Jump to content

- - - - -

"ทักษิณอยากกลับเมืองไทย"

This topic is in the process of being archived.
47 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:30

ที่มา : ไทยโพสต์

ขณะที่ความเคลื่อนไหวของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรีนั้น ทอม เพลต นักเขียนและคอลัมนิสต์ ผู้เขียนหนังสือ "Conversations with Thaksin" ได้นำบทสัมภาษณ์อดีตนายกรัฐมนตรีทักษิณ ชินวัตร บางส่วนจากหนังสือเล่มดังกล่าวมาเผยแพร่ ในชื่อเรื่อง "ทักษิณอยากกลับเมืองไทย" ซึ่ง พ.ต.ท.ทักษิณได้บอกกับนักเขียนอิสระผู้นี้ว่า เขาพร้อมจะให้อภัย และนิรโทษกรรมแก่กองทัพ กลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย และสร้างความปรองดองความสามัคคีภายในชาติ ไม่มีการล่าแม่มด ไม่มีการล้างแค้น

ในการให้สัมภาษณ์ตอนหนึ่ง พ.ต.ท.ทักษิณกล่าวว่า "สิ่งเดียวที่ผมทำได้คือ ขอให้มีการปรองดอง คนเหล่านี้กลัวผม พวกเขาไม่เชื่อใจผมว่าจะไม่แก้แค้น แต่ผมจะไม่แก้แค้น" ผู้เขียนได้ซักว่า "ถ้าคุณได้กลับไป คุณจะให้คำมั่นกับคนในกองทัพ ในพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย และอื่นๆ ได้ไหม นิรโทษกรรม? ให้อภัย?"

พ.ต.ท.ทักษิณตอบว่า "ใช่ ถูกต้อง" ผู้เขียนซักอีกว่า "ไม่มีการล่าแม่มด?" พ.ต.ท.ทักษิณตอบว่า "ไม่มีการล่าแม่มด การให้อภัยคือหัวใจสำคัญ ผมต้องการให้อภัย และทำให้ผู้คนในประเทศให้อภัยซึ่งกันและกัน เพราะถ้าคุณไม่ให้อภัย คุณไม่สามารถสร้างความปรองดองภายในชาติได้"

ทอม เพลต ถามอีกว่า "ประชาชนส่วนหนึ่งบอกว่าจะเป็นการดีแก่ประเทศไทยถ้าทักษิณพูดว่า 'ผมจะไม่กลับไป' แต่คุณไม่เคยพูดประโยคนี้ เพราะอันที่จริงคุณอยากกลับ" พ.ต.ท.ทักษิณกล่าวว่า "ผมอยากกลับบ้าน" และว่า "ถ้าผมได้กลับไป และถ้าผมไม่แก้แค้น ถ้าผมให้อภัยแก่ทุกคน คนที่ไม่ชอบผมก็จะเริ่มรู้สึกสบายใจขึ้น"

ผู้เขียนซักว่า "ผมเข้าใจถูกต้องไหม คุณจะมีความสุขกว่านี้ถ้าได้กลับประเทศไทย แม้ไม่ใช่ในฐานะนายกรัฐมนตรี ดีกว่าที่จะอยู่ในดูไบต่อไปอีก 10 ปี ที่นี่อยู่สบาย แต่คุณมีความทุกข์ใจ" พ.ต.ท.ทักษิณตอบว่า "ถูกต้อง ตัวผมอยู่ดูไบ แต่หัวใจผมอยู่ที่เมืองไทย"

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ตอแหลจิงๆ เลย เมิงอยากกลับเมิงก้อกลับสิวะ กลัว HA อะไรฟระ อ้อ เมิงถามพวกกรูรึยังว่าให้อภัยเมิงรึป่าว ? :angry: :angry:
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#2 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:33

*
POPULAR

พ.ต.ท.ทักษิณได้บอกกับนักเขียนอิสระผู้นี้ว่า เขา พร้อมจะให้อภัย และนิรโทษกรรมแก่กองทัพ กลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย และสร้างความปรองดองความสามัคคีภายในชาติ ไม่มีการล่าแม่มด ไม่มีการล้างแค้น...

