Jump to content

ศิลปินชาวยูเครน วาดทรายถวายในหลวง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
3 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Dependent

Dependent

น้องเก่า

ตอบ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:41

I'm Dependent...

#2 inf2

inf2

น้องใหม่

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

ขอให้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรแก่พสกนิกรชาวไทยตลอดกาลนานเทอญ

#3 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:21

สุดยอดเลยครับ เคยเห็นเธอตอนประกวดยูเครนก็อททาเล้นท์ พอมาวาดแสดงเรื่องราวของในหลวง ทำให้ผมชื่นชมเธอมากขึ้นไปอีก
ไม่ทราบว่าเนื่องในโอกาสอะไรครับ

#4 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

ฝีมือคุณเธอเยี่ยมยุทธ์ขั้นเทพจริงๆ!

ยอดเยี่ยมครับ ดูแล้วน้ำตาซึม เธอเก่งจริงๆ เล่าเรื่องด้วยภาพโดยไม่้ต้องมีคำบรรยายใดๆ ซาวด์ประกอบก็เยี่ยมยอดมาก ตั้งแต่เรื่องความแห้งแล้ง และพวกนายทุนตัดไม้ทำลายป่า ทำให้ชาวบ้านต้องตกระกำลำบาก และในหลวงท่านก็ได้ประทานฝนหลวงมาให้ ฟื้นคืนชีวิตให้กับประชาชนของพระองค์ ซึ่งเป็น 1 ในพระราชกรณียกิจและพระมหากรุณาธิคุณ ที่เราทุกคนต่างก็ทราบ และคุ้นเคยกันดี แต่ก็มีคนบางจำพวกที่จงใจที่จะแกล้งลืมไป

และเธอก็ได้วาดภาพ "ดอกไม้แห่งหัวใจ" ที่คุณยายตุ้ม จันทนิตย์ ถวายดอกบัว 3 ดอกที่เหี่ยวโรย ให้กับในหลวง ที่เราได้เห็นบ่อยครั้ง

จนกันเรียกได้ว่าเป็นภาพอมตะแห่งความตื้นตันใจเลยทีเดียว

ตอนใกล้สุดท้าย เธอวาดภาพในหลวงทรงถือแผนที่ พร้อมกับเขียนคำว่า "Long Live The King" ถึงตรงนี้ผมก็บ่อน้ำตาแตกไปเรียร้อย ตื้นตันจริงๆ

และตอนสุดท้ายเธอก็ได้วาดภาพ พระปรมาภิไธยย่อ ภปร. อีกด้วย

ไม่มีอะไรจะพูดนอกจาก Kseniya Simonova ผมชื่นชมและขอบคุณคุณมากๆ เลยครับ

และสุดท้า่ย มีเพียงคำเดียวจากหัวใจของคนไทยคนหนึ่งคนนี้ ที่พร้อมจะพูดอีกไม่ว่าจะอีกกี่ร้อยกี่พันครั้งก็ตาม

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

Edited by ดาร์ค สวอน, 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:07.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน