหกจนชิน โกงเป็นกิจวัตร ครับ เลยไม่รู้สึกว่าจะละอายในสิ่งที่ีตัวเองโกหกแต่อย่างใด

#4 koong

koong

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:15

พี่กุ้ง กะไม่ให้คุณใจดีได้ผุดได้เกิดเลยเหรอ B)
ระวังน้า เค้าเป็นพญาราชสีห์นะ หุหุ

ช่วยไม่ได้คนเค้าขี้สงสัย คนเลือดกรุ๊ปบี ชอบความชัดเจน ไม่ชอบคลุมเครือ อ่ะซอม 555

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:17

รอเด็กเลี้ยงแกะ....

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:20

เดี๋ยวเค้าจะเอา ของเทียม การเสียภาษีมาโชว์อีก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:21

ช่วยไม่ได้คนเค้าขี้สงสัย คนเลือดกรุ๊ปบี ชอบความชัดเจน ไม่ชอบคลุมเครือ อ่ะซอม 555

กรุ๊ปเลือดเดียวกับผมเลย :lol:

#8 zombie!!!ภูธร

zombie!!!ภูธร

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:23

กรุ๊ปเลือดเดียวกับผมเลย :lol:

บี เหมือนกัน มิน่าล่ะ เลยมานั่งดูคนจมดิน อะฮิๆๆ B)
ปูไม่รู้ ปูงงค่ะ !!!

#9 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:23

คำตอบล่วงหน้า

ครั้งแรก ออกมาอวย ปู ทำงานมาตั้งนาน เถ้าแก่เพิ่งขึ้นเงินเดือนให้ จาก 9000 เป็น 15000
(รายละเอียดปลีกย่อย นั้นได้ถูกชำแหละไปหมดแล้ว)

ครั้งต่อมา ได้มาบอกว่าเคยเสียเงินบริจาคให้ปชป

1. ถ้าเคยบริจาค ให้ ปชป บริจาคทางไหน ?
โธ่เอ๊ย!! ใครๆก็รู้ :lol:

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#10 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

จะเข้ามาหรือครับ

ขนาดกระทู้ของตัวเอง ผมถามไปตั้งกี่รอบ ใจตุ๊ด ยังไม่ยอมตอบผมเลยครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#11 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:25

พญาราชสีห์ ตอบคุณสุภาพสตรีเขาดีๆด้วยล่ะ

อย่าเบี่ยงไปเบี่ยงมา

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#12 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:26

ป่านนี้คงกำลังฝึกขมิบตรูดอยู่
คงไม่ว่างมาตอบนะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#13 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:27

กุ้ง เล่นพองามน้อย แดงยิ่งน้อยๆ

#14 koong

koong

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:31

กุ้ง เล่นพองามน้อย แดงยิ่งน้อยๆ

อ๋อ ต้องถนุถนอม ใช่ไหมค้า คุณพี่ 5555

#15 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:37

คนโกหก ไม่ทำชั่วอื่นไม่มี
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#16 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:41

มีคนเรียกให้มาเจิม เอ้า! เป่ากระหม่อม พรวดดดดดดด น้ำลายหยดตัวใครตัวมันนะเฟร้ย :rolleyes:

#17 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:42

ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่ดูเหมือนว่าคนทอแหลเนี่ยมันจะต้องโกหกอยู่ตลอดเวลา ทั้งที่บางเรื่องมันไม่จำเป็นต้องโกหกหรือโกหกไปก็จับได้ ผึ้งเคยโดนฤทธิ์มาจังๆ จนอยากเป็นฆาตกรมาแล้ว เลยพอจะเข้าใจ

#18 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:43

ใจดี...เราฝาก..ซีม่า..ไว้ให้นายในมู้นี้อีกขวด....เผื่อว่านายจะผ่านมา.... :lol: :lol: :lol:

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#19 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:50

กุ้งเอาใหตายคนโกหก. ไม่รู้จักขอโทษหรือยอมรัย
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#20 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:51

ให้ดูระหว่างรอ :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#21 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:58

น่าสงสารนะ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#22 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:34

อ๋อ ต้องถนุถนอม ใช่ไหมค้า คุณพี่ 5555

ที่ผ่านมาเรียกทนุถนอมหรือครับ เล่นกันจนชาลีแชปปลิ้น ปลิ้นไปเลย เปลี่ยนรูปล๊อคอินแทบไม่ทัน ถล่มกันจนเครียด อัดบุหรี่เป็นซองๆ :P
และล่าสุด ราชสีห์ กลายเป็น สุนัขไปเลย ;)

Edited by korkang, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:35.

#23 ant

ant

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:36

ใจดีขอเวลา "หลบเลียแผลใจ"
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#24 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:01

แปะหลักฐานไว้ก่อน :lol: :lol: :lol:

ที่แน่ๆ ถ้่าน้ำไม่ท่วม ผมจะตอบแทนท่านนายกยิ่งลักษณ์ด้วยการทำตัวเป็นพลเมืองที่ดี และจะบริจาคเงินภาษีส่วนหนึ่งให้พรรคเพื่อไทยครับ (ที่ผ่านๆมาเคยบริจาคให้ พรรค ปชป. เสียดายตังค์มากกกกกกกก)

ทำไม พวกเอ็งเข้าใจกันยากกันเย็นจังว่ะ ก็ปีนี้ตูเงินเดือนขึ้นเป็น 15000 รวมโอทงโอทีและค่าอื่นๆ ก็ร่วม 20000 ปลายปีก็ต้องเสียภาษีสิว่ะ ไอ้ฟายยยยย (ไม่อยากจะหยาบคายนะ แต่เห็นแต่ละเม้นแล้วอดไม่ได้จริงๆ)

Before

and After

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#25 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:05

คุณกุ้งมีผ้าถุงมั๊ยครับ
หรือไม่ก็กระโปรงซักตัว เลือกที่เอาใหญ่ๆ นิดนึง
หรือไม่ ก็เอาที่เป็นเอวรูดก็ได้

ใจดีเค้าคงอยากนุ่ง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#26 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:26

ใจดีอยู่ไหนว้า มีคนคิดถึงเยอะมากเลยช่วงนี้
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#27 human

human

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:35

ถ้าเป็นเว็บแดงผมว่าใจดี20ต้องเป็นไอดอลของเหล่าสาวกแน่ๆ

แต่เค้าคงลืมไปคนเสรีไทยกินข้าวไม่ได้แดรกขรี้
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#28 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:10

เหมือนจะขุดขึ้นมาแล้วฝังอีกรอบ
Rise With The Fallen

#29 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:19

เหมือนจะขุดขึ้นมาแล้วฝังอีกรอบ

ศพเผาไปแล้วครับอิอิ
กะว่าจะลอยอังคารแระ
เจอไม้นี้คุณกุ้งเข้า
ถ้าทางจะไม่เหลือกระดูกไว้ลอย

กรวดน้ำแล้วยะถาอย่างเดีย:D :D
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#30 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:57

คุณกุ้งมีผ้าถุงมั๊ยครับ
หรือไม่ก็กระโปรงซักตัว เลือกที่เอาใหญ่ๆ นิดนึง
หรือไม่ ก็เอาที่เป็นเอวรูดก็ได้

ใจดีเค้าคงอยากนุ่ง

เอาไปคลุมหัวแทนปีบท่าจะดี
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#31 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:24

ระวังหน่าคุณกุ้ง jaidee20 ขี้โมโหนะ ยั้วขึ้นมา อาจเอาระเบิดไปบอมม์ที่บ้านนะ

#32 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:42

ระวังหน่าคุณกุ้ง jaidee20 ขี้โมโหนะ ยั้วขึ้นมา อาจเอาระเบิดไปบอมม์ที่บ้านนะ

ทานโลโมติลหมดอายุก็ระวังหน่อย ใจดีขมิบไม่อยู่ระวังพุ่ง

http://www.youtube.com/watch?v=B0D6tOSsHxw

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#33 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:27

ใจดีแกเป็นร้อยตำรวจเอกปลอมตัวมาครับ :D :D :D

#34 koong

koong

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:40

ก็เค้าสงสัยอ่ะ

#35 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:29

ไง เจ๊ มาแต่เช้าเรยนะ

เจ๊หวังว่าจะได้คำตอบจากเขาหรอ

:D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#36 pouce

pouce

น้องเก่า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:05

ลงชื่อรอคำตอบด้วยคนครับ :lol:

#37 jinchuuriki

jinchuuriki

น้องเก่า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:24

รอ แม้ว่าคงจะไม่มาหรอก :lol:

#38 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:34

โอ้โห..ซีรีย์ใจดี ยังมีต่อ

(เดี๋ยวต้องขอเกาะกระแสด้วยคน อุอุ)
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#39 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:41

คุุณกุ้งจะเอาอะไร กับตัวตอแหลล่ะครับ พูดมาคุณกุ้งคิดว่ามีความจริง ถึงสัก10 เปอร์ไหม ผมว่าไม่ถึง เหมือนดูคนโรคจิตเฟ้อเจ้อไปเรื่อย

เอาว่ากระทู้นี้ เป็น 100 หน้า ก็ไม่มาตอบคุณกุ้งหรอก
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#40 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:48

ไม่มา สภากาแฟ หลายวัน เจ๊จัดหนักเลย นะนี่

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#41 tu249cm

tu249cm

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:50

คนเลือดกรุ๊ฟ Bขอร่วมสงสัยด้วยคนแต่ท่าทางจะไม่ได้รับความกระจ่างจากพะยาราดชะสี

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#42 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:10