:blink: มันคิดว่ามันเป็นใคร...***จะให้อภัยคนเนี่ยนะ...เอาหัวแม่ตีนข้างไหนมาคิดเนี่ย...ฉิบหายขนาดนี้ทั้งแผ่นดิน เมิงยังว่าไม่ใช่เพราะความ***ของพวกเมิงอีกเร๊อะ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#3 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:43

ทักษิณไม่เคยผิด ไงครับ จึงไม่ต้องได้รับการให้อภัยจากใครๆ
แต่ทักษิณจะให้อภัยกันคนอื่นๆ ที่ทำไม่ดีกับมัน ฮ่าๆๆ
พวกเอ็งน่ะผิดทั้งขึ้นทั้งล่อง จำไว้ :D

Edited by phoosana, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:52.

We love fender.

#4 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:46

คนที่ต้องการนิรโทษกรรมจริงๆ มีแค่ไม่กี่คนเท่านั้นแหละ

#5 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:48

แล้วใครห้ามมันไม่ให้กลับเนี้ย ขอศาลไปดูโอลิมปิคแล้วไม่ยอมกลับมาเอง บ้าป่าววะ :lol: :lol: :lol:

#6 swtp99

swtp99

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:53

งง ว่ะ....ใครต้องให้อภัยใคร.....

กลับมารับโทษซะดีๆ...แล้วค่อยขอพระราชทานอภัยโทษปีหน้า เหอะ

#7 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:53

งั้นก็รอกลับมา แบบนอนมา มีพระเดินนำแล้วกันนะครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#8 human

human

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:56

ผมก็อยากให้ท่านกลับมาครับ ไม่ทราบใครเอาโซ่ล่ามคอท่านไว้ไม่ให้กลับมาครับ

บอกได้ผมจะหาเครื่องตัดโซ่ดีๆไปตัดออกให้
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#9 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:56

ก็กลับมาสิ

#10 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:58

กุรอแม่งกลับมาจนเหนียงยานแล้ว แม่งไม่กลับมาซะที เอาแต่เห่าอยู่ริมรั้ว

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#11 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:00

อย่ากลับมาเลย แค่พรรคพวกคุณก็หนักแผ่นดินพออยู่แล้ว ถ้าคุณกลับมากรุงเทพจมน้ำทะเลแน่

#12 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:02

ตระกูลนี้ตอแหลกันทั้งโคตร อ่านแล้วขำ ไปหลอกควายแดงเถอะ คนแตกแยก ประเทศตรูพังก็เพราะพวกมรึง อ้ายคนจาน :angry: ราย

#13 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:32

ทักษิณโฟนอิน.
พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี โฟนอินจากประเทศดูไบ ลั่นอยากกลับบ้านตั้งแต่เมื่อวานแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=1JJJ4umn_z8

#14 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:02

ใครไปทำอะไร คุณ มีแต่คุณกระทำผิดต่อประเทศ อย่างมากมายมาตลอด ตอนที่ตนเองไม่ได้อำนาจ

#15 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:07

ยินดีต้อนรับ

"ทักษิณ" ให้สัมภาษณ์สื่อนอก รับตัวเลขความขัดแย้งทางการเมืองในไทยยังสูง อ้าง รัฐธรรมนูญไม่ยุติธรรม ยันไม่คิดแก้แค้น ร้องขอกลับประเทศ แม้ไม่ได้เป็นนายกฯ

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9550000018247

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#16 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:20

หัวหน้าโจรปล้นบ้าน เผาบ้าน ทำลายทรัพย์สินของเจ้าทุกข์ ... แต่ดันบอกว่าให้อภัยเจ้าทุกข์ ?!?!?!?!? :o เมพขิงๆ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#17 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:24

ต่อไปใครทำอะไรผิด ก็แค่หนี แล้วบอกว่า ผมให้อภัยพวกคุณแล้ว ผมขอกลับประเทศ

เยดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

#18 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:48

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#19 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:18

หัวหน้าโจรปล้นบ้าน เผาบ้าน ทำลายทรัพย์สินของเจ้าทุกข์ ... แต่ดันบอกว่าให้อภัยเจ้าทุกข์ ?!?!?!?!? :o เมพขิงๆ :lol:

เพิ่มเติม

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#20 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:22

ย้ำครับย้ำ

#21 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:31

กุรอแม่งกลับมาจนเหนียงยานแล้ว แม่งไม่กลับมาซะที เอาแต่เห่าอยู่ริมรั้ว

หมาเห่า ไม่กัดครับ :D

#22 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:38

จะมาอย่างไร ต้อนรับใหญ่โตอย่างไร ไม่มีคัยว่าเหรอ หากมาแล้วนอนนิ่งๆเงียบๆๆ

#23 Limmy

Limmy

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:59

พรุ่งนี้เช้าก็กลับมาซิครับ เครื่องบินบินไม่กี่ชั่วโมง

'กลัวอะไรหรือครับ' ?