พวกคุณยังสงสัยเรื่องที่ใจดี20 มันเอามาโม้อึกเรอะ

ผมเลิกสงสัยตั้งแต่ผมท้าให้เอารายงานส่งเงินสมทบประกันสังคมมาโชว์แล้ว

เหลืออย่างเดียวที่ผมสงสัย ใจดี20 อายุกี่ขวบกันแน่

อยากเห็นบัตรประชาชน ของใจดี20 มากกว่า

หวังว่าคงจะอายุมากกว่า 7 ขวบนะ จะได้หาบัตรประชาชนมาโชว์ได้
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#43 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:18

ถ้า บริจาค ผ่านการยื่นเสียภาษี ต้องมีเงินเดือนมากพอที่จะเข้าเกณฑ์ คือไม่ต่ำกว่า 2 หมื่น บาท รวมเงินได้ต่างๆ แล้ว ซึ่งจากสลิปของใจดี เงินเดือนรวมเบี้ยเลี้ยงแล้ว หมื่นกว่า ๆ แถมในสลิปยังไม่มีการหักภาษี ณ ที่จ่าย

ใจดีได้ออกมาตอบว่าทำงานหลายบริษัท อาจจะเป็นการรับจ๊อบ ซึ่งในกรณี นี้ เงินได้ นี้ คงได้ไม่ต่ำกว่า 5000 เพื่อจะรวมให้ได้ 2 หมื่นอัพ เพื่อมารวมกัน เป็นเงินได้ของบุคคลที่ต้องเสียภาษี

หรือว่าคุณใจดี จะบอกว่ารับจ๊อบเป็นคราวๆ ไป หัก ภาษี 3 % ค่ะ อาจจะไปรับเหมาช่วงวันหยุด ???????

แต่ถ้าคุณใจดี ทำงานแล้วรายได้เกิน 2 หมื่น

คุณใจดี จะออกมาตำหนิ รัฐบาลชุดที่แล้วเพื่ออะไร ทำให้เถ้าแก่ไม่ขึ้นเงินให้ ตั้ง 2 ปี ได้เงินเดือน แค่ 9000 จนคุณเองยังบอกต้องขยันๆ เถ้าแก่อุตส่าห์ยอมขึ้นเงินเดือนให้

คุณใช้ความจริงครึ่งเดียว คือบอกว่าตัวเองได้เงินแค่ 9000 เพื่อโจมตี รัฐบาลชุดก่อน ?

ถ้าคุณมีเงินได้เกินเกณฑ์ที่ได้รับการเว้นเพื่อเสียภาษี แล้ว คุณไม่ได้ลำบากเท่าสาวโรงงานที่ได้รับค่าแรงขึ้นต่ำ ถึงขนาดต้องออกมาอวยปู ประหนึ่งว่า ปูได้ทำให้คุณสบายขึ้น ทั้งๆที่คุณก็ไม่ได้ลำบากอะไรนัก

คุณควรพิจารณาตัวเองว่า คุณใช้ความจริงแค่ครึ่งเดียว เพื่อโจมตี ฝ่ายที่คุณไม่ชอบอ่ะ ..... คุณไม่แมนเลยอ่ะ บอกตามตรง

ปล. ถ้าพรุ่งนี้ คุณเข้ามาตอบแล้วไม่เจอ ไม่ใช่ตั้งกระทู้แล้วหนี แต่ไม่ว่างเข้ามา ต้องไปไซค์ก่อสร้างค่ะ ไม่กล้าเล่นเนต เดี๊ยวพี่โฟร์แมนจะว่าเอา ค่ำๆ จะเขามาตอบให้

จะไปส่งสัยอะไรนักหนา ครับ เรื่องมันก็ เต็มตาอยู่แล้ว เค้าก็แค่ ฝั่ง ตรงข้าม ที่คิดต่าง อะไรที่ทำให้เกิดประโยชน์กับพวกเค้าๆก็ทำหมดและครับ
จะไปสงสัยทำไม ทำอะไรให้มันดู เป็นคนดีกว่านี้หน่อย เพื่อ ประชาชนเค้าจะ เห็นพวกคุณเป็นคนดีแล้วมาช่วยพวกคุณไงครับ

#44 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:22

ทำอะไรให้มันดู เป็นคนดีกว่านี้หน่อย เพื่อ ประชาชนเค้าจะ เห็นพวกคุณเป็นคนดีแล้วมาช่วยพวกคุณไงครับ

ทำดีแล้วประชาชนมาช่วย ?
คนดีๆ ก็ช่วยคนอื่นๆทั่วไปอยู่แล้วนี่ คนดีด้วยกันก็ช่วยกันอยู่แล้ว