#24 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:09

คนที่ต้องการนิรโทษกรรมจริงๆ มีแค่ไม่กี่คนเท่านั้นแหละ

หนึ่งในนั้นก็มีไอ้แป๊ะด้วย ชิมิล่ะ

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:05

ทักษิณไม่เคยผิด ไงครับ จึงไม่ต้องได้รับการให้อภัยจากใครๆ
แต่ทักษิณจะให้อภัยกันคนอื่นๆ ที่ทำไม่ดีกับมัน ฮ่าๆๆ
พวกเอ็งน่ะผิดทั้งขึ้นทั้งล่อง จำไว้ :D

นึกถึงโจโฉของยาขอบ
"บุรุษผู้ไม่ยอมให้โลกทรยศ" (ข้าทรยศคนอื่นได้ แต่จะไม่ยอมให้คนอื่นทรยศข้า)

ทักษิณมันหลงผิด คิดว่ามันเป็น "ผู้ถูกกระทำ" ปากมันบอกไม่แก้แค้น แต่มัน "เอาคืน" ไปแล้ว ด้วยการใช้ประเทศเป็นสนามรบและตัวประกัน
คนแบบมันต่ำชั้นกว่าสัตว์******เสียอีก จิตใจชั่วช้าต่ำทราม เนรคุณได้กระทั่งแผ่นดินที่มันเกิดและทำมาหากินจนร่ำรวย

ผมอยากดูจุดจบของมันมากเลยครับ

Edited by little bee, 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:06.

gladiator 1.jpg

#26 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:11

แล้วใครห้ามมันไม่ให้กลับเนี้ย ขอศาลไปดูโอลิมปิคแล้วไม่ยอมกลับมาเอง บ้าป่าววะ :lol: :lol: :lol:

มันกลัวไปเจอ เศษแดง 555

#27 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:12

ใครจะไปสู้อภิสิทธิ์ อยากเป็นนายกได้ละครับ

#28 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:20

ใครจะไปสู้อภิสิทธิ์ อยากเป็นนายกได้ละครับ

คนละเรื่องเลย โง่แล้วยังมาตอบกระทู้ ไป๊ ชิ่ว ๆๆๆๆๆ

#29 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:32

สงสัยมาพักหนึ่งแล้วว่า.......

มีข่าวทักษินลอยไปลอยมาที่โน่นนี่ ใกล้บ้างไกลบ้าง

นี่ก็ให้สัมภาษณ์นักข่าว

แต่ทำไมไม่มีรูปทักษินในระยะหลังเลย

ตกลงยังอยู่หรือเปล่า หรือ ไม่อยากให้ใครเห็นหน้า ส่งเสียงมาได้อย่างเดียว

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#30 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:39

ขอเชิญชวนคนไทย รักษาสุขภาพให้ดี กินอาหารที่มีคุณค่า พักผ่อนอย่างเพียงพอ ออกกำลังกายสม่ำเสมอ ชีวิตจะได้ยืนยาวพอที่จะได้เห็นทักษิณกลับมาแล้วคอยดูว่าประเทศไทยจะเป็นอย่างไรต่อไป จุดจบของเขาจะเหมือนผู้นำของประเทศอื่นหรือไม่ จะตายโหงไหม ถ้าเขามีอำนาจอีก คนหลายล้านที่ไม่ชอบเขาจะนั่งนิ่งนิ่งอยู่หรือ น่าติดตามยิ่งกว่าสามก๊กนะ จะบอกให้

#31 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:42

เรียนท่านกุลีตีเหล็ก ข้าพเจ้าจะว่าจ้างท่าน ตีดาบพิฆาตตระกูลชิน
โดยมีวัตถุดิบดังนี้