มีแต่พวกสารเลว หน้ามืดใจบอด เคารพคนชั่ว บูชาคนเลว
หนังหน้าคนจำพวกนี้ไม่มีหรอกครับที่มันจะไปคิดอะไรถึงคนอื่น นอกจากความเห็นแก่ตัว
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#45 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:24

ทำดีแล้ว ประชาชนเลวๆควายๆจะมาช่วยน่ะเหรอ ตลกแล้ว

เลวก็คือเลว

คนใฝ่ต่ำ ใครทำดีมันก็มองไม่เห็นหรอกครับ

#46 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:32

ทำอะไรให้มันดู เป็นคนดีกว่านี้หน่อย เพื่อ ประชาชนเค้าจะ เห็นพวกคุณเป็นคนดีแล้วมาช่วยพวกคุณไงครับ

ทำดีแล้วประชาชนมาช่วย ?
คนดีๆ ก็ช่วยคนอื่นๆทั่วไปอยู่แล้วนี่ คนดีด้วยกันก็ช่วยกันอยู่แล้ว

มีแต่พวกสารเลว หน้ามืดใจบอด เคารพคนชั่ว บูชาคนเลว
หนังหน้าคนจำพวกนี้ไม่มีหรอกครับที่มันจะไปคิดอะไรถึงคนอื่น นอกจากความเห็นแก่ตัว

ฮ่าๆ แล้วไงต่อครับ
หวังว่าปชช ส่วนใหญ่ 19 ล้านเสียง จะออกมาเลือกคนดีแบบพวกท่านครับฮ่าๆระวังเค้าจะมาเลือกนะท่าน

#47 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:38

หวังว่าปชช ส่วนใหญ่ 19 ล้านเสียง จะออกมาเลือกคนดีแบบพวกท่านครับฮ่าๆระวังเค้าจะมาเลือกนะท่าน

เลือกคนดี หรือช่วยคนดี อะไรกันแน่

ทำดี หรือ การเมืองเลือกตั้ง เอาสักเรื่องเหอะ

เลอะเทอะ!

#48 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:45

เลือกคนดี หรือช่วยคนดี อะไรกันแน่

ทำดี หรือ การเมืองเลือกตั้ง เอาสักเรื่องเหอะ

เลอะเทอะ!

ฉลาดแบบ คุณ จะเข้าใจได้ไงละครับ สิ่งที่ผมพูดคือความโง้อ่ะครับ คน ฉลาดแบบคุณ คงไม่เข้าใจความโง้ของผมหลอกครับ

#49 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:58

ฉลาดแบบ คุณ จะเข้าใจได้ไงละครับ สิ่งที่ผมพูดคือความโง้อ่ะครับ คน ฉลาดแบบคุณ คงไม่เข้าใจความโง้ของผมหลอกครับ

โง้ ไม่เข้าใจครับ จินตนาการไม่ออก

โง้คืออะไร ?

เรื่องที่คุณว่าให้ทำดี

ตรงๆ เลยนะ ชีวิตนี้ผมไม่ได้คิดว่าเป็นคนดีอะไรนักหนา แต่

ตั้งใจจะเป็นคนดี ตั้งใจจะทำความดีให้มากที่สุดเท่าที่จะมีกำลัง

ผมมีความตั้งใจ

แล้วคนที่มันเลวๆ คุณดูออกมั้ย ? แยกแยะออกมั้ย ?

หรือชั่วแค่ไหนแต่อยู่พรรคที่ตัวเองนิยมเป็นพอ

ถ้าพรรคที่ผมนิยมมีคนเลว ผมแยกออก เลวคือเลว ผมแยกแยะได้

แต่ถ้าคุณจะหมายถึงการเมือง ว่าถ้าอยากให้พรรคที่ตัวเองนิยม

ได้เป็นรัฐบาล ผมต้องทำการโปรโมท โฆษณาชวนเชื่อเยอะๆ อะไรแนวๆนั้น

ขอบอกว่า ทำเท่าที่พอใจจะทำ มันไม่ใช่หน้าที่

Edited by SPDZ, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:01.

#50 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:01

จะไปส่งสัยอะไรนักหนา ครับ เรื่องมันก็ เต็มตาอยู่แล้ว เค้าก็แค่ ฝั่ง ตรงข้าม ที่คิดต่าง อะไรที่ทำให้เกิดประโยชน์กับพวกเค้าๆก็ทำหมดและครับ
จะไปสงสัยทำไม

สรุปคือมาตรฐานของควายแดง คือไม่ต้องสงสัยในข้อมูล

ว่าจะจริงหรือเท็จ ขอให้เป็นประโยชน์กับควายแดงเป็นอันใช้ได้

แล้วถ้าใครสงสัยในข้อมูลจะเป็นคนไ่ม่ดี?

Edited by Shariff, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:02.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.