สัญญาเงินกู้ เพื่อนำเงินไปซื้อหุ้นของพ่อในราคาบาทเดียว
สำเนาเช็คสั่งจ่ายเงินที่ลงชื่อว่าคุณหญิง ทั้งที่ตอนนั้นยังไม่ได้เป็นคุณหญิง
ใบสัมประทานดาวเทียม
ใบสัมประทานโทรศัพท์เคลื่อนที่ และสัญญาที่แก้ไขแล้ว
ใบหุ้นที่ซุกใว้ให้วงศ์วานว่าเครือ
ซากกฏหมายเก็บภาษีสรรพสามิตโทรคมนาคม ที่แทบจะไม่ได้ใช้งาน
กฏหมายการถือครองหุ้นโดยธุรกิจคนต่างด้าว
ซากตั๋วเครื่องบินที่บินไปสิงคโปร์ทั้งครอบครับ บอกว่าไปเที่ยว ที่จริงไปขายหุ้น
ตั๋วไปดูโอลิมปิค
หมายจับ

สุดท้ายค่าจ้างเป็นถุงขนม 2 ล้าน

ตีบวกเยอะหน่อยนะ อิอิ
We love fender.

#32 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:42

ผมก็อยากให้ท่านกลับมาครับ ไม่ทราบใครเอาโซ่ล่ามคอท่านไว้ไม่ให้กลับมาครับ

บอกได้ผมจะหาเครื่องตัดโซ่ดีๆไปตัดออกให้

ตัดคอ? :rolleyes:

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#33 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:43

สงสัยดูไบท่าทางจะไม่รอดจริงๆแบบที่มีคนเอาข่าวมาแปะวันก่อน

ว่าแต่ทักษิณนี่ไปไหน ที่นั่นล่มจมหมดเลยนะ ขอร้องล่ะ อย่ากลับมาเมืองไทยเลยนะ
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#34 tu249cm

tu249cm

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:47

พ.ต.ท.ทักษิณได้บอกกับนักเขียนอิสระผู้นี้ว่า เขา พร้อมจะให้อภัย และนิรโทษกรรมแก่กองทัพ กลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย และสร้างความปรองดองความสามัคคีภายในชาติ ไม่มีการล่าแม่มด ไม่มีการล้างแค้น...
.

แต่ข้าไม่ให้อภัยเอ็ง!!!!!

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#35 human

human

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:01

แน๊!ช่างรู้ใจ เสียดายโซ่ละซิ
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#36 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:14

แน๊!ช่างรู้ใจ เสียดายโซ่ละซิ

โซ่ต้องเอาไปลากซากมันประจานให้ทั่วเมืองครับ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#37 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:18

บอกว่าจะกลับมาตั้งแต่เสียงปืนแตกแล้ว!!! ก็กลับมาสิโว้ย!! ใครห้ามเอ็งกลับวะ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#38 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:21

ที่มา : ไทยโพสต์

ขณะที่ความเคลื่อนไหวของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรีนั้น ทอม เพลต นักเขียนและคอลัมนิสต์ ผู้เขียนหนังสือ "Conversations with Thaksin" ได้นำบทสัมภาษณ์อดีตนายกรัฐมนตรีทักษิณ ชินวัตร บางส่วนจากหนังสือเล่มดังกล่าวมาเผยแพร่ ในชื่อเรื่อง "ทักษิณอยากกลับเมืองไทย" ซึ่ง พ.ต.ท.ทักษิณได้บอกกับนักเขียนอิสระผู้นี้ว่า เขาพร้อมจะให้อภัย และนิรโทษกรรมแก่กองทัพ กลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย และสร้างความปรองดองความสามัคคีภายในชาติ ไม่มีการล่าแม่มด ไม่มีการล้างแค้น

ในการให้สัมภาษณ์ตอนหนึ่ง พ.ต.ท.ทักษิณกล่าวว่า "สิ่งเดียวที่ผมทำได้คือ ขอให้มีการปรองดอง คนเหล่านี้กลัวผม พวกเขาไม่เชื่อใจผมว่าจะไม่แก้แค้น แต่ผมจะไม่แก้แค้น" ผู้เขียนได้ซักว่า "ถ้าคุณได้กลับไป คุณจะให้คำมั่นกับคนในกองทัพ ในพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย และอื่นๆ ได้ไหม นิรโทษกรรม? ให้อภัย?"

พ.ต.ท.ทักษิณตอบว่า "ใช่ ถูกต้อง" ผู้เขียนซักอีกว่า "ไม่มีการล่าแม่มด?" พ.ต.ท.ทักษิณตอบว่า "ไม่มีการล่าแม่มด การให้อภัยคือหัวใจสำคัญ ผมต้องการให้อภัย และทำให้ผู้คนในประเทศให้อภัยซึ่งกันและกัน เพราะถ้าคุณไม่ให้อภัย คุณไม่สามารถสร้างความปรองดองภายในชาติได้"

ทอม เพลต ถามอีกว่า "ประชาชนส่วนหนึ่งบอกว่าจะเป็นการดีแก่ประเทศไทยถ้าทักษิณพูดว่า 'ผมจะไม่กลับไป' แต่คุณไม่เคยพูดประโยคนี้ เพราะอันที่จริงคุณอยากกลับ" พ.ต.ท.ทักษิณกล่าวว่า "ผมอยากกลับบ้าน" และว่า "ถ้าผมได้กลับไป และถ้าผมไม่แก้แค้น ถ้าผมให้อภัยแก่ทุกคน คนที่ไม่ชอบผมก็จะเริ่มรู้สึกสบายใจขึ้น"

ผู้เขียนซักว่า "ผมเข้าใจถูกต้องไหม คุณจะมีความสุขกว่านี้ถ้าได้กลับประเทศไทย แม้ไม่ใช่ในฐานะนายกรัฐมนตรี ดีกว่าที่จะอยู่ในดูไบต่อไปอีก 10 ปี ที่นี่อยู่สบาย แต่คุณมีความทุกข์ใจ" พ.ต.ท.ทักษิณตอบว่า "ถูกต้อง ตัวผมอยู่ดูไบ แต่หัวใจผมอยู่ที่เมืองไทย"

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ตอแหลจิงๆ เลย *คุณ*อยากกลับ*คุณ*ก้อกลับสิวะ กลัว HA อะไรฟระ อ้อ *คุณ*ถามพวกกรูรึยังว่าให้อภัย*คุณ*รึป่าว ? :angry: :angry:

พ.ต.ท.ทักษิณได้บอกกับนักเขียนอิสระผู้นี้ว่า เขา พร้อมจะให้อภัย และนิรโทษกรรมแก่กองทัพ กลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย และสร้างความปรองดองความสามัคคีภายในชาติ ไม่มีการล่าแม่มด ไม่มีการล้างแค้น.....

แต่โคลนนิ้่งทำงานนอกคำสั่ง ไม่แก้ไขแต่แก้แค้นนายกฯอภิสิทธิ์และพรรคประชาธิปัตย์......ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#39 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:34

นี่ขนาดไม่แก้แค้น ยังปลุกมวลชนมาเผาประเทศ 2 ปีซ้อน ถ้าแก้แค้นสงสัยบ้านเมืองลุกเป็นไฟเลยเนอะ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#40 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:41

นี่ขนาดไม่แก้แค้น ยังปลุกมวลชนมาเผาประเทศ 2 ปีซ้อน ถ้าแก้แค้นสงสัยบ้านเมืองลุกเป็นไฟเลยเนอะ

ลุกไปแล้วนะท่าน
อาจต้องใช้คำว่า "นี่ถ้าแก้แค้น มันคงเปิดประตูรับกองทัพชาติอื่นมารุกรานประเทศเราเลยแหละ"
gladiator 1.jpg

#41 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:04

ขอยืนยันว่ามันไอ้เชี่ยเเม้วไม่มีวันได้กลับมาเมีองไทยพร้อมลมหายใจของมันอย่างเเน่นอน

#42 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:35

ตั้งแต่เสียงปืนแตก ยันน้ำแตกท่วมประเทศ ก็ยังไม่เห็นเงาหัวท่านทักษิณเลย..ก็ไม่เป็นไร ไม่มีปัญหา
พวกเราเสื้อแดง จะขยันและอดทนต่อไป..รอท่านกลับมาครับ :)

http://youtu.be/dpUEPgWEMj0

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#43 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:00

ไปอยู่กับพี่ดีกว่าน้อง.....เดี๋ยวจัดน้ำร้อนให้อาบซักกระทะ

Attached Images

#44 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:01

กลับมาเถอะ คิดถึงใจจะขาด ขอจองกฐินไว้สักกองนึงนะ

#45 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:48

กลับมาเลย ไม่เห็นมีใครที่บอกว่าไม่อยากให้กลับมมานะ

#46 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:13

กลับมาดิ
Posted ImagePosted Image

#47 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 02:30

กลับมาได้เลย เเต่ผมไม่ให้อภัยเเกนะ
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#48 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:22

กลับได้แล้ว
พล่ามไรอยุ่
อำนาจรํฐก็มีแล้ว
ที่ส่งผ่าน
น้องมรึงอยู่นิ